Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Hỏi gì đáp nấy ... nếu được
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 31-07-2011, 02:44 AM   #41
Sue
hic hic

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 263

Trót ở khaosan rồi thì có 1 bar trên tầng 2 bên trái cái hàng massage, lên đấy uống và hát với bọn tây, gái gì cũng có, giai càng nhiều, đủ quốc tịch. Muốn lên sàn thì cách đó độ 30m. Đi chơi thì ăn uống với nhảy nhót nhạc nhẽo ngắm gái ngắm giai là hết đêm chứ làm gì nữa nhỉ. Còn đi thăm mấy chùa Phật đứng ngồi nằm thì từ khaosan đi bộ tốt, muốn lên siam với central world thì cứ taxi hoặc bus cực rẻ tiện quá còn gì. Riêng ăn ở khu này thì đúng là đắt.
Sue vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-07-2011, 07:28 PM   #42
saubeoxinh
Chã gái

saubeoxinh's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Trường đào tạo múa lửa
Bài : 2,251
Send a message via MSN to saubeoxinh

À, từ Khao San em bắt taxi lên Central World buổi sáng là 70-80bath, buổi tối là 100-150 bath. Đi Bangkok rồi mới thấy giờ cung bình thường, không như hồi trước thấy cái gì cũng đẹp cũng muốn cắp về.
Old 31-07-2011, 07:34 PM   #43
Phiu
big spender

Phiu's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 2,147

Ui thế không bác nào tư vấn hộ em cái à? Tỉ dụ như em muốn đi bar vào buổi tối thì chỗ nào được hở các bác?
Old 31-07-2011, 07:41 PM   #44
saubeoxinh
Chã gái

saubeoxinh's Avatar

Ô, tùy bác muốn đi bar nào, những bar vui vui bẩn bẩn Tây ba lô với gái Thái bâu thì đường Khao San như nấm luôn. Còn bar ngon sang trọng thì dọc sông Chao Phray (chả biết viết đúng ko) với lại Silom và Sukhumvit thì nhiều lắm ạ.
Old 31-07-2011, 09:39 PM   #45
Haizz
Đại úy

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 824

Em vừa bị block cái thẻ HSBC ở BKK, tí nữa hết đường về quê mẹ, do chủ quan không mang nhiều tiền mặt.
Haizz vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-07-2011, 10:11 PM   #46
Hoabinh
Đại tướng

Hoabinh's Avatar

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 1,814

Bar đẹp ở BKK em thấy cái Route 66 club đẹp mà đông vui, sang trọng, nó ở khu RCA (Royal City Avenue), cứ bảo taxi ra khu RCA là bọn nó biết ấy mà, ra đấy mà ngắm dàn xe 2 cửa của bọn teen Thái. Hoặc bác Phiu ra khu Rachatda Soi-xì (Soi 4) cũng được, ngày xưa bọn em cũng hay ra khu đó chơi vì nó có cả chục cái bar to vật cạnh nhau.
Hoabinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-07-2011, 10:34 PM   #47
ParadiseLost
Thượng sĩ

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 125

Trích dẫn:
Haizz viết:
Em vừa bị block cái thẻ HSBC ở BKK, tí nữa hết đường về quê mẹ, do chủ quan không mang nhiều tiền mặt.
Sao bị block hở bác, bác kể để đợt tới em sang rút kinh nghiệm.
ParadiseLost vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-08-2011, 12:38 AM   #48
saubeoxinh
Chã gái

saubeoxinh's Avatar

Hihi, các bác đi Bangkok tốt nhất mang tiền mặt đi, dùng thẻ credit bên Bangkok hay bị ăn trộm thông tin lắm, thường khi dùng bên Thái xong về Vn hay bị block.
Old 01-08-2011, 09:36 AM   #49
pe2
Đại úy

pe2's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 326

Trích dẫn:
ParadiseLost viết:
Sao bị block hở bác, bác kể để đợt tới em sang rút kinh nghiệm.

Em dùng VCB cũng bị block như bác, suýt chết. Em hỏi thì bảo là Bangkok là khu vực dễ bị ăn cắp CC nên bọn ngân hàng nó lock lại. Bác muốn sử dụng thì trước khi đi báo bọn nó.
pe2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-08-2011, 01:38 PM   #50
dau_dat
in OK i TRUST

dau_dat's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 2,888

Đúng là anh bị đánh cắp (copy) thẻ ở BKK nhưng khả năng lớn là tại duty free sân bay Suvarnabhumi chứ không phải trong mấy siêu thị mình mua sắm. Ở BKK mà không có thẻ thì hơi quê.
Bar ở RCA là nhất, nhưng Phiu nhớn tuổi vào đấy sợ lạc lõng! Muốn xem múa cột an toàn, lịch sự hơn Patpong và Nana thì đến Soi Cowboy (Soi 23), thẳng ga tầu điện ngầm Sukhumvit lên, ga tầu điện nổi Asok xuống. Nhưng cũng phải rắn mặt không thì gái nó đòi lady drink xong nó đòi tiếp short time đấy!

Thế nào mà Sâu béo đi taxi ngày và đêm khác tiền nhau nhỉ? Cứ meter mà trả thôi chứ! Cụ đã nói Khaosan bất tiện mọi phương tiện giao thông mừ!

Quên! Đi bar nào thì cũng nhớ nguyên tắc phòng cháy chữa cháy: nếu quá đông người mà chỉ có một cái cửa vào bé tí thì bỏ đi cho nhanh. Vụ cháy ở RCA cũng can tội lối vào bé tí mà không có cửa thoát nên chả khác gì cháy xưởng giầy ở Hải Phòng.
Old 01-08-2011, 05:24 PM   #51
saubeoxinh
Chã gái

saubeoxinh's Avatar

Công nhận bác dau_dat ạ! Buổi sáng đáng nhẽ em nên đi meter vì nó ko tắc đường còn buổi tối cứ trả giá cho xong chứ buổi tối đi tắc đường lắm, em mà đi cái xe bật meter chắc cũng vỡ mặt.
Cơ bản là dân Thái thích mặc cả, cứ mặc cả xuống một nửa rồi trả lên dần dần, nhiều khi mặc cả một nửa còn thấy hớ. Anyway thì lần này đi thất vọng vô cùng!
Old 01-08-2011, 09:25 PM   #52
Tama
Bói bù lão tiên

Bài : 4,346

Em có lần lạc vào đây, bị nó tính mấy nghìn Baht gì đấy, có phiếu tính tiền ép plastic đàng hoàng, trong đó có mục "Extra Looking", đúng là cờ bạc Thanh Hóa.

Hôm đấy cùn, bảo bố đé.o có tiền. Mỗi ngần này. Nó lấy vậy.

Trích dẫn:
dau_dat viết:
Patpong
Tama vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-08-2011, 06:57 PM   #53
Phiu
big spender

Phiu's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 2,147

Hihi, cám ơn các bác nhiều. Tình hình này chắc em nghe bác Daudat ngồi ở Soi 23 cho lành nhỉ? Ra mấy chỗ kia lại có vụ extra looking nghe có vẻ khó xử quá. Thẻ tín dụng em hỏi rồi, tiêu ở Thái hơi khiếp, nói chung em cứ găm 1 cái credit 1 cái debit, rút xèng tiêu cho lành. Về nó lại khóa thẻ của mình thì đúng là bách nhục.
Old 02-08-2011, 07:10 PM   #54
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Đổi sang thẻ chip đi thì về nó không khóa nữa đâu.
Old 02-08-2011, 09:49 PM   #55
Tama
Bói bù lão tiên

Bài : 4,346

Có đồng chí gì vừa bị khóa thẻ HSBC (kể trên kia) đấy thây. Thẻ HSBC thì là thẻ chip rồi.
Tama vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2011, 11:03 AM   #56
ht_jsc
Công ty cổ phần Hết Tiền

ht_jsc's Avatar

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 598

Nhà em đi thanh niên và có các cụ nên em muốn đi tour cho lành. Vào topic này lại thấy có khi đi tự túc cũng đơn giản. Các bác cho em hỏi:
1, Đi tour thì hiện tại đi Thái tour bọn nào ổn? Sau một hồi tham khảo em đang cân nhắc Viettravel và Red Tour.
2, Nếu đi tự túc thì có phức tạp không? Mục đích nhà em đi chỉ để các cụ thăm quan ngắm cảnh, thanh niên thì mua sắm, ăn uống ngon lành nên em cũng không khoái đi Pattaya theo chương trình tour lắm, chỉ thích ở Bangkok thôi.
ht_jsc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2011, 03:32 PM   #57
quác quác
Á quân Tathy YFF AllStars 2014

Gia nhập: Oct 2006
Bài : 1,139

1. Em không biết.
2. Nếu chỉ đi loanh quanh Bangkok thì tự túc được bác ạ, không có gì là phức tạp cả. Khi đến sân bay thì mua sim (để liên lạc với nhau), đi taxi về khách sạn (rẻ). Khi đến khách sạn rồi muốn đi mua sắm thì đến mấy trung tâm to như là: Central world, Siam, MBK, Chợ giời (em không biết tên là gì...?)...Thích đi ngắm cảnh thì đi taxi tới cung điện chơi..v..v. Buổi tối ngoài đi shopping ra thì đến patpong, đi massage Thái, đi may quần áo (vest ở Bangkok may được và rẻ phết he he..). Ăn uống thì càng không phải lo vì ăn rẻ và nhiều.
Old 05-08-2011, 05:49 PM   #58
saubeoxinh
Chã gái

saubeoxinh's Avatar

1. Đi tour thì giờ bác chỉ chọn giá thôi chứ còn giờ đi tour Thái với Sing thường ghép tour giữa công ty này với kia nên có chung một chất lượng.
2. Bác tự đi thì cũng dễ thôi vì Bangkok có cũng giống như ở SG, cũng chỉ có từng đó điểm, bác chỉ đặt vé và đặt khách sạn, như em nói trước là nếu mục đích là đi shopping với ăn uống thì bác nên chọn khách sạn gần gần mấy khu đó rồi đi bộ hoặc đi phương tiện công cộng cho nó rẻ và không mất thời gian. Đi ngắm cảnh mùa này em nghĩ cũng bất tiện vì như em thấy sáng ra nắng vỡ đầu rồi, đi mấy cái Hoàng Cung với cả chùa chiền vừa nắng vừa nóng.
Old 05-08-2011, 05:53 PM   #59
knd
kít phọt

Gia nhập: Oct 2005
Nơi Cư Ngụ: A ú ớ...
Bài : 533

Bạn sâu béo cho hỏi bạn đổi tiền Baht tại Việt nam ở đâu? Không biết bạn đổi tiền tại Thái là đổi ở đâu? Sân bay hay nơi khác?
knd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2011, 06:05 PM   #60
quác quác
Á quân Tathy YFF AllStars 2014

Gia nhập: Oct 2006
Bài : 1,139

Nếu bác Knd muốn đổi thì mang ít $ lẻ, tới sân bay đổi tạm. Rồi vào Bangkok đổi sau, tỉ giá lợi hơn (đi đuờng sẽ gặp các chỗ exchange).

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài