Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 21-12-2016, 07:30 PM   #1681
cuc_gach
Đại úy

cuc_gach's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Nơi Cư Ngụ: Some where in hell!
Bài : 513
Send a message via Yahoo to cuc_gach

Trích dẫn:
alo_picasso viết:
Các bác cho em hỏi sửa suit ở đâu ở Hà Nội nhỉ? Em dạo này gầy đi nên cần bóp lại cho fit.

Có bác nào trả lời cho em ké phát ạ.
cuc_gach vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-12-2016, 01:07 PM   #1682
coolpixS4
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Nơi Cư Ngụ: In your heart
Bài : 7,499

Như bác Tony ở trên đã nói cắt tay còn khó thì sửa suit gần như là không thể. May bộ mới thôi bác ạ.
Old 23-12-2016, 10:24 AM   #1683
Tiêu Phong
Chưa tốt nghiệp cấp 1

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 636

Em mới thử sửa ở Hoàng Long 101 Bạch Mai. Cắt tay, cắt gấu và bóp thân. Chất lượng chấp nhận được so với giá cả. Quan trọng là mình phải biết là sửa chỗ nào, chứ cụ chủ già style khác mình nhiều. Mấy chỗ mình yêu cầu phải sửa cụ toàn kêu cần gì, cậu cầu kỳ quá

Áo em cũ rồi nên cũng không muốn mang vào chỗ đắt tiền sửa đồ hiệu làm gì. Các sửa chữa kiểu trên đều xếp vào nhóm đơn giản, trừ vai mới là phức tạp.
Tiêu Phong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-12-2016, 10:54 AM   #1684
Gon
Đại tướng

Gon's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Soul Society
Bài : 2,137

Trích dẫn:
leonardo da vinci viết:
Thợ nhuộm tưởng có mỗi chị Thuy, tớ hay cắt tay lên gấu quần ở đó.
Có độ 2-3 hàng chắc bác ko để ý. Nhưng em cũng toàn làm chỗ chị Thủy

May you Rest in Peace MICHAEL JACKSON (1958-2009)
You will be forever missed
You are History and history can't be repeated
Your great music will forever live on
Gon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-12-2016, 07:22 PM   #1685
xong
Trung úy

xong's Avatar

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 276

Nam Trần. 106 Tôn Đức Thắng.
xong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-12-2016, 04:20 AM   #1686
leonardo da vinci
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: Calgary, Canada
Bài : 3,494

Thực ra là yêu cầu gia chủ sửa chất lượng thế nào mới quan trọng, và giá trị của quần áo đến đâu, để cần sửa đắt hay rẻ, cần chọn hay không chọn thợ. Nói thế này, ví dụ sửa bộ Canali, Giogio Armani, Emenegildo zegna hay hơn nữa là Brioni mua độ gần hoặc hơn 100tr, thì không ai dám đưa vào tay thợ vườn ở Hà nội, vì quan trọng là danh tiếng của người thợ sửa để người ta tin để giao là yên tâm không hỏng vì đã sửa là không thay đổi được nữa, dù có khi chỉ mất chưa đến 1tr tiền sửa, vì vớ vẩn hỏng cả bộ 100tr, bỏ thì thương vương thì tội, không mặc thì tiếc mà thì bực mình. Ấy là người cầu kỳ, hoặc giới sâu bitch hay săm soi áo áo quần quần. Tớ được giới thiệu đến anh Trung thợ cả sửa của luala milano , chuyên sửa các loại canali, zegna cho các sếp, sửa đồ hiệu cho tùng dương, ngọc trinh Mc v.v ông ấy lấy cắt tay không đã 1.5tr, giải tán em xin rút về vì áo blazer của em hàng sisley mua sale có 3tr thôi, cần quái gì. Ấy nhưng thử có bộ suits 2-3000$ xem , bỏ tiền sửa ngay, vì nói chuyện biết là ông ấy là người hiểu thế nào là "sửa" để mà vẫn giữ nguyên giá trị của hàng hãng giống như chưa sửa, ông ấy biết từng bí mật trong các đường may của các hãng đồ hiệu mà người thợ bình thường nhìn thì biết thế mà bảo may thì chịu không thể biết được, hiểu việc bộ suits mặc lên thế nào là chuẩn, chưa nói đẹp. Nhưng cái già là hét rất đắt. và người không khó tính thì cũng chả cần cầu kỳ đến thế, ai săm soi làm gì đến cả việc sửa rồi lại phải may hay khâu đúng theo kiểu ban đầu của hãng làm gì. nhiều khi thợ lấy cao tiền vì giá trị của hàn quá lớn, hỏng có khi khách còn bắt đền và ảnh hưởng đến uy tìn nên họ phải lầm rất cẩn thận.
Nhưng nếu suits kiểu hạng vài trăm $- 1000$ hàng may hàng loạt fussed kiểu hugo boss, versace, hay đại loại thế, thì bó ra vài triệu để sửa xịn thì phí, thì tội gì không tìm thợ vừa phải, giá cả ổn, để làm. Như tớ đã sửa ở Lâm tailor trong đồng khởi, cắt vạt áo từ 38R xuống 38s, cắt tay, bóp nhẹ eo, giá tổng 1.2tr, rất hợp lý cho bộ suits chả đến 1000$. Một bộ may mới cả vải khoảng 7-8tr, khá đông khách, thấy Tây expert cũng may nhiều, cũng kiểu như Dũng lê thánh tông (ông này may quần thì mình không hợp về style), và mình hài lòng về giá cả và chất lượng so với yêu cầu. Ở Hà nội tớ không biết ngoài ông Trung tính rất khệnh thì quá đắt, vì các địa chỉ như Đức nguyễn hưu huân, cao minh, đức nhuận v.v mình nhìn complete may lên là biết không thể biết thế là là bộ chuẩn để sửa được. Sửa đồ nữ có Thủy đặng văn ngữ nhưng cũng đắt, như ở trên, nếu không phải hàng hiệu giá trị thì cũng chả cần cầu kì, sửa cái trench coat của Burberry thì lấy 4-500k còn okie chứ sửa cái trench coat của zara, micheal kors thế thì phí quá.
Một số tiệm mới ngoài Hà nội, đang quảng cáo bespoke suits, do các bạn trẻ (nghe nói ) học ở UK , pháp về mở, trong tathy có mấy người bạn may trông khá okie giá hợp lý 7-9tr/bộ, tớ nghĩ là họ biết thế nào là chuẩn của suits, có khi ra sửa ở đấy cũng được, hình như có hàng ở đầu tràng thi thì phải.

thay đổi nội dung bởi: leonardo da vinci, 26-12-2016 lúc 04:31 AM.
leonardo da vinci vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-12-2016, 11:02 PM   #1687
Le roi du monde
Đại úy

Le roi du monde's Avatar

Gia nhập: Jan 2010
Bài : 641

Mấy tiệm mới ngoài Hà nội, đang quảng cáo bespoke suits bác nói ở trên họ lại ko nhận sửa suits đâu bác. ))))
Old 29-12-2016, 01:56 PM   #1688
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Bài : 6,771

Các bác ới ời. Nghiên kíu tuxedo xong rồi, bây giờ đi may ở đâu các bác nhỉ hiu hiu. Em chỉ còn có khoảng một tháng rưỡi nữa thôi, nước sôi lửa bỏng thế này không biết có kịp không. Tình hình thăng cẳng quá
Old 29-12-2016, 03:47 PM   #1689
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Thấy có bọn này cũng có vẻ ổn. Tiền nghiên cứu xem

https://www.facebook.com/VenetaBespoke/
Old 29-12-2016, 03:50 PM   #1690
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Quên ạ, Saigon cơ bác Độc ơi. Chắc nhà may Lâm Đồng Khởi hoặc Dũng Lê Thánh Tôn nhỉ. Bác nào có tầm giá rổ ướm ướm nữa cho em thì toẹt vời.
Old 29-12-2016, 04:26 PM   #1691
orlagu
Khách

Bài : n/a

Lâm, theo kinh nghiệm của mình, không đáp ứng được turnaround time của bạn Tiền đâu, mà ít nhất phải 8-10 tuần chưa tính thời điểm cuối năm hehe. Thôi sẵn EUR đang dưới 24 nghìn Hồ tệ, hay là bạn lấy số đo cho thật chuẩn rồi vào Suitsupply đặt một bộ black plain pure wool €349 hoặc cả package €499 luôn cho tiện lại nhanh.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-12-2016, 05:16 PM   #1692
spike
Thượng sĩ

Gia nhập: May 2013
Bài : 195

He he, dạo này các bạn chủ trẻ Hà Nội bắt đầu để ý nhiều vào may suit rồi nên em nghĩ tới đây ở Hà Nội sẽ có nhiều địa điểm để chọn. Chỗ bác Độc giới thiệu cũng là một sự lựa chọn tốt ạ. Bạn chủ được cái chịu khó lắng nghe và sẵn sàng sửa chữa
spike vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-12-2016, 12:20 AM   #1693
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Hề hề, em ra Dũng rồi ạ. Hóa ra cũng nhanh thôi không lâu lắc như em tưởng. Em đo hôm nay, 01/05 đã đến fitting rồi.
Old 31-12-2016, 10:07 AM   #1694
alo_picasso
Đại úy

alo_picasso's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 339

Em chỉ cần sửa chất lượng ok mà giá tiền không cao vì bộ của e cũng chỉ là loại bt may sẵn mua mấy trăm bảng ở bển. Giờ hơi rộng nên em muốn sửa lại cho fit mặc đi làm bình thường thôi. Không sửa cứ để bộ đấy đấy ko mặc e thấy hơi phí. Chứ giờ e cũng chuyển sang hệ tailor rồi. Mấy cái địa chỉ sửa đồ hiệu ở trên như chị Thủy anh Trung thì e cũng biết nhưng chắc không cần đến mức phải đầu tư nhiều tiền để sửa như thế vì đồ mình không phải đồ hiệu cao cấp. Ở Hà Nội em thấy cũng chưa có chỗ nào thực sự đạt đến độ bespoke cả.

Hai địa chỉ Bạch Mai với Tôn Đức Thắng các bác đề cập ở trên không hiểu chất lượng như nào ạ? Rổ giá ra sao? Em sửa suits theo dáng trẻ trẻ thôi.

Cám ơn các bác.
alo_picasso vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-10-2017, 07:04 AM   #1695
iceman
Đại úy

Bài : 645

Em có dôi giày made in spain dạng driving shoes đi rất ngon tự nhiên hôm cáu bồ đá phát vào tường là sứt/hỏng mất câi mũi ở đế, giờ liệu thay đế da chất lượng ngon lành thì thợ giày ở hn có ai thay được ko nhỉ ? Nếu ko thì trong sgn có ai làm ko ạ, hi vọng giá ko quá mắc nếu không mua giày mới.
Các bác nào biết cho em địa chỉ nhé.
iceman vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-10-2017, 07:06 AM   #1696
iceman
Đại úy

Bài : 645

À em hỏi thêm câu nữa là em muốn tẩy đồ da, kiểu túi da, ví da thì hà nội/sgn có dịch vụ nào làm ko??
iceman vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-11-2017, 03:08 PM   #1697
Hoabinh
Đại tướng

Hoabinh's Avatar

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 1,814

Em thì hay sửa giày với đóng đế ở chỗ đồ da Sơn Béo chỗ Xã Đàn mới, cụ google là ra. Đặc điểm cậu em này cẩn thận và nhiệt tình, mấy đôi SF với Gucci sửa về vợ em khen mãi.
Hoabinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài