Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 18-03-2011, 12:48 PM   #1
Nhi-co-lai
Thượng sĩ

Gia nhập: May 2008
Nơi Cư Ngụ: ...phiêu du...
Bài : 135
Send a message via Yahoo to Nhi-co-lai
Default Buông....

Anh đã sẵn sàng buông tay em ra... Thực sự phải buông thôi bởi vì anh đã mệt nhoài, bước chân anh nặng trĩu, cánh tay đã mỏi nhừ, theo những ngày tháng chạy theo cái bóng của em, và giờ đây anh đã tự nhủ với mình rằng anh đã sẵn sàng rồi... Sẵn sàng cho cái việc mà anh nghĩ anh sẽ chẳng bao giờ làm được đâu, đó là buông tay và ra đi.

Cái cảm giác mất mát này đã làm anh thực sự đau đớn, anh bật khóc, những giọt nước mắt mặn chát và cay nồng xộc lên sống mũi, tuôn sâu vào tận từng thớ thịt trên cơ thể, đau và nhức như hàng ngàn hàng vạn mũi kim đâm, nhưng có mấy ai hiểu cho anh?

Buông tay em ra là sẽ không nắm tay em nữa, cũng có nghĩa là mất đi chỗ dựa, như thế anh sẽ ngã, nhìn anh ngã em có xót xa không? Buông tay em ra nghĩa là không còn có em, là mất đi em, mất đi cái hơi thở của những ngày qua. Có lẽ sẽ chết trong cái nỗi đau đang dày vò bản thân. Nếu anh chết em sẽ khóc chứ? Buông tay em ra nghĩa là khi anh quay sang bên cạnh để tìm kiếm một bờ vai, một vòng tay trong cái mùa đông giá rét này thì anh sẽ chỉ nhận được sự trống trải và hơi lạnh mà thôi, em sẽ chạnh lòng khi anh co ro chứ?

Buông tay em ra là để em ra đi, em sẽ rời xa anh, không còn là của riêng anh, sẽ không bao giờ được nhận cái linh thiêng mà con người ta gọi là tình yêu của em nữa, em sẽ đem cho người khác đúng không? Từ bây giờ anh sẽ học cách chịu đựng một mình, những nỗi đau, những trăn trở. Anh sẽ học cách bước đi một mình, không có chỗ dựa nào cả. Anh sẽ học cách tự đứng bằng đôi chân, bằng sức lực của chính anh. Sẽ lấy những khoảng cách ngắn ngủi được bên em làm động lực, anh sẽ không cô độc trong những ký ức đấy đâu.

Sẽ có một ngày em quay lại và nắm lấy đôi bàn tay anh chứ? Sẽ có một ngày em giật mình và em sẽ đuổi theo anh chứ? Sẽ có một ngày em nhận ra không thể sống mà không có anh chứ? Sẽ có một ngày nào đó em hiểu rằng em đã làm tổn thương anh chứ? Khi đó em hãy tự nhủ với mình rằng anh buông em ra để em đi tìm hạnh phúc thực sự của mình và anh đã đau đớn biết chừng nào khi nhận ra rằng hạnh phúc ấy không ở nơi anh!

Anh biết mà, cái gì vốn không thuộc về mình thì sẽ chẳng bao giờ là của mình cả, nhưng anh vẫn cố chấp nghĩ rằng mọi cố gắng của mình sẽ xoay chuyển tất cả, anh ngu ngốc lắm mà. Hết rồi, hết thật rồi, tất cả đã kết thúc như một giấc mơ thật dài vậy...

Người ta nói trong mỗi con người đều có một trái tim được chia làm nhiều phần, một phần để yêu thương và một phần nữa là để thù hận, và cũng bởi người ta đã quá yêu nhau nên mới thù hận lẫn nhau... Phải chăng khi không thể có được tình yêu, người ta mới thù hận để xóa nhoà cái gọi là thương yêu? Sợ lắm cái cảm giác phải ghét một ai đó, nhưng vì quá yêu mà thế thì càng đáng sợ hơn...

Em sẽ ghét anh chứ? Sẽ căm ghét anh? Anh chẳng thể biết được nữa, anh đã rất yêu em cơ mà, yêu hơn mọi thứ anh có.

Anh sợ rằng phải sống trong cái quay cuồng của hạnh phúc hôm qua. Sợ lắm những đêm nhớ em, nước mắt lại ràn rụa lại choàng tỉnh sau những cơn ác mộng về em. Sợ lắm khi mà đau đớn của anh hòa cùng với nhớ thương, để mỗi lần nhớ thương vô vọng lại là một lần đau đớn đến xé lòng.

Hạnh phúc là gió cứ phảng phất. Hạnh phúc là cỏ mềm xanh mướt dưới chân ai đó. Anh sẽ nhớ bao nhiêu cái cảm giác ôm em trong lòng và cảm nhận hơi ấm của em, nó làm anh mềm nhũn, làm anh tan chảy trong niềm hân hoan rằng em đang là của anh, anh sẽ nhớ từng lời nói yêu thương và ngọt ngào nơi em...

Thế em có nhớ không? Tai sao lại cho người ta hy vọng rồi lại tước đoạt? Tại sao lại cho người ta hạnh phúc rồi lại rời bỏ hạnh phúc ấy khi mà nó chưa một lần trọn vẹn? Tại sao? Tại sao? Tại sao lại như vậy? Hãy trả lời anh đi! Nói nữa nói mãi cũng chẳng bao giờ biết được câu trả lời đâu, nhưng ít ra bây giờ anh cũng đã có đủ can đảm để đối diện với chính mình rồi. Nhìn em bước đi và ngửa mặt lên trời cho nước mắt chảy ngược vào lòng nhé em..

Mình từng yêu nhau. Một thời sánh bước bên nhau, những tưởng chừng sẽ là vĩnh cửu và không gì có thể chia cắt được, thế mà... Những lời hứa hẹn chỉ như gió thoáng bay... Những lời yêu thương chỉ còn là dĩ vãng. Tất cả chỉ là kỷ niệm, rồi buồn rồi hận thế nào thì cũng là chia ly.
Old 18-03-2011, 01:00 PM   #2
naughty_bitchy
... lọ mỡ

Gia nhập: May 2006
Bài : 768

Bận Nhi-co-lai "buông" được bao lâu rồi? Thường mới buông là vết thương nó cứ tươi tắn thế đấy Từ từ rồi cũng nguôi ngoai thôi.

À, mà còn chuyện hứa hẹn, nói chung cũng ko nên trách móc người ta. Chữ yêu nó có tính thời điểm lắm, lúc đấy người ta nghĩ thế, nói thế, hứa thế, có lẽ tất cả sự nghĩ/ nói/ hứa đều chân thành cả.
naughty_bitchy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2011, 01:48 PM   #3
Chân Chân

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 8

Ồ,
Chẳng lẽ khi mọi thứ trở nên thực sự sâu sắc, con người ta sẽ biến đổi như thế chăng?
Nếu vậy, mình vẫn muốn mình mãi nông cạn và thờ ơ với mọi thứ như bây giờ.
Chân Chân vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2011, 01:56 PM   #4
Tiểu Ninh Tử
Thương vay khóc mướn

Tiểu Ninh Tử's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 4,214

Hôm nay em cũng vừa quyết định buông, đọc bài của bác mà bật khóc giữa sân bay. Chúc Bác mau lành vết thương. Em đọc ở đâu đó câu này:
Cuộc đời là bọt nước.
Chỉ có hai điều như đá tảng: tử tế khi người khác lâm nạn và can đảm trong hoạn nạn của chính mình.
Hãy can đảm lên.
Call em Ngọc nhé : 0912.80.70.59
Tiểu Ninh Tử vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2011, 02:08 PM   #5
Zahir
Trung úy

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 273

Zahir vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2011, 02:21 PM   #6
lamgiang
Đại tướng

Gia nhập: Sep 2009
Nơi Cư Ngụ: Đây
Bài : 1,090
Send a message via Yahoo to lamgiang

Hự, bạn Zahir mà dạo này cũng vào Tâm sự của Tàu nhanh à?
lamgiang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2011, 02:36 PM   #7
phiêu
Trung úy

phiêu's Avatar

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 209

Buông rồi mà còn nhớ gửi cho tàu nhanh thì chẳng mấy mà nắm lại nhỉ? ;)
phiêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2011, 02:36 PM   #8
Zahir
Trung úy

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 273

Trích dẫn:
lamgiang viết:
Hự, bạn Zahir mà dạo này cũng vào Tâm sự của Tàu nhanh à?

Ối, fan cuồng
Zahir vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2011, 03:27 PM   #9
killergirl
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2010
Bài : 1,161

Hơ, Anh Nhi lại lấy bút danh là :" Hà Lội "Buồn ạ? Trời mưa quá nên tâm hồn ướt sũng anh nhỉ ?

Bar Bia Bỉ Sky and Bottle 5 Nguyễn Đình Thi , Tây Hồ, Hà Nội, gần vườn hoa Lý Tự Trọng

Quà Tết các loại rQuà Tết, hoa quả khô ngon các loại
killergirl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2011, 03:28 PM   #10
timelag
Đại úy

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 983

Bài trên Tàu nhanh từ 04.02 cơ mà? Lâu thế mà vẫn chưa nguôi ngoai nhỉ? Đến lúc này đáng lẽ nỗi đau nên lặn vào trong rồi mới phải.
timelag vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2011, 04:44 PM   #11
Cáo
Sưu tầm chai to

Cáo's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Dưới hố
Bài : 1,735

Bác Nhi-cô-lai mà xác nhận là tác giả bài viết này thì em gửi luôn 2 topic liên quan đến cái bài viết này cho các bạn đọc cho vui. Đại loại trong đó có một anh yêu một em cave, chuộc em ấy về, cưới em ấy rồi sau khi sinh con em ấy bỏ đi theo giai mất. Anh tác giả vào SG tìm được cô cave kia nhưng không thuyết phục được cô ta quay về nên mới làm cái bức thư thống thiết: Anh buông tay em rồi đó, em đi đi.
Old 18-03-2011, 04:47 PM   #12
Cáo
Sưu tầm chai to

Cáo's Avatar

Nhưng em chẳng tin bác Nhi-cô-lai giai tathy lại là cái gã ngu ngu trong 2 cái topic em từng đọc qua kia đâu ạ.
Old 18-03-2011, 04:51 PM   #13
blackhole
Khách

Bài : n/a

Sợ nhất những bạn văn hay chữ tốt, cái gì cũng ra văn, ra thơ được.
Có mùi hổ mang bành lẩn quất đâu đây.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2011, 04:53 PM   #14
killergirl
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2010
Bài : 1,161

Theo thông tin thì em biết anh Nhi ở Sài Gòn .

Bar Bia Bỉ Sky and Bottle 5 Nguyễn Đình Thi , Tây Hồ, Hà Nội, gần vườn hoa Lý Tự Trọng

Quà Tết các loại rQuà Tết, hoa quả khô ngon các loại
killergirl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2011, 04:57 PM   #15
caubebutchi
Đại úy

Bài : 870

Cố đến cùng đi, còn gì để mất nữa đâu.
Old 18-03-2011, 05:03 PM   #16
Cáo
Sưu tầm chai to

Cáo's Avatar

Trích dẫn:
killergirl viết:
Theo thông tin thì em biết anh Nhi ở Sài Gòn .

Ơ thế hóa ra bác Nhi-cô-lai đạo cả tâm sự người khác làm của mình à?
Old 18-03-2011, 05:47 PM   #17
Tùng Dinh
Đại tướng

Gia nhập: Apr 2006
Nơi Cư Ngụ: Gần lô cốt, chỗ nước ngập...
Bài : 1,425
Send a message via Yahoo to Tùng Dinh

Trích dẫn:
Cáo viết:
Bác Nhi-cô-lai mà xác nhận là tác giả bài viết này thì em gửi luôn 2 topic liên quan đến cái bài viết này cho các bạn đọc cho vui. Đại loại trong đó có một anh yêu một em cave, chuộc em ấy về, cưới em ấy rồi sau khi sinh con em ấy bỏ đi theo giai mất. Anh tác giả vào SG tìm được cô cave kia nhưng không thuyết phục được cô ta quay về nên mới làm cái bức thư thống thiết: Anh buông tay em rồi đó, em đi đi.

À, mình có đọc bài cậu bé đó ở đâu đó, đại loại là như Cáo mô tả. Công nhận giai mà bi thế này đáng ngại thật. Cứ phải cứng lên, nuốt hết vào trong mà tươi roi rói chứ nhể

@ Cáo: thế lần 2 cu cậu kia vào Sài Gòn có gặp được vợ và đưa về không? anh xem được nhõn topic cậu đó nói chuẩn bị vào lần 2 để thuyết phục vợ về với 2 bố con.
Old 18-03-2011, 05:52 PM   #18
Cáo
Sưu tầm chai to

Cáo's Avatar

Trích dẫn:
Tùng Dinh viết:
À, mình có đọc bài cậu bé đó ở đâu đó, đại loại là như Cáo mô tả. Công nhận giai mà bi thế này đáng ngại thật. Cứ phải cứng lên, nuốt hết vào trong mà tươi roi rói chứ nhể

@ Cáo: thế lần 2 cu cậu kia vào Sài Gòn có gặp được vợ và đưa về không? anh xem được nhõn topic cậu đó nói chuẩn bị vào lần 2 để thuyết phục vợ về với 2 bố con.

Em đọc có vào lần 1, thấy chán quá không đọc nữa. Thế hóa ra còn vào thêm lần nữa ạ?
[Mà 2 cái topic đấy em tình cờ đọc được là do search thông tin về mobile. ]
Old 18-03-2011, 06:25 PM   #19
blackhole
Khách

Bài : n/a

Cuối cùng là anh "Nhi co lai" (không nhầm thì từ này là từ lóng, để chỉ các nam thiếu niên phục vụ tình dục cho bọn Tây bệnh hoạn thì phải) đạo văn hay văn của anh thật thế?
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-03-2011, 06:41 AM   #20
Softcake
Đại úy

Bài : 341

Trích dẫn:
Nhi-co-lai viết:
..............
Sẽ lấy những khoảng cách ngắn ngủi được bên em làm động lực, anh sẽ không cô độc trong những ký ức đấy đâu.
..............

Mình không hiểu lắm nhóm từ ở trên. Có bạn nào thông rồi vào giảng lại cho mình với.
Softcake vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài