Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Hỏi gì đáp nấy ... nếu được
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 10-05-2018, 01:02 PM   #1
yuki
Chuột chù

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 2,487
Default Sài Gòn: Nên đăng ký BHYT ở bệnh viện nào?

Các bác Sài Gòn cho em hỏi gấp thông tin này với ạ.

Em mới vừa bị xô đẩy vào trong này sinh sống, thủ tục ban đầu của em là phải hoàn thành 1 số các thứ như kiểu đăng ký BHXH, đăng ký nơi khám chữa bệnh ban đầu, v.v... Em chân ướt chân ráo vào đây lạ nước lạ cái chả biết cái gì vào cái gì, nên là cũng phải hỏi các bác thổ dân những câu rất ngố như là bệnh viện nào tốt, nên đăng ký nơi KCB ban đầu ở tuyến trung ương hay tuyến thành phố. Theo danh sách thì có mấy chỗ này, bằng cảm tính em có lọc ra 1 chút rồi, các bác xem giúp em xem chỗ nào là tốt giúp em với nhé. Em cảm ơn các bác!

1. Tuyến Trung ương:
1.1. BV Thống Nhất: Quận Tân Bình
1.2. BV 30/4: Quận 5

2. Tuyến thành phố:
2.1. BV Đa khoa Bưu điện CS 1: Quận 10, CS 2: Quận 2
2.2. BV Nguyễn Trãi: Quận 5
2.3. BV Nguyễn Tri Phương: Quận 5
2.4. BV Đa Khoa Sài Gòn: Quận 1 (KCB từ thứ 2-CN, từ sáng đến 8h tối -> Em nghe rất là thích, nhưng không biết chất lượng ra sao????)
2.5. BV Cấp cứu Trưng Vương: Quận 10 (Có khám sáng CN): Em chưa bao giờ tìm hiểu bệnh viện cấp cứu thì khác bệnh viện thường thế nào, theo suy nghĩ thì chắc bác sỹ rất giỏi nhưng không hiểu họ có quan tâm đến bệnh nhân không cấp cứu không?
2.6. Viện Y dược học dân tộc: Quận Phú Nhuận
2.7. BV 7A: Quận 5

Em là đứa hay lo lắng vấn đề sức khỏe, bệnh tật, lúc nào cũng sợ chết mí ung thư nên các bác đừng cười em nhé.
Old 10-05-2018, 01:04 PM   #2
10con3
Việt Gian

10con3's Avatar

Gia nhập: Oct 2008
Nơi Cư Ngụ: Narnia
Bài : 4,192

Cụ ở quận 10 à?
“Cuộc sống ở đời có hai thứ: thứ nhất là quan tâm đến người khác. Thứ hai là phải tranh thủ chơi với người bạn tốt, dù cho người xấu có nhiều, càng ngày càng xấu. Phải làm bạn thật tình cho hết cuộc đời. Đời thành công cũng nhờ hai cái đó” Phạm Xuân Ẩn
10con3 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-05-2018, 01:05 PM   #3
yuki
Chuột chù

Em còn trẻ nắm, đẹp nắm! đừng gọi em nà cụ em nại tự kỷ chóng già, chóng xấu!

Em ở loanh quanh quận 3 mí bình thạnh!
Old 10-05-2018, 04:02 PM   #4
vodanhvo
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 1,765

Ở Bình Thạnh với quận 3 thì bác đăng ký bên Bệnh viện nhân dân Gia Định ấy, chất lượng khám chữa bệnh và cơ sở vật chất đều ổn, khám thường khám cấp cứu đều có.

Tuyệt đối đừng chui vào cái Bệnh viện đa khoa Sài Gòn bác nhé, gớm lắm, ở quận 1 vậy thôi chứ cơ sở vật chất rất tệ.
Old 10-05-2018, 04:46 PM   #5
yuki
Chuột chù

Cảm ơn bác! Vậy em không đăng ký ở đó nữa. Nhưng bên Gia Định không được đăng ký mới nữa bác ạ! Em chỉ được đăng ký trong list ở trên thôi ạ.
Old 10-05-2018, 05:19 PM   #6
10con3
Việt Gian

10con3's Avatar

Gia nhập: Oct 2008
Nơi Cư Ngụ: Narnia
Bài : 4,192

Đksg như cái nhà wc quán cơm ấy. Vào Thống Nhất khám cũng được. Hoặc nhân dân Gia Định. Tốt nhất nên khám quốc tế.
Cái BV quận gần nhà em đang khám ngon thế. Ông GĐ mới về nâng cấp làm nó khám ngon gấp đôi. Thế là dân đổ về khám đông gấp 10. Chán hẳn
“Cuộc sống ở đời có hai thứ: thứ nhất là quan tâm đến người khác. Thứ hai là phải tranh thủ chơi với người bạn tốt, dù cho người xấu có nhiều, càng ngày càng xấu. Phải làm bạn thật tình cho hết cuộc đời. Đời thành công cũng nhờ hai cái đó” Phạm Xuân Ẩn
10con3 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-06-2018, 08:01 AM   #7
yuki
Chuột chù

Công ty có mua cho bọn em cái bảo hiểm của Gras Savoy, được khám có yếu tố tư nhân và nước ngoài. Thế theo bác thì bệnh viện, phòng khám nào dạng này là ổn hả bác? Em ưu tiên ở gần cty/nhà bác nhé.
Old 08-06-2018, 12:13 PM   #8
CSky
Đại úy

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 508

Bạn Yuki cứ đăng kí "bừa" cái nào cũng được, có bảo hiểm thêm rồi thì cứ chọn bệnh viện/ phòng khám tốt mà sử dụng dịch vụ rồi claim hoá đơn sau, trông đợi mấy ông trong list kia mệt lắm.
CSky vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-06-2018, 04:59 PM   #9
yuki
Chuột chù

Cảm ơn bác. Em chọn BV cổ truyền rồi. Trước giờ hầu hết bệnh tật gì của em có chữa được là do dùng thuốc cổ truyền, nên em lựa cái đó cho được cái tỷ lệ cao. Mà cái này chắc không quan trọng lắm. Em mà mắc ung thư thì em khỏi chữa luôn hehehe
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài