Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Hỏi gì đáp nấy ... nếu được
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 07-08-2005, 12:54 AM   #61
Tiểu Ninh Tử
Thương vay khóc mướn

Tiểu Ninh Tử's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 4,175

Trích dẫn:
PhamHung viết:
Phục vụ các bác muốn xem Tử Vi khi chưa có lá số:

Cách lập lá số cho mình

Sau khi thực hiện, các đồng chí có một lá số tử vi để có thể đi nhờ các thầy giải giùm.

Anh ơi, cái này có đúng nhiều không anh ? Lá số tử vi này phán em là : "Đi tu thì sớm phá giới", câu sau lại nói " số có khiếu đi tu" ặc...ặc.. chế nà chế lào, nguy quá. ((

Mờ được cái nó nói em sẽ lấy chồng kém tuổi, ơ, từ trước đến giờ em vẫn nghĩ thế đấy, cái này đúng ghê ha

Call em Ngọc nhé : 0912.80.70.59
Tiểu Ninh Tử vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-08-2005, 01:08 AM   #62
PhamHung
Ru đời không ngủ

PhamHung's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 876

Trích dẫn:
5xu viết:
Các bác cho em hỏi cái. Câu này hơi ngu, vậy nên đừng cười.
Cắt tiền duyên thì chỉ con gái mới cắt, hay là giai cũng phải cắt?
Nếu mà giai cũng cắt thì có khi em cũng đi cắt một nhát cho nhẹ nợ. Dạo này đi đứng cứ nằng nặng, chắc con nào nó níu.
À mà cắt ở đâu, các bác biết không?

Phải biết mình có gái theo hay không thì mới cắt được. ;)
P/S: Cắt làm gì, để gái theo cho sướng, mình có bị sao thì có người âm phù cho
Old 07-08-2005, 01:10 AM   #63
PhamHung
Ru đời không ngủ

PhamHung's Avatar

Trích dẫn:
Tiểu Ninh Tử viết:
Anh ơi, cái này có đúng nhiều không anh ? Lá số tử vi này phán em là : "Đi tu thì sớm phá giới", câu sau lại nói " số có khiếu đi tu" ặc...ặc.. chế nà chế lào, nguy quá. ((

Mờ được cái nó nói em sẽ lấy chồng kém tuổi, ơ, từ trước đến giờ em vẫn nghĩ thế đấy, cái này đúng ghê ha

Lấy chồng kém tuổi là sướng nhất rồi, tha hồ xỏ dây dắt đi chơi.
Old 07-08-2005, 01:30 AM   #64
Tiểu Ninh Tử
Thương vay khóc mướn

Tiểu Ninh Tử's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 4,175

Hí hí.....chứng tỏ em trẻ lâu. Tình hình này khéo em phải tích cực chơi với tụi teen mới được. Chồng tương lai thì đã gần như xác định rồi, kiếm 1 người có nụ cười đẹp, trẻ hơn mình ( default là trẻ hơn 5t đi cho thích đi hi..hi..), đúng đặc điểm nhận dạng phát cưới luôn. Nhanh !

đùa chứ topic này làm em tò mò đi xem bói quá. Ai lại kể về thày bói y như kể phim Hàn pha Mỹ, tình tiết gay cấn dã man, thất tình phát được việc này, có cả đuổi đánh này, có con chó này, kinh !

Call em Ngọc nhé : 0912.80.70.59
Tiểu Ninh Tử vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-08-2005, 05:28 PM   #65
Babi
Nghiên cứu Xinh

Babi's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Bài : 1,878

Xem phán chơi thì vào đây mà xem!!!

http://www.tuvilyso.com/forum/index.asp
Old 08-08-2005, 05:31 PM   #66
Mai Sương
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
Babi viết:
Xem phán chơi thì vào đây mà xem!!!

http://www.tuvilyso.com/forum/index.asp

Ui zời. Cái này dở ẹc mà ai cũng biết. Chả đúng zì cả.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-08-2005, 07:49 PM   #67
PhamHung
Ru đời không ngủ

PhamHung's Avatar

Chị MS đã đi xem chưa? Sao không thấy nói tình hình thế nào nhỉ.
Old 10-08-2005, 10:34 AM   #68
mpgnguyen
Bạn gái của Bass

mpgnguyen's Avatar

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 110

Em vừa đi xem chỗ ông Hùng (Yên Ninh ) về
Em chưa bao giờ đi xem, gần đây có chuyện khúc mắc bế tắc, nên mới tìm đến những giải pháp thế này.
Đến chỗ ông Hùng chiều hôm trước, khoảng 3h, thấy một tá các anh chị em ngồi ở quán nước đợi, em thấy nản luôn. Vì trông mấy người đấy nhiều tuổi hơn, lại có mấy người trông dáng hơi buôn bán , nên tự nhiên mình cứ thấy thế nào.
Thế nhưng hôm sau em vẫn đến, đến 8h30 sáng chẳng có ai, có mỗi mình.
Đang lớ ngớ tìm chỗ để xe, thì ông ý cũng đang đứng ở dưới đường, ông ý hỏi em đi đâu đấy, em bảo "đến gặp thầy Hùng", ông ý đuổi về luôn" Ở đây ko có bói toán nhảm nhí", làm em chẳng hiểu gì cả.
Nhưng em cất xe xong, bỏ mũ ra, đi lên, thì ông ý lại hỏi : thế cháu có chuyện gì.
Em bảo em có chuyện ... Thì ông ý lại rất thân mật bảo cháu ngồi vào đây.
Tóm lại, kết hợp với lời của bà bán đồ ăn ở dưới nói, đến ông ý thì phải là có chuyện vướng mắc gì cần giải quyết, chứ ko thích ai đi xem cho vui, coi là đi xem bói.
Lúc lên nhà, em mới còn đang đặt lễ ( có một chị gái nhắc em) thì ông ý đã nói " Mắt cháu hiền lắm nhưng mà ướt, mọi việc đều tốt nhưng khổ chuyện tình cảm". Và tóm lại cả buổi chỉ có nội dung đấy.
Ông này không tự nói mọi việc của mình, mà hỏi các thứ của mình, rồi mới bảo việc này sẽ tốt hay xấu.
Ông ý đánh giá chính qua tên của mình ( điều này em thấy rất lạ, ko ngờ cái tên lại ảnh hưởng đến số phận nhiều thế) , tuổi của mình, nhìn các điểm trên khuôn mặt mình, tay mình mà nói.
Nói chung ông ý nói không nhiều lắm, nhưng cũng đúng cả và cũng giật mình. Về tương lai thì bảo em là người mà số phận nằm trong tay mình, muốn thế nào thì nó ra thế.
Khi nói thì cũng giải thích luôn tại sao lại nói thế, đường nào ở tay thể hiện điều gì.
Buổi nói chuyện diễn ra trong không khí thân mật, xưng hô bác cháu, ra đến cửa vẫn dặn dò thêm vài điều.
Em cũng cảm thấy hài lòng vì ông ý luôn mồm khen các nét trên mặt em ( về phương diện tướng pháp), kêu em là người tốt.
Kết luận này : Em ra về lòng tự nhủ sẽ sống tốt hơn nữa để xứng đáng với lời khen của bác Hùng, he he.
mpgnguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-08-2005, 02:25 PM   #69
lonton
Trĩ tại miệng - nghỉ mãi mãi

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 2,864

Ke ke, đọc bài của em mpnguyen thấy hay hay. Em có khúc mắc về tình cảm, mà lại tự quyết định được số phận của mình thì bỏ quách thằng hiện tại cho rồi. Anh thật là em gái nói chuyện rất có duyên, anh đôi khi gato với zai của em đấy.
Nhà em ở nhà trồng được thầy bói các bác ạ, con em gái em đọc cái gì kô đọc, nó lại đọc Kinh Dịch, bây giờ nó biết xem Kinh Dịch, đổ quẻ, xem rất đúng nhé, mà nó bảo nó chẳng biết cái gì cả, cứ theo quẻ mà phán thôi, đời lạ thật.
lonton vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-08-2005, 02:34 PM   #70
Mai Sương
Khách

Trích dẫn:
mpgnguyen viết:
Em vừa đi xem chỗ ông Hùng (Yên Ninh ) về
Ông ý đánh giá chính qua tên của mình ( điều này em thấy rất lạ, ko ngờ cái tên lại ảnh hưởng đến số phận nhiều thế) , tuổi của mình, nhìn các điểm trên khuôn mặt mình, tay mình mà nói.
Kết luận này : Em ra về lòng tự nhủ sẽ sống tốt hơn nữa để xứng đáng với lời khen của bác Hùng, he he.

Thôi chết, cái tên. Thế này thì chị thấy lo lo. Cái tên của chị nhiều người bảo nghe hay nhưng mà sương gió quá, lại mỏng manh nữa. ((
Old 10-08-2005, 05:18 PM   #71
historious
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 2,339

Hình như bạn mpgnguyen có vẻ không tin lắm. Cứ để thời gian kiểm chứng đã rồi đặt niềm tin sau cũng được :-) . Lần đầu myt cũng thế, sau đó 4 tháng kiểm chứng mới quay lại lần tiếp theo.

Không biết mọi người thế nào, myt thì tin vào số phận, nhưng cũng tin con người có thể tác động vào số phận. Vì vậy trong những lúc bế tắc hay không biết lựa chọn con đường nào, mình cần đến nhân tướng học như một lối thoát

Thôi đợi chị MS đi xem tiếp xem thế nào nhé, dũng cảm lên chị
Chị MS à, cái tên của chị thì chắc là không được ổn lắm đâu. Đi xem ông ấy thì cứ chuẩn bị tinh thần đấy :-)
historious vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-08-2005, 05:26 PM   #72
Mai Sương
Khách

Trích dẫn:
MYT viết:
Thôi đợi chị MS đi xem tiếp xem thế nào nhé, dũng cảm lên chị
Chị MS à, cái tên của chị thì chắc là không được ổn lắm đâu. Đi xem ông ấy thì cứ chuẩn bị tinh thần đấy :-)

Ừ, thể nào cũng bị oánh phủ đầu bằng rất nhiều thứ không hay ho . Chị dạn rồi, chắc không đến nỗi khóc ầm lên tại chỗ như nhiều lần trước. Nhưng không hiểu sao chị không tin lắm vào kiểu xem tuớng với chân tay nốt ruồi đâu. Kiểu trông mặt mà bắt hình dong thì chả chính xác lắm. Đầy đứa giết người dã man trộm cắp cướp giật mà trông cao to đẹp zai ngời ngời. Chị chỉ tin tử vi thôi. Có ai biết thêm chỗ xem tử vi hay ở đâu không ấy nhỉ.

Tuy nhiên trong tuần chị sẽ cố zứt ra để đến nhà anh Hùng kia.
Old 10-08-2005, 05:33 PM   #73
TrucQuynh
Khách

Trích dẫn:
PhamHung viết:
Phục vụ các bác muốn xem Tử Vi khi chưa có lá số:

Cách lập lá số cho mình

Sau khi thực hiện, các đồng chí có một lá số tử vi để có thể đi nhờ các thầy giải giùm.

thôi xong, bình giải nói là vợ chồng em suốt ngày cãi nhau, em đang chửa 8 tháng rưỡi con đầu lòng mà họ bảo em gặp trắc trở khi sinh con, con đầu bất lợi là sao huhuhuhuh (( không chịu đâu

Cơ mà em cũng chẳng biết thế nào, mẹ em thì bảo em sinh giờ mùi, còn em đi xem bố con bác Long thì, bác Long bảo em là nếu em sinh giờ này thì mất trinh từ năm 19 tuổi ;) ặc ặc chết cười, em bảo là "chưa ạ" (bởi vì hồi đấy em mới có 23 tuổi mà mãi đến 28 tuổi mới mất mà ) xong rồi bác Long đuổi em về không xem với lí do sai giờ.
Đến mãi năm ngoái em có con bạn xem bác Trực là bố bác Long, bác í cũng phán nó trúng phóc nên nó hâm mộ lắm, hồi đầu năm nó chưa yêu ai mà bác í bảo nó cuối năm cưới, thế mà cuối năm cưới thật nhá, thế là nó bắt em đi xem, sau một hồi hỏi han thì bác Trực nhất định em sinh giờ Ngọ, không phải giờ Mùi, vì nếu giờ Mùi thì em không được xinh đẹp như thế này :') vân vân và vân vân...
Em được cái đi xem các kiểu rồi, mà các thầy phán gì em cũng gật hết, sợ các thầy mất hứng, thế là bác í xem cho em theo giờ Ngọ, mà cũng nhiều cái đúng, mỗi tội bác í bảo em 30 tuổi không lấy được chồng thì em lại lấy chồng đúng năm 30 tuổi, chẳng hiểu gì. Còn những cái khác thì bác í nói đúng cả kiểu chửa xong mới cưới
Mà ai cũng bảo số em phải lấy chồng muộn mới yên hàn được không lăng nhăng, mà 30 tuổi mới lấy chắc cũng đủ muộn rồi các bác nhỉ
Old 22-08-2005, 01:25 AM   #74
thangbom
Khách

Trích dẫn:
thegioixe viết:
Không biết các anh chị đã xem ông Long ở phố Nguyễn An Ninh chưa ? Ông này em xem mấy năm nay rồi. Nhà có hai bố con, nhưng em chỉ khoái ông Long thôi còn ông bố em ko thích vì ông Long ấy có tốt xấu gì nói hết. Ông Long xem thì em chưa thấy ai nói đúng như thế, ví dụ : Chị em xem ông ấy từ năm 24 tuổi , ông ấy bảo 31 tuổi mới lấy chồng. Lúc đó mọi người bảo vớ vẩn, chị em chẳng lấy ngay ấy chứ lại vậy mà từ năm 24 tuổi đến năm 31 chị em xuống xem ông ấy thì năm nào ông ấy cũng bảo là 31 tuổi lấy chồng. Đến giữa năm 31 tuổi mà chị em vẫn chưa yêu ai nhưng đánh oạch một cái cuối năm 31 tuổi chị em cưới cái rầm. Choáng thật. Đấy chỉ là 1 chuyện thôi nhé, còn nhiều chuyện lắm em mà kể các anh chị lại bảo em quảng cáo thì chết em...

Giá cả thế nào hả bác, tùy tâm bao nhiêu cũng được hay là có giá chung rồi , em dạo này lận đận quá định đi xem , xem cuộc đời thế nào
Old 22-08-2005, 10:00 AM   #75
Mai Sương
Khách

Trích dẫn:
thangbom viết:
Giá cả thế nào hả bác, tùy tâm bao nhiêu cũng được hay là có giá chung rồi , em dạo này lận đận quá định đi xem , xem cuộc đời thế nào

Chán nhỉ, khi nào buồn đi xem bói để giải tỏa. Nhiều khi chị MS đi xem về người ta lại nói làm chị buồn

Giá ở đây bây giờ ít nhất cũng là 50 ngàn, cũng tùy tâm nhưng ít nhất cũng là 5 chục.
Old 22-08-2005, 12:52 PM   #76
vitbeo
Khách

Thế cắt tiền duyên ở đâu mọi người nhỉ, gái với em đều muốn đi mà chả biết chỗ nào, có chỗ nào vừa cắt tiền duyên vừa kết hợp xem bói tình yêu tình báo ko nhỉ, có thì tiện quá.
Old 22-08-2005, 12:57 PM   #77
Mai Sương
Khách

Trích dẫn:
vitbeo viết:
Thế cắt tiền duyên ở đâu mọi người nhỉ, gái với em đều muốn đi mà chả biết chỗ nào, có chỗ nào vừa cắt tiền duyên vừa kết hợp xem bói tình yêu tình báo ko nhỉ, có thì tiện quá.

Chú vịt béo đấy à, lâu ngày quá nhở. Chú cứ đi xem ở đâu bảo là muốn cắt tiền duyên thì ôi thôi thôi, chú & gái nhà chú đúng là 2 CON VỊT BÉO của các ông bà ấy rồi đới.

Ở đâu cũng cắt được hết mà. Mà cẩn thận, kẻo rồi lúc cắt xong thì lại cắt nhau thật thì tội. Biết đâu 2 đứa kiếp trước lại chính là tiền duyên của nhau thì sao nhỉ.
Old 23-08-2005, 11:08 AM   #78
setocxu
Khách

Em nghe nói ở khu Hào Nam có 1 bác xem tử vi, ko phải dạng chuyên nghiệp, kiểu quen biết mách nhau đến thì xem thôi.Nghe đồn là nói đúng lắm, mà nói chi tiết chứ ko qua loa như nhiều thầy khác. Ko biết có bác nào biết trường hợp này ko nhỉ?
Old 23-08-2005, 01:33 PM   #79
vitbeo
Khách

Em đi xem bói 1 lần ở tận chỗ sân bay, úi giời đông vãi lúa, bác ý đặt camera từ rõ xa như sợ công an vậy , phán bạn em câu nào đúng câu đấy mà phán em câu nào sai câu đấy, ức kinh.
Old 23-08-2005, 06:57 PM   #80
188bet
Khách

Chẳng có thời gian đọc hết từ trang 1- trang 4 nên chẳng hiểu 2 chỗ này đã ai nhắc đến chưa . Một chỗ là ở mãi tận trên Lào cai - Yên bái gần Ga tầu hòa tên Quảng Hà gì đó chỉ xem vào buổi đêm, đúng đến nỗi cứ nhìn thấy bãi xe trước cửa nhà thầy cúng toang biển xanh 80B phủ bạt là biết ông thầy này nói đúng hay sai . Nhà em nghề của cụ ông hay đi nên cũng bói toán suốt , chỗ thứ 2 là chị gì ngay ở Quan Thánh , xem bài tây mọi người vào xem cóa người tin có người không tin vì cứ kêu chị ý nói quá khứ đúng nhưng tương lai chẳng đúng gì cả, nhưng riêng em những gì chị ý xem cho cách đây 2 năm bây giờ nghiệm mới thấy đúng . Đi xem bói đừng nghĩ là mê tín, nếu gặp phải người giỏi biết trước được hạn sắp xảy ra , mình làm lễ giải hạn không hết được 10 phần thì cũng nhẹ đi được 7 phần đấy . Các đây 4 năm ông già em vừa xem, thầy trên Yên Bái phán 1 câu xanh rờn " người làm pháp luật vậy mà sắp dính vào pháp luật đây này " thế là làm lễ giả hạn, biết trước có hạn nên đi nhiều bước rất quan trọng cuối cùng hạn đó xảy thật ông già hạn chế được bao nhiêu vì đã biết trước được sự việc .

Tóm lại bói toán nếu gặp đúng thầy chuẩn thì nên 1-2 tháng đi xem 1 lần .
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài