Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Hỏi gì đáp nấy ... nếu được
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 08-07-2011, 11:55 PM   #1
saubeoxinh
Chã gái

saubeoxinh's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Trường đào tạo múa lửa
Bài : 2,251
Send a message via MSN to saubeoxinh
Default Du lịch Bangkok.

Em đang lên kế hoạch du lịch bụi Bangkok nhân sắp sửa có sale season ( nghe nói là cuối tháng 7 đầu tháng 8). Em có vài câu hỏi mong các bác chia sẻ cùng:
- Em check vé trên Air Asia khoảng 200$/ return ticket, các bác có biết offers nào tốt hơn ko ạ?
- Có bác nào biết khách sạn nào tốt ở đường Khao San Road không ạ? Em đọc thấy bảo có nhiều guesthouse nhưng thấy bảo có những chỗ có bedbugs .
- Em muốn mua một ít đồ trang sức bằng bạc, có thể mua với số lượng lớn thì nên mua ở đâu ở Bangkok ạ? Em thấy có giai khuyên em đi ChiangMai mua bạc nhưng em ngại đi quá, chỉ muốn loanh quanh Bangkok thôi ạ.
- Có bác ở Bangkok tầm cuối tháng 7 đầu tháng 8 thì cho em ké với .
Cám ơn các bác.
Old 09-07-2011, 01:06 AM   #2
Be nice
Trung sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 69

Saubeoxinh cho em ké với ạ . Cuối tháng 9 em với hai đứa bạn cũng định làm chuyến đi bụi sang Bkk, cũng định lập topic y như này, may quá.

Ngoài những thông tin trả lời saubeoxinh phía trên, các bác cho em hỏi luôn về chi phí đi lại ở Bkk, đi từ sân bay về khách sạn (ví dụ bọn em định ở đâu đó quanh Khao San road) là bao nhiêu ạ? Em có đọc mấy bài về tư vấn du lịch Thái ở trên mạng nhưng toàn từ lâu rồi, cái gần nhất cũng tầm tháng 10/2010.

Bọn em ba đứa, ở một phòng khoảng bao nhiêu/ngày ạ?

Em cám ơn ạ
Be nice vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-07-2011, 01:26 AM   #3
Saint
Like a virgin

Saint's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 7,827

Bay Quatar, giá đang rẻ. Ở đâu thì chịu. Ăn uống cực rẻ, nên ra phố Tàu ăn vi cá vỉa hè có $10/nồi đất, ngon và cực rẻ.

The postings on this site are my own and don't necessarily represent my company's positions, strategies or opinions.

"The object of war is not to die for your country but to make the other bastard die for his."
George S. Patton
Saint vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-07-2011, 01:39 AM   #4
Haizz
Đại úy

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 824

Mình đi 29/7 -> 1/8 Sâu béo ké đi Cũng chỉ loanh quanh BKK thôi. Em có mấy đứa bạn Thái nó cứ bảo phải đi xem Pingpong show. Ở đây có bác nào xem chưa . Đứa bạn gái Thái của em nó cứ chối đây đẩy không dẫn em đi xem, mà giai ở đây em không quen đứa nào.
Haizz vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-07-2011, 08:48 AM   #5
quác quác
Á quân Tathy YFF AllStars 2014

Gia nhập: Oct 2006
Bài : 1,139

@B9: Đi từ sân bay về khách sạn thì bác em cứ bắt taxi. Cước phí taxi hồi em đi (2010) thì thấy rẻ. Em đi hơn 60km mà mất đâu khoảng 600-700bath thì phải? Đồ ăn ở BKK thì cực rẻ: ăn ở vỉa hè, an ở quán (bình dân...)
Old 09-07-2011, 10:37 AM   #6
Moody

Moody's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: khi trên trời, lúc dưới đất
Bài : 1,216

Cái Pingpong show của bác Haizz bảo kh biết phải cái show gì mà như ảo thuật không nhỉ? Năm 96 em đi đã có trò này, ngày bé ngây thơ ngồi xem mắt tròn mắt dẹt, xem xong về em nhịn uống coke 1 thời gian.
Moody vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-07-2011, 01:27 PM   #7
mienphi
Liệt sĩ

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 71

Từ sân bay, nếu đi từ 2 người thì nên bắt taxi. Khoảng 300 bạt + phí đường cao tốc (mấy chục, nếu chọn đi đường này) + 50 bạt service cho tụi điều hành taxi (có người mách là lên tầng trên, chỗ làm thủ tục check-in sẽ né được khoản này, nhưng em chưa thử). Nhưng nhớ yêu cầu lái xe chạy theo metter. Tụi nó dạo này tuyền muốn theo deal, cứ 600, 700 bạt chọn gói từ SB

Nếu đi một mình thì xuống tầng dưới đi bus. Giá là 140 bạt/người. Nó có chuyến thẳng tới Khaosan (bến cuối), tụi balo toàn bắt xe này. Tuy nhiên sẽ phải đợi xe hơi lâu nếu xui, nhưng mình đi chơi thì vội gì. Tháng trước em ra phải đợi mất 15 phút. Tuy nhiên lúc em mới ra, hỏi con bé ngồi cạnh sắp có xe chưa. Nó nói là cách đây 30 phút, tụi điều hành xe bảo là 15 phút nữa xe đến :-)

Đi lại trong BKK thì cứ meter taxi mà chạy, cũng rẻ. Muốn thử cảm giác mạnh thì tuktuk hoặc xe ôm (ai yếu tim thì đừng vì xe ôm chạy hơi kinh, em đi 1, 2 lần mà thằng chạy xe toàn hỏi mày có sao không khi xuống xe - chắc tại mặt mình tái quá
mienphi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-07-2011, 03:13 PM   #8
Louise24
Đại úy

Bài : 356

Trích dẫn:
saubeoxinh viết:
Em đang lên kế hoạch du lịch bụi Bangkok nhân sắp sửa có sale season ( nghe nói là cuối tháng 7 đầu tháng 8). Em có vài câu hỏi mong các bác chia sẻ cùng:
- Có bác nào biết khách sạn nào tốt ở đường Khao San Road không ạ? Em đọc thấy
bảo có nhiều guesthouse nhưng thấy bảo có những chỗ có bedbugs .

Muốn xem review về khách sạn bạn saubeoxinh có thể vào www.tripadvisor.com . Trang này có thể check giá luôn, hoặc không sẽ có contact cho mình liên lạc với khách sạn.

Về chuyện di chuyển từ sân bay vào thành phố thì tham khảo ở đây: http://www.bangkokairportonline.com/node/14

Nếu đi từ 2 người trở lên có thể tham khảo gói Free & Easy của VNAirlines (lâu rồi không check, không biết có còn không, nhưng cứ gọi 38.320.320 thử xem).

Còn lại thì ăn uống được, hoa quả phong phú, giá cả cũng không đắt đỏ. Nếu không muốn ăn ngoài đường có thể vào food court của mấy cái shopping centre ăn.
Louise24 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-07-2011, 04:02 PM   #9
kgdc
Thượng sĩ

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 120

Hi, chưa thấy bố vợ anh Xeko vào trả lời nhỉ .

1. Giá vé máy bay thì em thấy 200$/2 chiều thì cũng đâu còn là giá rẻ nhỉ, hay là bây giờ giá cả tăng cao mà em chưa kịp cập nhật , thỉnh thoảng các bạn bay transit ở BKK như Air France, Lusthansa, Quatar, Turkish Airlines, .. có khuyến mại chặng Việt Nam - Thái Lan đấy ạ, giá vé tương đương luôn với máy bay giá rẻ mà vẫn được ăn :P.
2. Đi lại từ sân bay Suvarnabhumi về trung tâm thì có thể đi theo 3-4 cách như sau:
2.1. Tàu điện trên cao, mất khoảng 15-20 phút là vào đến trung tâm, giá vé đâu đó khoảng 90 Baht. Cách này đi thì không bị tắt đường .
2.2. Taxi, có 2 loại limousine taxis và metered taxis. Loại đầu tiên thì đắt khoảng 800-1000Baht, em chưa bao giờ thử nên không rõ chất lượng dịch vụ ra sao . Loại thứ 2 giá khoảng 300-400 Baht, nếu bác ra khỏi cửa check out mà xếp hàng để nhân viên sân bay gọi taxi cho thì mất thêm phí 50 Baht. Để tiết kiệm thì bác đi lên tầng 4 (là tầng mà cuối đợt du lịch bác sẽ phải ghé thăm , là sảnh chờ cho hành khách đi), sau đó cứ ra đường mà vẫy taxi thôi.
2.3. Bus. Em nghĩ nếu đi du lịch bụi (tiết kiệm tối đa ) thì nên đi Bus. Bác em xuống tầng 1, nó có loại bus nội bộ để đưa bác em ra Bến xe Bus, tha hồ mà chọn, con 556 đi Khaosan đấy ạ.
2.4. Bác chủ topic có bạn người Thái (nếu là gái thì PM cho em, giai Thái rất thích gái Việt ) thì nhờ bạn í ra đón.
Hai cái sau thì chịu thua ạ.
kgdc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-07-2011, 12:24 AM   #10
dau_dat
in OK i TRUST

dau_dat's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 2,888

Bố vợ xeko đây
Đổi tiền chừng 2000B ở Hà Trung vì ở sân bay Suvarnabhumi giá không tốt. Sau đó về Khao San đổi tiếp nếu cần. Sim card mua ở sân bay hay về Khao San.

Đi một mình thì mua vé bus về thẳng Khao San Road, 140 Baht (30B/1USD).

Đi hai mình thì đi tàu hỏa City line, mát lạnh mà chỉ có 45 Baht đến ga cuối cùng giữa trung tâm, đừng Express làm gì cho tốn. 45Bx2=90Baht, vác đồ xuống đường, cộng thêm 80Baht taxi nữa là đến Khao San. Rẻ hơn đi bus mà lại nhanh.

Đi ba mình trở lên thì leo lên tầng trên departure rồi đi taxi. Nhớ chui vào thật nhanh không thì cảnh sát phạt bác tài tội dừng quá lâu. 200 Baht về đến giữa Sukhumvit, 300Baht về đến Khao San, thêm 40 Baht cao tốc nếu đi vào lúc tắc đường. Cứ nói "Pay tha nỏn Khao Xản, kha!" nó tưởng mình quen với Thái rồi nên không dám cheat vớ vẩn. Đi một mình buổi tối thì không bắt taxi tầng trên mà nên đi public taxi, chịu mất thêm 50B.

Khách sạn phố Khao San mà sạch sẽ thơm tho, điều hòa chạy vo vo thì cũng 600 Baht đổ lên, ở hai người tính thêm tiền, đắt chả khác gì khu vực khác, chỉ rẻ hơn Sukhumvit thôi. Còn 400B không đến nỗi có bedbugs nhưng không thơm tho lắm. Ở phố song song với Khao San thì đỡ ồn hơn. Khao San đinh tai nhức óc suốt từ 10pm đến 5am, khó mà ngủ.

Khao San chẳng gần tàu điện nổi và tàu điện ngầm nên đi lại khá bất tiện. Chỉ tiện đi sang cung điện, chùa, dạo chơi trên sông và uống bia buổi tối. Đừng đi Tuktuk vì bọn nó hay chở mình đến những hàng ruby, vàng, lụa chém gãy cổ.

Đồ bạc chưa mua bao giờ nhưng có thể ở phố Tàu Yaowarat hàng vàng ken đặc.
Old 10-07-2011, 10:13 PM   #11
saubeoxinh
Chã gái

saubeoxinh's Avatar

Nhà em đi ba mình, có bác nào đi cùng vào tầm cuối tháng thì ghép hội cho vui, PM em nhé.Em vẫn đang hỏi vé thôi vì 200$ thì vẫn còn khá đắt so với em.
@ Bác dau_dat: Em nói cái câu đó xong em tắc tị nếu taxi driver hỏi thêm thì em biết phải làm sao?
Em vừa check vé của Quatar thì tầm 185$/chiều em chọn randomly cuối tháng 7 đó ạ.
Old 10-07-2011, 10:58 PM   #12
Lil'BK
Khách

Bài : n/a

Bạn saubeoxinh có cái list lịch trình ăn chơi nhảy máu ở Bangkok mấy ngày không, cho tớ tham khảo phát.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-07-2011, 11:09 PM   #13
saubeoxinh
Chã gái

saubeoxinh's Avatar

Tớ chả có, đến đó ăn gì thì ăn chơi gì thì chơi.
Old 10-07-2011, 11:40 PM   #14
Texrex
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,818

Bác Đất ơi cho em hỏi một tí với. Từ Bangkok mà đi cái chỗ có cây cầu bắc qua sông Kwai ấy thì có đi về trong ngày được không ạ? Nếu có thì đi thế nào tiện và rẻ nhất ạ
Old 11-07-2011, 12:03 AM   #15
Be nice
Trung sĩ

Bài : 69

Trích dẫn:
saubeoxinh viết:
Tớ chả có, đến đó ăn gì thì ăn chơi gì thì chơi.

Saubeoxinh đi về rồi lại vào đây truyền kinh nghiệm em nghe với nhé . Bọn em cũng đi ba đứa, mà xuất phát từ 3 nước, hẹn gặp nhau ở Bangkok nên không biết dùng Free & Easy của VNA được không, nhưng em thấy bình thường giá của VNA cũng đâu có đắt đâu, rẻ hơn cả $185 của Qatar mà.
Be nice vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-07-2011, 05:17 AM   #16
kgdc
Thượng sĩ

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 120

Trích dẫn:
Texrex viết:
Bác Đất ơi cho em hỏi một tí với. Từ Bangkok mà đi cái chỗ có cây cầu bắc qua sông Kwai ấy thì có đi về trong ngày được không ạ? Nếu có thì đi thế nào tiện và rẻ nhất ạ

Đi được ạ.
Rẻ nhất là bus, ra bến Bus phía đông mà bắt xe đi Kancharaburi, tỉnh này cách BKK khoảng 130km.
kgdc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-07-2011, 04:36 PM   #17
saubeoxinh
Chã gái

saubeoxinh's Avatar

Hôm nay em vừa hỏi Free N easy của Vnair cho 3 ngày 2 đêm giá là 316$, trong khi giá minimum của cái gói đó niêm yết trên Vnair site có 169$, chả lẽ hot season đến mức nó tăng lên gần gấp đôi?
Old 12-07-2011, 08:44 AM   #18
Cú hôi
Đại úy

Gia nhập: May 2006
Nơi Cư Ngụ: Tổ cú
Bài : 347

Trích dẫn:
saubeoxinh viết:
Hôm nay em vừa hỏi Free N easy của Vnair cho 3 ngày 2 đêm giá là 316$, trong khi giá minimum của cái gói đó niêm yết trên Vnair site có 169$, chả lẽ hot season đến mức nó tăng lên gần gấp đôi?

169$ cộng Thuế sân bay (hơn 1 triệu) và một số thứ khác.
Old 12-07-2011, 02:08 PM   #19
saubeoxinh
Chã gái

saubeoxinh's Avatar

Trích dẫn:
Cú hôi viết:
169$ cộng Thuế sân bay (hơn 1 triệu) và một số thứ khác.

Dạ hôm nay hỏi thì hết xuất cho đến cuối năm cơ ạ.
Old 14-07-2011, 02:04 PM   #20
knd
kít phọt

Gia nhập: Oct 2005
Nơi Cư Ngụ: A ú ớ...
Bài : 533

Mình không đi Bangkok nhưng nhân có topic đây xin hỏi luôn các bác.

Đi bus từ Bangkok tới Pattaya đường xá, xe cộ thế nào? Nhà có trẻ con nên sợ cháu nó mệt nếu đi liên tục (tới sân bay rồi đi Pattaya luôn).

Còn nếu ở lại Bangkok 1 đêm thì ngoài xe bus thẳng từ sân bay đi Pattaya, còn có thể bắt bus ở đâu? Có gần trung tâm Bangkok ko?

Chiều về Bangkok từ Pattaya có bus ra thẳng sân bay không? Nếu có thì bắt ở đâu?

Cảm ơn các bác.
knd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài