Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 03-03-2011, 08:38 AM   #1
Zahir
Trung úy

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 273
Default Yoga ở Hà nội

Chị em nào đã đi tập hoặc biết các địa chỉ dạy yoga ở Hà nội share mình với. Tập gym một thời gian cứ đến đoạn nhảy nhảy nhiều là đau bụng nên chuyển qua cái này cho lành. Em tìm chỗ nào mạn Trần Hưng Đạo hoặc Trung Hòa - Nhân Chính cho tiện đi lại.
Zahir vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-03-2011, 08:46 AM   #2
COCHIN
Chez Mai Restaurant

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 1,756

AD Yoga ở Tăng Bạt Hổ. Mình đang định đi tập lại
COCHIN vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-03-2011, 08:58 AM   #3
Zahir
Trung úy

Cảm ơn Cochin, em chưa bao giờ tập cả chắc không học cùng chị được rồi nhỉ? Em làm rất gần nhà hàng chị, hẹn hò đi cùng được thì vui.
Có nhiều giáo viên lắm, chị có recommand ai không?
Old 03-03-2011, 09:05 AM   #4
COCHIN
Chez Mai Restaurant

Trích dẫn:
Zahir viết:
Cảm ơn Cochin, em chưa bao giờ tập cả chắc không học cùng chị được rồi nhỉ? Em làm rất gần nhà hàng chị, hẹn hò đi cùng được thì vui.
Có nhiều giáo viên lắm, chị có recommand ai không?

Tập yoga chỉ có 2 cours đầu là cơ bản, thì cần thầy giáo, sau đó thì coi như tới tập luyện ý mà. Giáo viên thì trước mình tập trên mạn NGuyễn Khánh toàn nên là cô giáo đấy ko dạy ở đây rồi. Theo mình giáo viên nữ daỵt hì thích hơn
Old 03-03-2011, 10:49 AM   #5
Be nice
Trung sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 69

Trích dẫn:
Zahir viết:
Chị em nào đã đi tập hoặc biết các địa chỉ dạy yoga ở Hà nội share mình với. Tập gym một thời gian cứ đến đoạn nhảy nhảy nhiều là đau bụng nên chuyển qua cái này cho lành. Em tìm chỗ nào mạn Trần Hưng Đạo hoặc Trung Hòa - Nhân Chính cho tiện đi lại.

Trước em cũng tập ở AD Yoga - 57 Láng Hạ. Em chưa tập ở Tăng Bạt Hổ nhưng bạn em trước tập ở đấy, rồi hôm đi cùng em sang Láng Hạ cứ khen mãi, bảo là bên Láng Hạ sạch sẽ, đẹp đẽ hơn nhiều . Cô giáo của em là một chị tên là Huyền. Là hên xui do người ta xếp lớp thôi chứ không phải mình chọn, nhưng em thấy học chị ấy cũng rất thích. Có một hôm chị ấy bận nên một giáo viên khác già hơn dạy thay, so sánh giữa hai người thì em thấy chị Huyền thích hơn .
Be nice vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-03-2011, 10:24 PM   #6
em Chip
Đại tướng

em Chip's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Hội An
Bài : 1,718

Em học Ad Yoga ở Tăng bặt Hổ thấy cô Mị là em tâm phục khẩu phục nhất Cô không già không trẻ mà dạy kiểu rất sâu, đi từ căn bản của động tác rồi thì bản chất của từng cái move đến cách mình thực hiện. Xong lâu lâu lại buôn chuyện ăn uống giữ gìn sắc đẹp nữa chứ tóm lại là rất vui, kể ra có thời gian đi tập cái đấy cũng thích.
Dạo vài tháng trước có thời gian thì em đi học jazz dance các gái ạ Tiêu thức ăn cực!

em Chip vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-03-2011, 08:24 AM   #7
liti24
Thượng sĩ

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 174

Các bác nào gần Láng Hạ thì khẩn trương đặt mua cái này ạ

http://muachung.vn/san-pham/p-249/P...my-Giam-40.html
liti24 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-03-2011, 10:07 AM   #8
Zahir
Trung úy

Trích dẫn:
em Chip viết:
Em học Ad Yoga ở Tăng bặt Hổ thấy cô Mị là em tâm phục khẩu phục nhất Cô không già không trẻ mà dạy kiểu rất sâu, đi từ căn bản của động tác rồi thì bản chất của từng cái move đến cách mình thực hiện. Xong lâu lâu lại buôn chuyện ăn uống giữ gìn sắc đẹp nữa chứ tóm lại là rất vui, kể ra có thời gian đi tập cái đấy cũng thích.
Dạo vài tháng trước có thời gian thì em đi học jazz dance các gái ạ Tiêu thức ăn cực!

Để em phấn đấu có level rồi mới hy vọng gặp được cô Mỵ, hình như chỉ dạy lớp nâng cao ấy. Giờ em phải học với anh Thường ờ nào đó, chị Cochin khuyên học cô nhưng lịch thế phải theo thế đã, đổi lớp sau vậy.
Old 04-03-2011, 10:43 AM   #9
Cốm còi
Đại tướng

Cốm còi's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 1,720

Iem bình dân vẫn học ở Bảo tàng cách mạng, có 20K/buổi . Căn bản là nó gần VP & có lớp buổi trưa, hơn nữa ở đấy không khí rất dễ chịu.
Cốm còi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-03-2011, 11:08 AM   #10
Zahir
Trung úy

Trích dẫn:
Cốm còi viết:
Iem bình dân vẫn học ở Bảo tàng cách mạng, có 20K/buổi . Căn bản là nó gần VP & có lớp buổi trưa, hơn nữa ở đấy không khí rất dễ chịu.

Ối, thông tin này hấp dẫn, may hôm qua trời mưa mình chưa đi đăng ký chỗ AD được . Giờ tập cũng thoải mái hơn. Phòng tập có nhìn ra xung quanh của bảo tàng không Cốm?
Old 04-03-2011, 12:22 PM   #11
Cốm còi
Đại tướng

Cốm còi's Avatar

Phòng tập thì bây giờ nó đang sửa đâm ra phải tập ở hành lang trước hội trường (gần như không có người qua lại). Hiện mới có lớp trưa 2-4-6 nhưng phải trốn làm đi sớm 1 chút vì tập từ 11:30 - 13:00. Ở đây được cái yên tĩnh, thoáng & khô ráo sạch sẽ, dưng mà không có thảm tập hay điều hòa xịn như AD đâu nên mới gọi là "bình dân" :-). Thảm tập thì tự sắm còn ở lớp chỉ trải chiếu thôi.
Old 05-03-2011, 08:03 AM   #12
chianhchiem
Viết tắt

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 201

Trích dẫn:
COCHIN viết:
Tập yoga chỉ có 2 cours đầu là cơ bản, thì cần thầy giáo, sau đó thì coi như tới tập luyện ý mà. Giáo viên thì trước mình tập trên mạn NGuyễn Khánh toàn nên là cô giáo đấy ko dạy ở đây rồi. Theo mình giáo viên nữ daỵt hì thích hơn

Cochin cho mình hỏi ít thông tin của cô giáo trên Nguyễn Khánh Toàn được không vì mình chỉ tập được ở khu vực Cầu Giấy thôi. Mình cảm ơn!
chianhchiem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-03-2011, 07:35 PM   #13
Kamille
Mama Iam coming home

Kamille's Avatar

Bài : 2,126

Trích dẫn:
chianhchiem viết:
Cochin cho mình hỏi ít thông tin của cô giáo trên Nguyễn Khánh Toàn được không vì mình chỉ tập được ở khu vực Cầu Giấy thôi. Mình cảm ơn!

Các thầy-cô giáo ở AD đều được phân công dạy ở cả 5 trung tâm mà. CAC định học cô tên gì thì các bạn mới biết mà trả lời được á.

Người mới tập bị ảnh hưởng rất lớn bởi người hướng dẫn đầu tiên, mà mới học thì tập cùng với cô dậy chầm chậm, thì, dễ chịu.
Kamille vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-03-2011, 10:30 PM   #14
muinho
Trung sĩ

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 71

Trích dẫn:
Cốm còi viết:
Phòng tập thì bây giờ nó đang sửa đâm ra phải tập ở hành lang trước hội trường (gần như không có người qua lại). Hiện mới có lớp trưa 2-4-6 nhưng phải trốn làm đi sớm 1 chút vì tập từ 11:30 - 13:00. Ở đây được cái yên tĩnh, thoáng & khô ráo sạch sẽ, dưng mà không có thảm tập hay điều hòa xịn như AD đâu nên mới gọi là "bình dân" :-). Thảm tập thì tự sắm còn ở lớp chỉ trải chiếu thôi.

Ơ thế bạn Cốm còi học buổi nào đấy? có khi cùng lớp ý nhỉ?
muinho vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-03-2011, 01:12 PM   #15
Cốm còi
Đại tướng

Cốm còi's Avatar

Buổi trưa . Để trưa mai ngó xem bạn nào mũi nhỏ . Còn cứ tìm bạn nào còi chắc chắn không phải mình
Old 06-03-2011, 06:02 PM   #16
COCHIN
Chez Mai Restaurant

Trích dẫn:
chianhchiem viết:

Mình ko nhớ chính xác tên cô giáo (học năm ngoái mà...hihi), nhưng bạn có thể hỏi cô giáo mà là vợ của thầy Thiện (lớp sau mình học thầy này). Cô ý dạy từ từ, ổn, có phân tích, nhẹ nhàng... còn thầy thì kỹ thuật cao hơn, nếu học sang nâng cao chắc được
Old 07-03-2011, 07:06 PM   #17
muinho
Trung sĩ

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 71

Trích dẫn:
Cốm còi viết:
Buổi trưa . Để trưa mai ngó xem bạn nào mũi nhỏ . Còn cứ tìm bạn nào còi chắc chắn không phải mình

Tập buổi trưa thì ko cùng lớp rồi hê hê, mình tập tối. Buổi trưa thầy Duyên hướng dẫn ah? Mà ko còi thì chắc cốm nhỉ?
muinho vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-03-2011, 10:48 PM   #18
leonardo
Đại tướng

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 2,535

Các bác gái đang tập Yoga hỏi thầy/cô giáo dùm em là bị thoái hóa đốt sống cổ và rối loạn tuần hoàn não thì tập Yoga có được không ạ? Nếu tập được thì bệnh tình có giảm không ạ. Bạn gái em mới phát hiện bị cái bệnh đấy mới chán. Trước cũng gym với jogging mà giờ bị bệnh này không tập được 2 món đấy nữa

Em cám ơn các bác
leonardo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-03-2011, 11:29 PM   #19
Blackwater
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 584

Trích dẫn:
leonardo viết:
Các bác gái đang tập Yoga hỏi thầy/cô giáo dùm em là bị thoái hóa đốt sống cổ và rối loạn tuần hoàn não thì tập Yoga có được không ạ? Nếu tập được thì bệnh tình có giảm không ạ. Bạn gái em mới phát hiện bị cái bệnh đấy mới chán. Trước cũng gym với jogging mà giờ bị bệnh này không tập được 2 món đấy nữa

Em cám ơn các bác

Cái này bác bảo bạn bác nên tập khí công thì hơn (ví dụ Tĩnh khí công ý thức của Hoàng Vũ Thăng). Yoga tuy nhìn có vẻ thích nhưng tập dễ nản. Nhiều động tác cũng khó, không hợp với người bị thoái hóa đốt sống cổ, em đã học và từng tham gia dậy nên em biết. Nếu vẫn thích tập thì phải hỏi thầy cho thật kỹ vấn đề này, thày chọn cho các động tác cho phù hợp. Nhưng mà đến lớp đông, chắc cũng chẳng chỉ cho mọi người hết được.

Có anh bạn đang dậy Yoga chỗ trung tậm chị em đang học ở trên, tên Ngọc, thử gọi hỏi tư vấn trước xem sao.
Tel: 0913580434.
Old 20-03-2011, 05:14 PM   #20
leonardo
Đại tướng

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 2,535

Trích dẫn:
Blackwater viết:
Cái này bác bảo bạn bác nên tập khí công thì hơn (ví dụ Tĩnh khí công ý thức của Hoàng Vũ Thăng). Yoga tuy nhìn có vẻ thích nhưng tập dễ nản. Nhiều động tác cũng khó, không hợp với người bị thoái hóa đốt sống cổ, em đã học và từng tham gia dậy nên em biết. Nếu vẫn thích tập thì phải hỏi thầy cho thật kỹ vấn đề này, thày chọn cho các động tác cho phù hợp. Nhưng mà đến lớp đông, chắc cũng chẳng chỉ cho mọi người hết được.

Có anh bạn đang dậy Yoga chỗ trung tậm chị em đang học ở trên, tên Ngọc, thử gọi hỏi tư vấn trước xem sao.
Tel: 0913580434.

Thanks bác! Em sẽ gọi đến số điện thoại bác cho để tìm hiểu ạ
leonardo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài