Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Chủ đề đã bị khóa!

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 10-05-2010, 03:43 PM   #141
macluv
Suy đồi

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 6,655

Mình có thằng bạn xa mẹ ở bển về, mà hơn 10 năm có lẻ rồi vẫn đợi các em gái nhắn tin cưa cẩm. Không khéo gump là bạn mình cũng nên.
macluv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-05-2010, 03:51 PM   #142
bchaconne
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 368

Vụ này em tưởng xẹp rồi sao tự nhiên lại nở rộ thế này, đúng là thứ 2 đầu tuần đi làm có khác, tathy lại đông đúc như cái chợ.

Tưởng tượng đến cảnh cu gump ngồi trên 1 tảng đá luyện công, mồm gặmp khúc xương như các chú ninja, thỉnh thoảng quay sang đông nịnh bợ hôn đít, xong lại quay sang tây chửi bới nạt nộ, lúc nhu, lúc cương, em lại phì cười.

Ca này đứt rồi mà các bác vẫn tận tậm nhảy vào tư vấn như đúng rồi, em phục! Nhưng đọc qua thấy các bác nhà mình có nhiều lý thuyết tán gái ra phết (chẳng biết thực hành thế nào ), hải đăng nào đi qua tổng kết thành một "các chiêu thức đẽo gái ngoài đời" đi nhỉ ? Cẩm nang của hải đăng Anh Vũ em chán rồi, vì gái trên mạng thật giả vàng thau lẫn lộn, xinh thành xấu, cao thành lùn, gầy thành béo, bướm thành chim, em chịu không nổi
bchaconne vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-05-2010, 04:24 PM   #143
Led
Mất dạy đủ dùng

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 1,758

Trích dẫn:
I am the air viết:
Cá nhân mình cực ghét những vụ giới thiệu mai mối như thế này (Trên đời có 4 cái ngu.....)

Air hơi lạc hậu rồi em ạ, nó không phải là một nét văn hóa man rợ như em nghĩ đâu, chính ra ở thời đại bây giờ chuyện mai mối nó mang ý nghĩa rất tích cực. Xưa các cụ nhà mình tầm trên dưới hai chục đã dựng vợ gả chồng rồi, thích an nhàn và ổn định sớm, còn bây giờ thanh niên hầu hết đều thích vật lộn cắn nhau với xã hội chán chê mới chịu yên bề gia thất, không nhiều cơ hội tiếp xúc với những người khác giới để nhờ duyên số mà gặp được đối tượng, cho nên tuổi trẻ lười yêu hoặc cũng yêu đương nhưng đường đời nhiều nhánh nên phải rẽ, đến lúc muốn vợ chồng con cái thì lại hết tuổi trẻ mịa rồi, hoặc là những người cùng trang lứa đều có chỗ cả rồi, các cụ bảo cái duyên cái số nhưng mà cứ ôm cây mà chờ thế bao giờ mới có thỏ, đôi lúc thế mai mối đâm ra lại hay.

Mai mối nó khác, cha mẹ đặt đâu con ngồi đấy thì khác. Nếu là cha mẹ mai mối cho con cái thì thường nhắm chỗ mà đặt luôn, như thế thì không thích nhưng nếu việc mai mối nó mang tính chất giới thiệu như kiểu lập dàn ý văn tả người rồi tạo điều kiện cho bọn trẻ qua lại à ơi với nhau, tìm hiểu nhau, nếu phát sinh tình cảm cảm thấy nên đôi nên lứa được thì cưới nhau không thì lướt, rất hợp lý và có ích cho rất nhiều người. Như các bác bây giờ thi thoảng vẫn bảo nhau kiểu mày có con nào cơ cấu tao cái, rồi giới thiệu cho nhau loạn lên, kiểu thế.

Người ta bảo việc mai mối là một trong tứ đại ngu xuẩn thì không sai. Đơn cử một ví dụ, có đứa em em ông bà già nhà nó giục chồng con, bà già em mới bảo hay mày ném bạn mày cho nó, em nghe nhưng nó có vẻ không ưng. Sau đó em hỏi nó, anh giới thiệu bạn anh cho cô, cô không thích thì trong cô có cảm giác là anh hơi đánh giá thấp cô không, nó bảo anh thì không nhưng đa số là em đều có cảm giác thế, đôi lúc làm ơn mắc oán không biết chừng. Chúng nó lấy nhau đẹp đôi rồi sau lỡ ra có gì không ổn lại quay sang trách mình nhưng thực ra thì trách thế đe'o nào được đúng không các bác?

thay đổi nội dung bởi: Led, 10-05-2010 lúc 04:26 PM.
Led vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-05-2010, 04:31 PM   #144
Led
Mất dạy đủ dùng

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 1,758

À mà nếu bạn găm thấy cô đấy hâm hấp dở hơi thì có lẽ bỏ qua vụ này rồi đầu tư chỗ khác đi, chứ mình thấy vô cùng không ổn, nhưng mà đôi khi cái duyên cái số cũng chả biết, bọn hâm hấp nó lại vớ phải nhau, bạn găm đi đâu đấy gặp gái biết đâu lại đúng em hâm hấp này.
Led vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-05-2010, 04:34 PM   #145
1buongchuoi9
Chã

Bài : 351

Trích dẫn:
bchaconne viết:
Ca này đứt rồi mà các bác vẫn tận tậm nhảy vào tư vấn như đúng rồi, em phục!

Vấn vương gì, lấy gậy chọc đít bò chơi chơi thôi.
1buongchuoi9 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-05-2010, 04:38 PM   #146
bay bổng
Khách

Bài : n/a

gump ơi, cậu bỏ qua case này thì pm chi mình số phone em đó, mình tự tác chiến nhé.
Cảm ơn cậu nhiều nhiều
@Air: Trình độ của a thế nào thì em pm cho a số phone đi, nick em anh không pm được
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-05-2010, 04:54 PM   #147
bchaconne
Đại úy

Chú bay bổng thăng thiên nhanh nhỉ, tán gái quả thật nguy hiểm!

P/s: sao nick bạn Air không pm được nhỉ , mình vừa thử thì technically là vẫn được mà
Old 10-05-2010, 04:56 PM   #148
gump
Dược Liên Tử

gump's Avatar

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 50

Trích dẫn:
Led viết:
À mà nếu bạn găm thấy cô đấy hâm hấp dở hơi thì có lẽ bỏ qua vụ này rồi đầu tư chỗ khác đi, chứ mình thấy vô cùng không ổn, nhưng mà đôi khi cái duyên cái số cũng chả biết, bọn hâm hấp nó lại vớ phải nhau, bạn găm đi đâu đấy gặp gái biết đâu lại đúng em hâm hấp này.

ấn tượng ban đầu sao kết luận đc, mà biết đâu đấy thế này mới gọi là ấn tượng

Trích dẫn:
bay bổng viết:
gump ơi, cậu bỏ qua case này thì pm chi mình số phone em đó, mình tự tác chiến nhé.
Cảm ơn cậu nhiều nhiều
@Air: Trình độ của a thế nào thì em pm cho a số phone đi, nick em anh không pm được

Tao pm số điện thoại của em nó cho mày rồi đấy
gump vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-05-2010, 04:58 PM   #149
gump
Dược Liên Tử

gump's Avatar

Tên nó là bay bổng thì còn ai thăng thiên nhanh bằng nó nữa
Trích dẫn:
bchaconne viết:
Chú bay bổng thăng thiên nhanh nhỉ, tán gái quả thật nguy hiểm!

P/s: sao nick bạn Air không pm được nhỉ , mình vừa thử thì technically là vẫn được mà
Old 10-05-2010, 05:14 PM   #150
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Mình đồng ý với Led, mô hình giới thiệu (lịch sự, tôn trọng) là cần thiết và tốt, sao phải ngợi? Nếu nói là duyên thì được giới thiệu đã là bắt đầu của duyên rồi chứ. Bọn tây cũng giới thiệu bét nhè. Ví dụ mình quen 1 nhà tư bản Đức nhợn, con cái còn trẻ xinh đẹp thông minh tót vời, nhưng bố mẹ vẫn đi giao lưu, và vẫn giới thiệu, tạo điều kiện cho con tiếp xúc. Hoặc bọn zai gái mà chưa có ai, nó chẳng ngần ngại bảo tao cần được giới thiệu. Chẳng qua cái quan điểm "ế thì mới phải giới thiệu" nó đè nặng quá, đâm các bạn sợ.
Old 10-05-2010, 05:27 PM   #151
L.I.S
1 vợ 2 con

L.I.S's Avatar

Gia nhập: May 2006
Bài : 562

Hay ý ông cụ là giới thiệu cho cô chị hả bạn gump?
Old 10-05-2010, 05:51 PM   #152
gump
Dược Liên Tử

gump's Avatar

Trích dẫn:
gianghovat viết:
Mình đồng ý với Led, mô hình giới thiệu (lịch sự, tôn trọng) là cần thiết và tốt, sao phải ngợi? Nếu nói là duyên thì được giới thiệu đã là bắt đầu của duyên rồi chứ. Bọn tây cũng giới thiệu bét nhè. Ví dụ mình quen 1 nhà tư bản Đức nhợn, con cái còn trẻ xinh đẹp thông minh tót vời, nhưng bố mẹ vẫn đi giao lưu, và vẫn giới thiệu, tạo điều kiện cho con tiếp xúc. Hoặc bọn zai gái mà chưa có ai, nó chẳng ngần ngại bảo tao cần được giới thiệu. Chẳng qua cái quan điểm "ế thì mới phải giới thiệu" nó đè nặng quá, đâm các bạn sợ.

Đúng đấy, thế thì mình mới ko hiểu tại sao!

Trích dẫn:
L.I.S viết:
Hay ý ông cụ là giới thiệu cho cô chị hả bạn gump?

Cô em đc giới thiệu mới chỉ bơ mình thôi chứ cô chị mà bị giới thiệu chắc vác dao chém mình mất!
Old 10-05-2010, 05:58 PM   #153
gump
Dược Liên Tử

gump's Avatar

Cao nhân gianghovat đoán cực chuẩn chỉ sai mỗi 2 cái là hiền hiền đần đần (không hề đâu, thông minh và quái thai chứ, nhìn các thể hiện 2 mặt trên này là biết liền ah) và không cưa được cái nào (em vừa chia tay 2 cô sinh viên, bắt chước Hàn Tín bày trận quay lưng ra sông để quyết tâm lấy vợ đây).
(Nhưng mà đúng là dạo này công việc vất vả thiếu mất tình hài hước), và đến cái tuổi này ko muốn tỏ ra đáng thương nữa

Trích dẫn:
gianghovat viết:
Em đoán Gump có công ăn việc làm ổn định, con nhà tử tế, có vẻ có trách nhiệm, lại hiền hiền đần đần nên vẫn không cưa được cái nào.
Gái xa mẹ mà không kiếm được zai tây dắt về là y như rằng bị dí cho những quả như này, nhỉ

thay đổi nội dung bởi: gump, 10-05-2010 lúc 06:00 PM.
Old 10-05-2010, 06:13 PM   #154
bchaconne
Đại úy

Trích dẫn:
gump viết:
Cao nhân gianghovat đoán cực chuẩn chỉ sai mỗi 2 cái là hiền hiền đần đần (không hề đâu, thông minh và quái thai chứ, nhìn các thể hiện 2 mặt trên này là biết liền ah) và không cưa được cái nào (em vừa chia tay 2 cô sinh viên, bắt chước Hàn Tín bày trận quay lưng ra sông để quyết tâm lấy vợ đây).
(Nhưng mà đúng là dạo này công việc vất vả thiếu mất tình hài hước), và đến cái tuổi này ko muốn tỏ ra đáng thương nữa

Chẳng biết các đức tính khác thế nào nhưng em công nhận bạn gặmp cực cực tự tin vào bản thân, chắc cuộc đời từ trước đến giờ ngập tràn thành công, gái theo đòi làm "bạn" giẫy ra không hết. Tự tin quá vừa có lợi, vừa có hại, nhưng em ước gì mình có được nửa sự tự tin của bạn .
Old 10-05-2010, 06:15 PM   #155
Ba Bớp
Đại úy

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 824

Trích dẫn:
gump viết:

2 mặt và hành xử kiểu đầu đường xó chợ được coi là "thông minh và quái thai" từ bao giờ thế nhỉ
Old 10-05-2010, 06:31 PM   #156
gump
Dược Liên Tử

gump's Avatar

Hihi đi với bụt mặc áo cà sa thôi mà

Trích dẫn:
Ba Bớp viết:
2 mặt và hành xử kiểu đầu đường xó chợ được coi là "thông minh và quái thai" từ bao giờ thế nhỉ
Old 10-05-2010, 06:46 PM   #157
Ba Bớp
Đại úy

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 824

Trích dẫn:
gump viết:
Hihi đi với bụt mặc áo cà sa thôi mà

Bụt cũng bị hoang tưởng?
Old 10-05-2010, 08:36 PM   #158
battai
Trung úy

Nơi Cư Ngụ: Every where
Bài : 236

Mình đang tự hỏi là Găm kinh qua mười mấy cuộc tình thế kia thì đúc rút được những kinh nghiệm gì? Cỗ bàn dọn ra cả rồi mà vẫn với lên Tathy hỏi em phải ăn thế nào? Găm thiếu 1 chút bình tĩnh, dễ bị kích động. Khả năng sau này hói rất cao (hói trước,hói sau hay cả hai)
battai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-05-2010, 09:17 PM   #159
daohoakhach
Đại úy

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 410

Nói ngắn lại là vụ này găm đ 'eo có cửa. Lên đây mua vui còn được chứ cứ bi bô chỉ mất thời gian các anh.

Gái bây giờ khôn lắm, em nó cũng ở bển về nên tư tưởng chắc thoáng, không đến nỗi dị ứng với mấy vụ cha mẹ giới thiệu đâu. Anh đồ rằng gái nó cũng check hàng chú trước rồi. Nếu chú ngon thì nó cũng giả vờ phản đối lấy lệ thôi; còn chú mà lởm thỉ nó cho tạch luôn. Kết quả thế nào thì rõ rồi đấy.
Old 10-05-2010, 09:32 PM   #160
ot_xanh_xanh
Đại úy

Gia nhập: Dec 2009
Bài : 402

Ôi giời ơi, gái kia nhất quyết cự tuyệt Găm là phúc phần nhà gái còn lớn lắm đó. Chứ vớ phải loại ông dở ông thằng dở thằng thế này thì đúng là vô phúc cho gái quá!

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài