Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Hỏi gì đáp nấy ... nếu được
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 26-10-2007, 02:10 AM   #161
lovemetender
mới ra trại

lovemetender's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Nơi Cư Ngụ: Sahara
Bài : 2,160

Ok, em đã hiểu hợp cục như thế này. Em sẽ đối chiếu lai cách hợp cục trong tử vi. Cám ơn thầy

Còn chuyện địa chi tàng thiên can bởi không thấu triệt nên em mới phải hỏi thầy.
lovemetender vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-10-2007, 03:11 PM   #162
zea
..and forever belonged to a damn hunger rabbit? No, she continues her story..

zea's Avatar

Gia nhập: May 2007
Bài : 577

@bác solitaire: cảm ơn bác đã giải thích.

Khi nào bác có thời gian, em muốn nhờ bác bình cho em mấy chuyện quá khứ với đặc điểm nhận dạng có được không ạ?

my USTH
zea vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-11-2007, 03:56 PM   #163
tinyty
Thượng sĩ

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 130

Trích dẫn:
tinyty viết:
Địa chỉ đây bác:
Cậu Trọng - Số 60, ngách 98, ngõ Hào Nam 3, phố Tôn Đức Thắng

Em đính chính lại là không phải ngõ Hào Nam 3 mà là ngõ Thịnh Hào 3. Căn bản hôm trước thấy cậu kể có chị nào đến đấy cứ nói là đi tìm mãi ngõ Hào Nam 3 mà không thấy, mặc dù thấy trên mạng viết như vậy, em mới biết mình nhầm.

Em khuyến cáo anh chị nào định đến đó xem thì chỉ nên xem thôi, đừng nghe lời cậu xui làm lễ nọ kia. Cậu xem thì khá đúng, nhưng tâm cậu chưa sáng. Đương nhiên, thầy bói cũng là người, cũng phải kiếm tiền để sống nhưng cái cách lấy tiền từ túi con nhang đệ tử của cậu nghe chừng không ổn.

Vợ chồng em hồi đầu đến, thấy cậu phán thì tin lắm. Chuyện gia đình, nhà cửa đều chính xác đến 95%. Cuối cùng cậu kết luận "các con nên thay mặt bố mẹ làm 1 cái lễ gọi là lễ phổ độ các chân linh đằng nội, có thế mọi chuyện mới yên, mọi việc mới theo đúng ý nguyên sở cầu", hết 7tr. Trong lúc vợ chồng em còn chưa quyết thì cậu liên tục nhắn tin "các con nên suy nghĩ để làm sớm, có thế gia đình mình mới bla bla..." Thôi, thế thì làm, mình có tâm vì các cụ mà. Làm xong, lần sau lên cậu nói chuyện là cậu đang có kế hoạch làm tranh 18 vị La Hán treo quanh điện. Vợ chồng em chưa có ý kiến gì thì cậu đã nói luôn "cậu để cho vợ chồng mày 1 bức, từ xưa đến nay việc bỏ tiền xây chùa tạc tượng là tạo phúc nhất đấy, cậu sẽ cho người khắc tên vợ chồng mày đằng sau tranh", 2.5tr. Nghe cậu nói mà cảm tưởng mình đang được ban một ân huệ vô cùng to lớn. Trước khi về, cậu với theo "chỉ có 18 tranh thôi, vợ chồng mày không nhận thì có người khác nhận, mà ngược lại vợ chồng mày có muốn nhận 2 tranh cũng không được, hí hí..." Công việc bận bịu lu bù khiến vợ chồng em quên luôn chuyện tranh ảnh của cậu. Lần tiếp theo khi đến, cậu bắt em tráo bài tướt bơ luôn, dễ phải đến mười mấy hai chục lần, xong rồi phán "cậu là cậu nhìn thấy lâu rồi nhưng chưa dám chắc, lần này cậu bắt mày tráo nhiều như thế để kiểm chứng, thôi con ạ con căn cao số nặng lắm, mày là mày có nợ 4 phủ đấy, lo mà làm lễ đi, không thì người lúc nào cũng bức bối, bực dọc, không làm ăn gì được đâu", lễ 12tr. Hic... Choáng luôn. Choáng không phải bởi con số 12tr, vì em biết lễ kiểu này làm ở đâu cũng phải từng đấy tiền. Mà choáng vì cái cách cậu đặt vấn đề. Gớm, sao mà nó đi vào lòng người thế cơ chứ. Trong lúc cả vợ cả chồng còn chưa định thần thì cậu xem luôn ngày, xong nói "ngày này ngày đẹp đấy, cậu quý vợ chồng mày lắm cậu mới xếp cho chúng mày làm, chứ vợ anh Thảo (Chủ tịch UBND TPHN) đặt tiền nhờ cậu làm cho cái lễ tạ lâu rồi mà cậu còn đang khất". Nghe cậu nói thế bọn em cũng ậm ừ. Dắt xe ra cổng còn "tuần sau sắp xếp mang cho cậu 2.5tr tiền làm tranh các con nhé". Về đến nhà, bình tâm suy nghĩ em mới thấy mình cả tin quá, rõ ràng là đang bị làm tiền rồi, làm tiền trắng trợn. Cứ nghe theo thì sắp tới em phải chuẩn bị những 14.5tr cơ à, thêm 7tr lần trước nữa thì đủ tiền mua 1 con bike xừ nó rồi. Hỏi thêm ý kiến một số người, bọn em quyết định từ chối. Chưa kịp lên điện cậu thì lại thấy y bài của lần trước, các tin nhắn được gửi tới liên tục, giục giã... Hôm sau sắp xếp đến, đặt vấn đề cực kỳ nhẹ nhàng "bọn con đang có một số việc phải lo, chưa chuẩn bị đủ về kinh tế, xin khất cậu lần này, khi nào đủ tiền bọn con nhờ cậu giúp". Úi giời ơi, mặt cậu biến sắc luôn "chúng mày đúng là kiểu trống đánh xuôi kèn thổi ngược... Phật thì Phật từ bi, Phật không chấp đâu, nhưng Thánh là Thánh chấp đấy, sau này chúng mày có chuyện gì thì đừng trách cậu... cậu là cậu từ bi lắm, cậu cũng không chấp chúng mày đâu, nhưng cậu biết chúng mày đang nghĩ gì, chỉ có điều cậu không nói ra mồm thôi... bla bla". Gớm, lời lẽ sâu cay kinh. 2 vợ chồng bảo nhau thôi kệ, cho nói thoải mái. Về đến nhà, vừa tắm rửa xong ra đã thấy tin nhắn "cậu không để ý đâu, nhưng cậu thật sự thấy khó hiểu các con...cậu đã kỳ vọng vào các con quá nhiều, để bây giờ các con làm cậu quá thất vọng... không cần nhắn tin lại cho cậu đâu, chào các con lần cuối". Em buồn cười quá đi mất, sao lại có người thế cơ chứ.

Thôi vài dòng chia sẻ, coi như là kinh nghiệm đi coi bói. Những bác nào nghe em mà đến xem chỗ đó rồi thì cẩn thận, khéo lại mất tiền oan như vợ chồng em thì em áy náy lắm

thay đổi nội dung bởi: tinyty, 20-11-2007 lúc 06:55 AM.
tinyty vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-11-2007, 04:25 PM   #164
Marc
Đại tướng

Marc's Avatar

Bài : 2,896
Send a message via Yahoo to Marc

Cụ Sô nói cái cục ấy đúng rồi cụ Lốp ạ.
Marc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-11-2007, 08:02 PM   #165
Pikachu
Quái vật kiệt

Bài : 7,532

Trích dẫn:
solitaire viết:

Người mệnh Kim thường trọng nghĩa khí, đã nói là làm, sống tốt với bạn bè. Nhưng Kim vượng quá thì dễ bị bẻ gãy, trong cuộc sống cần mềm mỏng và linh hoạt hơn thì sẽ có lợi.
.

Không hiểu nhà bác generalize từ đâu ra nhưng em nghiệm thấy khá đúng với em. Em mệnh Kim, sao chủ mệnh cũng hành Kim, đại loại là Kim bất tận hưởng @ một bác thầy tử vi (tên em cũng hợp với mệnh Kim luôn ). Tự thấy mình đã nhận làm gì thì cố sống cố chết làm cho tốt để người khác đỡ phải vất vả hay phải chịu trách nhiệm về việc mình làm. Cung Nô thầy nào nhìn cũng bảo "Sao mày lắm bạn thế hả giời????? Toàn bạn ngon".

Em vốn rất nóng tính, cãi zai, cãi giáo, cãi sếp tanh tách nhưng bây giờ càng sống càng thấy phải mềm mỏng và linh hoạt hơn mới được việc. Thầy em còn bảo mặc dù mệnh mày có cái Triệt nằm to oạch ở đấy nên bản mệnh Kim chẳng hưởng được là bao nhưng ko có cái sao đó chắc mày đanh đá tởm lợm và bạc tình lắm con ạ
Pikachu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-11-2007, 01:43 AM   #166
santafe
Thượng sĩ

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 126

Các bác nào có bạn gái tuổi xì-tin hay đi dạo trên đường Hàn Quốc huặc là hay đến Phủ Tây Hồ chắc biết cái ngôi chùa nhỏ tên là Hoàng Ân, em không biết phải nói đường đến như thế nào!

Nhưng các bác muốn đến đấy thì vào khu vực này hỏi cái là ra vấn đề ngay.

Trong chùa có một sư cụ chủ trì chùa thường hay xem bói, em thấy mọi người đến toàn hỏi han về chuyện đất đai, làm ăn, nói chung là dính dáng đến tiền bạc nhiều.

Nói chung là xem, em thấy cũng đúng ra phết.

Bác nào muốn đến xem thì làm 1 cái lễ nho nhỏ vào chùa thắp hương, cụ thể là ít tiền vàng mã và thẻ hương, thế thôi ạ!

Rồi vào chùa thắp hương, rồi xin phép mấy anh tiểu cho gặp sư thầy.

Đến đây thì chắc bác nào muốn xem sẽ biết phải làm gì tiếp ạ.

Em chốt một câu là sư thầy xem được ạ.
santafe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-07-2009, 03:39 PM   #167
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,162

Trích dẫn:
solitaire viết:
@lovemetender:

Người ta bắt đầu nạp âm từ Thổ, theo tôi, là vì quan niệm vạn vật sinh ra từ đất và cuối cùng cũng sẽ trở về với đất. Thổ là nguồn gốc của cả Ngũ Hành. Kim Mộc Thủy Hỏa sinh sinh hóa hóa rồi cuối cùng cũng sẽ trở về với đất mà thôi. Chính vì thế, nên trong lý thuyết về Tam Hợp ta có Hỏa cục (Dần Ngọ Tuất), Kim cục (Tỵ Dậu Sửu), Thủy cục (Thân Tý Thìn), Mộc cục (Hợi Mão Mùi) nhưng ta không có Thổ cục. Ấy là bởi vì 4 hành kia rồi sẽ trở về với đất, trong bản thân mỗi Tam Hợp đều đã có kết thúc ở Thổ rồi (Sửu Mùi Tuất đều thuộc Thổ).

Bác giải thích cho em một chút về Tam Hợp được không, có lợi hay hại gì ạ. Gia đình em bố mẹ đều là Dần, hai anh em lần lượt là Ngọ, Tuất thì theo lời bác nói được gọi là Hỏa cục, Hỏa cục thì chứng minh được điều gì thế bác?

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-07-2009, 12:00 AM   #168
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,162

Ê bác solitaire!?

....

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-07-2009, 01:29 AM   #169
Garuda
Trưởng ban tuyên huấn chứng khoán

Gia nhập: Oct 2006
Bài : 200

Trích dẫn:
solitaire viết:
Cô Zea,

Khi tôi nói những câu ở trên thì tôi đã biết trước là sẽ có người hỏi câu này. Và đó cũng là lý do tại sao tôi không thích Tử Vi và có thể coi như là điểm yếu không thể khắc phục của bộ môn này.

Tôi thường sẽ không trả lời những thắc mắc thô sơ như thế này, nhưng vì cô là phụ nữ, lại là phụ nữ "mi thanh mục tú" (dù chưa biết mặt mũi cô ra sao, tôi vẫn giữ nguyên lời đoán lúc đầu về cô) nên phá lệ trả lời vài dòng.

Trên lý thuyết, một vòng tuần hoàn có tổng cộng 60 hoa giáp tức là 60 năm, mỗi năm có 12 tháng, mỗi tháng có 30 ngày, mỗi ngày có 12 canh giờ, như vậy tổng cộng ta chỉ có thể có hơn hai trăm ngàn lá số Tử Vi khác nhau, trong khi trên thế giới có đến 6 tỷ người. Vậy theo Tử Vi, ở đâu đó sẽ phải có ít nhất là một người có số mạng giống hệt cô Zea và kết quả là phải có ít nhất 2 cô Zea cùng ngồi trước cái máy tính gõ những dòng trên.

Nhưng sự thật thì không phải thế.

Vậy thì tại sao? Là bởi vì vận mạng của con người không chỉ được định đoạt bởi Thiên mệnh. Một người sẽ chịu ảnh hưởng của cả Thiên-Địa-Nhân. Vì thế nên một quẻ đơn của Dịch có 3 vạch, chính là biểu tượng của tam tài. Nếu muốn tìm câu trả lời cho câu hỏi trên, cô hãy chịu khó tìm hiểu về Dịch và Phong Thủy. Và nếu có đủ duyên, có thể cô sẽ tìm thấy.

Thôi.
Solitaire.

Theo sự vận chuyển của Âm Dương Ngũ Hành thì cho dù có sinh cùng ngày giờ giây phút đi chăng nữa thì khi được sinh ra từ cửa "bát nhã" thì tư thế chiu ra của con người ta đã khác nhau rồi. Luận như thế không biết có thể chứng minh được là TỬ VI vẫn chính xác không nhỉ?

thay đổi nội dung bởi: Garuda, 22-07-2009 lúc 01:45 AM.
Garuda vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-12-2012, 07:51 AM   #170
degia
Đại úy

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 309

Em lục lại topic xin hỏi các bác có chỗ nào xem bói hay hay cho em xem phát trước khi đi xa không ạ. Xin cảm ơn.
degia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài