Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 13-02-2011, 03:12 PM   #81
THNA
Đại úy

THNA's Avatar

Gia nhập: Jan 2006
Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 717

Trích dẫn:
chiKa viết:
Để bắt chéo dao nĩa là ý chửi nhà hàng nấu ngu. Để song song gần nhau nghĩa là tao no rồi còn muốn ăn tiếp thì để dao nĩa chụm đầu xòe ra.
Đây là tớ giả dụ bạn muốn cách để dao đĩa có một ý nghĩa mặc định nào đó. Chứ không thì muốn gì mở mồm ra mà nói. Đồ Mèo rởm đời.

Đọc đến đọan dao nĩa, mình cũng phát hoảng vì tưởng xưa tới nay làm sai, hóa ra anh giai của Mèo dạy sai.

Chả cần biết bịa hay thật, các bác cứ để đọc cho vui. Người ta đã cất công viết rồi, sao lỡ buông lời cay độc. Nhưng em Mèo mang chuyện lên kể thì thua sát ván rồi, thằng kia lại được thể làm giá. Hết phụ khoa rồi đến lót hồng, lần sau em nhớ mang thước học sinh kẻo đến lúc nó chém gió thì đo cho chuẩn, hết cái tính tinh tướng của giai đi.
THNA vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-02-2011, 07:00 PM   #82
TVBK
Đại úy

Gia nhập: Nov 2008
Nơi Cư Ngụ: Bãi Cát
Bài : 616

Mình thấy giai nào mà kể chuyện với gái là anh mặc lót hồng thì công nhận hài nhỉ. Gái lúc đấy sao không trả lời là em mặc lót 7 màu ạ.
Old 13-02-2011, 07:33 PM   #83
Quỳ Hoa Bảo Điển
Liệt sĩ

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 259

Đọc đến đây thấy giai của em Mèo sao giống bạn của thằng bạn mình thế , chỉ tiếc rằng nó đã qua Pháp lâu rồi. Cũng em nào muốn làm bồ anh thì phải trình cho anh phiếu khám sức khỏe định kỳ 6 tháng/lần
Quỳ Hoa Bảo Điển vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-02-2011, 07:36 PM   #84
mong manh
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 344

Em vẫn thích nghe tiếp cái vụ quần hồng nó ra làm sao, các bác cứ bấn lên làm gì nhỉ. Tuồng nhạt thì chuyển kênh
Old 15-02-2011, 10:16 AM   #85
Em Mèo
Miss (hồi) teen Hàng đợi

Gia nhập: Jan 2011
Bài : 36

Em viết nốt và đây là bài cuối cùng của em ở top này. Từ đầu buổi đến giờ em có làm phiền lòng, hay khiến ai buồn nôn, chóng mặt, xin được lượng thứ.

Hôm qua Lễ Tình Nhân anh đưa em đi xem phim ở Megastar, No String Attached. Khi cùng anh chờ mua vé, em thấy anh trả tiền bằng thẻ, thực ra hầu hết những số lần đi ăn, đi chơi cùng nhau anh vẫn hay dùng thẻ để thanh toán. Bất giác lúc ấy em muốn kiễng chân lên nhìn qua vai anh xem tên chủ thẻ là gì, nhưng lại không làm thế. Kể cả khi em đã viết cái topic này lên Tathy rồi, có những lần em cầm ví anh vì lý do gì ấy, như để anh chạy vào nhà vệ sinh rửa mặt, hoặc anh đi mua thức ăn, v.v... thì dù rất tò mò nhưng em vẫn không thể nào mở nó ra để lục chứng minh thư của anh. Lai lịch của người đàn ông này với em vẫn còn là một dấu hỏi cực lớn, và em dĩ nhiên vẫn rất tò mò, nhưng càng ngày cảm giác trong em điều ấy bắt đầu không còn quan trọng nhiều nữa.

Em đùa anh, bảo hôm nay em không có hoa hồng sao?

- Không, nếu em có giận thì anh chịu. Cảm giác đứng chờ em ở rạp mà cầm theo bó hoa trên tay á, cảnh tượng ấy khiến anh buồn nôn.

Và làm một động tác tưởng như sắp ói cả hàm răng ra ngoài. Nhưng anh khen váy em mặc đẹp, chỉ thế thôi. Cộng thêm việc anh chủ động nắm tay em siết nhẹ, dắt em lên bậc thang trong rạp đến chỗ ngồi làm em hơi cảm động và bất ngờ, tuy nhiên em nghĩ rằng chỉ vì đây là đêm Valentine's. Khi đèn tắt, anh quay sang hôn vào môi khiến em không kịp phản ứng, chỉ thấy ngọt ngọt. Em đã từng hôn ex, thực ra là 2 ex, nhưng chưa bao giờ thấy cảm xúc nào mãnh liệt như với anh. Tay anh vẫn ghì chặt lưng em, vuốt tóc em, xoa vào hông em... khi phim chiếu thì mới buông ra. Suốt cả bộ phim anh vẫn chăm chú theo dõi, nhưng vẫn nắm chặt tay em, như thể ngầm ý bảo: hãy tin anh, dù anh có là ai thì vẫn đối xử với em như hôm nay, mãi mãi. Những lần gặp nhau gần đây chưa bao giờ anh hỏi hay nhắc về mấy bài em viết ở Tathy, em biết anh có đọc, có thấy cả em và anh đều bị thiên hạ ném đá như điên. Nhưng anh vẫn không hỏi em như chính anh đã nói ngay từ ngày hôm ấy:" Em thích viết gì thì cứ viết, anh không quan tâm".

Người ta có thể cho rằng với anh, em là một lựa chọn tồi, hoặc ngược lại, em đã chọn sai, làm gì có thằng đàn ông nào chê thẳng thừng bạn gái ngực phẳng lì, còn bắt gái đi khám phụ khoa rồi mới được have sex với mình, rồi khoe mặc quần lót hồng... Không thể nào có một thằng như thế trên đời, chỉ là do em Mèo bịa ra. Nhưng trên tất cả những điều ấy, em vẫn cho rằng ở một số trường hợp là anh đang trêu chọc em hơn là sự ác ý.

Em không cần ai phải hiểu cho sự lựa chọn của mình bởi tình yêu là không có lý do.

Người ta sẽ chỉ thấy tất cả những điều xấu của anh qua lời kể của em (mà cái đấy là xấu thật ấy chứ), tuy nhiên sẽ không ai biết cảm giác lúc ngồi ăn cùng anh, anh không bao giờ giúp em cắt beefsteak, và luôn để mặc em phải tự làm, tự gắp thức ăn, tự ăn hết phần của mình... nhưng khi ngước lên nhìn anh, vẫn cái ánh mắt ấy như nói "không sao đâu, anh đợi em". Anh biết chuyện của em và ex, vẫn biết em chưa thoát được những gì thuộc về ngày xưa để ở bên một người mới là anh. Khi đi đường hoa mùng hai Tết ngang qua Bitexco, anh biết em hơi bâng khuâng khi dừng chân ở cái chỗ mà ex đã từng đưa em đi. Và anh nhìn em như bảo:

Không sao đâu, anh đợi em.

Em không nghĩ là sẽ có happy ending với anh, chỉ là em sẽ happy với anh cho đến khi nào cả hai cảm thấy không còn thuộc về nhau nữa.

End
Valentine's Day 2011
Em Mèo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-02-2011, 11:20 AM   #86
typn2
Mặt mo, đít lò xo, óc hạt nho

Gia nhập: Sep 2006
Nơi Cư Ngụ: ---- Gầm cầu ---- Lương làm thêm: 50
Bài : 2,168

Hê hê, cảm giác y như ngày xưa xem phim Dòng xoáy mả mẹ gì đấy, chiếu giờ vàng nữa chứ . Vừa xem vừa tức vừa chửi cái bọn làm phim ngu si đần độn, nhưng cũng cố xem cho hết để xem kết thúc thế nào. Đến lúc kết thúc thì lại chửi thêm lần nữa vì kết thúc ngu 1 cách bất ngờ ).
typn2 [69:21]
typn2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-02-2011, 11:23 AM   #87
typn2
Mặt mo, đít lò xo, óc hạt nho

Gia nhập: Sep 2006
Nơi Cư Ngụ: ---- Gầm cầu ---- Lương làm thêm: 50
Bài : 2,168

Hê hê, cảm giác y như ngày xưa xem phim Dòng xoáy mả mẹ gì đấy, chiếu giờ vàng nữa chứ . Vừa xem vừa tức vừa chửi cái bọn làm phim ngu si đần độn, nhưng cũng cố xem cho hết để xem kết thúc thế nào. Đến lúc kết thúc thì lại chửi thêm lần nữa vì kết thúc ngu 1 cách bất ngờ ).

Thật đúng là "Văn hay ở chỗ bất ngờ. Người hay ở chỗ đêm mơ xuất tình" .

Em Mèo mở topic này ngày 04/02, đóng ngày 14/02. Mối tình từ lúc thăm dò tiến đến quần lót hồng, khách sạn, khám phụ khoa,... rồi kết thúc trong 10 ngày. Hưởng dương có vẻ hơi ngắn, nhưng thế cũng được rồi. Thà 1 phút huy hoàng rồi chợt tắt, còn hơn vô số topic chưa kịp huy hoàng đã tắt. .
typn2 [69:21]
typn2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-02-2011, 12:20 PM   #88
timelag
Đại úy

Bài : 983

Nếu em nhớ không nhầm thì topic HT của em ấy cũng chỉ 7 ngày. Lần này có dài hơn đấy. Hoan hô em Mèo.

Đính chính hộ em Mèo: Thực ra quả "quần lót hồng" của em ấy có version original là "quần kẻ caro" nhưng mà em ấy thấy không Hot bằng "hồng" nên đã thay đổi cho phù hợp thị hiếu người đọc.
timelag vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-02-2011, 12:53 PM   #89
5xu
Trả lại tên cho xu

5xu's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,958
Send a message via Yahoo to 5xu

Hôm qua (Valentine) mà lên Megastar vẫn mua được vé thì bạn này là superman rồi, rất nên lấy làm chồng.
5xu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-02-2011, 03:47 PM   #90
Quỳ Hoa Bảo Điển
Liệt sĩ

Bài : 259

Em Mèo sao giống bác thợ săn gì đó viết topic lên để giáo huấn các giai tathy nên tán gái như thế nào thì phải
Quỳ Hoa Bảo Điển vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài