Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 5 - Thông tấn xã vỉa hè > Chợ Đuổi
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 22-11-2012, 08:43 PM   #21
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 2,291

Trích dẫn:
Occean18 viết:
Hồng sâm không phải là sâm tẩm mật ong. Hồng sâm là sâm 6 năm tuổi đã qua quy trình luộc và sấy khô. Theo như những người nghiên cứu về sâm thì sau quy trình này thì Hồng sâm sẽ có thêm 1 số chất quý có tác dụng chữa bệnh. Còn Bạch sâm thì chỉ là sâm sấy khô bình thường.

Anh ơi, hồng sâm không chỉ luộc rồi sấy khô đâu anh, nếu thế thì bạch sâm và hồng sâm chỉ thêm mỗi bước luộc mà giá khác nhau thế thì chết . Tùy theo mỗi hãng sẽ có một qui trình tẩm sấy sâm riêng, thương hiệu Chongguanchang bao nhiêu năm nay vẫn dẫn đầu về chất lượng hồng sâm ạ.
homqua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-11-2012, 10:09 PM   #22
dốt
Đại úy

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 323

Không biết hồng sâm này chỉ có loại 6 năm hay là có nhiểu năm hơn nhỉ? Hồi xưa có lần cụ nhà mình mua ở Hàn được hộp 12 năm (thấy bảo ghi số 12 trên hộp chỗ thể hiện số năm), uống khen tấm tắc xong chỉ về sau ra vincom chỉ có loại 6 năm thì nhất định là không tốt bằng, không hiểu có bị hiệu ứng tâm lý không nữa.
dốt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-11-2012, 06:28 PM   #23
minhiub
Đại úy

Gia nhập: Sep 2007
Bài : 676

Bác chủ topic cho em hỏi là sao ở Hàn người ta bảo sâm 6 tuổi là loại tốt nhất,. Em cứ tưởng số năm càng lớn thì sâm càng tốt mới đúng chứ nhỉ? Em cám ơn bác trước.
minhiub vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-11-2012, 08:25 AM   #24
Occean18
Trung sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 57

Về nguyên tắc, sâm càng nhiều năm tuổi thì càng tốt và càng giá trị. Tuy nhiên, đến khoảng 6 năm tuổi, sâm có thể xem là trưởng thành và phát triển đầy đủ, có thể thu hoạch. Sau 6 năm, sâm phát triển chậm và khả năng sống sót cũng giảm đi nhiều. Theo kinh nghiệm canh tác và nghiên cứu các chất trong sâm, thì thu hoạch sâm ở 6 năm tuổi là tối ưu.
Occean18 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-11-2012, 09:03 AM   #25
Cú hôi
Đại úy

Gia nhập: May 2006
Nơi Cư Ngụ: Tổ cú
Bài : 347

Cao linh chi gỗ 100%: Gía 1000k/ 3 hộp 120gr.

Bạn cho hỏi giá 1 củ/3 hộp này là 3 hộp gỗ hay là 1 củ/1 hộp gỗ có 3 lọ nhỏ bên trong?
Old 25-11-2012, 09:56 AM   #26
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Hàng tuần này đã về rồi, cám ơn các bạn đã ủng hộ em nhiệt tình. Giờ em đang up ảnh lên để mang đúng tính chất show off vì giờ cũng chẳng còn gì ở nhà cả

Sâm tươi, đủ loại theo order từ to nhất đến nhỏ nhất

Loại đặc biệt, củ sâm to hơn cổ tay em :">

Xong rồi em sẽ reply các bạn luôn đây.
Old 25-11-2012, 10:02 AM   #27
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Sâm tươi loại đặc biệt 4 củ/kg

Sâm tươi loại 7 củ/kg, rễ cực đẹp nếu để ngâm rượu
Old 25-11-2012, 10:13 AM   #28
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Chongguanchang n receipt

Sâm khô- loại gãy cành, dùng ngâm mật ong cùng đông trùng hạ thảo- nhộng tằm để cho chất lượng tốt nhất.

Đông trùng hạ thảo dạng viên, kết hợp sẵn cùng với sâm hoàng thất. Loại này là mua theo order của khách.
Old 25-11-2012, 10:28 AM   #29
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Trích dẫn:
dốt viết:
Không biết hồng sâm này chỉ có loại 6 năm hay là có nhiểu năm hơn nhỉ? Hồi xưa có lần cụ nhà mình mua ở Hàn được hộp 12 năm (thấy bảo ghi số 12 trên hộp chỗ thể hiện số năm), uống khen tấm tắc xong chỉ về sau ra vincom chỉ có loại 6 năm thì nhất định là không tốt bằng, không hiểu có bị hiệu ứng tâm lý không nữa.

Trích dẫn:
minhiub viết:
Bác chủ topic cho em hỏi là sao ở Hàn người ta bảo sâm 6 tuổi là loại tốt nhất,. Em cứ tưởng số năm càng lớn thì sâm càng tốt mới đúng chứ nhỉ? Em cám ơn bác trước.

Trích dẫn:
occean18 viết:
Về nguyên tắc, sâm càng nhiều năm tuổi thì càng tốt và càng giá trị. Tuy nhiên, đến khoảng 6 năm tuổi, sâm có thể xem là trưởng thành và phát triển đầy đủ, có thể thu hoạch. Sau 6 năm, sâm phát triển chậm và khả năng sống sót cũng giảm đi nhiều. Theo kinh nghiệm canh tác và nghiên cứu các chất trong sâm, thì thu hoạch sâm ở 6 năm tuổi là tối ưu.

Thông thường số đề trên hộp thường là số củ sâm có trong hộp. Sâm trồng của Hàn chỉ đến 6 năm thôi vì Hàn Quốc là nước chuyên trồng sâm như mọi người biết, đã nghiên cứu ra rằng mốc chuẩn 6 năm tuổi là có chất lượng tốt nhất với các hoạt chất tích giữ trong sâm được đầy đủ nhất. Những sâm nhiều hơn 6 năm tuổi chỉ có trong sâm núi tự nhiên, và đúng là tuổi càng cao thì càng có giá trị do hiếm có. Và với sâm núi tự nhiên mà trên 10 năm tuổi thì nói thực là không đến lượt mình nhìn thấy, nói nôm na là có những người bỏ công việc làm ăn bình thường để lên núi đào sâm, vì chỉ cần được 1 củ sâm quí thì người ta thành triệu phú đủ nuôi gia đình trong nhiều năm liền.
Old 25-11-2012, 10:31 AM   #30
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Trích dẫn:
Cú hôi viết:
Cao linh chi gỗ 100%: Gía 1000k/ 3 hộp 120gr.

Bạn cho hỏi giá 1 củ/3 hộp này là 3 hộp gỗ hay là 1 củ/1 hộp gỗ có 3 lọ nhỏ bên trong?

Cao linh chỉ gỗ 100% chiết xuất này là loại trong 1 hộp gỗ to có 3 hộp gỗ nhỏ hơn, trong mỗi hộp gỗ nhỏ là 3 lọ nhỏ bên trong. Loại này là loại chất lượng tốt nhất ở Hàn, được kết hợp cùng 4 vị thuốc như cam thảo, gì nữa em quên rồi để bớt vị đắng của linh chi.
Old 26-11-2012, 10:36 PM   #31
Nhật Nguyệt
Đại úy

Gia nhập: May 2005
Bài : 363

Homqua ơi, có nấm thượng hoàng không em. Cho chị gái với.
Nhật Nguyệt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-11-2012, 11:32 PM   #32
binx
Đại úy

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 394

Bạn hôm qua gởi vào Sg được không. Nếu được thì mình gởi mua một ít.
B
Old 27-11-2012, 09:34 AM   #33
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Trích dẫn:
binx viết:
Bạn hôm qua gởi vào Sg được không. Nếu được thì mình gởi mua một ít.
B

Binx ơi, hàng gửi được toàn quốc nhé Hàng về tớ gửi luôn thì hôm trước hôm sau là nhận được thôi, có khi nhận được trước khi tớ show off trên topic í
Old 28-11-2012, 02:14 PM   #34
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Trời này có chăn điện mà chui vào chăn ấm nệm êm thì công nhận nghĩ đến thôi cũng đã thấy sướng nhờ, các bạn em
Tuần này nhân tiện em giới thiệu thêm về nấm thượng hoàng, là loại nấm mọc trên thân cây dâu tằm, rất quí có tác dụng ngăn ngừa, trị bệnh ung thư ngay từ khi mới phát hiện ra; rất tốt cho người bệnh tim, tiểu đường, cao huyết áp. Đã từng được chứng minh là có đặc tính chống khối u trên da, tế bào ung thư phổi và ung thư tuyến tiền liệt; và không có tác dụng phụ.
Cách dùng rất đơn giản là cắt nhỏ, đun lấy nước uống như nước trà.
Gía 4.9 triệu/kg

Riêng về nấm thượng hoàng thì có khá nhiều loại khác nhau, có một số loại giá thành rẻ do nuôi trồng cấy bào tử nấm lên mùn cưa; hiện bọn em chỉ chọn loại nấm tốt nuôi lấy từ thân cây gỗ tằm- được coi là giống tự nhiên nhất.
Old 29-11-2012, 11:27 PM   #35
1and1
Thượng sĩ

Gia nhập: Dec 2010
Bài : 133

"Chongguanchang n receipt" sâm khô hộp sắt ấy là loại 150g, 300g hay 600g thế. Giá bao nhiêu vậy Homqua.
1and1 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-11-2012, 12:21 AM   #36
hyacinth
Trung úy

Gia nhập: Sep 2008
Bài : 205

Trích dẫn:
homqua viết:
[SIZE=3]
7. Ngoài ra các bạn cần chăn điện mỏng phổ thông thì em cũng có sẵn, giá 980k/ chiếc, có nhiều màu hoa như hình dưới.

Bạn cho mình hỏi là cái công tắc của loại chăn điện này có số hay dễ dùng không? Mình mua tặng người già nên dễ sử dụng là ưu tiên hàng đầu.
Old 30-11-2012, 10:21 AM   #37
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Trích dẫn:
hyacinth viết:
Bạn cho mình hỏi là cái công tắc của loại chăn điện này có số hay dễ dùng không? Mình mua tặng người già nên dễ sử dụng là ưu tiên hàng đầu.

Cậu ơi, chăn điện này dễ sử dụng lắm và cực bền, trên bộ điều khiển nhiệt có núm xoay với 7 nấc điều chỉnh nhiệt, có note ở số 3 là giữ nhiệt ấm vừa nhất; tự ngắt sau 8h sử dụng liên tục.
Old 30-11-2012, 10:26 AM   #38
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Trích dẫn:
1and1 viết:
"Chongguanchang n receipt" sâm khô hộp sắt ấy là loại 150g, 300g hay 600g thế. Giá bao nhiêu vậy Homqua.

Chongguanchang em lấy theo order của mọi người, giá won * 22 và tính thêm 10% công; danh sách các loại có ở post trang 1 đấy cậu ạ. Hộp trong hình là dương sâm, hộp 300gr/ 20 củ- giá 210.000 won; giá về đến tay là 5080k
Old 30-11-2012, 10:33 AM   #39
hyacinth
Trung úy

Gia nhập: Sep 2008
Bài : 205

Bạn ship cho mình 1 cái chăn trong ngày hôm nay được không? Địa chỉ mình PM nhé.
Old 30-11-2012, 10:54 AM   #40
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Trích dẫn:
hyacinth viết:
Bạn ship cho mình 1 cái chăn trong ngày hôm nay được không? Địa chỉ mình PM nhé.

Đã confirm qua pm rồi Hyacinth nhé, cám ơn cậu
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài