Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 29-04-2005, 01:13 PM   #161
queenbee
Tuyển 4` mã

queenbee's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: Hồ Điệp Cốc
Bài : 1,099

Trích dẫn:
Latda viết:
Bác Hangtoe : em chả nhớ nổi bác ợ. Tình hình là trí nhớ kém quá, nhưng cũng nhớ là trong đấy có cảnh ba người cùng đi xe đạp khi họ còn là bạn bè, tức là lúc 2 anh cùng yêu thầm nhớ trộm cái cô bé ấy, mà cô bé ấy thì đáng yêu phải biết.... :'). Mới lị về sau khi chiến tranh kết thúc, 3 người cùng ở chung thì phảith

Thế này thì quá ông Táo à Tớ nhớ hồi tớ xem phim ấy tớ thấy thương cô chị quá cơ, bị cô em cướp chồng? Chỉ nhớ đến thế thôi vì bố mẹ tớ có vẻ không thích tớ xem phim đấy, bảo có nhiều cảnh người lớn (( (( ((

Hồng nhan thấm thoắt xuân qua,
Hoa tàn người vắng ai mà biết ai!
queenbee vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-04-2005, 09:27 PM   #162
gió
Thượng sĩ

Bài : 143

Hoa hết cả mắt. Mà quái lạ không thấy bác nào nhắc đến Amadeus nhể. Amadeus, cùng với Shine, thật sự là 2 đỉnh cao về phim âm nhạc cổ điển đấy, các bác nên tìm xem.

Em nhắn bác gì dâm dâm thích 3 màu chịu khó nịnh em thế nào đó dồi em xiêu lòng em burn cho CD soundtrack của bue, nghe hơi bị ấy của nó.
gió vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-04-2005, 10:54 AM   #163
gió
Thượng sĩ

À còn dancer in the dark do Bjork bạn em đóng vai chính nữa.
Old 12-05-2005, 09:59 AM   #164
gió
Thượng sĩ

Tình hình là ở ngoài đã có bán DVD Bao giờ cho đến tháng mười. Híc híc không ngờ "nền điện ảnh Việt" đã có lúc làm được những phim hay như thế, x ai lại nội dung đã hay thì chớ, diễn viên chính đã đẹp thì chớ mà cảnh quay lại còn đẹp vãi. Híc híc (tiếp) không biết bao giờ lại đến tháng mười đây?
Old 16-05-2005, 10:39 PM   #165
arral
Khách

Bài : n/a

Nhiều quá không nhìn hết được, chỉ có phần war - lịch sử là ít. Tớ vừa xem Kingdom of heaven, kể về cuộc chiến thành Jerusalem cuối thế kỷ 12, cùng nhà sản xuất của Gladiator, hơn hẳn Troy. Mà tại sao trong phần war không có Ben Hur nhỉ ?

Phần Kinh dị có thể kể thêm The phone 1,2 ; tale of two sisters ; wishing stairs ; đợt này thì có the ring 2 và hide and seek.

thay đổi nội dung bởi: arral, 16-05-2005 lúc 10:45 PM.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-05-2005, 09:20 PM   #166
xì-củng
Khách

Tối hôm qua tớ vừa xem "Shall we dance?" do R.G và J.L đóng vai chính. Bộ phim về một người đàn ông trung niên (R.G) làm nghề bán hàng. Cuộc sống của ông ta hạnh phúc, mẫu mực với một người vợ rất hiền hậu và 2 đứa con xinh xắn. Từng ngày trôi qua, êm đềm, ấm áp nhưng hình như quá phẳng lặng. Rồi một tối, trên chuyến tàu đêm từ công sở trở về nhà, ông ta vô tình ngước nhìan lên. Trong ánh đèn loang loáng, ông ta thấy đứng trên cửa sổ nhìn xuống là một cô gái trẻ, xinh đep với ánh nhìn sâu thẳm. Hình ảnh ấy tác đến đến ông ta rất mạnh. Ngày hôm sau, khi chuyến tàu đi ngang, ông lại dõi tìm, và thay vì hình ảnh sầu muộn hôm trước, cô ấy thấp thoáng trong một điệu vũ bên cửa sổ, lúc đấy ông nhận ra, căn phòng đó là một phòng dạy dancingc

Những chuyện xảy ra kế tiếp rất nhanh. Người đàn ông đăng ký học nhảy, thoạt đầu là vì sự bí ấn và cuốn hút của cô gái. Nhưng sau đó, ông khám phá ra cả một thế giới mới tuyệt vời đằng sau những điệu nhảy. Những bước chân nhẹ nhàng bay bổng và thanh thoát của quickstep, sự nồng nàn rực lửa ẩn sau vũ điệu rumba...

Những điệu nhảy đã đem đến cho cuộc sống phẳng lặng của ông nhiều tình cảm, niềm vui và những người bạn mới. Nó cũng đem lại thêm sinh khí và sự tươi mát cho cuộc sống gia đình vốn rất hạnh phúc của ông.

Mình trước giờ vẫn thích dancing, nhưng trước giờ vẫn hy sinh ý thich đó cho những thứ khác cần thiết hơn, xem phim này, thấy tiếc Dancing không chỉ đơn thuần là những bước chân, động tác khô khốc, nó là nghệ thuật, khi mà bạn nhắm mắt lại, để cho âm nhạc chảy tràn trong cơ thể và dẫn dẵn mình đi. Cái cảm giác đó. lạ lùng lắm )

Một bộ phim nhẹ nhàng, hài hước và đáng yêu.
Quà tặng cuối tuần cho các bạn đấy.
Old 05-06-2005, 12:10 AM   #167
KBBB
Khủng bố về hưu

KBBB's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 54

Các bác các bác, em hỏi phát. Ở trang trước trước trước thấy bác Hồng có nhắc đến phim Spring, Summer, Fall. Winter, and Spring của Hàn quốc. Phim này có lâu chưa hở các bác, liệu bây giờ em gù lưng ở số 5 Đinh Liệt có kiếm được không? Em ghét nhất cái bọn đấy là hỏi phim gì chả bao giờ biết (mấy gái bán hàng, không kể anh chủ ) cứ bắt bới đống đĩa để lấy cái mã số. Thấy có người quảng cáo phim này hiểm lắm, lại có một đoạn nói về kinh Bát nhã, em muốn rước về mà chưa biết rước ở đâu.
Old 08-06-2005, 01:33 AM   #168
Khách

Mấy phim này là top ten của mình!

1. Emanuelle (Erotic France)
2. You got mail (USA-vui)
3. Greace(USA- vui)
4. Notting hill(USA- vui)
5. Lady in red(USA-tình cảm)
6. Gladiator(USA-Action)
7. CasaBlanca(USA-tình cảm)
8. Gone with the wind(USA-tình cảm)
9. Robinson(USA-tình cảm)
10. The Rock(USA-action)
...

thay đổi nội dung bởi:, 08-06-2005 lúc 01:43 AM.
Old 27-07-2005, 03:09 PM   #169
V.T
Khách

tưởng các bác làm gì hóa ra liệt kê phim thì quá bằng bảo em này xinh nhưng tao chỉ biết tên không có hình đâu ????????????

Bác KBBB, em kiếm DVD cái này "Spring, Summer, Fall. Winter, and Spring" 2 năm nay chưa được. Bác nào có bản rip ko?
Old 27-07-2005, 07:13 PM   #170
Ango
Khách

Phim này em có, xem cũng bình thường, được mỗi cảnh quay đẹp, cho nên em xóa mất rồi. Hehe, vậy là VT yên tâm nhé, theo em thì em này cũng không xinh lắm, biết tên là đủ rồi.
Old 27-07-2005, 07:19 PM   #171
V.T
Khách

em này thì em của bác kiểm chứng rồi, vừa xinh vừa ngoan vừa thông minh, mỗi tội không sexy bốc lửa thôi. Bác giới thiệu cho em được thì em đội ơn
Old 27-07-2005, 07:22 PM   #172
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Bài : 5,469
Send a message via Yahoo to iznogoud

Cuối tuần tớ up lên cho. Cũng chẳng khoái phim của Kim Ki duk lắm, nhưng bọn Mẽo lại kết bác này, vì trong phim thỉnh thoảng có tí sex .

iznogoud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-07-2005, 02:01 PM   #173
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Trích dẫn:
V.T viết:
em này thì em của bác kiểm chứng rồi, vừa xinh vừa ngoan vừa thông minh, mỗi tội không sexy bốc lửa thôi. Bác giới thiệu cho em được thì em đội ơn

V.T vào đây load em sexy bốc lửa về nhá:

http://clubbox.co.kr/exor

Old 28-07-2005, 02:29 PM   #174
V.T
Khách

em vào rồi nhưng hình như em bác người Hàn, ko nói năng làm ăn gì được cả
Old 28-07-2005, 02:38 PM   #175
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Thế thì chưa vào đây đọc hướng dẫn cách down phim từ clubbox dzồi:
http://www.tathy.com/thanglong/showthread.php?t=1973

Old 28-07-2005, 03:32 PM   #176
V.T
Khách

đại khái em đã làm tất cả các cách sau:
1. đăng ký nick
2. log in clubbox
3. ko chạy / chạy FSCAgent trước khi Clubbox (ko chạy thì nó ko báo cái Milleage)
4. ko chạy / chạy Clubbox trước khi IE
5. ... nói chung là tạch
Old 28-07-2005, 03:37 PM   #177
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Tình hình là V.T cũng giống tớ lúc đầu rồi. Cứ kệ mợ nó đấy, khi nó đã list đủ cho mình các file cần thiết trong hộp download thì đóng nó lại, đi làm các việc khác. Một phim down khoảng hơn 3 tiếng, chính vì thế cứ để hơn 1 ngày rồi vào nhìn lại xem đã xong chưa. Cái clubbox này nó hay hành acc mới mà.

Old 28-07-2005, 09:59 PM   #178
matrrix
Khách

"Spring, Summer, Fall. Winter, and Spring" ở VN bán đầy, tớ mua ở đầu đường Thái Thịnh . Tên bản DVD là Đông qua, Xuân tới. Phim này xem hay, cảnh quay đẹp mê hồn.
Old 04-08-2005, 02:32 PM   #179
Gừng cay
Thượng sĩ

Gừng cay's Avatar

Bài : 103

Sao không thấy "Bay trên tổ chim cúc cu" nhỉ? Jack Nicholson đóng, hơi bị đỉnh. Nhạc cũng ấn tượng luôn.

Ngoài ra gần đây còn có phim của Hàn Quốc "3 Iron" không xem thật phí!
Old 12-08-2005, 11:00 PM   #180
Dolphin
Khách

ia`, đúng là "Bay trên tổ chim cúc cu rất ấn tượng", nhưng phim ấy nặng nề bỏ xừ. Xem xong thấy mình cũng chập chập giống Jack Nicholson. Nhưng phải thừa nhận, Nicholson đóng phim này quá chuẩn. Có hai phim cực hay của Nga và Hàn Quốc là "Tài xế của Vera" và "Xuân, hạ, thu, đông rồi lại xuân". Cố gắng xem 2 kiệt tác này đi các ấy ơi. Có DVD bản đẹp ở 5 Bảo Khánh đấy.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài