Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 15-03-2009, 08:02 AM   #61
HsP
level II

Gia nhập: Nov 2008
Bài : 418

Xin lỗi nhóc 1 tẹo nhưng tớ đọc cái chỗ delete nick thì chợt phì cười 1 cái, không lẽ giai tathy không loại trừ già trẻ lớn bé gì, cứ mỗi lần có gì là đòi xử cái nick hở. Tự xử xong là đòi gái xử kèm mình, lí do y chang nhau "nhìn nick em online là anh không chịu được". Thêm 1 bí quyết cho các giai, các giai cứ việc tự mình delete thôi, gái đã dứt khoát ý mà, 1 nick chứ 10 nick giai online, gái cũng coi như chả thấy gì.

P/s: Một lần nữa xin lỗi nhóc vì lái chuyện sang hướng khác.
Old 15-03-2009, 08:12 AM   #62
nevermind
Khách

Bài : n/a

Thấy gái viết chia tay cứ nhạt toẹt ấy nhi? Chả bù cho bạn Hải vì vật vã quá. Chắc gái có hàng back up rồi nên chuyển kênh chỉ bấm 1 nút là xong, nhẹ nhàng. Rút kinh nghiệm lần này, Hải có không yêu thì cũng nên làm bạn với 1 số gái, để sau này chuyển kênh cho dễ, đỡ vật vã.

Lúc bị đuổi việc rồi mới nộp hồ sơ ứng tuyển chỗ khác thì hơi bị thiếu lo xa, nên chuẩn bị hồ sơ đẹp nộp vào chỗ khác (ít ra đãi ngộ cũng tương đương) rồi đường hoàng xin thôi việc khi cảm thấy chỗ hiện tại có vấn đề không thể cứu vãn. Khoản này nên học bạn HsP bên kia.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-03-2009, 12:20 PM   #63
HAMI
Đại úy

HAMI's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 479

Chú Sáu sai rồi Nếu chú muốn giành lại chút chủ động cuối cùng thì phải lạnh cbn lùng, chứ ai lại báo quit mà lại gài lại interface cho gái thích móc lại lúc nào thì móc thế bao giờ. Đại khái chú có thể làm như này, "anh cảm thấy anh đã không làm gì có lỗi với em, anh đã cố gắng hết sức để giữ gìn mối quan hệ này nhưng kết quả như thế nào thì em cũng đã thấy, em cũng đã hiểu. Bây giờ anh không muốn làm gì để phải ân hận nữa cả. Anh sẽ đi con đường của anh và em cũng sẽ đi con đường của em. Nếu có một lúc nào đó em thấy anh lạnh lùng với em, hoặc em cảm thấy thất vọng vì anh thì anh xin lỗi em ngay lúc này là anh phải làm thế. Anh muốn bắt đầu một cái mới và quên tất cả chuyện cũ này đi. Chúc em hạnh phúc."

Đấy kiểu nó phải đứt đuôi con nòng nọc thế, còn sau đấy có loằng ngoằng lại hay là không thì lại là do mình. Chứ đến lúc chốt hạ mà chiếu dưới thế thì cái interface chìa ra kia, déo bao giờ gái nó thèm móc lại đâu. Cứ chờ xem anh nói có đúng không.
Old 15-03-2009, 12:30 PM   #64
666
Phật đe'o nào dạy thế?

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 669

Lúc đấy thì còn kịp nghĩ gì nữa bác HAMI?
Old 15-03-2009, 12:43 PM   #65
HAMI
Đại úy

HAMI's Avatar

Bài : 479

Ừ, anh hiểu. Nói chung là anh rất hiểu và chia sẻ tâm trạng với chú. Nhưng mà sau vụ này chú hãy nhớ 2 điều, một là nếu gái chưa có backup thì không bao giờ chủ động chia tay, hoặc làm trò để chia tay, hai là nếu chú muốn gái quay lại với chú, thì chú phải mạnh dạn dứt áo ra đi, kiểu đùng một phát trở thành một người khác, không còn dịu dàng ngọt ngào nữa mà phải lạnh như băng, mặc dù trong lòng thì chỉ muốn ào vào lòng gái mà khóc, thì cũng vẫn phải hiên ngang. Rồi từ từ tính tiếp, khi đó mới lấy lại được chủ động chú ạ. Chứ thế này thì sẽ còn vật vã, còn đau lòng, còn tốn rượu còn nhiều
Old 15-03-2009, 01:05 PM   #66
JW
Khách

Chú 6 chuyển em gái Hà Nội cho anh, anh chuyển lại cho chú 1 em ở Sài Gòn, deal nhé
Old 15-03-2009, 01:19 PM   #67
666
Phật đe'o nào dạy thế?

Trích dẫn:
JW viết:
Chú 6 chuyển em gái Hà Nội cho anh, anh chuyển lại cho chú 1 em ở Sài Gòn, deal nhé

JW biết là không thể mà cứ yêu cầu là sao nhỉ Đong em HsP tiếp đi kìa
Old 15-03-2009, 01:30 PM   #68
Hai mươi ba
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 2,761

Bác 6 ơi, yêu là waste of time. Đánh đổi thời gian, tiền bạc vào cái thứ mà mình chả biết nó hình thù thế nào, có được gì vào lúc hạ màn hay không.

Nếu yêu mà cũng auto được như game, em sẽ thử yêu một lần.
(Cradle of Filth)
Hai mươi ba vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-03-2009, 01:52 PM   #69
tieu_hoa
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 1,732

Ai có thể thuần phục được tình yêu, vì nó có khác gì con chim hoang dại? Ai gọi được nó quay lại, khi nó đã muốn bay đi ? Dù người có van xin hay doạ nạt, thì cũng có ích gì đâu hỡi kẻ cuồng si?
tieu_hoa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-03-2009, 01:55 PM   #70
nho giấy
la liếm vừa thôi

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 304

Hiểu tâm tư 3 xấu nhưng mà đòi gái xóa nick là không nên, rất không nên. Kiểu trên giống như 3 xấu định bụng trả thù gái, dùng cái chết của mình bắt gái đau khổ. Gái nó nhạy cảm lắm, trò này càng làm em nó nhận ra chia tay là đúng. Thật ra triết lí của HAMI trên kia cũng được, nhìn chung lúc chia tay người ta thích câu chữ này nọ, đại trượng phu, triết lí...Mình thình mình quăng tất, cứ lạnh lùng. Cho dù biết mình bị đá thì vẫn hiên ngang mà đi, ngày xưa mình toàn cứ vậy, mặc dù lúc đầu thấy tức lắm, muốn làm giống 3 xấu phải làm cho cả 2 đau khổ. Bẵng sau này lúc nào từ HN vào cũng í ới gọi mình đi chơi, vui phải biết. Thế mới gọi là "ngộ sẽ páo chù"
nho giấy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-03-2009, 02:21 PM   #71
caubebutchi
Đại úy

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 870

Hồi còn trẻ, gái đòi chia tay với mình, mình lén rút sim điện thoại cất đi, rồi cầm cái phone ghẻ được free quăng một phát xuống ao. Rồi phủi mông đi về.
Độ tiếng sau quay lại thấy gái vừa khóc vừa mò, mếu máo bảo em gọi anh mãi mà không được, thôi đừng chia tay. Mình cũng động lòng chạy xuống ôm cái rồi làm lại từ đầu. Đâu cũng được thêm 1 năm.
Old 15-03-2009, 02:36 PM   #72
AOK
Đại tướng

Gia nhập: Nov 2007
Bài : 2,021

Bác CBBC kể chuyện vui quá, nếu kể đúng logic "ngồi trên bờ mà khóc" thì mất vui, nhể :P

666 sau này còn khổ vì gái nhiều, căn bản là sống tình cảm quá, với lại như bác Xe Lu nói đúng phết đấy "có thể làm được gì để cứu vãn thì cứ làm, dù có thất bại thì sau này cũng không cảm thấy hối tiếc vì mình đã làm hết khả năng có thể rồi". Khi có tình cảm thật sự mà chưa làm hết khả năng để gìn giữ tình cảm thì sau này còn phải day dứt. Cái cảm giác đấy cũng có chút ngọt ngào không dễ chịu lắm đâu.
AOK vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-03-2009, 02:42 PM   #73
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 2,057

Em đọc đoạn xóa nick của bác 666 cũng buồn cười. Em thấy bác xóa nick là đúng rồi, nhưng liệu có cần phải kể lể cho gái thế ko ) Mà còn bảo gái xóa nick anh đi nữa chứ, nghe rất chi là yếu mềm.
Lần sau em dặn bác thế này nhé: cho gái vào ignore list, tắt điện thoại, đi uống bia với bạn bè => xong!
Old 15-03-2009, 03:05 PM   #74
arT
Thượng sĩ

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 125

Hồi xưa em với gái chia tay thì xóa nick, còn số đt nhà gái (hồi đó gái chưa dùng dd) thì hằn trong não rồi, không sao xóa được. Thi thoảng (một năm đôi ba lần) say mê mệt, lại bấm gọi cho gái.

Sau này gái dùng dd, có nhắn số cho em, em lưu. Bình thường không sao, có những lúc trong cô đơn và ngoài lý trí (một năm đôi ba lần) lại mở danh bạ gọi cho gái, lại nói gì đó....

Xóa số gái thì em không muốn, gọi cho gái trong lúc không tỉnh cũng không muốn, cuối cùng nghĩ ra cách vẫn lưu số gái nhưng xóa đi số 0 ở đầu để khi say có mở máy ra bấm gọi cũng không được.

Nhưng từ khi xóa số 0 đi thì chưa một lần say tê nào mà tìm gọi cho gái cả, chắc là tâm đã bình yên.
arT vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-03-2009, 03:12 PM   #75
666
Phật đe'o nào dạy thế?

Cold was my soul
Untold was the pain
I faced when you left me
A rose in the rain...

Mọi thứ đã qua. Giờ chỉ còn mình thằng em ngồi đối diện với mọi thứ.

Cái đoạn chat kia, em có làm ngớ ngẩn hay không, thì giờ cũng đã enter xong xuôi hết rồi.

Thường thì ai sau khi chia tay, cũng đều ngồi nghĩ tới trường hợp: nếu sau này.... Em trong trường hợp này cũng có, nhưng rất ít, bởi em rất ngại cái nếu sau này.... Nối lại rồi cũng chỉ là thêm 1 lần khổ mà thôi...

Việc em nói gái xóa nick em. Bởi trong chuyện này, gái là người có lỗi (chi tiết sự việc thì em không nói ra ở đây, it's her secret), nếu nhìn thấy nick em còn sáng, cái cảm giác có lỗi sẽ khiến gái khó có thể bắt đầu 1 con đường mới, như gái mong muốn.

Người yêu ơi vẫy tay biệt ly
Em thênh thang trên con đường về
Giọt nước mắt hãy lau thật khô
Tình yêu đã tan theo mây trời
...
Old 15-03-2009, 03:40 PM   #76
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 2,057

Trích dẫn:
Thường thì ai sau khi chia tay, cũng đều ngồi nghĩ tới trường hợp: nếu sau này.... Em trong trường hợp này cũng có, nhưng rất ít, bởi em rất ngại cái nếu sau này.... Nối lại rồi cũng chỉ là thêm 1 lần khổ mà thôi...

Bác em yên tâm là có nối lại thì sớm muộn cũng chia tay thôi, thành ra giải tán sớm cho tiết kiệm thời gian cho cả 2, move on tìm đối tượng mới. Lúc đầu mới chia tay thì khó khăn, chứ khi gặp được em nào hay hay cái là quên ngay em kia ấy mà, chẳng nếu nọ nếu kia đâu.

Trích dẫn:
Việc em nói gái xóa nick em. Bởi trong chuyện này, gái là người có lỗi (chi tiết sự việc thì em không nói ra ở đây, it's her secret), nếu nhìn thấy nick em còn sáng, cái cảm giác có lỗi sẽ khiến gái khó có thể bắt đầu 1 con đường mới, như gái mong muốn.

Em lại dặn bác thêm 1 câu nữa nhé: Ko cần dạy đĩ vén váy. Ở trường hợp này bác là người bị đá, nên càng ko cần phải lo đến những thứ xa xôi như thế. Gái bác chắc giờ đang phởn phơ đi chơi với bạn bè rồi, nên bác ko cần lo nọ lo kia rồi tự dằn vặt bản thân đâu. Em ngày xưa cũng như bác, mỗi lần zai đi chơi bơi lêu lổng, gọi điện ko được là lo lắng gào rú kêu khóc, sợ zai bị đâm xe, uống nhiều bị cảnh sát bắt... trong khi zai thì đang chơi bời nhậu nhẹt phớ lớ, chẳng biết gì là mình ở nhà đang ngồi trên đống lửa. Giờ em học được bài học: thân ai nấy lo, zai đi bi-a chứ gì, mình đi spa; zai đi nhậu nhẹt chứ gì, mình đi shopping... cả 2 đều happy.
Old 15-03-2009, 04:30 PM   #77
nevermind
Khách

Trích dẫn:
666 viết:
[i]

Còn nghĩ thế này thì còn khổ em ạ. Ai đời thằng bị đuổi việc lại lo cho thằng đuổi mình không biết có kiếm được người khác thay mình không. Hài vãi đái. Khoản này chú phải học thằng Tháo: Thà ta phụ người chứ đừng để người phụ ta. Thế nên thằng Tháo (trong Tam Quốc) gái nuôi đầy nhà còn hơn cả vua, chứ không như thằng Tháo trong Xích Bích đâu nhé, thua trận vì mấy chén trà của gái (có kịp làm ăn gì đâu).
Old 15-03-2009, 04:32 PM   #78
666
Phật đe'o nào dạy thế?

Trích dẫn:
nevermind viết:
Còn nghĩ thế này thì còn khổ em ạ. Ai đời thằng bị đuổi việc lại lo cho thằng đuổi mình không biết có kiếm được người khác thay mình không. Hài vãi đái. Khoản này chú phải học thằng Tháo: Thà ta phụ người chứ đừng để người phụ ta. Thế nên thằng Tháo (trong Tam Quốc) gái nuôi đầy nhà còn hơn cả vua, chứ không như thằng Tháo trong Xích Bích đâu nhé, thua trận vì mấy chén trà của gái (có kịp làm ăn gì đâu).

Em mà giận được gái thì đã khác rồi

Anyway, gái có del nick em hay chưa thì giờ cũng chả biết. Mà biết giờ cũng chả để làm gì nữa
Old 15-03-2009, 04:33 PM   #79
killerqueen
Thèm bún đậu mắm tôm quá....

killerqueen's Avatar

Bài : 700
Send a message via Yahoo to killerqueen

em mà ở Saigon, em nói thật em rủ bác Sáu đi uống tí rượu, đi chơi bời, bác uống say khướt cũng được, khóc lóc cũng được chứ cứ ngồi để nỗi buồn, nỗi đau nó bao trùm thế kia à?
em bác đã từng đau khổ đến mức vào bệnh viện, bây giờ hơi miễn dịch rồi. Em thì nghĩ gái chỉ có thể bỏ ngừoi khác một cách dứt khoát thế khi có người thứ 3.
Shine on ...

B
killerqueen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-03-2009, 04:45 PM   #80
Ranmap
Đại tướng

Ranmap's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: Mồm thiên hạ
Bài : 2,475

Chú 3 số 6 có rảnh thì chiều ghé Hoa Sữa làm mấy ly cho mát, còn nếu vẫn chưa mát thì anh dẫn đi bơi, đảm bảo tâm sẽ tịnh.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài