Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 04-08-2011, 09:32 PM   #21
JorgeCampos
Vô địch Tathy YFF All Stars 2014

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 1,553

Nếu vận hành theo cơ chế tương tự thì sau khi bác chicken nghiên cứu thành công trên tathy sẽ có thêm 1 topic là "12 x 12000 abc xyz ..." của một tathier thân quen với bác chicken. Các bác trên này thân thân, quen quen với bác chicken nên chuẩn bị trước tinh thần và chuẩn bị cả ý tưởng cho topic mới đi là vừa.

thay đổi nội dung bởi: JorgeCampos, 04-08-2011 lúc 09:49 PM.
JorgeCampos vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 09:42 PM   #22
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Công nhận trước em cũng coi thường mấy thằng đa cấp lắm, bảo là bọn nào dở hơi mới đi nghe chúng nó. Nhưng hôm nọ xem mấy cái clip này mới thấy khả năng ảnh hưởng của chúng nó thế nào, người ta ngu muội ra sao.

http://www.youtube.com/watch?v=nuxp...feature=related

Bảo sao các chính phủ sợ mấy thằng Pháp Luân Công như gì í.
Old 04-08-2011, 09:51 PM   #23
chicken
Đại tướng

chicken's Avatar

Gia nhập: Jul 2011
Bài : 2,266

Em nghĩ là cần phải chui vào trong tổ chức mới hiểu được mechanism phía sau là như thế nào. Em đánh động lên đây trước để lỡ các bác thấy mắt em thỉnh thoảng có những phút giây khờ dại thì nhớ tóm tóc, tát tai cứu em ra. Nếu không thì em cũng ký gửi sẵn vợ con, nhờ các bác chiếu cố. Em đi làm Thái tử
Em đã fix lần gặp mặt tiếp theo vào ngày chủ nhật tuần sau.

P/S: em vừa nhớ ra, là mười bốn vạn bốn nghìn, chứ không phải là 14400
Trả lời vô thường: đây là chuyện thật 100%, không có 1 mảy may hư cấu/ thêm bớt bác ạ.
Em muốn tìm hiểu tại sao người ta có thể làm được như thế (người gây ảnh hưởng) & tại sao người ta có thể bị thay đổi nhiều như thế (người bị ảnh hưởng).
Có bác nào hiểu về đạo, có thể khai sáng giúp em phần nào không

thay đổi nội dung bởi: chicken, 04-08-2011 lúc 10:05 PM.
chicken vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 09:59 PM   #24
Vô_thường
Đại úy

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 462

Em nghĩ bác Gà xem Dan Brown nhiều quá nên nhiễm rồi, tham gia hội coi chừng thành gà hấp hành thì toi đấy .

Ah, Pháp luân công ở VN cũng có nhiều đấy chứ, cách đây mấy năm cũng có vài bạn rủ rê, thả vài đường link dụ khị tìm hiểu.

Anw, em nghĩ cái này đưa vào chỗ người TL xấu xí có vẻ hợp hơn.
Vô_thường vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 10:08 PM   #25
orlagu
Khách

Bài : n/a

Thế này thì Gà Thái tử aka HRH Crown Prince Cock chả mấy chốc mà đầu trọc lốc má phúng phính mặt hồng hào phải biết nhở...
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 10:23 PM   #26
Lều lều
trời nóng lèm bèm ít thôi cu

Gia nhập: Apr 2007
Nơi Cư Ngụ: In front of you..
Bài : 2,074

Trích dẫn:
Tây Độc viết:
Công nhận trước em cũng coi thường mấy thằng đa cấp lắm, bảo là bọn nào dở hơi mới đi nghe chúng nó. Nhưng hôm nọ xem mấy cái clip này mới thấy khả năng ảnh hưởng của chúng nó thế nào, người ta ngu muội ra sao.

Ở phút 1:00
"Quý vị không cần phải vỗ tay nhiều đâu. Quý vị vỗ tay cho chúng tôi mà quý vị không có tiền thì chúng tôi càng đau khổ hơn" (Vỗ tay rào rào)

2:30
"Tại sao có nhiều tiền như thế, tại sao không ra mở công ty ngoài mà đi làm đi. Nhà tôi vẫn có công ty quý vị ạ, nhưng tôi không thể bỏ quý vị về công ty của tôi làm được"

Cám ơn bác Âu Dương Phong, xem cái link này chết cười. Nhưng mà nghe cái ông cầm mic vừa gào thét vừa luyên thuyên mà có 2 em bị ngất thì cũng giỏi thật nhỉ
Lều lều vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 10:27 PM   #27
CuTé

CuTé's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 1,709

Trích dẫn:
Tây Độc viết:

Ôi, xem cái clip này, đầu tiên thì em ngớ người, xong rồi cuối cùng thì lăn ra cười tí ngã xuống đất. Ôi sao y như là đoàn kịch trung ương về biểu diễn cho thôn làng ý nhỉ. Mà nhân dân sao lại khóc như ri như điên thế nhỉ. Ngạc nhiên quá. Hay bọn nó phun thuốc gì cho nhân dân khóc? Chứ léo gì em chả hiểu thằng kia nó nói gì cả
Mất cả tiếng gú gồ để tìm hiểu về cái bọn này, khỉ thế
CuTé vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 10:38 PM   #28
Haizz
Đại úy

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 824

Em đã có lần ngồi cafe ở tòa nhà Hàng Hải, chỗ ngã tư Đại Cồ Việt, trụ sở của các bạn Amway, nghe các bạn ở bàn bên cạnh chém gió lừa đảo 1 cụ già về hưu có ít tiền tiết kiệm muốn sinh lời.
Khổ thân các cụ bị nó lừa lên lừa xuống. Chúng nó cứ ngon ngọt, từng ngày một giới thiệu bảo sao các cụ ít thông tin chả tin
Haizz vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 11:24 PM   #29
peony
lính mới tò te..

peony's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 1,126

Bán hàng đa cấp thì có gì là xấu mà các bác bỉ bai nhỉ (em không làm nhé). Em thấy các bạn ý cũng có tài thuyết phục, máu kiếm tiền, đầy năng lượng, và bản chất là nếu giỏi bán hàng thì rất tốt, vừa thúc đấy doanh số, vừa đào tạo được thêm nhiều người. Thuận mua thì vừa bán thôi chứ nhể?

Những cái gọi là franchise từ mô hình của nước ngoài về, thưa với các bác cũng là MLM, chỉ khác là franchise là cấp thấp nhất. Franchise của Mc Donald hình như là 1 triệu đô thì phải.
Old 04-08-2011, 11:38 PM   #30
Lều lều
trời nóng lèm bèm ít thôi cu

Gia nhập: Apr 2007
Nơi Cư Ngụ: In front of you..
Bài : 2,074

Đây là một trong những topic hiếm hoi ở tathy mà em đọc lại lần thứ 2.
http://www.tathy.com/thanglong/showthread.php?t=1680

Lý do là vô tình em gúc được, sau khi vừa về nhà bị một ông Angel đeo bám quyết liệt như hình với bóng, may là bọn này nó sập rồi
Lều lều vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 11:44 PM   #31
leonardo
Đại tướng

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 2,535

Ra đi hết còn toàn hoàng tử với công chúa thì lấy đâu người hầu kẻ hạ các bác nhể.

Các bác cứ để ý mà xem, những sự việc xẩy ra ngoài đời sai đúng chưa cần xét nhưng những người có bản lĩnh, trình độ cao hơn thường lôi kéo được những người kém hơn, chứ ít khi có chuyện ngược lại. Bạn của bác chicken lại là "thầy của các loại thầy" thì bác cũng nên cẩn thận.

Em vô thần tuyệt đối, chẳng bao giờ em tin những thứ kiểu đấy. Nhưng nếu là em thì em cũng đứng xa bên ngoài chứ chui vào do thám làm gì, biết đâu nó "bắt" được mình giữ lại phân công làm công chúa không được là hoàng tử nữa thì chết
leonardo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2011, 12:13 AM   #32
Moody

Moody's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: khi trên trời, lúc dưới đất
Bài : 1,216

Người ta buồn và xúc động thì khóc mà sao thằng này nó cười nhỉ?! Luyên thuyên chả hiểu nó nói cái gì, mà về trình luyên thuyên thì TL này đầy, chỉ mỗi tội không ra mặt thôi ví như mà cho chú Công Tử BL lên cầm mic chắc số bị xỉu không phải dừng ở 2 đâu.
Moody vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2011, 09:32 AM   #33
Mechanical
Đại tướng

Gia nhập: Oct 2008
Nơi Cư Ngụ: Loanh quanh hình chữ S
Bài : 1,392

Trích dẫn:
chicken viết:
..........mechanism phía sau là như thế nào. ..........

Không được nửa tây nửa Việt thế kia nhá. Nhỡ nhầm với miềng thì bỏ bu.

Các bác em thông cảm. Chú nó vừa ra trại nên tình trạng mất cân bằng tâm lý, tìm nơi bấu víu, kíu rỗi tâm hồn mong manh là chuyện bình thường. Các bạn ở gần như Té, Thâm, Khùng, Typn, Phệt nên thường xuyên qua thăm hỏi và khênh bớt mấy chai vang, mấy chai nước hoa về cất trước kẻo trong một lúc nhất thời chú nó đem cụng phụng thì khổ.
Old 05-08-2011, 10:11 AM   #34
and
Đại úy

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 454

Hồi trước em từng bị một bạn Mormon chăn dắt. Nhắn tin, gặp mặt, gọi điện các kiểu đều không thuyết phục được em nhưng liên lạc riết một hồi cũng thành thói quen. Về sau em chuyển tới thành phố khác nhưng bạn vẫn thỉnh thoảng gọi điện hỏi thăm và bọn em nói đủ chuyện linh tinh.

Bạn nói chuyện là thanh niên theo đạo này đến tuổi thì phải đi truyền giáo đâu khoảng 2 năm, kiểu như nghĩa vụ quân sự ấy. Bạn khá là ngoan đạo nhưng cũng thanh niên tính như những thanh niên khác, cũng thấy vui khi đến ngày hết hạn nghĩa vụ, cởi bỏ đồng phục truyền giáo để trở về cuộc sống bình thường, tiếp tục việc học hành đang dang dở với những ước mơ về công việc, gia đình bình thường, giản dị như bao người khác.
and vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2011, 02:49 PM   #35
macluv
Suy đồi

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 6,655

Các bác muốn xem không khí truyền giáo kiểu MLM thì thi thoảng lượn qua mấy chỗ cho thuê hội trường như Trung tâm hội nghị QG thể nào cũng gặp. Chả khác trong clip bác xem là mấy. Có lần em đi ngang qua chơi tò mò vào xem thử vui phết. Có lần cũng bị một em đeo bám để chào mời Agel, đi xem họp hội nghị Agel toàn các bà các chị ngồi co chân lên ghế miệng mút túi Agel hô ầm ầm, sợ cực.
macluv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2011, 04:45 PM   #36
liv
Forever binh bét

liv's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 2,421

Trích dẫn:
Tây Độc viết:

Chị hay em mặc váy đứng sau anh Lâm headbanging kinh thật
liv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2011, 05:04 PM   #37
Sunny
Đại úy

Gia nhập: Aug 2005
Bài : 894

Trích dẫn:
chicken viết:
Em nghĩ là cần phải chui vào trong tổ chức mới hiểu được mechanism phía sau là như thế nào. Em đánh động lên đây trước để lỡ các bác thấy mắt em thỉnh thoảng có những phút giây khờ dại thì nhớ tóm tóc, tát tai cứu em ra. Nếu không thì em cũng ký gửi sẵn vợ con, nhờ các bác chiếu cố. Em đi làm Thái tử
Em đã fix lần gặp mặt tiếp theo vào ngày chủ nhật tuần sau.

Thằng Lỗ có đang ở gần thằng Gà không? Tát cho nó mấy phát. Ngay và luôn, không thôi muộn mất, bọn mình không cứu nổi nó nữa đâu.
Sunny vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2011, 05:33 PM   #38
babyface
Đại tướng

Bài : 2,980

1 luật sư trong ngành công nghệ khá nổi tiếng tại VN, đồng thời cũng là 1 Tathier giờ đứng đầu 1 mạng lưới bán Herbalife.

Dân công nghệ có khác, tổ chức hẳn những buổi meeting thuyết phục người tham gia vào giờ nghỉ trưa bằng video conference.

Mình không tham gia vì mình không tham, nhưng thật sự ngưỡng mộ cách những bạn ấy thuyết phục người tham gia
babyface vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2011, 06:19 PM   #39
bakien
Rebel without a Cause

bakien's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Sapa
Bài : 1,664

Anh Lâm nói gì mà em nghe không ra nhỉ ??? Nghe rõ có khi cũng khóc đấy, phải cái được có 10 % nên cười như ma làm ^^
Old 05-08-2011, 06:34 PM   #40
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 6,770

Ở ngoài Hà nội này có cái hội hay đạo nào như thế không nhỉ? Chả ai mời em vào cái đạo nào chứ mời em vào ngay. Miễn em cứ không phải đóng tiền hội phí và không phải tham dự theo thời gian cố định nào là được.

Em thấy mình thiếu Đức Tin cũng là thiệt thòi.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài