Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 15-03-2009, 04:47 PM   #81
666
Phật đe'o nào dạy thế?

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 669

Trích dẫn:
Ranmap viết:
Chú 3 số 6 có rảnh thì chiều ghé Hoa Sữa làm mấy ly cho mát, còn nếu vẫn chưa mát thì anh dẫn đi bơi, đảm bảo tâm sẽ tịnh.

Cám ơn anh, nhưng em đang ở dưới Vũng Tàu để thay đổi không khí rồi Chắc tầm tối thứ 3 mới lên lại Sài Gòn
Old 15-03-2009, 06:58 PM   #82
666
Phật đe'o nào dạy thế?

CÓ THỂ MỘT NGÀY CHÚNG MÌNH SẼ LẠI YÊU...

Có thể một ngày chúng mình sẽ lại yêu
Nhưng không phải yêu nhau,
mà là yêu người khác.

Anh sẽ nắm tay một người con gái khác
Dịu dàng hơn cả vuốt tóc em ngày xưa
Em vẫn lo lắng mỗi khi trời mưa
Nhưng đi đưa áo cho một chàng trai khác...

Bức ảnh cô gái kia có vô tình đi lạc
Em cũng chẳng ngồi tô vẽ cho xấu xí hơn em
Anh rồi cũng chẳng còn ghen,
Những chỗ không anh, em diện màu áo mới.
Tại đường phố đông người
Nên chúng mình cứ mặc sức lướt qua nhau.

Có thể một ngày em mặc áo cô dâu
Anh chụp ảnh cùng nhưng không làm chú rể
Những đứa con của em sẽ yêu thương cha mẹ
Trong bức tranh tô màu chẳng có khuôn mặt anh...

Giông bão đi qua ô cửa màu xanh
Em sẽ làm thơ về tiếng cười con trẻ
Về bữa cơm,về ngôi nhà và người em yêu hơn cả
Như anh nghĩ về vợ mình,về hạnh phúc bền lâu.

Có bao nhiêu sao sáng trên đầu
Em từng nghĩ chỉ anh là duy nhất
Nhưng cuộc đời nào đâu phải cổ tích
Chàng chăn cừu cũng đã bỏ đi xa...

Em nghe lại những bản tình ca
Vẫn dịu dàng,vẫn thiết tha như thế
Vẫn say mê như chưa hề cũ
Nhưng sao chẳng đoạn điệp khúc nào
lặp lại như nhau?

thanks gái HsP nhé, cảm thấy tâm trạng đỡ hơn rất nhiều

thay đổi nội dung bởi: 666, 15-03-2009 lúc 07:05 PM.
666 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-03-2009, 07:57 PM   #83
HsP
level II

Gia nhập: Nov 2008
Bài : 418

Cố lên nhóc, đời đẹp, sao phải sống chết vì 1 gái nào đó, làm thế các gái khác không có cơ hội lại ngồi trách móc mình ích kỷ xấu xa. Hàng ngon là phải để thiên hạ mỗi người hưởng một ít, có thế mới góp phần thúc đẩy khẩu hiệu "xã hội công bằng văn minh" của nhà nước XHCN Việt Nam đi đúng hướng được chứ
Old 15-03-2009, 08:13 PM   #84
Tùng Dinh
Đại tướng

Gia nhập: Apr 2006
Nơi Cư Ngụ: Gần lô cốt, chỗ nước ngập...
Bài : 1,425
Send a message via Yahoo to Tùng Dinh

Xuống VT vẫn còn vào Tathy post thơ ca kể ra bạn 3 con 6 cũng rảnh gớm
@HsP: hôm qua Mu đá...hôm nay ai đá mà ngồi nhà thế? Lys đâu roài
Old 15-03-2009, 08:21 PM   #85
666
Phật đe'o nào dạy thế?

Trích dẫn:
Tùng Dinh viết:
Xuống VT vẫn còn vào Tathy post thơ ca kể ra bạn 3 con 6 cũng rảnh gớm
@HsP: hôm qua Mu đá...hôm nay ai đá mà ngồi nhà thế? Lys đâu roài

Vẫn còn phải làm bài, sắp deadline rồi Cả tuần qua nằm lì ở nhà không đi đâu, giờ ngồi làm bài bù Làm xong tối nay, mai mới đi vòng vòng chơi được
Old 16-03-2009, 12:58 AM   #86
khungkhungnang
Hòn bi giả và 7 lần cân

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 1,961

Anh thật, theo mô tả của chú thì trên 95% gái đã có mối khác nên duỗi chú rồi. Thôi, cố gắng học hành cho qua mùa thi này, sau đó muốn học tiếp thì đi. Học xong về rồi thì mọi chuyện sẽ khác. Hôm nay chú không đến Hoa Sữa để gặp anh Rắn là sai lầm lớn rồi đấy.
Chốt lại, anh khuyên chú nên cố gắng học qua mùa thi này rồi tính sau.
khungkhungnang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-03-2009, 08:51 AM   #87
hnm
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 1,837

Càng về sau càng có mối ngon hơn, chú 666 không phải nghĩ nhiều. Với giai chúng ta vật vã 1 vài tháng là xong thôi. Cố gắng học hành thành tài có mà gái đuổi đi không hết
Trích dẫn:
khungkhungnang viết:
Anh thật, theo mô tả của chú thì trên 95% gái đã có mối khác nên duỗi chú rồi. Thôi, cố gắng học hành cho qua mùa thi này, sau đó muốn học tiếp thì đi. Học xong về rồi thì mọi chuyện sẽ khác. Hôm nay chú không đến Hoa Sữa để gặp anh Rắn là sai lầm lớn rồi đấy.
Chốt lại, anh khuyên chú nên cố gắng học qua mùa thi này rồi tính sau.
hnm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-03-2009, 09:36 AM   #88
NoOne
cháu đang tập sự...

NoOne's Avatar

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 489

Trích dẫn:
HAMI viết:
Ừ, anh hiểu. Nói chung là anh rất hiểu và chia sẻ tâm trạng với chú. Nhưng mà sau vụ này chú hãy nhớ 2 điều, một là nếu gái chưa có backup thì không bao giờ chủ động chia tay, hoặc làm trò để chia tay, hai là nếu chú muốn gái quay lại với chú, thì chú phải mạnh dạn dứt áo ra đi, kiểu đùng một phát trở thành một người khác, không còn dịu dàng ngọt ngào nữa mà phải lạnh như băng, mặc dù trong lòng thì chỉ muốn ào vào lòng gái mà khóc, thì cũng vẫn phải hiên ngang. Rồi từ từ tính tiếp, khi đó mới lấy lại được chủ động chú ạ. Chứ thế này thì sẽ còn vật vã, còn đau lòng, còn tốn rượu còn nhiều

Nói như bác HAMI rất hay, rất phong độ, rất là hoành tá tràng....nhưng ai mà cũng có cá tính mạnh và khỏe như bác, em e đời này chẳng có mấy áng văn thơ và các bản tình ca mà em vẫn hay nghe mất.

Trích dẫn:
anh đã cố gắng hết sức để giữ gìn mối quan hệ này nhưng kết quả như thế nào thì em cũng đã thấy, em cũng đã hiểu. Bây giờ anh không muốn làm gì để phải ân hận nữa cả.

Thế nào là cố gắng vậy bác? Liệu bác có nghĩ những dòng chat cuối cùng ( tức cái interface bác nói í) là sự cố gắng cuối cùng không? ( vì rõ ràng bạn 6 vẫn còn yêu, còn em kia còn yêu hay ko em ko dám bàn tới)
Biết đâu giả sử bạn ấy làm theo kiểu bác nói, mà vẫn ko dành được thế chủ động ( gái ko quay về) thì sau này lại cảm thấy ân hận thì sao? Hay cái chủ động ở đây là cái sĩ diện mà bác muốn giành lại

thay đổi nội dung bởi: NoOne, 16-03-2009 lúc 09:54 AM.
NoOne vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-03-2009, 10:15 AM   #89
HAMI
Đại úy

HAMI's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 479

Hí hí, anh mà phong độ, hoành tráng cá tính mạnh, khỏe như em khen anh thế kia thì đã không phải làm cái việc chốt hạ đấy. Việc đấy là việc của gái, giai ai lại tàn nhẫn bỏ bạn gái thế bao giờ.
Tai tồ anh ngày xưa là mông cứng tim mềm đấy em ạ. Nhưng giờ thì khác rồi, nhé, anh đang làm cách mạng, mà trên con đường cách mạng thì chỉ có những bản anh hùng ca, chém và giết chứ làm gì có chỗ cho hoa hồng. Lúc nào cũng phải hừng hực khí phách, tinh thần chiến đấu cứ gọi là cao cbn độ.

P/S: Anh đang ở cơ quan ko bốt dài được, tý nghỉ trưa bốt tiếp đoạn cuối, tích phân tý.
Old 16-03-2009, 11:00 AM   #90
NoOne
cháu đang tập sự...

NoOne's Avatar

Bác HAMI cứ chiến đấu hừng hực khí phách, nhưng em xin bác cứ tàn nhẫn bỏ gái còn hơn làm các cách khiến gái bỏ bác :> hổ thẹn với cbn mình ( cbn <--trả cho bác)
Old 16-03-2009, 11:53 AM   #91
HAMI
Đại úy

HAMI's Avatar

Trích dẫn:
NoOne viết:
Thế nào là cố gắng vậy bác? Liệu bác có nghĩ những dòng chat cuối cùng ( tức cái interface bác nói í) là sự cố gắng cuối cùng không? ( vì rõ ràng bạn 6 vẫn còn yêu, còn em kia còn yêu hay ko em ko dám bàn tới)
Biết đâu giả sử bạn ấy làm theo kiểu bác nói, mà vẫn ko dành được thế chủ động ( gái ko quay về) thì sau này lại cảm thấy ân hận thì sao? Hay cái chủ động ở đây là cái sĩ diện mà bác muốn giành lại

Ừm, thế nào là đã cố gắng thì em phải là gái anh, em phải là gái Sáu thì em mới hiểu được, chứ mình người ngoài thì biết sao được em. Anh chưa bao giờ nghĩ những dòng chat cuối cùng kia là cố gắng cuối cùng cả, anh chỉ thấy đấy là nhát đinh cuối cùng gõ vào mối tình lung linh của chú Sáu thôi. Có thể em hoặc Sáu nghĩ đấy là cố gắng, nhưng đấy không phải là cách em ạ. Như triệu chứng trên kia thì chỉ cần biết vào tathy là bác nào cũng biết em kia muốn giãy rồi, giờ mình yếu đuối quỵ lụy nó càng khinh thôi. Lúc đó phải đứng phắt dậy, rũ bùn sáng lòa. Cử chỉ đấy nhìn có vẻ trẻ con sĩ diện nhưng lại là cách phản ứng đúng nhất vào thời điểm đó. Đừng sợ mình cắt đuôi thì không còn cơ hội quay lại sau này (nếu muốn). Tư duy của gái không được rõ ràng mạch lạc một là một hai là ba như giai, nên một thời gian sau nếu thích và có cơ hội, có thể quay lại cười hề hề bảo anh hồi đấy trẻ con quá, anh sai rồi ... thế là hòa cả làng thôi. Mà phản ứng theo cách đó thứ nhất là mình mạnh mẽ lên thứ hai là làm vậy gái nó mới sợ, mới khiếp, mới à, tưởng đụt thế mà cũng láo nhỉ, rồi bắt đầu thấy hơi lo lắng run rẩy, rồi bắt đầu nghĩ về những kỷ niệm đẹp cũ, mặc dù trước đó hình ảnh mình xấu vãi đái đi rồi, thì lúc đó cũng tự nhiên đẹp đẽ lung linh hẳn ra. Vì con cá mất bao giờ cũng là con cá to, và mình chả có lỗi gì, gái mới là người có lỗi. Coi như sút quả bóng sang cho gái. Mình phủi đít đi về tính đường khác.

Mà anh không nói suông đâu, anh cũng vừa mới phải cut loss xong đấy. Hiệu (hậu) quả thế nào thì chưa biết, nhưng ít ra là mọi thứ trở lại trong sự control của anh. Tý nữa thì anh đánh mất cụ nó bản thân mình, mặc dù cũng chả đáng giá gì đâu , nhưng mà cũng tiếc chứ. Em nghĩ phải không?

thay đổi nội dung bởi: HAMI, 16-03-2009 lúc 11:58 AM.
HAMI vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-03-2009, 12:30 PM   #92
NoOne
cháu đang tập sự...

NoOne's Avatar

Em chả bít, em chỉ nghĩ đừng lý trí trong tình yêu quá, nếu muốn nói gì cứ nói, làm gì cứ làm, mình cảm thấy thoải mái là được.
Sao lại có chuyện khinh hay không khinh cơ chứ, nếu sợ người ta khinh mình, thì vốn đó chẳng là tình yêu thật sự rồi bác, còn bác bảo nếu muốn,sau này, cơ hội....em thiết nghĩ chuyện tương lai chẳng ai biết được, làm hết khả năng nếu có thể ngay hôm nay đã, cứ như bác thì thấy gái bảo chia tay, ừ thì chia tay, đá bóng sang cho cô nè, nhận đê, ông về đây, thế đó...chẳng hết lòng gì cả
Old 16-03-2009, 12:31 PM   #93
Cayxanh
Đại úy

Gia nhập: Dec 2007
Nơi Cư Ngụ: Tầng mây thứ 9
Bài : 394

Sao bây giờ anh thấy gái đông nhỉ, em nào cũng tấn công phòng thủ đúng chỗ, lại tình cảm dạt dào cần bờ vai khi mềm yếu. Quan trọng là giữa muôn ngàn cám dỗ ấy làm sao tìm ra một (hay một vài) gái mà mình có thể thốt lên: oh yeah, i was born for her, and she was born for me, we were born for eachother. Cbn, khó.
Old 16-03-2009, 01:08 PM   #94
HAMI
Đại úy

HAMI's Avatar

Trích dẫn:
NoOne viết:
Em chả bít, em chỉ nghĩ đừng lý trí trong tình yêu quá, nếu muốn nói gì cứ nói, làm gì cứ làm, mình cảm thấy thoải mái là được.
Sao lại có chuyện khinh hay không khinh cơ chứ, nếu sợ người ta khinh mình, thì vốn đó chẳng là tình yêu thật sự rồi bác, còn bác bảo nếu muốn,sau này, cơ hội....em thiết nghĩ chuyện tương lai chẳng ai biết được, làm hết khả năng nếu có thể ngay hôm nay đã, cứ như bác thì thấy gái bảo chia tay, ừ thì chia tay, đá bóng sang cho cô nè, nhận đê, ông về đây, thế đó...chẳng hết lòng gì cả

Vì không có lý trí trong tình yêu nên mới phải có phát chốt hạ kia đấy em ạ. Chứ mà như thằng Kid em anh thì có bao giờ nó phải chốt đâu, toàn gái chốt hộ, sướng vãi đái. Mà em tưởng làm như chú Sáu xong là thấy thoải mái à, là thấy mình cố hết sức à? Nói thật là gái đã muốn giãy, thì cách cố tốt nhất là hãy chiều gái đi, buông luôn tay ra thật nhanh, thật dứt khoát, thì may ra nó còn sợ mà túm lại. Chứ mà cứ dùng dằng níu kéo thì đúng là nó có mủi lòng thương hại đấy, nhưng mình cũng hèn 7, 8 phần rồi. Có rổ rá cạp lại cũng chỉ được ít bữa, vì mình có còn chủ động được nữa đâu. Gái trông hiền hiền ngu ngu vậy nhưng mà ác lắm đấy em ạ. Giai đi ngoại tình còn tỉnh ngộ ra quay về với gia đình, gái đi ngoại tình thì trăm trăm bỏ luôn cả con theo giai, nhé.
Tình yêu thật sự với cả chân thành đấy là lúc mọi việc tốt đẹp, chứ còn mình bị tổn thương bị lừa dối vậy thì còn chân thành tró gì nữa em, chân thành nữa lại thành thằng ngu. Hồi xưa, có đứa tag anh, bắt anh nêu quan điểm về tình bạn tình yêu (hố hố). Anh nhớ anh có viết thế này, tình bạn: các bạn cho gì thì nhận lại đấy và có lãi. Tình yêu: cũng như tình bạn nhưng mà khốc liệt hơn, hoành tráng hơn, bi kịch hơn. Thế đấy em ạ. Thế nên em cũng đừng lo lắng quá, em muốn nhận gì thì hãy cho đi trước đi. Cứ ngoan là không phải lo lắng gì đâu, nhá.
Old 16-03-2009, 01:28 PM   #95
NoOne
cháu đang tập sự...

NoOne's Avatar

Quan điểm của em đang nói là TH chung, chứ không phải đối với việc của 6, như em đã từng nói là gái 6 đã có lựa chọn khác rồi ( post trang trước trước nữa ấy), còn người ta đã ko iu nữa mà mình cố níu kéo thì để làm gì( em đồng ý khoản này) còn có bị khinh hay không e ko quan tâm, cứ làm cái mình muốn trước đã , còn vấn đề của 6, do gái 6 bảo là do khoảng cách, chứ không phải do kẻ thứ 3, và 6 cũng đang tin điều đó( ko phải em), nên mới bảo cứ làm hết khả năng của mình, chứ không phải phủi là phủi luôn như bác, bác hiểu í em nó chưa?
Old 16-03-2009, 01:38 PM   #96
666
Phật đe'o nào dạy thế?

Nó là cả 2 yếu tố xuất hiện đồng thời: khoảng cách bào mòn nỗi nhớ nhung, (một loạt) người bên cạnh theo đuổi, quan tâm
Old 16-03-2009, 01:38 PM   #97
HAMI
Đại úy

HAMI's Avatar

Khoảng cách là nói cho nó văn vẻ thôi, chứ khoảng cách nấy khoảng cách nữa mà không có thằng khác backup thì vẫn vui như tết, nhé. Đúng là khoảng cách là vấn đề nhưng nó là điều kiện cần chứ chưa đủ, khoảng cách chỉ làm cho xác suất có đứa khác nó nhiều lên trông thấy thôi, chứ không phải vì khoảng cách mà chia tay.

Anh phân tích là phân tích quả chốt hạ kia kìa, chứ còn cố là phải cố cả 1 quá trình, và nhiều hành động hỗn hợp binh chủng hợp thành chứ cố gì phát ân huệ thế kia. Phát đấy nếu theo cách của anh thì còn là cách để mình mạnh mẽ lên và vượt qua nhanh chóng hơn chứ nếu lại còn day dứt, còn vật vã thì vừa hại mình mà ngay cả gái nó cũng déo thèm thương xót, áy náy gì đâu. Gái nó trái khoáy thế đấy.

À mà thôi, hôm nay anh hơi quá tay bốt hơi nhiều. Đã tự dặn mình là phải bớt đanh đá đi, phải dịu dàng thì mới kiếm được vợ mà vẫn dễ xúc động quá. Kid đâu, vào đỡ hộ bạn ca này phát đê.
Old 16-03-2009, 02:31 PM   #98
666
Phật đe'o nào dạy thế?

Thực ra tâm trạng vẫn tiếc nuối, nhớ nhung lắm, nhưng cũng đã từ bỏ ý định cầm phone lên mà ca bài I just called to say I love you rồi.

Thôi đi ra biển xíu cho thư thái, biết đâu lại vớ được em gái xinh tươi nào thì sao Mình vốn đẹp trai, thông minh, đáng yêu mà, lo x gì việc gái không theo
Old 16-03-2009, 02:41 PM   #99
K.Râu
đã đen thì cái đèn cũng nôn

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 3,582

36 nếu cần nghe lời khuyên thì HAMI nói có lý đấy. Kinh nghiệm thực tế cho thấy nếu trai lạnh lùng một chút, can đảm 1 chút để dứt áo thì bản thân dễ dàng vượt qua hơn, mà gái nó cũng cảm phục một chút; chứ đau khổ vật vã thì "gái nó cũng déo thèm thương xót, áy náy gì đâu. Gái nó trái khoáy thế đấy". (@HAMI)

Người không thương mình trời tru đất diệt (@truyện chưởng ). Thế nên ta thống nhất là 36 làm cái gì có lợi nhất cho mình thì làm, còn gái vốn lo xa đã có back up rồi thì đừng lo cho nó quá.
Mịa. Cứ tưởng mình là "cao cả và nhân đạo" suốt ngày lo rằng em nó khổ, nhưng thực ra mình khổ gấp chục lần nó mà không biết ấy chứ.

Hơ hơ, mà vụ này chốt hạ rồi gì, còn khuyên với can gì nữa. Kiếm việc gì làm giải khuây một thời gian là lại Ok thôi.
K.Râu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-03-2009, 03:34 PM   #100
pkk
Đại úy

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 353

Thằng em lắm chuyện éo tả. Muốn anh capture đoạn tư vấn pháp luật và những thứ tương tự rồi post lên không? >:-)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài