Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 02-01-2011, 11:48 PM   #1
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,217
Default Đời em chưa được nhìn thấy Tuyết.

Tuyết ở đây không phải là đứa con gái nào tên là Tuyết. Mà em ở đây cũng là "em các bác" chứ không phải viết cho "em gái" nào cả. Năm 2012 đến nơi rồi, trái đất sắp nổ tung rồi các bác ạ, những điều cuối cùng trong đời em muốn thực hiện mà khó quá. Em có nhiều kỷ niệm với tuyết, nhưng toàn ở trong phim, chán vãi chưởng.

Tuyết trong tim em xuất hiện lần đầu tiên là ở Thượng Hải, năm 1928 thì phải. Em nhớ mãi cảnh một đống đàn em mở cửa xe hơi rồi che ô cho anh Long Tứ đi bộ đến cứu net người yêu, dáng thật là khoan thai tiêu sái. Em trách bố em sao đẻ em ra mà em không phải là thần bài, bố em trả lời em "Long Tứ là thằng nào?". Long Tứ là một thằng cầm đồ phố Phó Đức Chính, chuyên cầm xe không giấy tờ tính lãi 20K/triệu/ngày. Nó là thằng ăn cướp chứ làm gì có cái xe hơi với đàn em nào. Có lần em đặt khoảng chục cái xe, xe máy thôi, hehe. Long Tứ bảo em tầm này phải sống chết, lên xới không cày được đâu mày đánh mẹ con lô 00, đỡ lộn. Em không nghe lại đi đánh con 28 truyền thống của đời em. 00 nổ 3 phát, 28 thì một năm sau mới về. Trong một đêm tuyết rơi mẹ em đến đón em về, không khí gia đình cực kỳ ảm đạm. Em chỉ muốn chết chứ không thể chịu nổi. Mẹ em thử nước tiểu thấy em không nghiện nên tha thứ cho em, chứ nói thật lòng không giả dối em còn nghiện nữa thì mẹ em bắn em chết ngay.

Mẹ em bây giờ vẫn kể lại là muốn bắn em chết lúc đấy, em cười xòa thôi. Mẹ vẽ ra súng ấy mà bắn con. Mẹ em lo lắng cũng đúng thôi, năm 97 98 thì toàn nghiện.

Quên mất, chủ đề đang là Tuyết.

Ngày em xa mẹ em cũng muốn đến xứ nào đấy có tuyết rơi, nhưng mẹ em không đồng ý. Cho em đến thiên đường của nhiệt đới, chán vãi chưởng. Em không thi đại học ở Việt Nam, em thừa sức nhưng em đé.o thèm. Mẹ em tống em đi nước ngoài vì sợ em hư, may quá bố em thật là sáng suốt khi bắt em phải về vì em còn hư hơn. Trước khi đi em nói với mẹ là cho em đi Anh, để em có dịp nhìn thấy Tuyết. Mẹ em phán thế này, Anh với Mỹ bạn con nhiều lắm mẹ không thể yên tâm được. Cuối cùng em sang Úc, Úc là đất nước cùi bắp, lởm khởm ko thể chấp nhận được.

Lúc khác em viết tiếp, Sài Gòn đang rất lạnh và có tuyết rơi.

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài