Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 5 - Thông tấn xã vỉa hè > Quán nước vỉa hè
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 28-05-2011, 10:13 PM   #121
macluv
Suy đồi

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 6,655

Trích dẫn:
Led viết:
Một vài hình ảnh và lời kể của một số bạn trẻ có mặt trên tàu BM 02:
http://www.facebook.com/notes/le-du...150201320888376

Thằng ngu này là thằng nào làm cho PTSC mà phát biểu linh tinh về PVN với lại bán quyền khai thác thế.
macluv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-05-2011, 10:45 PM   #122
BabyXinh
mồm ngậm kứt

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 224

Cám ơn các bác Min/Mod đã không bịt mồm mình, đã không bịt mồm 1 người Việt Nam yêu nước Việt Nam, cho dù những lời trích dẫn của mình từ mồm ông bạn hải quân của mình đã làm 1 số bạn giận dữ. Hôm mình ra Nha Trang, gặp thằng bạn học chung 3 năm cấp 3, hiện đang là sĩ quan hải quân chuyên về huấn luyện, nó bảo thế này : Tàu của ta chạy cạnh tàu nó như chiếc lá tre so với thuyền độc mộc, nhưng ở cự ly gần thì ta hoàn toàn có thể bóp chết nó. Nghe vậy mình khá yên tâm. Hôm đó nó còn bảo thêm : Hải quân bây giờ hơi buồn, vì toàn bọn ăn hại con các cụ bự đi thực tập, phải theo dõi sát sao chứ không chúng nó phá hư máy ( của tàu ) hết.
BabyXinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-05-2011, 10:46 PM   #123
sobis
Thượng sĩ

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 184

Xin phép các bác, Đm khựa cái.
Em nhớ Lãng quá vì dù sao Lãng cũng tâm huyết trong vấn đề bấm phím, và cuồng tín trong ý chống Khựa. Em nói là chống Khựa, vì yếu hơn dĩ nhiên phải chống thằng khỏe hơn, tham hơn. DM đôi lúc nao nao thấy dân mình, không dám nói khôn lỏi, nhưng chắc chắn là liều lỏi.
Tương quan kinh tế quân sự đã rõ, cổ mình đã dưới hầu đầu trảm rồi, bi quan mà nói thì tranh chấp, rền dứ quân sự toàn biên cũng như võ mồm khắp các mặt trận có lẽ cũng sắp thấy màu, và rồi đến lúc mình cũng phải có quyết định cưỡng hay không.
Hy vọng là sau cuộc chiến, vẫn giữ được hào khí Đông A và Bia hơi hà nội.
sobis vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-05-2011, 11:12 PM   #124
thaothucsg
chã

thaothucsg's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: HCM city
Bài : 121

Đoạn này ngắn, em đưa cả lên đây:

Trích dẫn:
Tình hình Biển đông trong hai tháng qua cho thấy những kẻ tự nhận là chủ nhân của “đường lưỡi bò” đang ra sức “quấy rối” các nước khác với mục đích “nắn gân” xem phản ứng mỗi “khổ chủ” như thế nào.

Việc ba tàu gọi là “hải giám” của Trung quốc “quấy rối” tàu khảo sát địa chấn của Việt Nam vào hạ tuần tháng 5 /2011 này không khác gì vụ hai chiếc tàu “hải giám” cùng loại “quấy rối” một chiếc tàu khảo cứu của Philippines vào hạ tuần tháng trước. Chính phủ Philippines đã ra lệnh cho không quân nước này phái ngay hai máy bay đến khu vực xảy ra sự cố, hai chiếc “hải giám” nọ phải bỏ đi. Sau vụ đó, chính phủ Philippines còn đệ đơn kiện UNCLOS .

Một tháng rưỡi sau, kịch bản “quấy rối’ này lại được giở ra với những “miếng” tương tự, và lần này nhắm vào một tàu khảo sát địa chấn của Việt Nam, với một lực lượng đông hơn.

Có thể thấy qua hai hành động liên tiếp một sự thăm dò phản ứng, từ đó sẽ biết có thể “chọc thủng” ở đâu, trong khoảng thời gian bao lâu, sẽ gặp hay không gặp phải phản ứng, và phản ứng, nếu có, sẽ từ đâu, như thế nào, nhanh hay chậm, dứt khoát hay chần chờ hoặc nửa vời, sẽ có phản ứng “dây chuyền” không hay chỉ độc một mình “khổ chủ”… Từ đó, sẽ nhanh chóng ra tay...

Cũng có thể, trong cảnh tranh tối, tranh sáng của một Lybia đang đi đến hồi cáo chung, “thoải mái” vượt xa khuôn khổ hai nghị quyết 1970 và 1973, chẳng bị “ai” khiếu nại cả, như các trường hợp Iran, CHDCND Triều Tiên, một hành động tiên hạ thủ vi cường sẽ được đưa ra trong sự thinh lặng đồng lõa. Nay là lúc cảnh giác, dứt khoát, quyết liệt nhất bằng không sẽ là quá muộn, có ra bờ Biển Đông khóc cũng vô phương...

Nguồn
thaothucsg vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-05-2011, 11:14 PM   #125
nofade
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 1,259

Trích dẫn:
BabyXinh viết:
Cám ơn các bác Min/Mod đã không bịt mồm mình, đã không bịt mồm 1 người Việt Nam yêu nước Việt Nam, cho dù những lời trích dẫn của mình từ mồm ông bạn hải quân của mình đã làm 1 số bạn giận dữ. Hôm mình ra Nha Trang, gặp thằng bạn học chung 3 năm cấp 3, hiện đang là sĩ quan hải quân chuyên về huấn luyện, nó bảo thế này : Tàu của ta chạy cạnh tàu nó như chiếc lá tre so với thuyền độc mộc, nhưng ở cự ly gần thì ta hoàn toàn có thể bóp chết nó. Nghe vậy mình khá yên tâm. Hôm đó nó còn bảo thêm : Hải quân bây giờ hơi buồn, vì toàn bọn ăn hại con các cụ bự đi thực tập, phải theo dõi sát sao chứ không chúng nó phá hư máy ( của tàu ) hết.

Bác babyxinh về hỏi ông bạn sĩ quan Hải quân lại "chuyên về huấn luyện" là xem có cách nào để "an toàn vào đến cự ly gần đủ để xơi tái nó" chứ chém kiểu đó thì khó tin lắm. Đấy quân đội còn có con cháu các cụ đi phá máy thì các bác còn niềm tin không. Cứ nhìn McCann xem, bố với ông là đô đốc 4 sao mà đi lính phải lái máy bay xung trận, chết như chơi chứ cái loại lính kiểng ở VN thì mong cái gì.
nofade vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-05-2011, 11:17 PM   #126
Softcake
Đại úy

Bài : 341

Nhà mình xin off topic vài phút và có vài lời gửi bác Quốc Hưng.

Bác QH thân mến, đọc xong các bài bác viết ở cái topic này, em thấy bác có tài chia rẽ, có tài làm mất lòng người hơn là được lòng người. Mà không thu phục được lòng người thì bác hi vọng gì vào truyền tải cái nhiệt huyết của bác tới được họ. Bác theo Cụ Hồ, Cụ biết thế chắc buồn bác lắm. Hay bác làm cho cả hai phía TQ và VN?
Dù sao em vẫn tin bác là người có tình với Tổ Quốc, em thì trẻ người non dạ, có mở quá lời thì mong cái tình bác có với đất nước nó rộng hơn tầm nhìn của nhà em.

Trả topic lại cho các bạn, mình xếp dép ngồi nghe tiếp.
Old 29-05-2011, 12:01 AM   #127
Hoa Viên
Trung úy

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 277

Trích dẫn:
BabyXinh viết:
Tàu của ta chạy cạnh tàu nó như chiếc lá tre so với thuyền độc mộc, nhưng ở cự ly gần thì ta hoàn toàn có thể bóp chết nó. Nghe vậy mình khá yên tâm. Hôm đó nó còn bảo thêm : Hải quân bây giờ hơi buồn, vì toàn bọn ăn hại con các cụ bự đi thực tập, phải theo dõi sát sao chứ không chúng nó phá hư máy ( của tàu ) hết.

Cái phần chữ màu nâu đỏ của bác Xinh thì éo thể chấp nhận được, vì thực tế chẳng có vụ nào cả. Còn cái dòng chữ bôi xanh thì em tin vì họ hàng em có thằng cháu học hải quân mà khi đầu vào cũng tốn khơ khớ.

Sự kiện vừa rồi theo em là bọn khựa chỉ mang tính răn đe và trả đũa hành động nào đó của VN thôi. Sau đợt này khựa lại tài trợ cho ít USD thì mình ứng xử thế nào nhỉ?
Hoa Viên vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-05-2011, 12:18 AM   #128
Marc
Đại tướng

Marc's Avatar

Bài : 2,896
Send a message via Yahoo to Marc

Chính ra em rất khoái thả vài quả bom vào bọn tầu khựa như cách Mỹ đã từng làm với Nhật nhé, các bác thấy em dã man không?
Old 29-05-2011, 12:23 AM   #129
M16
trật tự phường

M16's Avatar

Gia nhập: Sep 2010
Nơi Cư Ngụ: Nơi con sông Hồng chảy về với biển.
Bài : 671

Quá dã man con ngan luôn. Bố láo, mất dậy là những kẻ cầm quyền, những kẻ đưa ra chính sách. Bác chơi hàng nóng thế thì thiệt hại, đau khổ thuộc về dân lành vô tội. Chủ nghĩa quân phiệt Nhật có tội, chứ dân lành ở Hiro và Naga không có tội. Bác nhớ hộ em thế nhá.
Old 29-05-2011, 12:29 AM   #130
khanh
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
macluv viết:
Trích dẫn:
Led viết:
Một vài hình ảnh và lời kể của một số bạn trẻ có mặt trên tàu BM 02:
http://www.facebook.com/notes/le-du...150201320888376.
Thằng ngu này là thằng nào làm cho PTSC mà phát biểu linh tinh về PVN với lại bán quyền khai thác thế.

Máy mình vào facebook cực kỳ ì ạch nhưng cũng xem được bài tường thuật với ảnh của mấy bạn mặc đồ PTSC Marine trên Bình Minh 02. Có thấy "bán quyền khai thác" gì đâu. Luv chửi bạn ấy ngu gì, quote lại cái xem nào.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-05-2011, 12:51 AM   #131
PARASUCO
Đại tướng

PARASUCO's Avatar

Gia nhập: Jan 2010
Bài : 1,006

Trích dẫn:
Thông tin mới cho anh em yên tâm nè, không anh em lại bảo nước mình không làm gì cả. Nhưng em không thể đưa quá chi tiết vì như thế là lộ bí mật quốc gia. Hôm qua, bộ quốc phòng mới cấp thêm 5 tàu quân sự (không nói rõ là tàu nào, nhưng nghe nói là HQ-??) ra hỗ trợ. Vậy tổng cộng tới 8 tàu bảo vệ chạy xung quanh tàu mẹ. Không hiểu sao phải làm thế vì còn có mấy ngày nữa là hết ca rồi còn gì. Đồng thời một tàu chiến thuộc dạng hiện đại đang trên đường từ Nga về (coi như tổng cộng 2 chiếc thuộc loại này ở Cam Ranh). Em có hỏi, các anh tàu bảo vệ nói, nếu lại thấy chúng nó ở hải phận mình, thì sẽ tấn công, vì theo luật pháp quốc tế mình có quyền như thế trong lãnh hải của mình.

Link đầy đủ : http://www.arowana.com.vn/forum/f24...nuoc-56155.html
PARASUCO vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-05-2011, 12:53 AM   #132
Dah
Thượng sĩ

Dah's Avatar

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 197

Trích dẫn:
cuti` viết:
Nói chung các bạn cứ kiềm chế đi, đừng có húng. Thằng đệ Bắc Hàn nó thi hành chính sách "bên bờ vực chiến tranh" với Nam Hàn, nào là diệt tàu chiến, nã pháo lên đảo có chủ quyền, có dân sinh sống mà Nam Hàn, với thực lực của mình lại có Mẽo hậu thuẫn còn chưa dám ho he gì. Nhìn lại hoàn cảnh của ta trên biển còn thê thảm hơn các bạn Nam Hàn nữa. Cho nên kiềm chế vẫn là quốc sách thôi. Đừng nóng, đừng tuyên bố không ngại chiến tranh. Các bạn mới biết khốc liệt như Serie A thôi chứ làm sao biết được chiến tranh nó trần trụi, hủy diệt như thế nào mà tuyên bố không ngại? Các bạn có lòng yêu nước thì hãy tin vào tầng lớp lãnh đạo. Họ có cái nhìn rộng hơn, nhiều thông tin hơn để ra quyết định... cho nên họ sẽ biết cách chọn phương án tối ưu. Mà các bạn cũng nông dân bỏ con mẹ ra. Đầu óc lúc đe'o nào cũng nghĩ lãnh đạo chỉ biết giữ ghế. Tư duy như vậy thì đến lúc các bạn có ghế các bạn cũng chỉ lo giữ ghế thôi sao? Tư duy nó mà thành hệ thống như thế thì còn hy vọng gì nữa?

Nói chung, nên tin tưởng tuyệt đối ở Đảng, nhà nước và các hải đăng, lãnh đạo. Mọi việc còn lại thì: "Cứ từ từ"

Rất thích bài viết này, dễ hiểu và hợp lý (ít nhất đối với mình)
Dah vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-05-2011, 12:53 AM   #133
leonardo
Đại tướng

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 2,535

Nếu mình mà có vị trí địa lý như Philipin thì mình sẽ hành xử rắn hơn bọn Phi nhiều các bác ạ.

Em chỉ có mong ước nhỏ nhoi là ti vi chiếu ít phim truyền hình TQ thôi, chiếu làm đ' gì lắm thế, tuyên truyền văn hóa hộ chúng nó à. Em từ năm 95 đến bây giờ hình như chỉ xem có 1 phim truyền hình TQ
leonardo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-05-2011, 12:56 AM   #134
Bluesea

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 325

Trích dẫn:
leonardo viết:
Nếu mình mà có vị trí địa lý như Philipin thì mình sẽ hành xử rắn hơn bọn Phi nhiều các bác ạ.

Em chỉ có mong ước nhỏ nhoi là ti vi chiếu ít phim truyền hình TQ thôi, chiếu làm đ' gì lắm thế, tuyên truyền văn hóa hộ chúng nó à. Em từ năm 95 đến bây giờ hình như chỉ xem có 1 phim truyền hình TQ

Em cũng đồng ý với ý kiến của Leo, chiếu làm x gì lắm phim TQ thế. Giờ lịch sử TQ còn được nắm rõ hơn sử Việt.

http://thaogiang2013.blogspot.com
Bluesea vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-05-2011, 01:10 AM   #135
Quốc Hưng
Trưởng ban tuyên huấn

Bài : 5,439

Việt Nam phê phán Mỹ vì trong nhiều chính sách Mỹ quá độc đoán, áp đặt, và coi thường lợi ích các dân tộc khác khi các lợi ích đó không cùng hướng với lợi ích Mỹ.

Mỹ biết rất rõ điều đó, nên họ không quá băn khoăn khi vấp phải các chỉ trích của Việt Nam, bởi các chỉ trích đó hoàn toàn khách quan, và hợp lý, chỉ có điều Mỹ chưa sẵn sàng từ bỏ lối cư xử lâu nay của mình.

Về lợi ích chiến lược ở châu Á, khu vực Đông Nam Á, lợi ích chiến lược của Việt Nam và Mỹ hoàn toàn trùng khớp, vì thế VN sẽ luôn luôn nhận được sự ủng hộ của Mỹ. Đó là thuận lợi hết sức căn bản trong quan hệ quốc tế.

Chiến lược bảo vệ tổ quốc của VN không bao giờ để lệ thuộc, trông chờ vào yếu tố nước ngoài, nhưng việc tạo ra bối cảnh quốc tế thuận lợi luôn là mục tiêu cần đạt được của VN.

Khối ASEAN đang ngày càng trở nên đoàn kết hơn, gắn kết về mặt lợi ích hơn, mạnh hơn, và có vai trò quốc tế lớn hơn. Thế giới, và chính khối ASEAN luôn nhìn nhận vai trò khá lớn của VN trong việc góp phần làm nên thay đổi tích cực đó của ASEAN.

Đi theo đường hướng đó, Indonesia, nước chủ tịch hiện thời của ASEAN đang tích cực củng cố, và phát triển hơn nữa các thành tựu mà khối đã đạt được trong thời gian qua.

Các hoạt động của khối vừa diễn ra ở Indonesia vừa qua, đã chứng minh rõ ràng điều đó. Chắc chắn, duới sự điều phối của nước chủ tịch ASEAN năm 2011, Indonesia, các thành tựu của khối sẽ tiếp tục gặt hái nhiều hơn nữa.

Đóng góp của VN cho khối rất cụ thể, lần trước tôi có giới thiệu về hoạt động giao lưu các sỹ quan trẻ không quân trong khối vừa diễn ra ở VN rất thành công, và đây là thêm một hoạt động thiết thực nữa, vô cùng hiệu quả:

http://www.qdnd.vn/qdndsite/vi-VN/6...35/Default.aspx

Trích dẫn:
“Càng chứng kiến, càng thêm khâm phục”
QĐND - Thứ Bẩy, 28/05/2011, 17:35 (GMT+7)

QĐND Online - “Hôm nay được tận mắt nhìn thấy quy mô, sự phát triển và cả trình độ, đội ngũ quân y Việt Nam, tôi càng thêm khâm phục các bạn”, Trung tá-Bác sĩ Muhammad Hiza Wardy bin Haji Abdul Halim, đoàn Brunei chia sẻ.

Vòng tay hữu nghị của những người đứng đầu quân y các nước ASEAN và Trung tướng Nguyễn Tiến Bình, Giám đốc Học viện Quân y sau khi cùng trồng cây lưu niệm tại Học viện.

Ngày 28-5, các đại biểu tham dự Hội nghị những người đứng đầu quân y các nước ASEAN lần thứ nhất (ACMMC-1) đã đi thăm Học viện Quân y, Bệnh viện 103 và Viện Bỏng Quốc gia.

Sau khi nghe Trung tướng Nguyễn Tiến Bình, Giám đốc Học viện Quân y giới thiệu về quá trình đào tạo-nghiên cứu hoa học và điều trị của Học viện, các đại biểu đều bày tỏ sự khâm phục quân y Việt Nam. Nhiều nước ASEAN cũng có những trường đại học đào tạo bác sĩ và y tá, nhưng có lẽ, duy Việt Nam có một Học viện Quân y quy chuẩn như thế.

Các bạn cũng rất ấn tượng với những thành tựu vượt bậc của Quân y Việt Nam khi được nghe giới thiệu về những ca ghép tạng đầu tiên của Việt Nam (ghép thận-ghép gan-ghép tim) do chính những giáo sư-bác sĩ của Học viện thực hiện.

Trung tướng Nguyễn Tiến Bình khẳng định, tiềm năng hợp tác quân y giữa các nước ASEAN là rất lớn. Hợp tác quân y ASEAN chính là tôn chỉ, sứ mệnh đúng đắn mà sự thành công phụ thuộc vào nỗ lực của trưởng đoàn các nước.
.....

Mai Hương.

Quốc Hưng.

(Còn tiếp).
Quốc Hưng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-05-2011, 01:37 AM   #136
icemain
big fucking mistake

icemain's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Nơi Cư Ngụ: Nhà Nô
Bài : 6,422
Send a message via Yahoo to icemain

Trích dẫn:
Bluesea viết:
Em cũng đồng ý với ý kiến của Leo, chiếu làm x gì lắm phim TQ thế. Giờ lịch sử TQ còn được nắm rõ hơn sử Việt.

Em ủng hộ và đề nghị bọn game nhà mình nên lấy tích Đinh Bộ Lĩnh dẹp loạn 12 sứ quân, Khởi nghĩa Lam Sơn, Anh hùng Áo vải cờ đào chứ không nên để Thiên Long Bát Bộ hay Tam quốc truyền kỳ như hiện nay... Phải cấm cửa các tích game Hán hóa như thế :-( Anh em thuộc làu làu các thể loại Hoa Hùng, Từ Vinh, Trương Giác nhưng hỏi 12 sứ quân là ai thì chắc lại Mr. Tịt
Thế nên,

Dân ta phải biết sử ta
Nếu mà không biết thì tra Google

Ví dụ như các bạn làm game Chiến thắng Điện Biên Phủ dù chịu ảnh hưởng nhiều từ game engine CoD (?!)
http://www.youtube.com/watch?v=LxtusqE3Wj0
icemain vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-05-2011, 01:50 AM   #137
Quốc Hưng
Trưởng ban tuyên huấn

(Tiếp theo).

.....
Thái Lan là nước có truyền thống đầu tư cho quân sự lớn trong khối ASEAN, nhưng lâu nay kinh tế không thực sự phát triển, chính trị trong nước luôn bất ổn, việc đầu tư cho quân sự do đó bị sao nhãng.

Tình hình chung về đầu tư cho quân sự trong khối cũng tương tự như vậy.

Sau vụ mua sắm rất quyết liệt của VN, một lúc 06 tàu ngầm kilo, gần 20 chiếc SU 30MK2, gần như cả khối ASEAN đã bừng tỉnh trước sự đình trệ đầu tư cho quân sự lâu nay của khối, tình trạng yếm thế, e dè trước TQ của khối.

Ngoại trừ duy nhất một sự phản đối lạc lõng của tờ The Nation, Thái Lan đối với vụ mua sắm vũ khí của VN (chính tờ báo này cũng dừng ngay sự phản đối sau độc nhất một bài sai lầm đó), dư luận cả khối đều thấy đó là việc làm cần thiết không chỉ đối với riêng VN trước mối đe dọa về an ninh ngày càng lớn đến từ TQ.

Làn sóng mua sắm vũ khí, tăng cường năng lực phòng thủ quốc gia trong khối đã được kích hoạt. Hàng loạt kế hoạch mua sắm vũ khí trong khối đã được hình thành liên tục ở Indonesia, Philippines, Malaysia, Thái Lan, ...

Đó là một sự tăng cường sức mạnh vô cùng ngoạn mục trong khối ASEAN.

Quốc Hưng.

(Còn tiếp).
Old 29-05-2011, 01:50 AM   #138
tinhtiendiemoi
Trung úy

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 247

Trích dẫn:
Quốc Hưng viết:
Bố con chó cái ngu xuẩn này, nhân sự cấp cao nào bầu lúc này, hả.

Quốc Hưng.

Chỉ 1 bất đồng nho nhỏ cũng đủ để mày gọi người khác là chó sao kể cả đó là đồng bào của mày
Rồi sau đó mày đòi hỏi bọn Khựa bẩn phải tôn trọng abc xyz của Việt Nam
Mày bị làm sao vậy
tinhtiendiemoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-05-2011, 01:56 AM   #139
Quốc Hưng
Trưởng ban tuyên huấn

Tinhtiendiemoi, con chó lạc loài ngu xuẩn này từ đâu nhảy vô xem phim khúc cuối thế mậy. Ai dậy mày cái lối xem phim ngu xuẩn đó hả.

Cút.

Quốc Hưng.
Old 29-05-2011, 02:01 AM   #140
M16
trật tự phường

M16's Avatar

Gia nhập: Sep 2010
Nơi Cư Ngụ: Nơi con sông Hồng chảy về với biển.
Bài : 671

Mu thắng thì đồng chí Tính tiền sẽ bị Bass treo, Barca thắng thì sẽ bị Gù treo. Còn X Trâu tối nay mà không xem bóng thì tính tiền sẽ bị treo trước 12 giờ trưa mai, đấy là em dự thế

Bác Hưng đi họp về muộn thế mà vẫn tận tình viết nghị quyết cho anh em chờ bóng được xem là vô cùng đáng quý. Em chỉ nghiêm túc nhắc nhở bác Hưng là bác không còn dùng nick TA nữa, thì bác cũng không nên mắng các bạn theo phong cách TA nữa. Không thì lợi bất cập hại bác ạ.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài