Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 5 - Thông tấn xã vỉa hè > Quán nước vỉa hè
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 01-04-2012, 06:39 PM   #21
tieu_hoa
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 1,732

Hà Nội thì là cái đ*t gì? Trả Việt Nam cho tao đây.
tieu_hoa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-04-2012, 06:42 PM   #22
lechoice
Đại úy

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 741

Dân giàu thi` nước mới mạnh được chứ bác.
lechoice vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-04-2012, 07:03 PM   #23
Quốc Hưng
Trưởng ban tuyên huấn

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 5,421

Lechoice, có ai nói bỏ bê việc chăm lo cho gia đình đâu.

Chỉ là, trong khi chăm lo chuyện gia đình, thì đừng quên, đừng thờ ơ chuyện chung, để mặc cho những thằng cơ hội, tồi tệ, ngu dốt như thằng Thăng múa may, làm loạn thôi.

Một ý kiến rất hài hước, giễu cợt chua cay, có nhiều điểm đúng:

http://bee.net.vn/channel/3521/2012...a-o-to-1831130/

Trích dẫn:
Nhạc sĩ Quốc Trung ân hận vì mua ô tô
30/03/2012 09:59:01

"Tôi đã từng phải trả phí cho các ông Đồ Rê Mi Fa Sol… rồi, và chất lượng giao thông ở Việt Nam vẫn chưa mấy được cải thiện" - nhạc sỹ Quốc Trung.
.....

Thư Quỳnh/Đẹp.

Quốc Hưng.
Quốc Hưng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-04-2012, 11:20 PM   #24
Mr Mean
Đại úy

Bài : 401

Hình như bác Cuốc Hưng hôm nay bị mất nick hay sao, trả lời tuy có hơi hướm văn phong Trường An ngày nào nhưng giọng rất nhã, rất rất nhã, rất kịp thời và liên tục.
Em thấy lạ.
Old 02-04-2012, 09:51 AM   #25
Red_devil
Trung sĩ

Gia nhập: Oct 2011
Bài : 93

Cụ tuyên huấn em mấy hôm nay được nghỉ ngơi thư giãn, đầu óc thảnh thơi nên có nhã hứng vào giáo chã. Những đứa chã như em thấy được mở mang tầm mắt lắm lắm ạ.

Mấy cụ hôm qua vừa mới vào đọc chửa biết sao đã bị chạm nọc tự ái kiểu tiểu nông nhảy chồm chồm lên. Haizzz.
Red_devil vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-04-2012, 10:55 AM   #26
em Chip
Đại tướng

em Chip's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Hội An
Bài : 1,719

Hé hé làm em nhớ dăm bảy năm trước trong cái topic Tết Hà Nội em có lỡ mồm bình luận 1 câu cho ảnh của em là "người ngoại tỉnh về quê ăn tết, Hà Nội vắng hẳn thích quá" hay gì gì đại loại thế xong bị ném đã tơi bời dù câu đấy mình chả có ý gì có sao nói vậy trong sáng như la Vie luôn Giờ em khôn lắm rồi, tuyệt nhiên không bao giờ bình luận kiểu đó nữa mà ngày nghỉ thì cũng cứ lẳng lặng mà ra đường hít thở thôi

em Chip vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-04-2012, 11:04 AM   #27
lechoice
Đại úy

Em và bác em_Chip có kinh nghiệm giống nhau. Cứ phải bí hiểm như bác Red_Devil thì mới ko sao bác ạ. Nhưng em chẳng bí hiểm được như thế mới chán chứ.
Old 02-04-2012, 11:22 AM   #28
M i N h A n
Vô địch Tathy YFF AllZombie 2014-2015

Gia nhập: Dec 2010
Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 1,225

Vợ chồng bạn chủ topic hóm thế, kinh tế suy thoái nên cả hè năm ngoái có cắt điện lần nào đâu mà điện chả sáng khỏe
Không lo mà hưởng thụ mấy ngày nghỉ đi, một năm bây giờ cũng có đến gần chục đợt nghỉ dài 3 ngày cơ mà. Chỉ sợ vắng quá lại buồn thỉu buồn thiu.
Old 02-04-2012, 11:47 AM   #29
phất phơ
Thượng sĩ

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 119

Em thấy chỉ thớt nói đúng rồi còn gì, thực trạng nó là như thế, các bác ném cái gì chứ. Tự ái vì mình là người ngoại tỉnh lên HN bị bọn nó nói à? Vấn đề ở đây em nghĩ không phải em hay các bác lên HN/SG sống và làm việc mà ở chỗ không có quy hoạch, chính sách tổng thể, không có chiến lược phát triển (việc làm và dân cư) và quả thật cũng "ít vị" khi ở lại quê mình để làm việc, phát triển quá chênh lệch tại HN/SG và các tỉnh. Em hoàn toàn ủng hộ việc Đà Nẵng hạn chế nhập cư, HN/SG làm được thế là quá tốt.

Các bác so gì với việc em hay các bác đang xa mẹ, và nếu chúng nó cũng "trả nước cho tao đây"? Các bác nghĩ các nước khác cho phép nhập cư nước họ làm thoải mái mà không kiểm soát, hạn chế, cân đối thành phần và số lượng à? Các bác không phấn đấu là "thành phần ưu tú" mà cứ sang nước khác sống và làm việc được sao? Em không nghĩ thế! Nếu HN/SG cũng kiểm soát được ngoại tỉnh lên như các nước kiểm soát người nước ngoài vào thì các bác nghĩ sao?

Em nhớ HN và SG hai mấy năm trước, thanh bình, sạch và vắng. Có lẽ em bị tự kỷ nhưng quả thật thế thích hơn nhiều, có gì mà buồn với chán. Xét về mật độ dân số HN đông hơn rất nhiều thành phố phát triển hơn khác, các bác có nghĩ bọn nó đang buồn vì vắng qua không?
Old 02-04-2012, 12:09 PM   #30
thanhcong
biass

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 10,159

Hà Nội hai mươi mấy năm về trước thì đúng là thanh bình hơn, trong lành hơn nhưng mà bẩn và ô uế hơn rất nhiều ạ. Hồi đấy xe bò đi giữa phố, gốc cây thì đại tiểu tiện đủ cả. Đấy là chưa kể an ninh kém hơn, trẻ con hư hơn bây giờ.

Đại loại, Hà Nội phát triển thiếu quy hoạch thôi, mặc dù cả nước đã dồn tiền bạc và tình cảm cho HN.
thanhcong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-04-2012, 12:14 PM   #31
phất phơ
Thượng sĩ

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 119

Trích dẫn:
thanhcong viết:
Hà Nội hai mươi mấy năm về trước thì đúng là thanh bình hơn, trong lành hơn nhưng mà bẩn và ô uế hơn rất nhiều ạ. Hồi đấy xe bò đi giữa phố, gốc cây thì đại tiểu tiện đủ cả. Đấy là chưa kể an ninh kém hơn, trẻ con hư hơn bây giờ.

Đại loại, Hà Nội phát triển thiếu quy hoạch thôi, mặc dù cả nước đã dồn tiền bạc và tình cảm cho HN.

Trẻ con hư vặt kiểu ham chơi, trốn học, lêu lổng thì có nhưng nghiện hút, cướp giết kiểu như Lê Văn Luyện thì em thấy ít hơn. Em cảm thấy con em bây giờ kém an toàn hơn em ngày xưa.
Old 02-04-2012, 12:21 PM   #32
lechoice
Đại úy

Như thế có phải vơ đũa cả nắm ko bác?
Old 02-04-2012, 12:26 PM   #33
thanhcong
biass

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 10,159

Trích dẫn:
phất phơ viết:
Trẻ con hư vặt kiểu ham chơi, trốn học, lêu lổng thì có nhưng nghiện hút, cướp giết kiểu như Lê Văn Luyện thì em thấy ít hơn. Em cảm thấy con em bây giờ kém an toàn hơn em ngày xưa.

Cũng khó nói. Kiểu của Luyện là có mục đích, chứ hồi đấy vác dao ra chém nhau không vì lý do gì là chuyện cơm bữa, kể cả con cầm dao đuổi bố mẹ cũng không phải hêsm. May chăng là hồi đấy không có internet và báo mạng.

Trẻ em bây giờ, trừ thành phần bất hảo, nhìn chung là ngoan.
thanhcong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-04-2012, 12:46 PM   #34
Blackwater
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 584

Khổ nỗi là thằng nào trước lúc trở thành bất hảo cũng đều là con ngoan, trò giỏi cả.
Old 02-04-2012, 12:56 PM   #35
lechoice
Đại úy

Bố mẹ thì luôn lo cho con cái, dù cho có lớn tướng đi chăng nữa, nhưng em nghĩ không thể theo con mình mãi được.
Old 02-04-2012, 01:01 PM   #36
Đại Du
Thượng sĩ

Gia nhập: Jan 2011
Bài : 158

Các bác thử nghĩ xem Hà Nội có lợi thế kít gì ngoài danh xưng "thủ đô". Bác nào muốn thuởng thức Hà Nội gộc yên bình và đói rách xin mời lên Đông Anh, Sóc Sơn nhé.
Đại Du vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-04-2012, 01:25 PM   #37
chicken
Đại tướng

chicken's Avatar

Gia nhập: Jul 2011
Bài : 2,266

Công nhận ngày xưa trẻ con hư. Nhìn lại các đồng chí 40+, 50+ bây giờ, tứ đổ tường không cái gì không giỏi. Nó phổ biến đến mức mọi người nhìn nó lại thấy rất đỗi bình thường.
Old 02-04-2012, 01:27 PM   #38
lechoice
Đại úy

Em thấy các bác lớn tuổi ở mấy khu đô thị chất lượng tương đối cho đến cao: khu đô thị mới dịch vọng, ciputra đều thỏa mãn về nơi ở mới của mình. Hỏi bác thấy hài lòng nhất về điều gì? Thì các bác nói là : môi trường ít bụi, có công viên đi dạo, diện tích nhà 100m2 +, an ninh tốt, gần trường học, bệnh viện, sân tennis, bể bơi, không có tiếng ồn như trong trung tâm, khoảng cách 10km là vừa phải, vệ sinh sạch sẽ... Mở rộng Hà Nội cũng ko phải là không có cái hay.
Old 02-04-2012, 02:04 PM   #39
K.Râu
đã đen thì cái đèn cũng nôn

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 3,582

Trích dẫn:
phất phơ viết:

Mình nghĩ là ngày xưa thuốc phiện chưa nhiều, khó mua, dân lại ít tiền; cửa hàng vàng thì chắc lại càng hiếm hoặc không có... thành ra không thể đẻ ra sát thủ như Luyện mà thôi.

Mỗi thời thì trẻ con hư một kiểu. Em nghĩ lại hồi nhỏ thấy trẻ con quanh mình nhiều đứa hư thân bỏ mẹ, trộm cắp, trốn học, đánh nhau, trấn lột... May sao mà nhiều đứa hư ấy khi lớn lên thì lại thành người lao động bình thường; còn những đứa bình thường hoặc ngoan khi bé thì khi lớn lên 1 số trở thành người như Hiền - Tiên Lãng và Thăng - GTVT
K.Râu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-04-2012, 02:09 PM   #40
gabamboo
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 547

Trích dẫn:
thanhcong viết:
Cũng khó nói. Kiểu của Luyện là có mục đích, chứ hồi đấy vác dao ra chém nhau không vì lý do gì là chuyện cơm bữa, kể cả con cầm dao đuổi bố mẹ cũng không phải hêsm. May chăng là hồi đấy không có internet và báo mạng.

Trẻ em bây giờ, trừ thành phần bất hảo, nhìn chung là ngoan.

Anh đoán thanhcong ngày xưa ở khu xóm liều Thanh Nhàn, hay ở đê Trần Khát Chân thì nó mới thế. Mà kể cả con cái các khu đấy, ngày xưa cũng toàn học ở trường anh, cũng toàn đầu gấu chơi trò xã đoàn xã đội các kiểu vì ảnh hưởng phim xã hội đen Hồng Kông, nhưng chúng nó chuyện phép tắc kính trên nhường dưới vẫn là chuyện đương nhiên, thằng nào làm khác đi là bị mọi người xung quanh xem như tró.

Anh không đổ tại cho các bạn nơi khác về HN làm cho HN trở nên chật chội, bon chen. Cái đó là phát triển của xã hội thôi, chả tránh được. Nhưng anh vẫn thấy nhớ "ngày xưa ơi" của một Hà Nội nhẹ nhàng, phố xá yên bình thủa nào.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài