Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Hỏi gì đáp nấy ... nếu được
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 05-08-2005, 10:35 PM   #21
Edelweiss
Về hưu non

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 628

Hối còn đi học em biết một chỗ xem tử vi và xem tướng ở Cầu Giấy, đường đi rất ngoằn ngoèo lắt léo. Thày trông cũng bình thường, không bóng, cũng không thấy bàn thờ gì cả. Nhưng xem có vẻ hay vì thấy 2 con bạn em gật như bổ củi. Mà chỉ xem ngày sinh và tướng thôi. Em nghĩ kết hợp hai thứ này mới đúng được. Nhưng mà số mình đúng là ruồi bâu, đến đúng lúc đấy thì hết xiền... SV mà. Về sau chẳng tìm được nhà thày nữa.
You look happy to meet me
Edelweiss vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2005, 10:45 PM   #22
PhamHung
Ru đời không ngủ

PhamHung's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 876

Buổi tối ông Hùng có xem không hả bác MYT?
Old 05-08-2005, 10:51 PM   #23
PhamHung
Ru đời không ngủ

PhamHung's Avatar

Ghi chú:
Ngõ Phất Lộc có 2 người xem, một là cái ông gì gì xem tử vi, đi thẳng từ Hàng Bạc khoảng 20m, nhà bên tay phải. Hai là bà Bình xem bằng tam cúc và tú, đi sâu vào hơn đến đoạn quành thì rẽ phải mất mét nhà bên tay trái, bà này hồi quay phim HN 60 ngày đêm, đoàn làm phim có đến mượn nhà để quay, nhà tối om và lụp sụp, đi lên cầu thang gỗ. Hai người này xem không chính xác lắm, các bác không nên đi, tốn tiền.
Old 05-08-2005, 11:06 PM   #24
Tristesse
Mouni

Tristesse's Avatar

Bài : 2,005
Send a message via Yahoo to Tristesse

Đóng góp vài kinh nghiệm khi đi xem bói:

- Đừng nản khi thấy nói không đúng về quá khứ hay những việc xung quanh mình. Vì có thể đúng với người này nhưng không đúng với người khác. Từ "chuyên môn" gọi là "hạp căn hạp mạng" ấy. Túm lại nên đi xem nhiều nơi để tìm ra ông/bà thầy nào nói đúng về mình, để lần sau còn quay lại chổ ấy.

- Với những bạn gái/trai nào có chuyện "nhạy cảm" thì nên đi với người cực thân, hoặc đi 1 mình. Vì ông/bà thầy sẽ nói ra hết những bí mật thâm cung ấy cho mình nghe. Em nhớ có lần đi xem bói với chị bạn cùng sở làm, bà thầy hỏi chị ấy có phá thai 1 lần phải ko? ... Đại loại vậy.

- Trước khi đi, nên đi thắp nhang hết mấy bàn thờ trong nhà (nếu có), hoặc nguyện xin điều gì cần hỏi trước khi đi. Còn đi khan khan thì xác suất xem được đúng rất khó đấy. Tóm lại phải có lòng tin, chứ xem để check xem có đúng không, thì không nên. Gặp mấy người cao tay ấn, họ đuổi cổ về đấy.

- Nên chuẩn bị trước những gì cần hỏi, chứ không đến đó, u u minh minh, quên béng hết những gì cần thắc mắc. Có gì thì ghi lại luôn, cho tiện.

- Đừng xem chổ nào mà chỉ có bói bài không thôi. Em thấy bói bài có vẻ may rủi quá. Nên xem chổ nào có kết hợp nhiều "công nghệ", như xem chỉ tay, tướng số, gieo quẻ....

- Điều cuối cùng quan trọng: Tốt thì tin, xấu thì bỏ qua, hoặc chỉ nghe để đề phòng, không nên quá mù quáng tin vào những gì ông/bà thầy phán. "Nhân định thắng thiên định" - em nghĩ như vậy đó.

-------
Tristesse vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2005, 11:07 PM   #25
historious
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 2,365

Thông tin mà bác Pham Hung về ngõ Phất Lộc cũng gần giống với những gì em biết..Em chưa xem ông Hùng buổi tối bao giờ bác ạ, nhưng hình như buổi tối ông ấy có đi khấn, làm lễ hộ người ta. Bác chịu khó đợi chị MS hay ai đó lên xem trước rồi hỏi luôn cho cả nhà.

Quả thực em hơi bị dị ứng với những người mà nhà to đùng, điện thờ còn hơn cả nhà ở của người khác như thế. Bởi lẽ theo em cái nghề này là nghề trời cho,lại tiết lộ thiên cơ nữa nên không thể làm giàu được trên nó (nhất là những người làm khoa học chân chính - tức là xem một cách khoa học và chính xác ).
historious vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2005, 11:17 PM   #26
PhamHung
Ru đời không ngủ

PhamHung's Avatar

Kểu này chờ chị Mai Sương vậy. Tớ thấy mọi người nói có thầy Thảo Bắc Ninh xem chuẩn lắm, các Sếp cũng hay qua đó xem. Đi xem chỉ để cho vui thôi, tớ có tật là nghe thầy bói nói rồi xâu chuỗi sự kiện, nếu không logic là tớ không tin, nói thế chứ tớ chưa tin thầy nào. Cũng có thể là tớ chưa gặp thầy cao thủ, nói đúng. Buồn cười, hôm qua Quan Thánh xem bói bài, mình chẳng hề tin vậy mà ngẫm lại trong tháng đúng 100%.
Old 05-08-2005, 11:29 PM   #27
5xu
Trả lại tên cho xu

5xu's Avatar

Bài : 2,958
Send a message via Yahoo to 5xu

Thằng Liêu ở SG mà lại đợi ra HN xem bói là sao. Trong đấy tỷ chỗ xem bói. Mà anh cũng toàn xem ở SG, chưa xem ở HN lần nào.

Xem bói cũng như là entertaint với lại inspire phần hồn của mình ấy mà. Rủ nhau đi xem, xong đứa buồn đứa vui, xong đi ăn, xong về nhà ngủ rất ngon. Hay ra phết.
5xu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2005, 11:39 PM   #28
lonton
Trĩ tại miệng - nghỉ mãi mãi

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 2,864

Đàn bà mê tín ghê nhỉ
Trích dẫn:
minount viết:
Đóng góp vài kinh nghiệm khi đi xem bói:

- Đừng nản khi thấy nói không đúng về quá khứ hay những việc xung quanh mình. Vì có thể đúng với người này nhưng không đúng với người khác. Từ "chuyên môn" gọi là "hạp căn hạp mạng" ấy. Túm lại nên đi xem nhiều nơi để tìm ra ông/bà thầy nào nói đúng về mình, để lần sau còn quay lại chổ ấy.

- Với những bạn gái/trai nào có chuyện "nhạy cảm" thì nên đi với người cực thân, hoặc đi 1 mình. Vì ông/bà thầy sẽ nói ra hết những bí mật thâm cung ấy cho mình nghe. Em nhớ có lần đi xem bói với chị bạn cùng sở làm, bà thầy hỏi chị ấy có phá thai 1 lần phải ko? ... Đại loại vậy.

- Trước khi đi, nên đi thắp nhang hết mấy bàn thờ trong nhà (nếu có), hoặc nguyện xin điều gì cần hỏi trước khi đi. Còn đi khan khan thì xác suất xem được đúng rất khó đấy. Tóm lại phải có lòng tin, chứ xem để check xem có đúng không, thì không nên. Gặp mấy người cao tay ấn, họ đuổi cổ về đấy.

- Nên chuẩn bị trước những gì cần hỏi, chứ không đến đó, u u minh minh, quên béng hết những gì cần thắc mắc. Có gì thì ghi lại luôn, cho tiện.

- Đừng xem chổ nào mà chỉ có bói bài không thôi. Em thấy bói bài có vẻ may rủi quá. Nên xem chổ nào có kết hợp nhiều "công nghệ", như xem chỉ tay, tướng số, gieo quẻ....

- Điều cuối cùng quan trọng: Tốt thì tin, xấu thì bỏ qua, hoặc chỉ nghe để đề phòng, không nên quá mù quáng tin vào những gì ông/bà thầy phán. "Nhân định thắng thiên định" - em nghĩ như vậy đó.

-------
lonton vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2005, 11:51 PM   #29
Chíp hôi
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
Công Tử Bạc Liêu viết:
Chắc sắp tới em ra HN cũng phải đi xem thử. Hồi trước đé.o bao giờ em mê tin dị đoan, nhưng công nhận có nhiều chuyện đé.o tin cũng đé.o được.

Vụ ngải nghiếc của người dân tộc em cũng thấy rồi, có thật. "Thổi" cho một phát đi xa luôn. Kinh thật. Mà sao khoa học đé.o giải thích được nhỉ??

Cái này nhất chí anh Liêu. Ông cụ nhà em ngày xưa ở trên vùng dân tộc một hồi lâu. Về sau cụ kể là người dân tộc có trò "thổi" để ... kế hoạch hóa gia đình. Nhá, bao giờ thích "kế hoạch" thì tìm đến nhà thầy pháp, thồi phù một cái, tịt luôn! Bao giờ thích đẻ tiếp thì lại tìm đúng ông thấy đấy, thổi xong lại thông. Tài thế chứ lị. Nhưng biện pháp này có cái không an toàn là ông thầy có.. chẳng may tạch là xong, coi như triệt sản :~

Ngoài ra thì hiệu quả 100% không bao giờ lo hở hết. Tài nhỉ. Thế mà người Kinh mình không vác sách lên học họ nhỉ!
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2005, 11:54 PM   #30
Tristesse
Mouni

Tristesse's Avatar

Bài : 2,005
Send a message via Yahoo to Tristesse

Trích dẫn:
5xu viết:
Xem bói cũng như là entertaint với lại inspire phần hồn của mình ấy mà. Rủ nhau đi xem, xong đứa buồn đứa vui, xong đi ăn, xong về nhà ngủ rất ngon. Hay ra phết.

Anh Xu nói chính xác.

Nhớ khi còn ở nhà, cứ đến cuối tuần chẳng có gì làm, hay có đứa bạn nào đang giận bồ, là cả nhóm rủ nhau đi xem bói. Chạy ngược, chạy xuôi cả thành phố, vì có khi coi cho đứa này ưng ý mà đứa khác lại không, hoặc là get line đông quá, chờ chịu không nổi phải đi kiếm chổ khác... Cứ thế, cho đến khi chiều quá thì đi ăn. Vừa ăn vừa bàn tán rôm rả, loạn xà ngầu cả lên. Rồi ai về nhà nấy để "đương sự" còn "nấu cháo điện thoại" cho "đối tác" phía bên kia nữa. Rồi ngủ với 1 giấc mơ đầy mộng mị về 1 tương lai mà chỉ có mất 20,000vnd là biết được tất tần tật!

Than ôi, thời oanh liệt nay còn đâu!!!

----------
Tristesse vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2005, 12:05 AM   #31
Tiểu Ninh Tử
Thương vay khóc mướn

Tiểu Ninh Tử's Avatar

Bài : 4,207

Ơ, không biết các bác đã ai đi xem bói chỗ này chưa nhỉ. Trong một cái chùa gì gì ấy ở Hà Đông có một ông xem bói có vẻ cũng được.

He..he...ông ấy phán cho em mà đến giờ vẫn sướng nhá. Hí hí...ông ấy bảo là em sẽ có 1 anh chồng có nụ cười cực kỳ tươi tắn ( chã hiểu sao ông ấy cứ nhắc đi nhắc lại đoạn này ), anh ta thành đạt, biết tiết kiệm và chăm lo hạnh phúc gia đình, vợ con. Đại khái là khen hết lời ( ông ấy bảo là hiếm có ai có phúc có được người chồng tốt như em hí hí...). Ông ấy khen nhiều đến mức mà lúc đấy hai đứa bạn đi cùng nhìn mình bằng ánh mắt rất khác lạ làm mình giờ nghĩ lại vẫn thấy sướng tí tửng nhé.

Lần năm ngoái đấy em đi chỉ vì tò mò thôi. Chưa bao giờ đi xem mà. He..he...nhưng nghe bùi tai thế chã nhẽ lại không tin. ( Các chi tiết khác của em và hai đứa bạn ông ấy nói đúng phết). Hí...hí...thế là bây giờ em cứ nhìn anh giai nào cười tươi là em ưng phết đấy, kiểu chú tâm đặc biệt hơn các anh giai khác ;)

. Hay hôm nào thử đi xem bói thêm lần nữa xem có đúng không nhờ. Chíp em, mày đi không ? ;)
Call em Ngọc nhé : 0912.80.70.59
Tiểu Ninh Tử vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2005, 12:13 AM   #32
Tiểu Ninh Tử
Thương vay khóc mướn

Tiểu Ninh Tử's Avatar

Bài : 4,207

Mà anh MYT biết nhiều chỗ xem bói thế nhờ .
Call em Ngọc nhé : 0912.80.70.59
Tiểu Ninh Tử vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2005, 12:27 AM   #33
thegioixe
Đại úy

thegioixe's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 527

Không biết các anh chị đã xem ông Long ở phố Nguyễn An Ninh chưa ? Ông này em xem mấy năm nay rồi. Nhà có hai bố con, nhưng em chỉ khoái ông Long thôi còn ông bố em ko thích vì ông Long ấy có tốt xấu gì nói hết. Ông Long xem thì em chưa thấy ai nói đúng như thế, ví dụ : Chị em xem ông ấy từ năm 24 tuổi , ông ấy bảo 31 tuổi mới lấy chồng. Lúc đó mọi người bảo vớ vẩn, chị em chẳng lấy ngay ấy chứ lại vậy mà từ năm 24 tuổi đến năm 31 chị em xuống xem ông ấy thì năm nào ông ấy cũng bảo là 31 tuổi lấy chồng. Đến giữa năm 31 tuổi mà chị em vẫn chưa yêu ai nhưng đánh oạch một cái cuối năm 31 tuổi chị em cưới cái rầm. Choáng thật. Đấy chỉ là 1 chuyện thôi nhé, còn nhiều chuyện lắm em mà kể các anh chị lại bảo em quảng cáo thì chết em...
thegioixe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2005, 01:57 AM   #34
Evil
Khách

Thổi thế nào hả Liêu, chị chưa hiểu. Tụi dân tộc có trò yểm bùa, muốn yêu đứa nào là yểm đứa ấy lẽo đẽo đi theo mình luôn. Khiếp nhỉ.
Old 06-08-2005, 09:53 AM   #35
tiger
Đại úy

Bài : 757

Chị Vìu em có khi xin vài cái đeo mẹ vào cổ thằng Michigan đảm bảo ông ôn vật lẽo đẽo chạy theo chị suốt đời nhở
Anh em TL đàn bà nhỉ, anh tưởng chỉ có mỗi gái mới hay để ý tin vào mấy thứ nhảm nhỉ này, hẹ hẹ đàn ông mà cũng thế thì dở hơi quá hẹ hẹ hẹ

tiger vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2005, 10:19 AM   #36
Mai Sương
Khách

Trích dẫn:
thegioixe viết:
Không biết các anh chị đã xem ông Long ở phố Nguyễn An Ninh chưa ? Ông này em xem mấy năm nay rồi. Nhà có hai bố con, nhưng em chỉ khoái ông Long thôi còn ông bố em ko thích vì ông Long ấy có tốt xấu gì nói hết. Ông Long xem thì em chưa thấy ai nói đúng như thế, ví dụ : Chị em xem ông ấy từ năm 24 tuổi , ông ấy bảo 31 tuổi mới lấy chồng. Lúc đó mọi người bảo vớ vẩn, chị em chẳng lấy ngay ấy chứ lại vậy mà từ năm 24 tuổi đến năm 31 chị em xuống xem ông ấy thì năm nào ông ấy cũng bảo là 31 tuổi lấy chồng. Đến giữa năm 31 tuổi mà chị em vẫn chưa yêu ai nhưng đánh oạch một cái cuối năm 31 tuổi chị em cưới cái rầm. Choáng thật. Đấy chỉ là 1 chuyện thôi nhé, còn nhiều chuyện lắm em mà kể các anh chị lại bảo em quảng cáo thì chết em...

Chời chời, nhớ lại anh Long chị lại buồn cười.
Hồi chị học cấp 3 anh ấy bắt đầu tập tọe vào nghề. Mọi khi chị thường hay xem ông Trứ, papa của anh Long này nhưng hôm ấy thế nào papa anh ấy đi vắng nên anh ấy xem thay. Khổ nỗi hôm ấy chị lại đi cùng anh người yêu chị. Chả hiểu hôm ấy anh Long làm sao lại phán mấy câu rất vớ vẩn làm chị bị người yêu mắng cho một trận là Em đúng là buồn cười, ai lại đi xem và tin một thằng chả học hành gì, vớ va vớ vẩn. Nhìn cái mặt nó anh đã thấy muốn đấm. Từ lần sau cấm em đi xem bói kiểu như thế

Thế mà mấy năm trước chị lại đến xem cho trẻ con nhà chị. Nghe anh ấy nói về trẻ con thấy sướng hết cả lỗ tai nhưng công nhận là xem có vẻ khá hơn trước thật. Đông khách phết.
Old 06-08-2005, 10:29 AM   #37
fade
Trung sĩ

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 54

Cái ông ở phố Nguyễn An Ninh có phải hai ông con, ông tầng trên, con tầng dưới không nhỉ. Năm ngoái em cũng được (em) gái dẫn đi. Con trai thì bác làm ăn khoa học lắm, nói cũng hay, kẻ lá số tử vi cứ gọi là nhoay nhoáy, thế mà đến các em gái thì lâu lắm, mân mê tay chán chê, rồi lại xem nét mặt, bàn chân, mãi mà vẫn chưa phán được câu nào. Hay. Bác này hồi xưa đong gái thì cứ gọi là )
fade vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2005, 10:42 AM   #38
Blue
Life is too short. Play more.

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 1,262

Trích dẫn:
Tiger viết:
Chị Vìu em có khi xin vài cái đeo mẹ vào cổ thằng Michigan đảm bảo ông ôn vật lẽo đẽo chạy theo chị suốt đời nhở
Anh em TL đàn bà nhỉ, anh tưởng chỉ có mỗi gái mới hay để ý tin vào mấy thứ nhảm nhỉ này, hẹ hẹ đàn ông mà cũng thế thì dở hơi quá hẹ hẹ hẹ

Gớm, nhà bác chả mở điện thờ còn to mồm nhờ, hô hô
Blue vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2005, 10:42 AM   #39
DangTuan
Minh Tỳn

DangTuan's Avatar

Bài : 3,061
Send a message via Yahoo to DangTuan

Chú Ti gẻ này nói chán kinh.

Tử vi cũng là một môn khoa học thống kê, đâu có nhảm nhí, kết hợp chặt chẽ thuyết Âm-dương, Ngũ hành, tổng kết qua mấy ngàn năm, tuy không thể chi tiết hết những xác suất đúng cũng khá cao (thống kê mà). Tất cả thảy chỉ có hơn 500 ngàn lá số khác nhau thôi, nhưng nói chung những nét khái quát đa phần là đúng.

Càng nhiều tuổi, người ta càng tin vào số mệnh hơn, thời trẻ rau húng cứ nghĩ sức mình sẽ thay đổi được cái số của mình, nhưng cuối đời mới thấy, không cưỡng nổi đâu.

Dạo này pà-kon đua nhau xem bói nhể, có ông Khoa ở HP nổi tiếng, chuyên bay vào sài gòn xem giờ cho các đại gia, xem một phát sơ sơ cũng 500 ngàn, bay vào trong kia thì vài triệu là ít.

Bác đang làm đề tài:
"Ứng dụng công nghệ thông tin trong công tác bói toán"
Đảm bảo hay hơn mấy site tuvilyso.com, vietshare.com này nọ, he he, bận quá chưa xong.

Trích dẫn:
Tiger viết:
DangTuan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2005, 10:46 AM   #40
TanNg
Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu

TanNg's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Bài : 4,743
Send a message via Yahoo to TanNg

bác Tỳn làm xong cái công trình "ứng dụng CNTT vào bói toán" xong, có khi nên chuyển sang nghề này làm cũng hay, vừa tuân theo số mệnh, vừa đuợc đong gái.

Trích dẫn:
fade viết:
Cái ông ở phố Nguyễn An Ninh có phải hai ông con, ông tầng trên, con tầng dưới không nhỉ. Năm ngoái em cũng được (em) gái dẫn đi. Con trai thì bác làm ăn khoa học lắm, nói cũng hay, kẻ lá số tử vi cứ gọi là nhoay nhoáy, thế mà đến các em gái thì lâu lắm, mân mê tay chán chê, rồi lại xem nét mặt, bàn chân, mãi mà vẫn chưa phán được câu nào. Hay. Bác này hồi xưa đong gái thì cứ gọi là )

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài