Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 04-05-2006, 02:12 PM   #1
Stanislas
Thượng sĩ

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 157
Default Viết riêng tặng em, cô nàng lọ lem đáng yêu !!!

Tặng Eri,

Đã bao lần anh nhủ lòng rằng anh chỉ quý em như một người em gái gần gũi và đáng yêu. Hình như với em cũng thế, anh là người anh trai tin cậy, là người bạn mà em chia sẻ được ít nhiều nơi xa xôi này.

Đã hơn một lần, anh định đặt chân lên ngưỡng cửa tình yêu nhưng kịp dừng lại. Anh trân trọng những gì mình đang có, anh không muốn phá vỡ nó.

Hôm cắm trại, anh thấy tim mình như có ai bóp nhẹ khi bước chân em khập khiễng.

Sáng nay anh mơ gặp em. Một giấc mơ êm đềm lọ lem ạ.

Hay là anh đã...

Mấy hôm nay, thật thoải mái và dễ chịu khi ở bên em, anh cứ luôn dối lòng rằng hai đứa mình vô tư như những người bạn thôi mà. Em thì sao ? Thỉnh thoảng em vẫn nhắc về Đ, anh cũng quý Đ nữa chứ, lạ thật phải không em?

Anh biết những ngày êm đềm thế này không nhiều. Khi mùa Vacances qua đi, N về, anh với em sẽ không còn nhiều lý do để gặp nhau riêng nữa. Anh cũng biết, chỉ hai tháng nữa thôi, em sẽ về HN nghỉ hè. Anh sợ chừng ấy không đủ để làm cháy lên một ngọn lửa khác trong em. Dù sao, anh cũng không muốn mình vội vã, hãy để thượng đế sắp đặt mọi thứ em nhé.

Chút nữa thôi, em sẽ đi Paris, anh sẽ nhớ. Anh sẽ nhớ một chút thôi. Mà đừng đi bộ nhiều em nhé, chân em vẫn đang còn tấy lên đấy.

Hai ngày nữa, anh sẽ lên Paris. Ừ, hai ngày nữa thôi.
Stanislas vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài