Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 30-01-2010, 05:03 AM   #61
saubeoxinh
Chã gái

saubeoxinh's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Trường đào tạo múa lửa
Bài : 2,251
Send a message via MSN to saubeoxinh

Tớ quán triệt tư tưởng nên hôm nay đã đi sắm một bộ Lancaster (đang sale)phù hợp với da tớ. Chả hiểu mắt nhắm mắt mở thế nào tớ vớ phải cái loại sữa rửa mặt cái kiểu ko phải rửa bằng nước đâu, mà dùng bông tẩy trang để rửa. Cái loại đó khác có khác gì loại rửa bằng nước ko? Tớ vẫn cứ nghĩ rửa bằng nước thì sạch hơn.
À, tớ là Sâu.
Old 30-01-2010, 10:07 AM   #62
DTNA
Trung sĩ

Gia nhập: Sep 2007
Bài : 93

Có bạn nào hiện đang ở JP không, cho mình hỏi nhờ với!
Chả là da mình hiện nay cũng rất nhiều mụn đầu đen, nhiều dầu, mình đang định mua một bộ duỡng da về dùng để cải thiện tình hình. Nhưng tiếng Nhật của mình mới sang nên còn bập bẹ, vào drug store thì hàng hóa hoa cả mắt. Thế nên hôm nào đi học về cũng ghé vào nhưng rồi lại âm thầm đi ra vì không biết mô tê gì cả!
Bạn nào ở JP thì tư vấn cho mình nhãn hiệu, dòng sản phẩm (có link nữa thì tốt quá) hộ mình với nhé! Mình cảm ơn trước!
DTNA vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-02-2010, 11:14 PM   #63
Valerie
Trung úy

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 240

Các chị cho em hỏi, việc nhổ lông mi bị "xệ mắt" hay là gì đó là có cơ sở không? Tự nhiên dạo này em được nghe nhiều về cái nhổ-xệ này thế.
Valerie vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-02-2010, 09:18 AM   #64
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 2,057

Nhổ lông mày hay lông mi ạ? Em chỉ muốn lông mi mọc dài hơn thôi, chứ chưa nhổ bao giờ Nhưng nhổ lông mày bị xệ mí thì có thể, vì nếu ko dùng 1 tay giữ ở da, thì mỗi lần nhổ 1 sợi là như kéo mí mình xuống 1 lần, mà làm thế bao nhiêu lần chắc cũng hại da.
Em ko biết ở VN có dịch vụ wax không, nhưng em ở đây thường wax lông mày, chỉ kéo 1 lần là xong thôi, mà wax xong da ko bị thâm như nhổ bằng nhíp.
Old 16-02-2010, 01:11 PM   #65
Sấu
Binh nhì

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 19

Trích dẫn:
Valerie viết:
Các chị cho em hỏi, việc nhổ lông mi bị "xệ mắt" hay là gì đó là có cơ sở không? Tự nhiên dạo này em được nghe nhiều về cái nhổ-xệ này thế.

Chắc bạn muốn hỏi về lông mày, chứ mình cũng chưa nghe ai nói nhổ lông mi bao giờ.

Cái này thì hoàn toàn có cơ sở, và tương đối chính xác, bởi trong quá trình nhổ, phần da ở chân lông mày cũng bị kéo căng ra, việc lặp đi lặp lại thường xuyên sẽ dẫn tới việc da ở phần đó bị xệ, sẽ khiến mí mắt của mình như bị xưng (bụp mí).

Nếu lông mày bạn mọc không gọn gàng, thay vì nhổ bạn có thể wax, mình thì toàn dùng dao cạo, vừa nhanh lại không đau như cách dùng nhíp nhổ từng sợi, lại tránh được nguy cơ xệ da, bạn thử xem
Old 16-02-2010, 06:05 PM   #66
Valerie
Trung úy

Tớ nhầm thật, may các gái phát hiện, nhổ lông mày chứ lông mi tớ cũng chỉ mong cho nó dài ra Hay là cắt lông mi như kiểu bọn trẻ con babies nhỉ không biết nó có mọc lại không hihi

Tớ không cạo được vì cơ thể tớ lông đâu cũng thế, sợi rất to và dày, tóc thì thích chứ các chỗ khác thì... Cạo xong lấm chấm đen

Em Mèo đi wax hay wax ở nhà thế, ở đây chị cũng chẳng dám đi đâu, đến đi cắt tóc còn lười (và tiếc :">) nữa là...
Old 17-02-2010, 12:46 AM   #67
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Em kết hợp cả 2 chị ạ. Đi ra ngoài wax để lấy dáng, rồi sau đó tự wax theo dáng đấy. Đến khi dáng ko còn rõ nữa thì lại ra ngoài wax. Wax lông mày có cái cream wax của bọn GiGi rất tốt, underarm thì dùng cái hardwax.
Old 27-02-2010, 03:30 AM   #68
blacktuylip
Trung sĩ

Bài : 82

Tớ hỏi Victoria chút, đằng ấy dùng kem chống nắng j đấy, vì da tớ cũng thuộc dạng cực kì dễ bắt nắng, tớ có mấy cái nám trên gò má, ko biết có fải là hậu quả của nó ko nữa
blacktuylip vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-03-2010, 08:39 PM   #69
Victoria
..secret..

Victoria's Avatar

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 589

To Blacktuylip: tớ dùng Neutrogena Suncreen SPF 55 ấy à. Tớ vẫn hay mua trên web drugstore không thì ngoài Rite Aid cũng có đấy. Giá khoảng $8 hay $9 thôi. Ngon bổ rẻ. Mùa hè ấy mua thêm lọ phun nữa cho cơ thể là ổn.
Old 03-03-2010, 02:25 AM   #70
blacktuylip
Trung sĩ

Bài : 82

Thanks nàng nhé , tớ xem mấy cách trị nám thấy phức tạp quá huhu, thôi đành dùng suncreen trước and hope to God là nó đỡ vậy
blacktuylip vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-03-2010, 09:29 AM   #71
Chun
Đại úy

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 649

Update với Mèo con và các bạn là cái lip treatment của Derma trước chỉ bán kèm trong kit giờ bán lẻ với giá $7.5 rồi nhé! Các gái thử đi, thích lắm!
Chun vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-03-2010, 06:16 AM   #72
wolke
gái Đông Âu dở hơi biết bơi

wolke's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: chuồng gà
Bài : 1,235

Các chị cho em hỏi đã chị nào dùng thử em này chưa? Em nó có ngon lành như quảng cảo không nhỉ? Em đang tìm mấy sản phẩm làm sáng da, da em đã không trắng trẻo gì lại phải cái tội hay thức khuya, nên giờ xỉn quả, hôm nọ nhìn vào gương thấy phải cải tổ từ trong ra ngoài chứ không thì chết.
Old 17-03-2010, 10:22 AM   #73
nope
Thượng sĩ

Gia nhập: Feb 2006
Nơi Cư Ngụ: Hoóc Bò Tó
Bài : 131

Các chị cho em hỏi nhờ xíu, sao em dùng kem chống nắng mà cảm giác thấy da còn đen hơn khi không sử dụng đó. Vậy là sao ta?
nope vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2010, 10:53 PM   #74
Victoria
..secret..

Victoria's Avatar

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 589

Nope ơi, thế Nope bôi kem chống nắng rồi ở ngoài nắng bao lâu mới tiếp tục bôi tiếp ? Cạy kem chống nắng, Nope có phơi mặt ác liệt ko ? ....hihihi
Old 19-03-2010, 03:56 PM   #75
pinkaholic
Thượng sĩ

Bài : 156

Trích dẫn:
conmeocon viết:
Em kết hợp cả 2 chị ạ. Đi ra ngoài wax để lấy dáng, rồi sau đó tự wax theo dáng đấy. Đến khi dáng ko còn rõ nữa thì lại ra ngoài wax. Wax lông mày có cái cream wax của bọn GiGi rất tốt, underarm thì dùng cái hardwax.

Bạn Mèo ơi tớ hỏi tí, tớ đang dùng Philosophy hope in jar/tube nhưng mùa này thì ok lắm, mùa hè có nhờn ko hả bạn Mèo ( da tớ là normal combi). Thank bạn Mèo :B<< :B<< :B<<
pinkaholic vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-03-2010, 04:16 PM   #76
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Cái này em ko rõ vì bên em lạnh và khô quanh năm. Nhưng em biết dùng Mineral makeup (Bare Escentuals, Philosophy Supernatural,....) mùa hè khá ổn, vì nó hút dầu và ko tạo cảm giác có phấn gì cả (các loại phấn khác bình thường có thể tốt, nhưng lúc nắng nóng lại có cảm giác greasy). Em hàng ngày thường chỉ bôi moisturizer và mineral makeup thôi, vì biết là cả 2 cái đều ko hại da, ngày trước em cực ghét mineral makeup vì nó greasy, nhưng sau phát hiện có cái Supernatural của Philosophy bôi khá là tiện. Ngoài ra trời nắng quá em thường bôi thêm cả mineral sunscreen của Peter Thomas Roth nữa, cũng là mineral nên ko hại da, chống nắng ngay lập tức (1 số loại chống nắng có tác dụng 30 phút sau khi bôi), apply khá tiện.
Old 20-03-2010, 02:50 PM   #77
pinkaholic
Thượng sĩ

Bài : 156

Trích dẫn:
conmeocon viết:
Cái này em ko rõ vì bên em lạnh và khô quanh năm. Nhưng em biết dùng Mineral makeup (Bare Escentuals, Philosophy Supernatural,....) mùa hè khá ổn, vì nó hút dầu và ko tạo cảm giác có phấn gì cả (các loại phấn khác bình thường có thể tốt, nhưng lúc nắng nóng lại có cảm giác greasy). Em hàng ngày thường chỉ bôi moisturizer và mineral makeup thôi, vì biết là cả 2 cái đều ko hại da, ngày trước em cực ghét mineral makeup vì nó greasy, nhưng sau phát hiện có cái Supernatural của Philosophy bôi khá là tiện. Ngoài ra trời nắng quá em thường bôi thêm cả mineral sunscreen của Peter Thomas Roth nữa, cũng là mineral nên ko hại da, chống nắng ngay lập tức (1 số loại chống nắng có tác dụng 30 phút sau khi bôi), apply khá tiện.

Nàng ơi tớ dùng bare mineral lâu phết rùi nhưng ý tớ là cái Philo mà tớ dùng mùa hè thì có bị nhờn ko thế chứ thời tiết này thì ưng em ý lắm
pinkaholic vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-03-2010, 02:58 PM   #78
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Em ko rõ vì bên em ko nóng ẩm như ở VN
Old 27-03-2010, 02:39 PM   #79
Cốm còi
Đại tướng

Cốm còi's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 1,720

Các tình yêu cho tớ hỏi nhờ cái này là sữa rửa mặt hay là tẩy trang ạ. Vì tớ đã lôi ra rửa mặt hết 1 lọ y chang thế này (chữ bằng tiếng Anh, vứt lọ đi rồi) mà bà bán hàng cứ khăng khăng với mình đây là sữa tẩy trang, tra từ điển là cleansing milk nhưng mà mình ngố cũng chẳng hiểu là thế nào nữa. Cám ơn các bạn trước nhé!

Cốm còi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-03-2010, 02:33 AM   #80
Valerie
Trung úy

Sữa rửa mặt chị ạ. 202020
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài