Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 30-07-2010, 02:04 PM   #41
lush
Trung sĩ

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 95

Vốc một ít nước vào mặt đầu giờ chiều cho tỉnh ngủ, vì trưa nay mình không ngủ, mình lang thang đọc truyện của người ta...mặc kệ chuyện của mình. Nhìn vào gương trong nhà vệ sinh, mình lại nhớ đến lời chào buổi sáng của anh " Đang làm gì đấy cục than?" Mình cười, mình lại cười một mình và nghĩ cũng đâu đen lắm đâu. Khi người ta thích nhau, người ta cũng thích những cái tên mà họ dành cho nhau. Thế là mình cũng có tận ba cái tên rồi đấy (ngốc, cục than, giờ lại là bánh bao bẹp). Nhớ đến mấy hôm đi thi, người ta về hết rồi, còn mỗi mình ngồi tám chuyện với anh đến từng cái đèn trong sân trường tắt đi, mà giờ mình chỉ nhớ được mỗi câu " Ngốc, về đi". Hoá ra mình thích làm trẻ con. Ừ, vì trẻ con thì làm gì cũng không phải nghĩ, không cần thấy có trách nhiệm và hơn cả ...trẻ con luôn cảm thấy được yêu thương, chiều chuộng. Đàn bà muôn đời vẫn là đàn bà mà!!!. Đàn bà yêu bằng tai, đàn trai yêu bằng mắt.
Anh....
Anh yêu em bằng gì?
............................
À quên...anh có yêu em không?

thay đổi nội dung bởi: lush, 30-07-2010 lúc 02:36 PM.
lush vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-07-2010, 02:21 PM   #42
CuTé

CuTé's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 1,709

Trích dẫn:
lush viết:
Khi anh hỏi em lúc mình đang làm tình là có yêu anh không? Lúc ấy, em đã trả lời anh bằng sự im lặng, vì chính em cũng đang đi tìm câu trả lời.

Mình kể cho giai nghe chuyện của bạn lush, giai bảo lush éo phải đàn bà, chắc thằng nào giả danh rồi viết đấy, chỉ có đàn bà mới có trò đang phang lại quay sang hỏi anh có yêu em không chứ đàn ông nào đang phang lại dừng lại hỏi thế, hỏi thế có là thằng thần kinh...
CuTé vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-07-2010, 02:48 PM   #43
lush
Trung sĩ

@ Té: Đêm dài lắm, có phải đi đánh trận như nhà Té đâu Nhiều lúc đó là chiến thuật để giữ phong độ đó chứ
Old 30-07-2010, 02:59 PM   #44
abcxyz123
Thượng sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 134

Giai té chắc toàn phang cave rồi.
abcxyz123 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-07-2010, 03:08 PM   #45
CuTé

CuTé's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 1,709

Trích dẫn:
lush viết:
@ Té: Đêm dài lắm, có phải đi đánh trận như nhà Té đâu Nhiều lúc đó là chiến thuật để giữ phong độ đó chứ

À à, hiểu rồi, đang phang dừng lại câu giờ chứ gì...
CuTé vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-07-2010, 03:14 PM   #46
macluv
Suy đồi

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 6,655

Ờ thay vì tính nhẩm bản cưủ chương thì noí chuyện yêu đương, vưà tiện laị vưa được gái cho là tình cảm.
macluv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-07-2010, 04:32 PM   #47
robeo
Thượng sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 197

Trích dẫn:
lush viết:

Nhiều khi bị cấu đau quá, không lẽ lấy tay hất ra thì không tiện, phải giả bộ hỏi thế để từ từ gỡ cái móng tay ra đấy mà.
robeo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-07-2010, 09:12 PM   #48
lush
Trung sĩ

Trích dẫn:
CuTé viết:
À à, hiểu rồi, đang phang dừng lại câu giờ chứ gì...

Té cứ nghĩ như là đường lên đỉnh Olympia, phải có khởi động, vượt chướng, tăng tốc rồi về đích chứ....mỗi chặng có những âm thanh và lời nói khác nhau...không lẽ trong bài viết của mình lại phải nêu rõ lời nói ấy ở chặng nào à
Old 30-07-2010, 11:45 PM   #49
Nhi-co-lai
Thượng sĩ

Gia nhập: May 2008
Nơi Cư Ngụ: ...phiêu du...
Bài : 135
Send a message via Yahoo to Nhi-co-lai

Anh có yêu em không?

Chẳng lẽ đến giờ phút này em không thấy với tuổi anh và em, tình yêu là một cái gì đó quá xa xỉ để nhắc đến sao em. Yêu là gì? Anh không biết và cũng chẳng thể lý giải lý do ta đến với nhau. Tại sao thích nhau mà cứ phải có lý do nhỉ? Với anh, bên em vui thế là đủ. Đừng mang những âu lo của cuộc đời này nhúng em và anh vào đó. Sống là bao sao cứ phải dằn vặt. À quên anh yêu em bằng gì?

Chắc chắn chỉ bằng một vòng tay, một vòng tay đủ rộng để ôm em, đủ chặt để em không rời khỏi anh, đủ ấm áp sưởi ấm cho em, đủ vững trãi dìu em trên mọi nẻo đường, quan trọng hơn tất cả, là đủ đỡ em gục ngã qua những nỗi đau trong cuộc đời này. Em hiểu không....

Đêm nay bar ôm anh vào lòng, ngày mai anh sẽ nói hết cùng em.
Old 01-08-2010, 02:06 AM   #50
Nhi-co-lai
Thượng sĩ

Gia nhập: May 2008
Nơi Cư Ngụ: ...phiêu du...
Bài : 135
Send a message via Yahoo to Nhi-co-lai

Tặng lụt này:

...khi ôm em trong tay anh nghe ngọt ngào, nếu đời là một giấc chiêm bao, xin yêu em thiết tha như yêu lần đầu....

Anh chỉ có thể đến vậy lụt ơi
Old 01-08-2010, 06:27 PM   #51
lush
Trung sĩ

Tiếc là đời lại tính bằng...ngày...tháng...năm
Mà mình có quen bạn Nhi-co-lai không nhỉ
Old 01-08-2010, 11:36 PM   #52
lush
Trung sĩ

Ngày mai...trời lại sáng
Nếu mà trời không sáng....mình bật đèn cho sáng.
Mấy ông điện lực hứa không cúp điện từ đầu tháng 7 rồi.
....
.........
Giá mà em có thể làm được gì đó để anh vui lúc này..
Old 02-08-2010, 03:34 AM   #53
kenzoman
Đại tướng

kenzoman's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 1,479

Lush viết hồi ký đấy, như mọi chuyện qua rồi ý, Lush viết hay nên mọi người tưởng tượng người thứ 2 thứ 3 thôi. Cảm giác gặp lại, đam mê, đắm say là cảm giác thường mình đã được gặm nhấm rồi còn gì, thậm chí chìm nghỉm trong ta một thời gian rất lâu.. Lâu đến khi..., rồi tự mình đánh rơi nó, buồn cười cái thứ cảm giác mãnh liệt đó làm người ta sống vui, khỏe và hoảng loạn rốt cục phải dừng lại.
Những con người đa tình, đa cảm, đôi khi thèm muốn thứ khao khát quái gở đấy, dù đi nửa quãng đường tình ái dù có gặp lại người cũ hay người mới, họ vẫn muốn 1 lần tìm lại, có khi Lush là như thế.

Lush yêu người đàn ông này si mê thật đấy, giai thế này thường tự tin và giữ khoảng trống với Lush vì sao thế, Lush chắc sẽ hiểu. Nhưng Lush yên tâm nhé, giai này có xa Lush cũng ko thể quên được Lush đâu
kenzoman vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2010, 12:55 PM   #54
langkhach
Trung sĩ

Gia nhập: May 2006
Bài : 47

Đọc mãi chả hiểu gì, chỉ biết là tớ yêu bạn lush.
Hơ hơ, lâu lâu nghe cái này thấy hay ho:
The principles of lust... are easy to understand
Do what you feel... feel until the end
The principles of lust... are burnt in your mind
Do what you want... do it until you find love...
langkhach vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-08-2010, 11:19 AM   #55
lush
Trung sĩ

Có lẽ tôi chưa từng hỏi tại sao tôi thích anh, tôi có giống như nhân vật nữ Bên kia đồi cỏ còn xanh không. Đêm, không ngủ, tôi lại nhớ những cử chỉ yêu thương mà anh dành cho tôi….
Tôi nhớ sự im lặng của anh ở một nơi rất ồn ào (bar)…sự im lặng nói lên rất nhiều điều.
Tôi nhớ cái xoa đầu trước đồng nghiệp anh ở quán karaoke…tôi hãnh diện vì là một thứ không cần che đậy.
Tôi cũng nhớ ngón chân cái chết tiệt bất ngờ vuốt ve sống chân tôi dưới gầm bàn…làm tôi lo sợ ai đó phát hiện.
Sự cao ngạo và bất cần đời khi anh đưa chai bia lên miệng.
Sự trẻ con với bộ mặt nũng nịu khi tôi đánh thức anh dậy sớm.
Ôm lấy khuôn mặt tôi mà cắn muốn đứt môi dưới của tôi. Có điều là anh ấy không có tiền cho tôi đi thẩm mỹ viện nên ơn trời chưa phải dùng đến đồ giả.
Anh thích ôm tôi từ phía sau khi tôi đang soi gương, anh bảo như vậy mới nhớ…nhưng tôi không biết là anh nhớ gì, tôi chỉ biết là tôi rất thích vì nó rất gợi tình. Và đương nhiên một thằng đàn ông ôm bạn từ phía sau thì tay anh ta chẳng thể nào rảnh rỗi được.
Anh làm tôi thích thú với cái tên Bánh bao bẹp, và tôi cảm thấy yêu nó hơn từ khi anh đặt cái tên ấy cho tôi.
Và tôi không biết gọi anh là gì khi anh sẵn sàng cho tôi vài vết thâm tím một tuần mới hết dưới hàm răng sư tử của anh…bạo sex chăng?
Hay đơn giản là chúng tôi chỉ dựa vào nhau, hay nằm ôm nhau ngủ lúc nào không hay biết.
À gần đây thì tôi còn có thêm biệt hiệu là 5 phút….trong khi tôi kể với anh trong quyển 11 phút tác giả đã bảo là đàn ông dù tài giỏi đến đâu cuối cùng cũng xoay quanh cái gọi là 11 phút

Chung qui lại anh là lý do để tôi sinh ra là một người đàn bà (@ Bên kia đồi cỏ còn xanh?)
Old 11-08-2010, 11:34 PM   #56
Ranmap
Đại tướng

Ranmap's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: Mồm thiên hạ
Bài : 2,475

Đọc chuyện của lụt nhớ đến cái phim gì xem lâu lắm rồi, có cô gái bán bánh bao toàn bị ế, sau gặp người đàn ông chuyên đến mua bánh ế của cô về ăn có nói: bánh dập nát, bẹp người khác chê nhưng với anh là miếng bánh ngon nhất, cuối cùng ăn luôn cô bán bánh
5 phút? Lẽ nào yếu đến vậy.
Old 12-08-2010, 02:12 AM   #57
demlangthang
xin xỏ cái lìn

Gia nhập: Nov 2007
Bài : 78

Qua 3 trang của Lush, anh thấy chuyện tình cảm của em thiên về khát khao tình dục hơn là 1 cái gì đó thánh thiện của tình yêu. Hai người khát khao nhau, dâng hiến là điều rất thú vị nhưng bạn của Lush ko có đủ những kỷ niệm của thưở ban đầu xao xuyến để đưa cái tình cảm đó lên 1 giai đoạn vững bền hơn.
Anh cũng biết gái có quý, có rung động thì mới cho fang feo', nhưng để quý để rung động thì cần gì nhiều kỷ niệm phải không Lush. Qua những gì anh đọc, anh cũng biết Lush rất nóng hổi và nhu cầu sinh lý cao. Tiếc là anh ở xa ko giúp gì cho Lush được. Thật đáng tiếc làm sao!!!
demlangthang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-08-2010, 09:30 AM   #58
lush
Trung sĩ

19:50 A mệt mỏi, thực sự mệt mỏi, ko ai hiểu hoàn cảnh của mình, cảm giác thật sợ
19:51 Chuyện gì vậy? Mệt mỏi chuyện gì?
19:55 call…..ko nghe….
20:00 A ko sao đâu, ở một mình một lát sẽ nhẹ nhàng thôi
20:47 A làm e thấy mình thừa thãi.
20:57 call…..ko bắt máy
22:11 Chưa ngủ đi à, A ko sao đâu, ngủ sớm đi B3
22:16 Ko thể nói với em là chuyện gì sao?
22:37 Cũng muốn ngủ nhưng nghĩ đến không biết a có chuyện gì nên ko ngủ được
22:40 Ko có gì đâu em đừng lo, a quen rồi, ngủ sớm đi giữ sức khoẻ còn ....
22:43 E ko muốn là người nhiều chuyện đâu cho đến khi em chưa hỏi ra điều gì cả. A bảo hoàn cảnh là hoàn cảnh gì?
22:47 Công việc, tiền bạc hay liên quan đến…E không đáng để anh chia sẻ sao?
22:55 Đang nói chuyện với mẹ
23:19 A vẫn đang nói với mẹ? Chuyện gì nghiêm trọng thế?
23:21 Ừ
23:55 Giá lúc này có em ở bên cạnh cùng uống với anh, chỉ vậy thôi.
23:55 call….báo máy bận vì ko nghe
23:56 Ngủ đi B3. Mẹ đang ở đây.
23:57 A nói cho em biết chuyện gì em sẽ ngủ.
00:00 Ngủ đi, hư quá, chuyện cuộc đời anh, anh chưa chết được đâu mà lo, he he, ngủ ngoan
00:01 E nghĩ là e chết trước anh vì bực tức và thất vọng
00:02 Đừng chết, phí lắm em, đời người chỉ được sống một lần thôi.
00:04 E ko là gì cả, đúng ko?
00:08 Lại nghĩ lung tung rồi đấy, đồ ngốc, ngủ đi cứ vậy làm anh nghĩ thêm đấy, bạo sex bây giờ. A ko sao đâu B3 à
00:12 Sau này e cũng ko nói với a bất cứ điều gì đâu. Và a muốn cuộc nói chuyện sau này sẽ chỉ là ‘ A khỏe ko? E khoẻ ko?’ ?
00:59 2h có sao băng đấy B3, dậy xem nhé
01:01 E có thể đợi anh nhưng ko đợi được sao băng.
01:03 Ko biết ở đây a có xem được sao băng ko nữa, vẫn mong gặp sao băng sẽ may mắn cho e và ...
01:05 E chẳng tin là có may mắn khi thấy nó
02:13 Tặng em ngôi sao băng đầu tiên anh nhìn thấy
Mỉm cười cảm ơn anh và đi ngủ...
Old 13-08-2010, 12:26 PM   #59
Big Eye
Big eyes mà không chịu đọc à?

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 22

Mặc dù mạng là ảo nhưng mình vẫn rất phục các bạn có thể kể chuyện riêng tư một cách chi tiết và tỉ mỉ .
Big Eye vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-08-2010, 11:12 PM   #60
little_fox
Đại úy

Gia nhập: Nov 2007
Bài : 618
Send a message via Yahoo to little_fox

Như này là yêu thật rồi đấy, mình cảm nhận thấy thế

@edit thêm: mình mạnh dạn suy luận rằng giai trong những dòng viết và những sms của lush cũng là giai tathy, cũng thường xuyên đọc những post của lush. Bằng chứng là cụm từ "bạo sex"

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài