Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 17-01-2007, 08:42 AM   #81
Lumine
Đại tướng

Lumine's Avatar

Gia nhập: Feb 2006
Nơi Cư Ngụ: Trần gian <br> Lương làm thêm: 500
Bài : 3,306

Ôi chị ơi đến năm thứ 4 giở đi mới được thực hành thì về nước luôn đi chứ còn tiếp tục làm qué gì cho nó tủi. Hay chị nghe em, chị cứ liều thực hành luôn đi, kệ mịa nó, không thành (tiến) si (~) thì cũng thành nhân
Old 17-01-2007, 08:51 AM   #82
nofade
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 1,259

Trích dẫn:
tano viết:
Hình như các bác đa số làm về Engineering, mổi ngành nó mổi khác, tốt nhất các bác nên nói cụ thể chứ nói chung chung chả được quái gì làm bạn Aquarius thêm hoang mang . Có bác nào làm về Chem, Phys, hay Math mà có nhiều papers (journals xịn nhe' Nature, Phys. Rev. Lett., Analytical Chemistry, blah blah ...... !!! không tính conferences dù có là World hay la` xóm hẻm) chia sẻ kinh nghiệm cho nhà em học hỏi với.

Chú nay chả đọc cái gì cả

1. Bạn Aquarious học Software Engineering nhé cho nên các bác Engineering khuyên thế là đúng mịe nó roài còn gì

2. Nghe tới Nature không biết đã có bác VN nào bén mảng tới chưa vậy mà cnb chứ mới PhD thì Nature thế ***** nào được
nofade vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-01-2007, 08:54 AM   #83
maxi
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
Evil viết:
Chị làm về Men studies nên chị đếch biết. Ngành của chị không cần viết báo, chỉ tinh là thực hành. Nhưng mà phải đến năm thứ 4 giở đi mới được thực hành. Cho nên là...

Chị Vìu em! Sao mà duyên ghê, em cũng đang làm về femaledology.Chị em mình phối hợp nghiên cứu đi.Biết đâu lại có cái hay xảy ra nhỉ.
@Tano: mới bắt đầu nghiên cứu,mình nghĩ là nên hợp tác cùng mọi người mới dễ viết bài,lúc đầu còn chập chững mà. Sau đó thì gửi ở vài nơi cũng dễ đăng. Bọn nó kiểm tra thì cũng đếm số bài,chứ không phải dân trong ngành,biết tạp chí nào hơn tạp chí nào đâu. Thế nên bác Khoái em mới bảo,có người mỗi tháng sòn sòn đẻ ra 1-2 bài báo,nhưng mà chả có tiếng gì trên thế giới cả. Có khi không bằng thằng cu mấy năm ra 1 bài.
@hoctrohn: bác là ai thì có ảnh hưởng gì tới hòa bình thế giới đâu nhỉ? Ở đây chỉ sợ khi bác lôi admin ra dọa thôi. chứ lôi top 50,chứ top 10 thì cũng thế.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-01-2007, 08:56 AM   #84
nofade
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 1,259

Trích dẫn:
Lumine viết:
Ôi chị ơi đến năm thứ 4 giở đi mới được thực hành thì về nước luôn đi chứ còn tiếp tục làm qué gì cho nó tủi. Hay chị nghe em, chị cứ liều thực hành luôn đi, kệ mịa nó, không thành (tiến) si (~) thì cũng thành nhân

Ối các anh át sờ min ơi, có đứa nó định "giết Hải đăng TL không dao" này, ai lại xui chị Vìu liều cái kiểu đấy.

Qua tâm sự về ngành Men studies của chị Vìu thì có 2 nhận định

1. Điều kiện để thực hành là không đủ (đếch có partner) hoặc không đảm bảo(partner bị bio sex, hay yếu 1 số thứ quan trọng)

2. Trình độ của người làm thực nghiệm chưa đủ (thiếu hiểu biết về cái đó, hoặc bị lãnh cảm với đối tác ...)

Dù sao vẫn ủng hộ PhD Vìu về lãnh đạo phong trào TL's woman

thay đổi nội dung bởi: nofade, 17-01-2007 lúc 09:00 AM.
nofade vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-01-2007, 09:13 AM   #85
tano
Khách

Trích dẫn:
nofade viết:
Chú nay chả đọc cái gì cả

1. Bạn Aquarious học Software Engineering nhé cho nên các bác Engineering khuyên thế là đúng mịe nó roài còn gì

2. Nghe tới Nature không biết đã có bác VN nào bén mảng tới chưa vậy mà cnb chứ mới PhD thì Nature thế ***** nào được

Nofade:
1. Ý nhà em nói là nói cụ thể, Aquarius làm CS, khuyên blah... cũng ok, nhưng thấy nhiều bác nói publication mà không nói cụ thể ngành đấy, ở trường nào, nước nào... thì cũng chả có ích gì cho Aquarius, tùy từng ngành, trường, khoa, nói chung là trăm hoa đua nở.
2. Nhà em hỏi nghiêm túc đấy, chứ không hỏi đểu gì ai đâu
Old 17-01-2007, 09:16 AM   #86
tano
Khách

Trích dẫn:
maxi viết:
@Tano: mới bắt đầu nghiên cứu,mình nghĩ là nên hợp tác cùng mọi người mới dễ viết bài,lúc đầu còn chập chững mà. Sau đó thì gửi ở vài nơi cũng dễ đăng. Bọn nó kiểm tra thì cũng đếm số bài,chứ không phải dân trong ngành,biết tạp chí nào hơn tạp chí nào đâu. Thế nên bác Khoái em mới bảo,có người mỗi tháng sòn sòn đẻ ra 1-2 bài báo,nhưng mà chả có tiếng gì trên thế giới cả. Có khi không bằng thằng cu mấy năm ra 1 bài.

Nhà em quán triệt cái này lâu lắm rồi
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài