Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 13-07-2010, 08:30 AM   #121
Texrex
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,818

Trích dẫn:
peony viết:
Hồi xưa có giai tối đi làm về chở em đi ăn, đi chơi, 10 rưỡi tối về, 11h gọi điện buôn chuyện đến 2h đêm, sáng around 10h gọi điện hỏi em tối qua ngủ có ngon không... Cứ 1 tháng như thế thì em đổ lăn ra đất. Em nghĩ là bác nào mà làm được thế thì gái nào cũng chết, trừ trường hợp đặc biệt là bác quá xấu trai và vô duyên

Dù anh không quá xấu trai và vô duyên nhưng thế này thì chịu, không tán nổi em peony rồi
Old 13-07-2010, 08:35 AM   #122
mot_nua
Liệt sĩ

Gia nhập: May 2006
Bài : 113

Post 119 của bác Psychedelic chuẩn không cần chỉnh. Gái đã thích mình thì đ éo cần diễn nhiều.
mot_nua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2010, 12:11 AM   #123
Mr Mean
Đại úy

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 401

Trích dẫn:
Hồi xưa có giai tối đi làm về chở em đi ăn, đi chơi, 10 rưỡi tối về, 11h gọi điện buôn chuyện đến 2h đêm, sáng around 10h gọi điện hỏi em tối qua ngủ có ngon không..

Cưa kiểu này thì em làm nhiều lần rồi, Thực ra muốn trải nghiệm 1 cái gì đó mới lạ. Chứ style này thì nó không được chuẩn mực lắm. ( vì mình biết bài rồi) thậm chí một số chiêu thức như nhắn tin đúng giờ, rồi bỏ trốn.

Tuy nhiên em sẽ kiên nhẫn 2 tuần để tìm hiểu thêm đối tác. Nhiêm vụ chính giờ là tập offroad sông suối hà nội.

Cảm ơn các bác.
Em sẽ báo cáo tình hình sớm.
Mr Mean vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2010, 12:30 AM   #124
Coquette
Đại tướng

Coquette's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 1,551

Em công nhận một câu là gái nó chịu nghe giai bốc phét đến 3 tiếng đồng hồ nghĩa là nó mở toang cửa ra rồi còn gì, tán hay không tán thì cũng thế mà thôi.
Old 14-07-2010, 02:33 AM   #125
caubebutchi
Đại úy

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 870

Nghe các bạn kể phương án này phương án nọ là thấy cơ hội có gái của các bạn quá mong manh rồi. Muốn gái nào có gái đấy thì trình nó phải ngấm vào máu, muôn phần biến hóa, mọi suy nghĩ hành động đều tự nhiên như nước chảy nhưng trong tỉ mỉ lại có vụng về, trong chiều sâu lại có lúc ngờ nghệch. Để gái tự thích mình bao giờ cũng là phương án tối ưu hơn là đi cưa gái.
Old 14-07-2010, 04:32 AM   #126
Lều lều
trời nóng lèm bèm ít thôi cu

Gia nhập: Apr 2007
Nơi Cư Ngụ: In front of you..
Bài : 2,076

Bác chì em cứ cho ví dụ cụ thể cho nó dễ hình dung, chứ lý thuyết thì ai cũng nằm lòng cả. Bác cứ ví dụ người thực việc thực mà bác đã trải qua để anh em có thêm kinh nghiệm là hay nhất , Không gian, bối cảnh, tình huống, diễn biến, cách xử lý, cảm xúc nhân vật... bác thuật tường tận chút để bọn em dễ nắm bắt bài giảng
Lều lều vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2010, 05:16 AM   #127
Psychedelic
Đại úy

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 491

Chì nói chuẩn, để gái mù mờ rơi vào bẫy một cách tự nhiên là hay nhất.
Psychedelic vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2010, 09:32 AM   #128
lu_khach_xa
Hâm không phải lối

Gia nhập: Mar 2006
Nơi Cư Ngụ: Bên ô cửa hoa và gió
Bài : 509

Trích dẫn:
Psychedelic viết:
Đối với loại giai có những yêu cầu đặc biệt khác lạ thì tìm được một gái có tính cách đó đã thấy quý như vàng, trân trọng còn chưa hết nói gì đến việc mạo hiểm đào xới lung tung?

Chẳng biết "yêu cầu đặc biệt khác lạ" của Psy là kiểu như thế nào?
Old 14-07-2010, 10:07 AM   #129
HAMI
Đại úy

HAMI's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 479

Chết cười con Bean đi tán gái, làm gì mà sau 3 ngày lại đã xác định là đối tượng đây rồi, mẹ của các con ta đây rồi, rồi nhất định phải thắng, rồi mưa dầm thấm lâu, em cười lăn cười bò từ sáng đến giờ.

Chú Bin tuổi gì mà đòi xác định mưa dầm thấm lâu? Già mẹ rồi còn thấm lâu thế thì này thì anh đồ rằng chỉ có trong fin Hàn Quốc chứ ở ngoài déo ai lại dốt thế. Chính ra già rồi phải đánh nhanh thắng nhanh, cùng một lúc bỏ 10 quả trứng vào 20 cái giỏ thì mới mong có quả nở được chứ.

Còn khẩu quyết khi đi tán gái đấy là tán gái mà như không tán gái ấy mới chính là tán gái. Học thuộc lòng đi, mai anh kiểm tra.
Old 14-07-2010, 11:06 AM   #130
Garlic
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2008
Nơi Cư Ngụ: Somewhere over the rainbow
Bài : 1,012

Cùng 1 lúc sao bỏ được 10 quả trứng vào 20 cái giỏ hả MI ca, chia nửa quả à? Nhưng làm sao để chia cho đều mà không bị tị nạnh .

Một mẹo nhỏ nữa khi đi tán gái là nếu trong trường hợp mà mình được phím để làm quen gái (kiểu như được cho số đt, cho nick YM) thì cứ hùng dũng mà nói anh nhặt được nick/số của em trên internet thấy như có duyên phận thôi thúc anh làm quen em, chứ đừng dại dột khai đứa nào cho anh nick mà "em" sẽ sau câu thứ nhất là chào hỏi thì câu thứ 2 sẽ là "chị ấy không nói với anh là em có bạn trai rồi ạ" đấy
Old 14-07-2010, 01:40 PM   #131
Le roi du monde
Đại úy

Le roi du monde's Avatar

Gia nhập: Jan 2010
Bài : 641

Nhiều bác trong này tuổi giá sắp 3x, ế bỏ mịe đi, đêm nằm ôm gối khóc rưng rức đi rồi còn đi bầy cách tán gái này, gái nọ. Gái giờ có giống hồi xưa đâu, và gái nói chung và gái ngon nói riêng hiếm hơn hồi xưa chứ đầy ngoài đường ra đấy cho bác nhặt. Bác Bean gặp đối tượng mà xác định thì cứ chân thành mà tán, cảm thấy phải làm gì, nói gì thì cứ tự nhiên bộc phát mà ra, chứ mấy cái kiểu tán mà như không tán thì em nó cho nghỉ luôn hie hie.
Old 14-07-2010, 02:31 PM   #132
beeleemee
Trung sĩ

Gia nhập: Nov 2009
Bài : 98

Gái bây giờ khôn vãi ra, tán đâu có dễ. Em 10 năm chinh chiến, bị gái đá chai cả mông, mãi mới tán được 1 em. Thôi các bác quay lại chủ đề của em đi
beeleemee vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2010, 02:58 PM   #133
HAMI
Đại úy

HAMI's Avatar

Bài : 479

Hehe, chú gì admin dự bị kia còn non và xanh lắm. Cứ bình tĩnh mà học, làm gì mà vội vàng sồn sồn lên thế, anh vẫn đang lobby TW cho mày mà :-j.

Cứ chân thành vào, lăn như bi bẹp như gián đi thì có tán được gái cũng bị nó ngồi lên đầu thôi em ạ, mà như thế thì còn tán gái làm cái déo gì, phỏng? Nghe anh, kiếm 10 quả trứng và nghĩ làm sao bỏ vào 20 cái giỏ đi.
Old 14-07-2010, 03:36 PM   #134
Le roi du monde
Đại úy

Le roi du monde's Avatar

Gia nhập: Jan 2010
Bài : 641

Bác già ở trên chứng minh bằng cách phát thiệp hồng đê, nói phét trên rum được tác dụng giề . Hồi xưa có bác gì nói: lấy vợ trước 30 là tảo hôn, lấy vợ sau 30 là hâm. Năm sau là bác đẹp tuổi rồi đấy. Gái ngoan, xịn, hợp ý mình giờ hiếm như mưa quê troa, gặp được gái để xác định lấy thì cho nó cưỡi tí cũng được, mình đỡ mỏi, còn hơn lấy mấy con vớ vẩn về mình cưỡi nó thì nó đi cưỡi thằng khác :-j. Thi thoảng đổi tư thế, đổi vai vẫn hơn ).
Old 14-07-2010, 04:38 PM   #135
Hoabinh
Đại tướng

Hoabinh's Avatar

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 1,814

Cho em hỏi 1 câu hỏi phụ là các các thủ trên này đi tán gái thì thường như Quan Vân Trường đơn đao phó hội hay là chơi kiểu bầy đàn có mấy thằng đệ đi làm phông nền ạ?
Hoabinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2010, 04:40 PM   #136
beeleemee
Trung sĩ

Gia nhập: Nov 2009
Bài : 98

Trích dẫn:
Hoabinh viết:
Cho em hỏi 1 câu hỏi phụ là các các thủ trên này đi tán gái thì thường như Quan Vân Trường đơn đao phó hội hay là chơi kiểu bầy đàn có mấy thằng đệ đi làm phông nền ạ?

Cho mấy thằng đi làm phông thì khéo gái nó lại đổ mịe nó vào phông. Đừng có dại
beeleemee vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2010, 06:00 PM   #137
khungkhungnang
Hòn bi giả và 7 lần cân

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 1,961

Xưa em làm phông cũng bị gái nó đổ vào, nhục nhất là chẳng biết ăn nói làm sao cả. Tốt nhất là cứ đơn đao mà chém, chém được rồi thì tính sao thì tính.
khungkhungnang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2010, 08:36 PM   #138
Krato
Đại úy

Gia nhập: May 2007
Bài : 362

Chuẩn đấy, tán gái cứ đơn thương độc mã mà tán thôi. Chẳng phông màn hay nhờ vả thằng/con mả mẹ nào cả vì cơ bản gái cũng không thích nhiều người biết chuyện của mình.
Kế sách trên này cũng chỉ mang tính chất tham khảo vì gái luôn luôn muôn hình vạn trạng, có thể hợp với gái này nhưng éo hợp với gái khác. Tán gái là phải chủ động đồng thời có bản sắc của riêng mình. Chứ sau này bảo nhờ lời khuyên của bác Le Monde mà gái đổ rụp vào em. Vậy để chú khác dùng cách đó tán cũng đổ à? Thế là đe'o được.
Krato vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2010, 08:44 PM   #139
syl
Khách

Bài : n/a

Thằng Hạnh tầm nào rồi còn đòi giới thiệu mày? Em Kami giới thiệu cho ai thì giới thiệu chứ đừng dại giới thiệu cho thằng Hạnh. Gái nó lại bắt đền
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2010, 08:52 PM   #140
leonardo da vinci
Đại tướng

Nơi Cư Ngụ: Calgary, Canada
Bài : 3,494

Trích dẫn:
Norther viết:
Em thuộc type trầm tĩnh, ít nói, lịch sự, thì hợp với type gái nào ạ?

Chắc bạn hợp với gái để nó tán mình .

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài