Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 16-07-2013, 02:33 AM   #121
Bim Bim
Đại tướng

Gia nhập: Sep 2011
Bài : 1,327

Mình cắt anh Hùng từ tầm năm 2000 , hồi đấy cả cắt gội 50 nghìn sau này tăng dần tăng dần nhưng đến năm ngoái kinh tế kém không tăng nữa giờ dừng lại ở 300k / cắt gội. Hồi giới thiệu trên này nhiều bạn ra cắt, anh ý kể cho mình là đông lắm , ai cũng bảo bạn BB đâm ra anh ý cũng thêm được rất nhiều khách. Cắt nhanh nhưng quan trọng là hợp với mình, mấy đợt bạn gái cứ bảo anh cắt 300k nhoằng cái xong thà ra chỗ bình thường tầm 100-150k đầy. Cũng vài lần nghe thử đi ra chỗ khác, cắt xong mặt ngố đừng hỏi chỉ muốn đánh thằng vừa cắt .

Anh Hùng số cũng lộc, trước thì mình giới thiệu, giờ vợ mở spa gọi mãi muachung mà các bạn ý đông khách quá nên không lên trương trình dc, cầu cứu mình mình nhờ được bác TanNg trên tathy, gặp đúng sếp cái ngon luôn . Thăng long mình nhân tài nhiều nhạc gì cũng nhảy.
Trích dẫn:
historious viết:
Bác ra chỗ Nguyễn Hùng, 75 Tuệ Tĩnh xem, em thấy đông nữ cắt lắm, các bạn trên này cắt cũng đông.

Em thì từ khi nghe bạn Bách mách đến giờ, gần chục năm cắt ở đó rồi, chả bỏ sang chỗ khác được.

Lưu ý là cắt không rẻ nhé, em cắt gội đầu nam thì 2 hay 300 gì đó, em chả nhớ dù tháng nào cũng cắt
Bim Bim vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2013, 10:32 AM   #122
Montblance
Đại tướng

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 1,870

Cắt tóc Nam ở HN mà 300k lần thì chát nhỉ, để tóc ngắn như mình 1 tuần 4 lần cắt thì đi toi 1200k/tháng :P. Mình cắt bác thợ ở Ngõ Yên Thế hơn chục năm nay, giá hiện tại là 80-90k cả gội, đi cùng với thiếu gia nữa thì 150k tất tần tật.
Montblance vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2013, 10:39 AM   #123
coolpixS4
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Nơi Cư Ngụ: In your heart
Bài : 7,499

Chỉ có hot boy mới thế chứ như em trung thành với ông già cắt tóc ở C8 Giảng Võ mấy chục năm nay, mấy năm nay ông ý già quá thì chuyển qua ông trẻ hơn. Căn bản mình xấu sẵn rồi, cắt 50K hay 500K cũng thế.
Old 16-07-2013, 11:01 AM   #124
Bim Bim
Đại tướng

Không phải đâu thật ra cắt đầu kiểu của mình cũng bình thường chẳng dựng chẳng tạo dáng gì cả nên không mất thời gian, chỉ gọi là dùng kéo tỉa tí thôi. Giá lên cao vì các bạn chi phí thuê nhà phố, tiền nhân viên gội đầu massa cho khách cũng tầm 1 tiếng đồng hồ, khoản massa thì mình toàn bỏ vì nằm lâu buồn ngủ . Nếu chịu khó cắt khoảng 2-3 lần ở chỗ khác cho người ta quen kiểu đầu mình để thì tầm 100-150 k cả gội là đẹp. Mình cũng thấy vô lí với giá tiền cơ mà cứ cắt chỗ khác đầu lại ngố nên cứ lười thay đổi.
Old 16-07-2013, 11:23 AM   #125
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 6,771

Em cắt tóc còn không có khoản gội đầu cơ, ngoại trừ xả nước đầu tiên ra còn cắt xong cũng chỉ dùng máy thổi tóc đi thôi.

Thằng thợ mất dậy nó cắt em thành mái ngố, trông vừa bực vừa tức vừa buồn cười. Các bạn bảo đầu em như cái nồi, tiên sư thằng thợ.
Old 16-07-2013, 11:25 AM   #126
Ecstasy
Đại úy

Ecstasy's Avatar

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 761

Cắt ông Hùng đấy từ hồi Mai Hắc Đế nhưng vẫn không thích bằng lão Quý ở Nhà Hỏa được vì tóc mình cứng, nếu tỉa không khéo là đi ngủ bị vểnh ngược lên ngay. Ông Hùng đấy có lần mấy em gái gội đầu đi vắng hết nên đòi tự gội cho mình, sợ quá sau lần đấy té luôn

Tóc nữ thấy mấy đứa em dạo này hay ra Tám ở Lò Sũ.
Old 16-07-2013, 11:43 AM   #127
Phi Công
Tha rác

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 629

Trích dẫn:
coolpixS4 viết:
Chỉ có hot boy mới thế chứ như em trung thành với ông già cắt tóc ở C8 Giảng Võ mấy chục năm nay, mấy năm nay ông ý già quá thì chuyển qua ông trẻ hơn. Căn bản mình xấu sẵn rồi, cắt 50K hay 500K cũng thế.

Từ hồi chuyển qua ông trẻ thế vào chỗ đấy, em ít ra rồi thôi hẳn. Ông cụ già cắt hồi xưa đông khách hơn, em có lần phải chờ 3,4 người mới tới lượt. Kiểu cắt đơn giản, gương ghế đơn sơ, đồ đạc cổ kính, giá bình dân, hợp với túi tiền nhân dân cần lao chúng em. Nhà bác gần đấy phải không?
Phi Công vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2013, 11:48 AM   #128
coolpixS4
Đại tướng

Em hay cafe xung quanh đấy. Ngày xưa cắt xong lười về nhà gội thì vào hàng gội đầu Ái Linh gần đấy gội. Cắt có khi 7K nhưng gội đầu mất 50-70k gì đấy không nhớ. Vì về nhà gội thì xa mà vào mấy hàng gội đầu của chị em thì hơi ngại. Nhưng hàng gội đầu ấy giờ cũng sập tiệm rồi.

Em vẫn khoái cắt kiểu cổ điển ngày xưa, dùng cái dao cạo bằng thép mài lên miếng da. Phải cái giờ cũng hơi kinh. Có hồi em còn định thửa 1 cái dao cạo riêng để mỗi lần cắt họ dùng dao riêng của mình nhưng cách rách quá nên thôi.
Old 16-07-2013, 12:17 PM   #129
Bim Bim
Đại tướng

Ái Linh nó cứ dở ông dở thằng , người khác nhìn vào không hiểu lại tưởng có gì. Lúc mệt chỉ cần gội cái đầu cho tỉnh táo nhưng nhân viên nó cứ câu chuyện làm quả hỏi hết cái này cái nọ, trao đổi số đt vv.vv . Ngoài gội đầu, ngoáy tai đấm bóp tay vớ vẩn chém gió ra thì chẳng có gì khác . Trên Mai Hắc Đế vẫn thấy nó mở cửa chứ đóng đâu nhỉ, bạn coolpixS4 chắc đi từ cách đây 7-8 năm mới có cái giá 70 nghìn chứ mình đi cách đây 5 năm ngoài tiền gội ra thù tiền tip cũng 100-200k rồi.
Old 16-07-2013, 12:23 PM   #130
coolpixS4
Đại tướng

À nhầm Ái Linh là ở MHĐ, ở Giảng Võ là hàng khác nó bình dân hơn Ái Linh tên là gì thì quên béng mất. Ái Linh thì ngày xưa làm ở Vincom thì tiện thể ra chứ độ 6-7 năm nay cũng chả đến.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài