Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 19-09-2013, 10:56 PM   #1
Zahir
Trung úy

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 273
Default Dưỡng tóc

Nhân xem cái ảnh một dàn gái tóc dài chấm đất bên "Những hình ảnh chỉ có ở Vn" em càng thêm lo lắng cho tình hình tóc tai. Sao các cô ấy nuôi được tóc dai thế chứ!! Mở cái này ra cho các gái chia sẻ.

Thường bắt đầu heo may tóc bao giờ cũng rụng nhiều nhưng năm nay toc em rụng nhiều một cách bất thường mà em k có sự thay đổi nào đáng kể về cơ thể hay hoàn cảnh cả.

Bình thường em gội xả hấp Jacques Dessange tự mang bên kia về, mỗi tuần tự hấp lạnh 1 lần, 6-7 năm nay rồi. Khoảng 2 tháng nay em đổi sang L'Ocitane vì mùi thơm lá cỏ của nó và cung muốn thay đổi. Chả lẽ do dầu gội nhỉ?

Lần mò trên mạng giải pháp có vẻ hiệu quả và đỡ cách rách là ủ dầu oliu 15' trước khi gội. Em làm đc 2 tuần rôi, tự thuyết phục là có đỡ nhưng chắc chẳng đỡ gì mấy.

Em chưa con cái gì, chả lo chuyện gì mất ăn mất ngủ cả mà đã thế này rồi. Các chị em khác có cách chăm sóc/ chữa trị nào hiệu quả chia sẻ nhé. Em nghĩ nỗi niềm này chắc không phải riêng em.
Zahir vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-09-2013, 11:06 PM   #2
luscious_lys
Đại úy

luscious_lys's Avatar

Gia nhập: May 2012
Nơi Cư Ngụ: HAN
Bài : 304

Em cũng bị thế đấy chị ah huhu lo lắng quá, tự dưng cứ rụng cả búi, giờ tóc em chắc còn 2/3 quá, tóc lại mỏng nữa . Em cũng ủ dầu oliu với lòng đỏ trứng mà chả thấy gì, mùi lại còn kinh. Hôm nay vừa phải đi cắt tóc bằng rồi, mới cả chuyển sang dùng dầu dừa ủ tóc mà không biết có ăn thua gì không
Old 19-09-2013, 11:34 PM   #3
Garlic
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2008
Nơi Cư Ngụ: Somewhere over the rainbow
Bài : 1,012

Đúng là kẻ ăn ko hết người lần chẳng ra, em thì đang xì trét vì tóc mọc lên nhiều quá sau khi sinh xong, bình thường tóc em đã rất dày rồi, giờ lại càng nhiều, em gội đầu nó rụng vài ba sợi cho đúng quy luật tự nhiên thôi. Để tóc dài ko xong, tóc ngắn cũng không ổn. Huhu.

Em thấy biện pháp dầu dừa có nhiều kết quả ổn, từ mi mắt tới tóc. Bọn cơ quan em nhiều đứa tóc ko rụng, mi mọc dày lên rồi. Dầu dừa nguyên chất ủ 20ph, tuần làm 2 lần.
Old 20-09-2013, 08:47 AM   #4
CarpeDiem
Đại tướng

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 1,057

Kinh nghiệm để râu của tớ là càng cạo càng mọc nhanh và dài. Essayer!

M@
CarpeDiem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-09-2013, 09:29 AM   #5
bie
Trung úy

Gia nhập: Dec 2010
Bài : 227

Tóc em cũng rụng, không đến nỗi nhiều như đợt bị stress nhưng phần đỉnh đầu thấy thưa hẳn. Đổi dầu gội mấy lần, tới cái Neutrogena gì đó thì thấy đỡ nhưng hôm vừa rồi đi cắt tóc thì chị thợ bảo là da đầu bị dầu (mình tự nhìn thì không thấy dầu gì cả mà chị ấy bảo là không chỉ dầu trên da đầu mà nó còn lan sang cả tóc) nên làm tóc rụng. Chị ấy đề nghị xài 1 số thứ để trị như serum cân bằng, dầu gội đúng loại (em không thích đi cắt tóc vì sợ bị dụ mua thứ này thứ kia nhưng lần này thì rụng nhiều nên sợ, làm thử xem sao). Nên nếu được bác thử đến 1 salon tóc xem người ta phán bệnh là gì chứ dầu oliu, dầu dừa này nọ em cũng thử hết rồi mà không thấy cải thiện gì mấy
bie vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-09-2013, 09:46 AM   #6
peony
lính mới tò te..

peony's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 1,126

Chị Zahir cho feedback về dầu gội L'Occitane đi chị? Em được cho 1 bộ L'Occitane cả gội cả tắm nhưng mà dầu gội thì rất khô mà ít bọt vô cùng, em không thể dùng được luôn ấy. Còn dầu tắm thì dùng tạm thôi chứ không ưng, cũng bị khô quá. Hay là không hợp với cơ địa mình nhỉ.

Dầu gội ảnh hưởng nhiều chứ. Tốt nhất chị nên chọn một loại dầu gội thật hợp với mình, rồi 2 tuần/lần đi hấp dầu tóc là tốt nhất, đừng hấp nhiều hơn, với lại hấp nóng sẽ hiệu quả hơn.
Old 20-09-2013, 11:51 AM   #7
AntiSad
Đại úy

Gia nhập: May 2010
Bài : 816

Một điều nữa là khi gội chị em chỉ xoa tóc và massage đầu nhẹ nhàng, đừng ra hàng gội đầu nó mần lâu và gãi nhiều.

Dầu gội thì em đang dùng bộ sản phẩm của Macadamia (hơi bị đắt một chút: Gội xả 1000ml, tinh dầu 300ml, hấp 500ml, xịt dưỡng 125ml giá 6,260,000) tóc cải thiện rõ rệt và rụng vài sợi khi gội thôi
AntiSad vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-09-2013, 05:06 PM   #8
Zahir
Trung úy

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 273

Peony ơi, chị cũng mơ hồ chuyển sang L'Occitane thế thôi. Vì dùng mấy lọ be bé của ksan thấy mùi thơm ngát chanh sả ấm áp dễ chịu. Mỗi lần gội đầu đến văn phòng cả phòng thơm thoang thoảng nên chị thích hihi. Tóc chị hơi dầu nên nó khô tý là vừa. Khi tóc khô chị có dùng một tý dầu dưỡng vuốt phần đuôi tóc.

Đi soi tóc như soi da ý hay đấy nhỉ. Thế mới biết nguyên nhân để biết cách cải thiện. Bie biết salon nào ổn ổn không? Bình thường trừ khi làm tóc mình chẳng bao giờ gội ngoài hàng, họ gội mạnh như thế tổn thương da đầu lắm, gãi nhiều thường xuyên còn làm sinh gàu ấy.

@ CarpeDiem: tài trợ bộ tóc giả ngon đi mình essayé luôn, và thường xuyên!
Zahir vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-09-2013, 09:16 PM   #9
peony
lính mới tò te..

peony's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 1,126

Tóc nhuộm của em đang bị dài ra nên thành 2 mảng nhìn hơi buồn cười. Lần trước em không nhuộm như bình thường nữa mà hấp dầu màu, biết là nếu hấp tiếp kiểu đấy thì tóc lại kém đi nhưng chả nhẽ không được nhuộm màu gì ạ có chị em nào biết cách bảo vệ tóc nhuộm thì chỉ giúp em với, em không uốn hay ép gì cả ạ, để tự nhiên?
Old 20-09-2013, 11:11 PM   #10
bie
Trung úy

Gia nhập: Dec 2010
Bài : 227

Em cắt ở Ava trên đường NKKN, kế bên Taka Plaza ấy (Sài Gòn bác nhé )
bie vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-09-2013, 03:28 PM   #11
Gon
Đại tướng

Gon's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Soul Society
Bài : 2,137

Trích dẫn:
AntiSad viết:
Dầu gội thì em đang dùng bộ sản phẩm của Macadamia (hơi bị đắt một chút: Gội xả 1000ml, tinh dầu 300ml, hấp 500ml, xịt dưỡng 125ml giá 6,260,000) tóc cải thiện rõ rệt và rụng vài sợi khi gội thôi
Cái này có thích hợp cho da dầu nhưng tóc khô ko bạn? Ngoài HN có đại lý phân phối ko?

May you Rest in Peace MICHAEL JACKSON (1958-2009)
You will be forever missed
You are History and history can't be repeated
Your great music will forever live on
Gon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-09-2013, 04:20 PM   #12
AntiSad
Đại úy

Gia nhập: May 2010
Bài : 816

Trích dẫn:
Gon viết:
Cái này có thích hợp cho da dầu nhưng tóc khô ko bạn? Ngoài HN có đại lý phân phối ko?

Tóc em chuẩn như thế này luôn bác ạ Giờ đỡ rồi, không rụng dã man như ngày xưa.
Ở HN tớ mua ở 1 hàng ở Triệu Việt Vương, không nhớ địa chỉ, để tối về xem lại địa chỉ rồi báo bác nha.
AntiSad vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-09-2013, 08:42 PM   #13
Bạch Ngọc Hoa
less is more

Bạch Ngọc Hoa's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: nơi bình minh thức dậy
Bài : 1,778

Mình vẫn trộn argan oil vào dầu xả, khoảng 20ml oil cho 1 chai xả nhỏ chừng 200ml thì thấy tóc mượt hơn khá nhiều và bóng hơn nữa. Dầu xả mình toàn dùng loại thường kiểu vài đồng/ chai thôi còn argan oil thì cũng có mấy đồng 1 chai 100ml mua trên ebay. Bạn Gon thử xem sao. Ở VN dầu dừa rẻ và dưỡng cũng tốt nhưng mình dùng thì thấy hơi bết hơn argan oil
Birds, please help me send him a few words
Hey, that person who is traveling in a distant land
do you still remember the person who sits and watches the wings on the sky?
How come I still don't see you ...
Bạch Ngọc Hoa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-09-2013, 09:01 PM   #14
Gon
Đại tướng

Gon's Avatar

Tớ cũng đang dùng argan oil để dưỡng tóc sau khi gội xong, thấy mượt và mềm mà ko bị bết đúng như bạn Bạch nói. Nhưng tớ đi bơi nhiều nên tóc yếu hay rụng, chắc phải tăng thêm dưỡng chất. Đang tính nghe bạn AntiSad mua dầu gội Macadamia về dùng thử xem sao

Old 24-09-2013, 09:37 PM   #15
Bạch Ngọc Hoa
less is more

Bạch Ngọc Hoa's Avatar

Tóc yếu hay rụng mời uống tảo biển Nhật. Mình hay búi tóc mà cái búi to rất nặng nên tóc rụng nhiều, nhất là phần tóc ở quanh trán vì bị kéo nhiều nhất. Mình uống mỗi ngày 2 lần, mỗi lần chừng 10-20 viên gì đó (toàn đổ đại khái ra thôi) sau khoảng 2 tháng thấy tóc con bắt đầu mọc lên khá nhiều. Bạn Gon cứ thử cả gội xả mới lẫn uống thêm tảo biển xem sao.
Old 25-09-2013, 09:27 AM   #16
Gon
Đại tướng

Gon's Avatar

Tưởng tượng ra hình ảnh bạn Bạch tóc búi cao quần nhiễu đen áo lụa đi guốc mộc đứng trên bục giảng

Tớ đang uống sữa ong chúa sắp hết sẽ chuyển sang dùng tảo xem sao. Bạn Bạch cho tớ xin cái nhãn hiệu tảo bạn đang dùng nhé

Old 25-09-2013, 10:42 AM   #17
Bạch Ngọc Hoa
less is more

Bạch Ngọc Hoa's Avatar

http://thucphamthuoc.net/product/vi...Algae-No-1.html

Tảo Nhật có mỗi 1 loại này thôi, nhiều chỗ bán lắm vì tiếp viên xách về nhiều mà. Giá loanh quanh 500-700k tùy lọ to hay bé. Uống tảo thì không chỉ tóc đẹp đâu, nếu móng tay dễ bị bong tróc và chẻ ra như mình mà uống đều cũng hết và da cũng khỏe hơn. Mình búi tóc vì bất khả kháng chứ bảo thích thì không thích. Hồi xưa cũng được mẹ dắt đi làm xoăn, ngồi ê ẩm cả buổi chiều đến tối mà làm xong ngay hôm ấy đã thấy gần như nó chẳng ăn thuốc tí nào. Mà đấy là cứ thi thoảng họ lại rút 1 sợi tóc ra kéo kéo xem ổn chưa rồi lại trát thêm thuốc cũng cẩn thận lắm chứ không ẩu đâu. Rốt cục quay lại với quả tóc tai thời bao cấp. Nhưng dài quá mà cặp thì ngồi xuống toàn ngồi phải tóc đau vãi nên mới búi lên
Old 26-09-2013, 10:25 AM   #18
killergirl
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2010
Bài : 1,161

Gon lên Ngã ba cửa Đông với Lý Nam Đế, có hàng Tóc Tùng Anh, mua dầu của Anti Sad ko đắt đến giá đấy đâu hix.

Bar Bia Bỉ Sky and Bottle 5 Nguyễn Đình Thi , Tây Hồ, Hà Nội, gần vườn hoa Lý Tự Trọng

Quà Tết các loại rQuà Tết, hoa quả khô ngon các loại
killergirl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài