Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 28-03-2009, 12:22 PM   #81
chicken
Khách

Bài : n/a

Em có ông bạn sẽ đến HN chơi 4 ngày. Muốn nhân dịp này may 1 vài bộ suit. Không biết thời gian như vậy có kịp không bác bác nhỉ? Nhờ các bác giới thiệu giúp 1-2 nơi có thể cung cấp dịch vụ tốt & nhanh với
Cám ơn các bác nhiều.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-03-2009, 12:32 PM   #82
Tama
Bói bù lão tiên

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 4,346

Gấp thế có thể Cao (0913579597) làm được. Còn nếu thời gian rộng dài mình highly recommend Cao Minh.
Tama vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-03-2009, 12:46 PM   #83
chicken
Khách

Cám ơn bác Tama,
Bác có địa chỉ không ạ? Bác Cao này có nói được tiếng Anh không bác nhỉ?
Old 28-03-2009, 02:17 PM   #84
chicken
Khách

Em cần cả địa chỉ may áo sơ mi nữa các bác ạ. Bác nào có chỗ may tốt ở gần phố Hàng Cót cho em xin luôn nhé
Old 28-03-2009, 02:44 PM   #85
Tama
Bói bù lão tiên

Nhà may Cao ở Lê Văn Hưu, bạn Cao may cho tây cũng nhiều nên nói được tiếng Anh cơ bản khi đo và thử, không cần phiên dịch. Quan trọng nhất là bạn ấy đúng hẹn.

May áo sơ mi thì lại càng khuyến nghị ra Cao Minh. Chất lượng may sẽ làm các bạn bất ngờ.
Old 29-03-2009, 02:29 AM   #86
dau_dat
in OK i TRUST

dau_dat's Avatar

Bài : 2,888

Anh may sơ mi Cao Minh hồi còn ở Trần Hưng Đạo. Chất lượng kém, thùa khuyết rất ẩu, giới thiệu vải cho khách toàn khuyến cáo loại hàng mỏng dính, ít cotton mà chơi 500k một cái áo. May thì 2 tuần mới xong cái sơ mi không hiểu nó còn làm được việc gì to tát nữa. Bây giờ cần may gì thì mua cái vé sang Bangkok, đo xong ra uống cốc bia quay vào fitting, 9 giờ sau xong bộ complete và mấy đôi sơ mi đem đến tận khách sạn. Vải ngon lành, may thẳng tắp. Giá thì vẫn 350k VND/sơ mi, 600k/quần, 99USD/complete 1 quần. Tiếng Anh thì chuẩn hơn cả mình!
Edit: có lẽ vì mình đến Cao Minh bằng xe 82, còn sang Bangkok đi bộ đến cửa hàng nên đối xử khác nhau?
Old 29-03-2009, 11:56 AM   #87
Tama
Bói bù lão tiên

Chắc tại bác may lâu rồi, giờ nó may khá, lâu lấy chắc có lẽ vì chỉ đo ở ngoài này rồi chuyển phát nhanh vào HCMC để may. Mấy chú em em toàn mặc sơ mi Pierre Cardin hoặc tương tự, bét nhất cũng An phước etc. thế mà may một lần bảo thôi từ giờ em may thôi anh ạ.

Bác cho địa chỉ cửa hàng may ở Bangkok đi.
Old 30-03-2009, 12:31 AM   #88
dau_dat
in OK i TRUST

dau_dat's Avatar

Tama: dọc Sukhumvit có rất nhiều hàng. Anh đã từng may một tiệm ở số 1, đầu Soi 15, St. Marco. Hiệu nữa ở trong Soi 13 quên tên. Toàn dân Ấn. Mặc cả down ~10%, hỏi xem trả cash có giảm tiếp 3% so với quẹt Visa không (nhưng quẹt vẫn tiện hơn!). Quên hôm đó không hỏi hóa đơn VAT refund nhưng hình như dịch vụ không được refund!
Old 30-03-2009, 12:32 AM   #89
JW
Khách

Bác đầu đất cho em xin cái địa chỉ may suit ở Bangkok cái, em sắp sang rồi nghe hấp dẫn quá. Kiểu dáng nó có hiện đại không bác?
Old 30-03-2009, 12:50 AM   #90
dau_dat
in OK i TRUST

dau_dat's Avatar

Trâu: Địa chỉ nó như nói ở trên, đi từ ga Sukhumvit (tầu ngầm MRTA) hay ga Asoke theo skytrain thì có hàng đống hiệu ở bên tay phải nếu đi bộ từ ga Asoke về ga Nana của skytrain (đông sang tây). Tiệm St. Marco nó lù lù ngay đầu Soi 15 đứng ở Sukhumvit nhìn rõ. Thằng này lựa chọn vải chưa phong phú bằng mấy tiệm ngay mặt Sukhumvit, chả biết sao anh lại vào đấy. Trước kia hay may ở Pratunam nhưng bị dẹp hết rồi. Suit 3500 Baht. Kiểu dáng thì yêu cầu 3 khuy, 6 khuy, xẻ tà xẻ đũng... hoặc bắt nó mở catalogue ra mà xem. Anh nhà quê nên ít đòi hỏi kiểu dáng hiện đại. Vải tùy theo thời trang thịnh hành nhưng British Cashermir wool thì lúc nào cũng có. Một dạo mốt may Italian Gabadin hay lụa gì bóng loáng nữa. May xong cứ điềm nhiên ra rút xin vài cái cà vạt hợp mầu.
Old 30-03-2009, 01:00 AM   #91
cuc_gach
Đại úy

cuc_gach's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Nơi Cư Ngụ: Some where in hell!
Bài : 513
Send a message via Yahoo to cuc_gach

Trích dẫn:
chicken viết:
Em có ông bạn sẽ đến HN chơi 4 ngày. Muốn nhân dịp này may 1 vài bộ suit. Không biết thời gian như vậy có kịp không bác bác nhỉ? Nhờ các bác giới thiệu giúp 1-2 nơi có thể cung cấp dịch vụ tốt & nhanh với
Cám ơn các bác nhiều.

Bác Gà đưa bạn ra Đức - Nguyễn Hữu Huân xem, hôm trước em cũng dẫn cậu bạn ra may, 3 ngày lấy luôn. Tầm này đang vắng bác ạ.
cuc_gach vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-03-2009, 12:19 PM   #92
dau_dat
in OK i TRUST

dau_dat's Avatar

Phải hướng dẫn tỉ mỉ hơn cho Trâu với hai chấm đỏ:
Anh may ở thằng St. Marco, nr. 1, Soi 15, Sukhumvit, tọa độ của nó google: Lat=13.7388744 long=100.5581295. Đi từ ga Asoke thì gần hơn ga Nana một tẹo. Xuống ga phải lách dọc Sukhumvit qua những hàng bán vỉa hè. Người slim như anh không vấn đề nhưng beo béo như Trâu là dễ quệt phải Tây đi ngược chiều. Lúc chờ fitting quay về Soi Cowboy (góc đông nam bản đồ) mà uống bia (ban ngày không hấp dẫn đâu).

Hôm có thằng may ở Narry Boutique dẫn anh vào đấy thấy vải của nó nhiều và đẹp. Địa chỉ: Soi 11/1 Sukhumvit đi kịch sòi thì nó bên tay phải. Nếu xuống ga Nana đi ngược lại. Lúc chờ fitting thì trong ngõ quanh đó có mas hoặc ngược về Soi 7 mà uống bia trong Beer Garden. Chú ý là trong Beer Garden gái Thái săn mồi ban ngày kinh lắm. Narry có trang web tử tế narry.com nhưng nom cửa hàng nó bé tí chứ không to vật như ảnh đâu.

Ngoài ra ti tỉ tiệm may khác dọc phố Sukhumvit như Harry's...
Old 30-03-2009, 12:45 PM   #93
leonardo da vinci
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: Calgary, Canada
Bài : 3,494

Trích dẫn:
cuc_gach viết:
Bác Gà đưa bạn ra Đức - Nguyễn Hữu Huân xem, hôm trước em cũng dẫn cậu bạn ra may, 3 ngày lấy luôn. Tầm này đang vắng bác ạ.

Rất nhiều bạn giới thiệu ra may quần Tây ở Đức Nguyễn hưu Huân làm tớ về cũng phải may hai cái, lúc đó gần đợt tết nên chớ khá lâu phải năn nỉ gãy lưỡi sắp đi nên mới thúc họ làm nhanh được.
Cảm nhận là họ có thiên hướng may ống khá slim, tất nhiên là tớ cũng thích vì trẻ trung nhưng mà slim quá nên cắt mà không khéo rất dễ hỏng, mặc quần Âu trông chân cứ như que tăm và người cứng đuồn duỗn, mặc dùng ngừoi và chân mình chỉ lùn chứ chả còi cọc suy dinh dưỡng lắm . Nói chung là OK nhưng không được hài lòng như lời đồn.
Chạy sang anh nghệ sỹ Tiến Đạt thì lại có xu hướng ngược lại, quần rất classic thoải mái, trông rất bệ vệ béo tốt nhưng hơi già . Chắc lần sau sẽ thử may ở Sài gòn xem sao.
Nhưng chả bằng mình cứ xỏ vào quần may sẵn của cộng hòa chuối mặc dù là quần SX hàng loạt mà loại chân ngắn như mình cũng trông đỡ hẳn. Chưa kể mấy hàng quần may kiểu suits thì lên hẳn mấy chân kính, mỗi tội đắt. chả lẽ lại buột miệng câu của nghị Quế.
áo sơ mi may Cao Minh có hơn mấy loại piere cardin./an phước bán ngoài Hanoitower không hả các bác, cả về chất liệu lẫn fit? Đựoc tặng mấy cái áo piere cardin mua ở HN tower mà chỉ thấy phí tiền.

thay đổi nội dung bởi: leonardo da vinci, 30-03-2009 lúc 12:47 PM.
leonardo da vinci vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-03-2009, 01:47 PM   #94
chicken
Khách

Trích dẫn:
cuc_gach viết:

Cám ơn bác. Nếu bác cho em xin được thêm cái địa chỉ thì tốt quá.
Em không ở HN cùng lúc với đồng chí bạn. Đồng chí ấy lại sang VN lần đầu tiên nên cũng không biết gì nhiều. Đồng chí >50 tuổi, có rất nhiều thiện cảm với VN. Em mong là bác Đức không làm giảm đi cái thiện cảm vốn có này
Em cần có cái địa chỉ hay cái gì đó chi tiết hơn để forward cho đồng chí ấy bác ạ. Các bác giúp em nhé
Old 31-03-2009, 11:11 AM   #95
Tama
Bói bù lão tiên

Cám ơn bác Đất nhé.

Các đồng chí nhớ cho là người ngợm cũng phải tương đối thì mặc quần áo đẹp nó mới đẹp được. Có dáng thể thao thì tốt quá rồi, còn không thì to béo còn hơn gầy còm. Trước hồi chú Long Vũ còn dẫn "Chiếc nón kỳ diệu" có lần có bác thợ may là người chơi bác bảo tôi nhìn anh (LV) tôi rất thích (vì nếu may cho anh tôi sẽ may được bộ suit đẹp).
Old 31-03-2009, 03:01 PM   #96
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 2,291

Em hay giới thiệu bạn em ra may ở nhà anh Thành Hưng- số 7 ngõ Bà Triệu ( ngõ ở đoạn gần Vincom có cái KFC í), mọi người đều rất hài lòng. Chính tay anh Hưng đo và cắt rất cẩn thận, dáng đẹp, làm kĩ, chưa kể đến giá lại vừa phải. Hôm cưới chồng em cũng đưa ra đây, nói với anh í làm gấp thì chỉ 5 ngày là lấy.
homqua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-03-2009, 05:08 PM   #97
CarpeDiem
Đại tướng

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 1,058

Ơ thế em yêu lấy chồng rồi à?
Tớ may thử 1 bộ ở Adam Thành ở Phó Đức Chính thấy cũng được.

M@
CarpeDiem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-03-2009, 05:28 PM   #98
chakuchak
Đại lý bánh mỳ Hải Phòng cấp 3

Bài : 4,548
Send a message via Yahoo to chakuchak

Adam Thành may không đều tay, bộ được bộ không, mình có 5 bộ may ở đỏ được mỗi 1. Muốn may ở Bangkok thì xuống sân bay lấy ngay cái bản đồ du lịch, nó quảng cáo ở đó, nếu cầm bản đồ đó đến chìa ra được giảm giá tiếp nữa.
Dạo này mình chuyển qua may ở Vũ Sơn, Bùi Viện, HCMC. Có số đo sẵn rồi nên chỉ cần ghé qua chọn vải, xong họ gửi về tận nhà cho.
Old 01-04-2009, 02:02 AM   #99
cuc_gach
Đại úy

cuc_gach's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Nơi Cư Ngụ: Some where in hell!
Bài : 513
Send a message via Yahoo to cuc_gach

Trích dẫn:
chicken viết:
Cám ơn bác. Nếu bác cho em xin được thêm cái địa chỉ thì tốt quá.
Em không ở HN cùng lúc với đồng chí bạn. Đồng chí ấy lại sang VN lần đầu tiên nên cũng không biết gì nhiều. Đồng chí >50 tuổi, có rất nhiều thiện cảm với VN. Em mong là bác Đức không làm giảm đi cái thiện cảm vốn có này
Em cần có cái địa chỉ hay cái gì đó chi tiết hơn để forward cho đồng chí ấy bác ạ. Các bác giúp em nhé

Địa chỉ 73 Nguyễn Hữu Huân bạn gà ạ.
PS: Bác Tony, chắc tùy từng gu hoặc bác dặn một câu chứ em may ở đó cũng không thấy slim như bác nói, hay tại em slim quá nhỉ
cuc_gach vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-04-2009, 09:19 PM   #100
Clea
Đại úy

Clea's Avatar

Bài : 355

Các bác ơi vậy may suit cho gái thì ở đâu đẹp ạ? Cho em cả địa chỉ Hà Nội lẫn Sài gòn mí;
Clea vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài