Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 06-10-2008, 07:40 PM   #41
maxi
Khách

Bài : n/a

Em thấy cứ thỉnh thoảng buồn gặp phát, làm quả abc..xyz xong rồi khóc lóc than thân trách phận sao đời lại éo le oan trái. Cứ như thế thì mới thấy đời mình nó có ý nghĩa, chứ cứ bình bình phẳng lặng như không thì còn éo gì nữa phỏng?
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-10-2008, 08:00 PM   #42
arix
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 1,519

Em Bạch chưa chồng mà chín chắn quá, anh thích. Hoàn toàn đồng ý với em cái đoạn đã có định kiến thì cứ giải tán cho nó nhẹ nợ, sau này sống với nhau khổ lắm. Các cô các chú bảo bọn em vượt qua được cứ về VN sống với đầy đủ họ hàng nội ngoại xung quanh xem, thấm ngay, chứ cắp nhau sang Tây sống thì đừng nói mạnh.

Kinh nghiệm đau thương dạy anh rằng nếu có khác biệt lớn trong cách nghĩ cách xử sự của 2 người và 2 bên nội ngoại thì đừng có cố ghép vào nhau mà khổ cả đời, tình yêu không cứu được đâu, nhất là sống ở VN nữa. Chuyện này 4C không sống lâu bằng các cụ, không thấu hiểu được như thế nên hay cãi các cụ cũng phải, về sau này mới thấm ra mà lầm bầm "cá không ăn muối cá ươn ..."
arix vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-10-2008, 08:05 PM   #43
DYM
Đại tướng

DYM's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,695
Send a message via MSN to DYM

Trích dẫn:
Bạch Ngọc Hoa viết:
Yêu nhau bao lâu cũng tùy nhé. Ví như các bác tớ thì 30 năm rồi vẫn romantic như vợ chồng son. Bạn bè tớ đều lác mắt vì ngưỡng mộ đấy. Dính nhau như sam, suốt ngày gọi điện cho nhau và lúc nào cũng có nhu cầu mua sắm cho nhau, thế mới hay.

Ai chẳng biết lấy nhau là quyết định nghiêm túc. Nhưng không phải khó khăn nào cũng vượt qua đâu.Dự định thế với làm được thế nó khác nhau nhiều nhé. Tớ nói thế vì tớ nhìn xung quanh tớ, tất cả các đám bố mẹ phản đối ầm ĩ và kiên quyết lấy nhau, đều đã nát bét cả. Có thể có trường hợp cá biệt giải quyết được mâu thuẫn nhưng hơi bị hiếm đấy.
Còn cái cư xử tử tế là như nào, nó cũng giống như kiểu thế nào là tranh khiêu dâm vậy. Không có định nghĩa chính xác cho nó nhưng ai cũng biết đấy là cái gì.
Còn theo tớ, tử tế với bố mẹ chồng nghĩa là lúc xảy ra mâu thuẫn, đặt giả sử đấy là bố mẹ mình mà liệu đường cư xử. Nhịn, tha thứ, xin lỗi, bỏ qua... hay đào mồ người ta lên mà chửi rủa?
Nói chung tớ thấy nếu không có sẵn định kiến xấu về nhau, chỉ cần mình thực tâm sống với người ta và yêu thương họ thì họ cũng chẳng thù ghét gì mình đâu. Còn nếu đã sẵn định kiến rồi,mọi sự cố gắng đôi khi cũng bị sổ toẹt, khó lắm.
Tớ chẳng biết tớ yêu mấy lần, nhưng lấy chồng mấy lần vì mâu thuẫn với bố mẹ chồng thì chắc có bạn tưởng thế chứ ai thế. Nhìn thấy trước mắt là không sống với nhau được thì lấy làm gì để phải cãi cọ bỏ nhau. Các bạn ở nước ngoài khác, còn ở VN, bên nội bên ngoại dính dấp vào quan hệ vợ chồng nhiều hơn rất nhiều nhá.

Ui thế khổ nhỉ, bên nội bên ngoại dính dấp vào nên hô bỏ là bỏ nhỉ. Thảo nào gia đình, tế bào của xã hội ở VN nó cứ be bét, cái nào cũng như virus đầy gai chi chít như quả mít.

Mâu thuẫn trong các gia đình be bét bạn của bạn trước hết là bản thân đôi vợ chồng đấy chưa giải quyết được các mâu thuẫn của riêng mình, kiểu cay cú vì bị bố mẹ nhà kia ghét... Chứ còn bố mẹ, gia đình nội ngoại chỉ là một phần thôi. Còn chỉ vì bố mẹ, anh chị bơm vá vào mà be bét thì thật chồng đấy, vợ đấy cũng đáng bỏ đi chứ còn lưu luyến làm gì.

Với em ở tây hay ở VN cũng chả khác nhau mấy. Bố mẹ 2 bên vẫn góp ý, can thiệp đều. Còn nếu quá phụ thuộc vào ý kiến gia đình thì cũng thôi đừng yêu đương làm gì cho rách việc, ngồi đấy chờ bố mẹ vác 1 anh/cô phù hợp về cưới, sống miễn sao có trách nhiệm vì tình nghĩa vợ chồng, con cái là xong.

thay đổi nội dung bởi: DYM, 06-10-2008 lúc 08:09 PM.
DYM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-10-2008, 08:24 PM   #44
Cuộivn
Khách

Thằng chienbinh chết tiệt vào thả thính xong rồi biến làm cho các cô các chú thi nhau vào góp ý blabla. Nhưng vụ này nhạt thếch dek hay như vụ thằng Freeman.
Old 06-10-2008, 08:25 PM   #45
cuti`
Up and down and up...!

cuti`'s Avatar

Bài : 855

Có mấy lý do nên bỏ:
1. Ép cưới ==> bỏ
2. Gái ko tôn trọng giai và gia đình giai ==> bỏ
3. Yêu lâu, thấy bất ổn, khó vượt qua ==> giải phóng cho nhau, thà một lần đau
4. Bất đồng quan điểm mà ko bên nào nhịn được (kiểu anh yêu quê hương em ham du học và sự việc kiểu này xảy ra thường xuyên) ==> giải tán sớm tốt sớm.
5. Gái đòi chia tay nhiều lần, mỗi lần vượt qua được vài tháng lại đòi chia tay ==> cắt, đau 1 lần rồi thôi
...

Trường hợp của Chiến Binh thì có vẻ như là rơi vào trường hợp 3. Thực ra nếu nhà gái không khoái nhà trai và ngược lại thì cũng chưa chết ai, sợ nhất là trai và gái không khoái nhà nhau. Trai không đủ dũng cảm để chấp nhận hết, gái thì cũng phải thông cảm vì đương nhiên là khó vượt qua hơn giai rồi.

Có một số trường hợp như trường hợp 4 nhưng giải tán một thời gian lại thấy có thể đồng quan điểm để tiến đến hôn nhân bền vững được, thế mới hay.

Mong bác tự óanh giá tình hình và chọn được con đường sáng.
Old 06-10-2008, 08:27 PM   #46
Bukhabalo
Đại tướng

Bukhabalo's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 1,022

Các cụ bảo đầu xuôi thì đuôi lọt. Yêu nhau 9, 10 phần sống với nhau còn 4, 5 phần. Đang yêu có 4,5 phần thì về 0 nhanh lắm. Vì so với gia đình (nội hoặc ngoại) thì vợ (hoặc chồng) chả bà con gì, có con rồi thì dính tẹo nhưng cũng không đáng.
Bên webtretho, ttvnol còn có vụ một bác làm IT với cô giáo tiếng anh ĐH Hà Nội chiến chinh với vợ (cũ) của anh này đến mức lôi nhau lên NET kéo bè kéo cánh pót ảnh rồi chửi um nhau lên. Bà con search mà xem.
Quán triệt: "Kinh nghiệm đau thương dạy anh rằng nếu có khác biệt lớn trong cách nghĩ cách xử sự của 2 người và 2 bên nội ngoại thì đừng có cố ghép vào nhau mà khổ cả đời, tình yêu không cứu được đâu,(@arix)"

thay đổi nội dung bởi: Bukhabalo, 06-10-2008 lúc 08:30 PM.
Bukhabalo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-10-2008, 08:29 PM   #47
Bạch Ngọc Hoa
less is more

Bạch Ngọc Hoa's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: nơi bình minh thức dậy
Bài : 1,778

Trích dẫn:
DYM viết:
Ui thế khổ nhỉ, bên nội bên ngoại dính dấp vào nên hô bỏ là bỏ nhỉ. Thảo nào gia đình, tế bào của xã hội ở VN nó cứ be bét, cái nào cũng như virus đầy gai chi chít như quả mít.

Mâu thuẫn trong các gia đình be bét bạn của bạn trước hết là bản thân đôi vợ chồng đấy chưa giải quyết được các mâu thuẫn của riêng mình, kiểu cay cú vì bị bố mẹ nhà kia ghét... Chứ còn bố mẹ, gia đình nội ngoại chỉ là một phần thôi. Còn chỉ vì bố mẹ, anh chị bơm vá vào mà be bét thì thật chồng đấy, vợ đấy cũng đáng bỏ đi chứ còn lưu luyến làm gì.

Bên nội bên ngoại hô bỏ mà không bỏ được mới khổ chứ.
Bản thân bạn tớ và chồng cô ấy rất yêu nhau. Ngày trước họ yêu nhau, chăm sóc nhau như nào tớ biết, vì tớ thân với cả hai. Cũng có lúc giận hờn mà rồi qua hết. Anh này đối xử với bố mẹ chị này thực sự hết lòng.
Vợ chồng họ thực ra chẳng có mâu thuẫn gì cả. Bố mẹ anh này rất quí con dâu. Như tớ nói, chỉ là xích mích giữa anh này với cô em vợ, rồi cô ấy bơm vá ông bố vợ. Trong cơn nóng giận của cả hai bên thế là tan nát cả. Bố mẹ vợ kiên quyết không thể chấp nhận loại con rể ấy và đuổi anh ấy đi. Chị này khi ấy chồng đi làm xa, ở với bố mẹ thì bố mẹ chửi, rốt cục chồng bắt ra ở riêng khi chị này mang bầu mấy tháng rồi. Vì nếu không ở riêng thì anh ấy muốn về thăm vợ cũng chẳng được. Mà để thế thì cũng thương vợ, nên cũng suốt ngày về nấu nướng rồi xách gà xách trứng về cho vợ. Nói chung tình cảm của họ thì vẫn tốt. Chị bạn tớ và anh ấy ban đầu nghĩ chỉ cần không sống cùng bố mẹ nữa là ổn thôi. Nhưng khi đứa con ra đời, lại xảy ra những mâu thuẫn rất lặt vặt ngớ ngẩn. Họ cứ suy diễn những hành vi của nhau theo hướng tiêu cực. Rồi cãi vã. Anh này trong cơn nóng giận xúc phạm bố mẹ chị này và cứ từ đó họ cãi nhau thường xuyên, tình cảm bây giờ sứt mẻ nhiều.
Bản thân chồng bạn tớ không phải người xấu. Bố mẹ chị ấy cũng vậy. Nhưng họ đã ấn tuợng xấu về nhau rồi thì khó mà êm đẹp lắm, ghét nhau bồ hòn cũng méo mà
Xã hội VN thì đúng là nhiều vấn đề thật, cái này tớ công nhận. Bản thân tớ còn thấy chán và lúc nào cũng có tư tưởng đi cho nó xa, ở Châu Âu cho cuộc sống yên bình dịu dàng, đỡ va chạm bên chồng bên vợ gì cả. Nhưng cái chính là bạn chienbinh đang phải lo lấy vợ ở VN nè
Birds, please help me send him a few words
Hey, that person who is traveling in a distant land
do you still remember the person who sits and watches the wings on the sky?
How come I still don't see you ...
Bạch Ngọc Hoa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-10-2008, 08:47 PM   #48
Chienbinh
Anh cấm thằng nào thả thằng này.

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 332

Các bác thôi không ném đá lẫn nhau nữa mà quay vào giúp trường hợp của em đi ạ.

Như bác DYM nói rồi, yêu nhau đã 4-5 năm rồi đâu có dễ bỏ. Mà trong quá khứ, em cũng đã gặp nhiều chuyện còn váng đầu chẳng kém, nhưng hồi đấy gái nhà em luôn ủng hộ em, mặc dù không ra mặt nói chuyện trực tiếp với bố mẹ, nhưng vẫn khiến em có thêm động lực để mà tiếp tục. Đây là lần đầu tiên gái có vẻ mệt mỏi, cho nên em cũng mệt lây theo .

Chuyện em say rượu rồi có nói gì không phải chắc cũng một phần bị hai cụ bên ngoại o ép quá. Có một lần gái dẫn em về nhà, thì bố của gái xuống nói chuyện với em bảo là hai bác không đồng ý, gái còn phải học ĐH cho xong. Trong lúc ông bố nói chuyện, thì bà mẹ bên trên gác đá thúng đụng nia, đuổi chó đánh mèo... làm cho em ức vô cùng. Em chấp nhận suốt mấy năm không được đưa đón gái đến tận nhà, chỉ dám hẹn nhau ở một nơi rồi gửi xe đi chung. Giờ gái tốt nghiệp rồi, cả hai đứa học hành xong xuôi công việc ổn định cả rồi, thì lại nảy ra cái lý do là gia đình em buôn bán là sao? Chả nhẽ lại làm một quả cho có cháu bế rồi muốn ra sao thì ra hả các bác?
Chienbinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-10-2008, 08:51 PM   #49
Bạch Ngọc Hoa
less is more

Bạch Ngọc Hoa's Avatar

Tớ bắt đầu nghĩ vụ bố mẹ bạn buôn bán chỉ là cái cớ chứ không phải là lý do.
Old 06-10-2008, 08:58 PM   #50
maxi
Khách

Chú chienbinh post ảnh chân dung+bikini và lá số tử vi lên đây để thầy Bạch phán cho nào.
Old 06-10-2008, 09:09 PM   #51
syl
Khách

Chuyện của bạn chiến binh có lẽ không nghiêm trọng như trường hợp của mình nhỉ? Vấn đề chính là tâm trạng và ý của gái nhà bạn thế nào thì bạn không nói tới. Nếu gái nhà bạn không có quyết tâm và nhất nhất theo ý bố mẹ thì thật nên nghỉ cho nhanh. Còn ngược lại thì bạn xem mình có đủ kiên nhẫn vượt qua những điều thế không đã. Cần xác định nếu chủ chiến thì đây là cuộc chiến trường kỳ .
@Em Bạch: Anh không nghĩ giống em. Anh bị ngăn cấm 4 năm rồi. Giờ vẫn gay gắt. Bên nhà gái đưa ra đủ lý do. Đã không ưa rồi thì nhiều lý do lắm. Cơ mà anh nhùng nhằng mãi chẳng bỏ được mặc dù anh có thể có được gái trẻ hơn, ngon hơn. Em có thể chửi anh ngu nhưng đời oái oăm thế đấy. Yêu nhau chừng ấy năm. Gái cũng hết lòng vì mình, chỉ vì bố mẹ gái như thế mà chia tay luôn và ngay thế mà không cùng nhau chung vai sát cánh thế có còn gọi là yêu không?

thay đổi nội dung bởi: syl, 06-10-2008 lúc 11:08 PM.
Old 06-10-2008, 09:36 PM   #52
DNCC
Liệt sĩ

DNCC's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 373

Gái hết lòng vì mình như nhà Syl thì là chuyện khác, chứ như Chiến Binh thì nên dũng cảm nhìn thẳng vào sự thật và chấm dứt đi thôi. Gái nhà Binh nhiều khả năng đã có lựa chọn khác rồi, và em ấy cũng đã quyết. Nhưng gái cảm thấy áy náy, cảm thấy có lỗi nên hay đưa ra các lý do, trở ngại, thậm chí là đổ lỗi cho Binh (ví dụ như vụ gọi điện nói linh tinh) nhằm tự an ủi, biện minh cho hành động của bản thân (tất nhiên hành động đấy thì cũng không đáng lên án hay phê phán gì, ai cũng có quyền lựa chọn mà). Gái luôn luôn là như vậy, nhìn có vẻ yếu mềm thế thôi chứ đã quyết rồi thì cũng khó lay chuyển. Bây giờ trái bóng đang ở bên sân gái, Binh chỉ là người thụ động mà thôi. Nhìn vào sự thật và chuyển bị tinh thần đổ cho duyên số cho nhẹ. Em ấy đã không nhiệt tình thì mình cũng không nên khiên cưỡng.
DNCC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-10-2008, 09:52 PM   #53
Bạch Ngọc Hoa
less is more

Bạch Ngọc Hoa's Avatar

Trích dẫn:
syl viết:
@Em Bạch: Anh không nghĩ giống em. Anh bị ngăn cấm 4 năm rồi. Giờ vẫn gay gắt. Bên nhà gái đưa ra đủ lý do. Đã không ưa rồi thì nhiều lý do lắm. Cơ mà anh nhùng nhằng mãi chẳng bỏ được mặc dù anh có thể có được gái trẻ hơn, ngon hơn. Em có thể chửi anh ngu nhưng đời oái ăm thế đấy. Yêu nhau chừng ấy năm. Gái cũng hết lòng vì mình, chỉ vì bố mẹ gái như thế mà chia tay luôn và ngay thế mà không cùng nhau chung vai sát cánh thế có còn gọi là yêu không?

Không, sao lại chửi anh ngu. Em chưa bao giờ cho những người đàn ông yêu một người phụ nữ trong nhiều năm ngay cả khi có thể kiếm được người khác có profile ngon hơn là ngu cả. Em khâm phục cực ấy nhưng nhiều lúc em tự hỏi không hiểu họ đã tuyệt chủng cùng khủng long rồi hay chưa. Hóa ra còn anh Syl
Em chỉ đang nêu lên thực tại xã hội nó thế. Vì mâu thuẫn với bố mẹ nó sẽ phát sinh nhiều vấn đề không lường trước. Đã xác định sống chết với nhau thì phải tính đến cả những lúc ăn mật gấu như thế thôi
Với lại như bạn DNCC nói, cái chính gái anh cũng hết lòng với anh thì mới vượt qua được 4 năm như thế, chứ gái bạn chienbinh thì nghe bố mẹ mà có vẻ lung lay lắm rồi. Có lẽ cô ấy đã có lựa chọn riêng mình rồi, chỉ là khó nói ra thôi.
@maxi: Anh làm ơn đừng đùa không đúng chỗ. May là anh không ở HN chứ không em tặng anh lọ keo con voi để súc miệng ngay.
( không hiểu dạo này mình bị làm sao mà chỉ thích hóng hớt tư vấn tình cảm mới cả đám cưới )
Old 06-10-2008, 10:20 PM   #54
lazyguy
Đại tướng

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 1,174

Hí hí mình hơi biết chuyện nhà DYM, 1 xíu thôi nhưng cảm thấy gái DYM rất kiên cường và máu nhé. Hôm nọ qua TTVNOL lại còn thấy bắt em gì cởi truồng đến giảng đường nữa. Ngọc Hoa và Chiến binh phải máu lên chứ, đã ra trận cứ đánh cho thoải mái đê, sợ quái gì. Còn nếu cảm thấy không cân sức, rút mẹ ngay từ đầu.

Ah thằng Hanhnm dạo này biết đ éo rồi đấy. Cố lên, nhưng mà chỗ chú lắm gái quá, gái cơ quan thì thôi em nhé, ghét em nào nhất cứ đẩy sang anh nhé .
lazyguy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-10-2008, 10:35 PM   #55
gasenngo
yeahhh

gasenngo's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 753

Đứa nào sợ bố mẹ quát thì khả năng sau này cũng sợ chồng quát. Chú Chienbinh cố lên, em này lúc đầu chiến đấu gian khổ nhưng lấy được về thì tha hồ khệnh khạng.

Còn các em nào bật lại bố mẹ chat chát, thích anh nào là tới bến luôn, con đặt đâu bố mẹ ngồi đây - là những em có cá tính mạnh mẽ. Lấy về thì chuẩn bị tinh thần gọi dạ bảo vâng, muốn hâm nước mắm được cũng còn khó.

Trích dẫn:
Chienbinh viết:
Gái nhà em thì lại nghe lời gia đình kinh khủng, chỉ cần bố mẹ quát là khóc thôi, không có nói năng được gì. Giờ em phải làm sao hả các bác?
gasenngo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-10-2008, 11:10 PM   #56
hnm
Đại tướng

Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 1,837

Phải phải, tớ cũng nghĩ giống nhà Bạch, các cụ có tỷ lý do để phản đối.
Nhưng mình các cụ nhà bạn còn chưa nhìn thấy mặt, chỉ nghe nói là sinh ngày 3/9/1982 nhà ở ngoại thành, lúc về HN thì thuê nhà để ở mà các cụ nhà bạn đã bảo không được, nó số khắc vợ, khắc con, nó công việc chưa ổn định. Con lấy nó khổ cả đời, nhà cửa chưa có,...
Sau bác gái còn có bài kêu ốm vì lo cho con gái, con mà lấy nó mẹ ốm chết mất,...
Gái đề nghị tạm chia tay, sau 3 tháng tạm rồi bye bye luôn, ai đi đường đấy cho đôi bên vui vẻ.
Từ ngày chia tay mình lại vui vẻ trở lại, tăng 2,5kg từ ngày đó.
Trích dẫn:
Bạch Ngọc Hoa viết:
Tớ bắt đầu nghĩ vụ bố mẹ bạn buôn bán chỉ là cái cớ chứ không phải là lý do.

@Gã lười: Bác suốt ngày gái gú, để ý các em gái chỗ em nhỉ, trả phí môi giới đê
hnm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-10-2008, 11:17 PM   #57
maxi
Khách

Ợ, thằng chienbinh ngày xưa tán chị Cáo không đổ có phải là thằng này không? Lại làm quả cạn tinh nữa à? Thế nên muốn được tư vấn phải bốt ảnh chân dung+bikini. Tiện thể có thầy Bạch ở đây thì bốt luôn lá số, không cần suy nghĩ luôn.
@Bạch: dạo lày uống cao hổ nhiều hay sao mà dữ vậy?

thay đổi nội dung bởi: maxi, 06-10-2008 lúc 11:24 PM.
Old 06-10-2008, 11:31 PM   #58
syl
Khách

Ôi Hạnh, đã bảo có định kiến rồi thì kiểu gì chẳng nói được, mình đã từng rơi vào hoàn cảnh hơn thế này cơ. Lúc gầy thì bảo trông như thằng nghiện, béo tốt thì quay sang thằng này ngông không chông đợi gì được. ( Mà hôm gặp mình cực ngoan nhé ) sau cùng thì lại xa xôi với lại cái công viên chức nhà nước. Đến mức tý nữa mình chiều gái làm quả lương công chức 820k/ tháng . Nhưng xét cho cùng cũng tại bố mẹ thương con và lo quá xa. Mình tất nhiên rất bực rồi nhưng cũng nên nhẹ nhàng tìm cách tháo gỡ chứ không gái lại rơi vào tình thế khủng hoảng vì bâng khuâng đứng giữa hai dòng nước.
Tóm lại mình có niềm tin và từ từ tháo gỡ mọi vấn đề, giờ bố mẹ gái đã nói chuyện con gái quyết định thế nào tùy con gái, sướng khổ thế nào tự chịu. Nói thật mình cũng chỉ mong có vậy.
P/s: Mình biết bạn chiến binh là ai rồi nhé, nhưng bạn dở trò đúng chỗ ngứa lên mình cứ tạm nói thế. Biết đâu vẻ bề ngoài phũ gái của bạn lại là giả để che lấp cho những gì bạn đang gặp phải thì sao nhờ
Old 06-10-2008, 11:33 PM   #59
exorcist
Thầy mo

exorcist's Avatar

Bài : 581

Thằng maxi mà còn vào ăn nói linh tinh kiểu này nữa là anh cho đi tàu suốt nhé. Em Bạch có lời rồi đấy, lượn đi cu.
exorcist vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-10-2008, 11:44 PM   #60
Pikachu
Quái vật kiệt

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 7,546

Cái sai của Hạnh là Hạnh ko đến gặp bố mẹ gái như các bác khác. Hạnh cứ đàng hoàng tử tế hiên ngang mà đến nói chuyện thì đã sao. Đừng có nói là bạn gái bảo này bảo nọ, 1 khi Hạnh muốn thì chả có đứa nào bảo gì được. Bố mẹ định kiến đã thế mà còn ko đến gặp trực tiếp họ càng nghĩ thằng này chẳng ra gì..v..v... Chuyện 3 tháng tạm xa nhau cũng rất vớ vẩn, giả sử trục trặc là do 2 đứa thì hãy xa nhau chứ do bố mẹ thì ngoài mặt xa nhau, trong thì đánh du kích.

Hồi học cấp 3, em biết một anh yêu 1 chị rất xinh trong lớp, mẹ cấm đoán vì anh ý ko đẹp trai (anh này thấp hơn chị ý một chút), nhà ko khá giả, lại ở Hà Đông, etc... Có lần nửa đêm anh này đến thẳng nhà bạn gái, gọi bố mẹ gái ra mở cửa, vào hẳn nhà, ngồi xuống đàng hoàng nói chuyện "Tại sao bác cấm cháu yêu Giang?Nhà cháu nghèo có phải là tội đâu. Cháu không chấp nhận bác nói về bố mẹ cháu như thế. Blah blah..". Rồi thì 2 người vẫn yêu nhau trong bí mật. Xong do một lần sơ xẩy, bà mẹ phát hiện ra, lôi chị kia vào nhà, đánh túi bụi một trận.... Em giờ cũng ko rõ quan hệ của họ đi đến đâu, nhưng ít ra anh ý đã rất cố gắng..Em rất quý anh ý vì anh ý rất tốt

Email: hg.dinh@gmail.com
Link Facebook: Giang đặt hàng Mỹ
Tel US: +1 818 280 7591: sms/viber/whapsapp
Shop tại HN: 61 Trần Nhân Tông, liên hệ Phương 0989 242461

Vietcombank: 0011000639197 - VCB Hội Sở 198 Trần Quang Khải, Hà Nội. Chủ tk Đinh Hoàng Giang
Techcombank 14020724395019 - chủ TK Đinh Hoàng Giang- TCB số 6 Nguyễn Thị Minh Khai, TPHCM

thay đổi nội dung bởi: Pikachu, 06-10-2008 lúc 11:46 PM.
Pikachu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài