Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 12-04-2010, 10:09 PM   #101
rusruby
Thượng sĩ

Gia nhập: Aug 2006
Nơi Cư Ngụ: [small island]
Bài : 124

Cac chi em cho em hoi da bi mun thi nen dung sua rua mat gi va kem gi tot voi a. Em dang o uk, da thuoc loai hon hop vung chu T dau con cho khac kho, hoi da.y thi va o VN thi khong he bi mun, chang hieu sao cu sang ben nay la mun moc o hai ben canh ma', sau do.t mua dong lanh thi cang nhieu. Di kham thi bac si cho cai' lotion kieu roller dung cung do~ chut nhung ma de lai vet tham. Em van dung cai tea tree oil cua bon body shop lau nay vi rua xong thay cung mat me nhung co ve tinh hinh nay thi phai thay doi nen chay len day mong cac chi em tu van ho em a

Ps em xin loi may nay khong co tieng viet.
Old 12-04-2010, 10:18 PM   #102
lifegoeson
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2005
Nơi Cư Ngụ: US
Bài : 1,350

Rusruby nên giặt áo gối thử xem, có thể cũng là 1 lý do nên có mụn . Đổi sang xài thứ khác đi, đừng dùng Tea Tree oil. Cái đó mình hồi cũng mua thử, xài vài lần không nhớ vì lý do gì mà không xài tiếp nữa, nhưng chắc là vì nó không tốt. Mình cũng da nhờn, combination.
Old 12-04-2010, 11:09 PM   #103
rusruby
Thượng sĩ

Trước em cũng nghĩ mình lười giặt vỏ chăn gối nên bị thế, nên cũng chăm chỉ thay suốt mà cũng không ăn thua gì ạ. Em để ý thấy cứ về nhà là chẳng có mụn, còn sang là lại thế, đợt xmas đi chơi gần tháng về chắc bão tuyết cộng ăn uống vớ vẩn nên mụn khủng khiếp mới đi khám. Em thấy cái tea tree đó mát mát nên thích dùng, còn cũng dùng mấy cái sữa rửa mặt có hạt nhè nhẹ của johnson cho sạch buổi tối. Khổ, cơ bản da em trước giờ chẳng bị sao nên em cũng chẳng để ý chăm chút mấy, tự nhiên dạo này khốn khổ vì mụn quá thể. Có chị em nào có kinh nghiệm sữa rửa mặt hay kem dưỡng với kem mờ vết thâm chỉ giúp em ạ
Old 12-04-2010, 11:25 PM   #104
lifegoeson
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2005
Nơi Cư Ngụ: US
Bài : 1,350

Em mua Aveeno loại có hạt, scrub ấy, xài xem. Loại này tẩy da mặt cũng mạnh lắm, có thể làm mờ vết thâm. Thằng em ở nhà có dạo lấy của chị xài, không hiểu sao một dạo nhìn lại da mặt nó trắng hẳn ra, tại nó xài mỗi ngày . Mà da body thì nâu, nên nhìn kỳ. Một tuần dùng 1, 2 lần thôi.
Old 12-04-2010, 11:32 PM   #105
rusruby
Thượng sĩ

Thế để mai em chạy đi kiếm ngay, em cám ơn
Old 13-04-2010, 01:39 AM   #106
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 2,057

Kinh nghiệm của em là nếu da hỗn hợp và dùng scrubs thì chỉ nên dùng ở phần da dầu thôi. Mặc dù da dầu nhưng đừng ngại bôi moisturizer (loại oil free), vì khi dùng scrubs nó thường scrub cả lớp bảo vệ da hàng ngày của mình, nên phải bôi moisturizer cho balance lại. Vết thâm sau khi mụn thì có thể dùng brightening serum để nó phai nhanh hơn.

Em cũng ko recommend dùng đồ của bọn The Body Shop cho mặt, vì bọn đấy chuyên lotion, nến, mùi hương thôi.
Old 13-04-2010, 05:01 AM   #107
Bạch Ngọc Hoa
less is more

Bạch Ngọc Hoa's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: nơi bình minh thức dậy
Bài : 1,778

Đồ TBS cho mặt nhiều cái tốt chứ. Hãng nào cũng hợp hay không thôi. Chị mua cái tea tree cho mấy đứa nhỏ dùng thì đỡ mụn lắm, cái dòng đó cũng được khen nhiều phết mà
Em rusruby thử bôi mấy loại kem thật nhẹ, không hương liệu và oil free coi. Vì da em như thế có lẽ cũng nhạy cảm quá nên khí hậu khắc nghiệt là mụn. Chị cũng ở UK, da ở VN chả sao mà sang đây những ngày rét quá da vừa căng vừa đỏ, rửa nước ấm thôi cũng xót gần chết.
Birds, please help me send him a few words
Hey, that person who is traveling in a distant land
do you still remember the person who sits and watches the wings on the sky?
How come I still don't see you ...
Bạch Ngọc Hoa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-04-2010, 10:11 AM   #108
lechoice
Đại úy

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 741

Đồ Thebodyshop em cũng chỉ toàn dùng body lotion và shower lines. Nhưng riêng son chống nẻ Vitamin E của bọn này thì em dùng rất thích.
lechoice vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-04-2010, 12:07 PM   #109
hoadongtien
Binh nhì

Gia nhập: Jan 2008
Nơi Cư Ngụ: iem o meo vac
Bài : 29

Có chị nào dùng Keep LS của Menard không ạ? Em đang tính dùng 1 bộ cả dưỡng và massage tuần 1 lần ở Trung hòa nhân chính nhưng ko biết hiệu quả thế nào? Tư vấn cho em với ạ!
hoadongtien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-04-2010, 01:19 AM   #110
Victoria
..secret..

Victoria's Avatar

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 589

To Rusruby: Đôi khi không hợp nước cũng bị mụn bạn à. Thêm nữa là bạn để ý lại chế độ ăn uống xem sao ? Nước uống đủ không ?
Old 18-04-2010, 06:18 AM   #111
rusruby
Thượng sĩ

Em cám ơn các chị tư vấn. Em cũng không rõ lý do bị mụn nên thực ra cũng chỉ mò mò kiếm sữa rửa mặt với kem kiếc, nhưng đúng là em ăn uống thuộc loại động vật ăn thịt, giờ giấc cũng từa lưa, thức khuya, ít uống nước... mà bên này đúng là vừa khô nước lại không như ở nhà nên cứ đợt nào mới sang thì tóc em rụng rất ghê chứ không chỉ riêng da dẻ có vấn đề. Tại em ỷ lại nghĩ da mình lành lành nên cũng chẳng để ý gì lắm Chắc da dẻ biểu tình thế này thì từ nay phải cố thay đổi thôi ..

Chị Bạch dùng cream loại gì recommend cho em với ạ ^^
Old 18-04-2010, 06:49 AM   #112
Bạch Ngọc Hoa
less is more

Bạch Ngọc Hoa's Avatar

Uống ít nước da nó không thải độc tốt cũng dễ mụn hơn đấy. Chị là dạng đồ ngọt+cay+béo ăn nhiều kinh luôn, nhưng 1 ngày đủ 3l nước. Nước là trà hoặc sữa thôi chứ không bao giờ uống coke và đồ có cồn.
Kem thì em dùng thử mấy cái này coi sao:
http://uk.clarins.com/webapp/wcs/st...153_44058_30103
Cái này nhẹ, thấm nhanh và kiềm dầu khá tốt. Đồ bọn này nói chung lành, chị thấy chưa ai kêu bị dị ứng hay mụn cả. Da chị cũng nhạy cảm lắm mà dùng được thì chắc em cũng ok thôi.
http://www.origins.co.uk/templates/...CT_ID=PROD97093
Cái này chị dùng được nửa tháng nay, khá ổn. Nó dưỡng ẩm tốt và cũng kiềm dầu. Ở UK dùng cái này mùa này có lẽ ổn. Hãng này nhiều nơi có, em ra cửa hàng xin thử sample bôi coi ổn không thì mua.
Chị già rồi ngoài mấy cái kem chống dầu dạo này còn mua một đống kem chống nhăn cơ. Cũng sợ già nhưng kem chống nhăn cái nào cũng hơi nhờn nhờn.
À mà vừa check chị có 2299 points trong cái thẻ Boots. Công nhận mình mua lắm đồ ba lăng nhăng thật
Old 27-04-2010, 06:22 PM   #113
Forget Me Not
Đại úy

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 374

Trích dẫn:
Forget Me Not viết:
Các tình yêu tư vấn giúp mình với. Mình đang cần một kem dưỡng ngày đáp ứng được các yếu tố sau:
- Không gây nhờn (vì da dầu)
- Có độ chống nắng cao (SPF25-30)
- Có thể dùng làm kem nền sau đó đánh phấn luôn

Thì nên mua loại gì nhỉ? Tớ đã thử qua vài loại nhưng có cái thì quá ẩm cho mùa hè, cái thì độ chống nắng chỉ được khoảng 10-15 thôi.

Đừng advise tớ mua kem chống nắng for face nhé. Tớ đã dùng thử của shiseido nhưng cảm thấy bí lắm, da mặt cứ như lấy cao su bịt lại ấy.

Tớ hỏi cái này ở trang trước nhưng chắc là cuối trang nên chả thấy ai ỏ ê đến tớ.

Tớ lại bê lên đây hỏi lại. Nếu có loại kem chống nắng nào mà không bí như của Shiseido và có thể dùng làm kem nền được thì cả nhà advise tớ nhé. Clinique, Clarins, Dermalogica...., tớ chưa dùng qua bao giờ. Trước đến giờ chỉ suốt ngày Shiseido và Kanebo thôi.
Forget Me Not vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2010, 11:54 PM   #114
Nhép
Trung sĩ

Gia nhập: May 2009
Bài : 95

Chị Forget Me Not ra Clarins hỏi cái loại kem chống nắng dùng cho da nhạy cảm (dùng được cho cả em bé, trên tube có in hình em bé luôn ), SPF 30, em đang dùng thấy rất ổn, tube 125ml to đùng, trước em cũng dùng shiseido nhưng giờ kết cái này hơn nhiều.
Old 28-04-2010, 10:04 AM   #115
Forget Me Not
Đại úy

Trích dẫn:
Nhép viết:
Chị Forget Me Not ra Clarins hỏi cái loại kem chống nắng dùng cho da nhạy cảm (dùng được cho cả em bé, trên tube có in hình em bé luôn ), SPF 30, em đang dùng thấy rất ổn, tube 125ml to đùng, trước em cũng dùng shiseido nhưng giờ kết cái này hơn nhiều.

Giá rổ thế nào Nhép ơi? SPF30 thì vẫn hơi thấp nhỉ vì da tớ thuộc hàng bắt nắng tốt. Hình như Clinique có SPF40 nhưng không biết dùng thế nào.
Old 28-04-2010, 10:58 AM   #116
Bông145
Đại úy

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 379

Tớ thấy Clarins UV Plus SPF 40 rất tốt. Hôm nọ vừa thấy Vincom lại nhập về bán, KCN này mỏng, nhẹ, bây giờ ra 2 loại, có loại chống náng bt, có loại làm base được. Giá như nhau khoảng 800K. Dùng tốt mà thấm nhanh lắm. Highly Recommend.
Bông145 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-04-2010, 11:38 AM   #117
Nhép
Trung sĩ

Gia nhập: May 2009
Bài : 95

@Forget Me Not: rẻ lắm chị ơi em vừa mua parkson tuần trước, giá chưa đến 500k, em quăng cái hộp mất rồi nhưng nhớ ko nhầm là khoảng 485k ạ
Cái chị Bông recommend thì em chưa dùng, nhưng nhìn chung đồ Clarins lành tính, giá vừa phải, mùi thì rất là dễ chịu.
Old 29-04-2010, 02:56 PM   #118
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 2,057

Chống nắng em thích nhất vẫn là cái này: http://peterthomasroth.com/p-98-ins...ral-spf-30.aspx
Không như các kem chống nắng khác là phải đợi 30 phút mới có tác dụng thì em này có tác dụng ngay, tiện lợi, rất nhẹ ko có cảm giác gì dùng sunscreen, và thích nhất là em này bôi bên trên makeup chứ ko phải bên dưới makeup.
Old 29-04-2010, 03:39 PM   #119
Bạch Ngọc Hoa
less is more

Bạch Ngọc Hoa's Avatar

Mèo có vẻ nghiện bọn này nhỉ. Chỗ chị không có, chị dùng lancome thôi. Thấy cũng bình thường, không có gì đặc sắc. Mọi người bảo muốn biết kem tốt thật hay không có khi phải ra biển 1 bữa thử kem
Old 29-04-2010, 03:43 PM   #120
Forget Me Not
Đại úy

Cái của em mèo không có ở VN ạ.

Báo cáo kết quả: Mình đã mua Clarins SPF 30 để dùng cho thằng cu con và Clinique SPF40 để dùng cho mình. Clinique thì hơn 800K cho 30ml. Lên cơn hâm nên mua 2 cái 1 lúc để còn so sánh.

Bây giờ mình lại hỏi tiếp: Da mình đang lão hóa với tốc độ chóng mặt, lỗ chân lông to (do dùng phấn nhiều) và tàn nhang chi chít, chắc hậu quả của việc kính râm không che được hết gò má thì mình phải dùng gì? Thông thường mình thấy kem làm nhỏ lỗ chân lông là 1 loại và kem giảm nám là 1 loại khác, chả nhẽ hôm nay dùng loại này rồi ngày mai lại dùng loại khác à?

Cái này thì nhờ mèo con tư vấn giúp nhé. Em gái chị tháng 5 này sang Anh, có thể mua được đồ ở nước ngoài.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài