Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Chủ đề đã bị khóa!

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 06-05-2010, 11:54 AM   #21
Led
Mất dạy đủ dùng

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 1,758

Thầy Vặt, tôi x biết thầy nghĩ thế nào chứ lời mở đầu thầy đã viết là phải tỏ ra cho gái thấy mình đáng thương thì giáo án của thầy bò nó cũng đe'o thèm học.
Led vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2010, 12:00 PM   #22
3,14
cán bộ viện hóa vàng

Gia nhập: Apr 2006
Nơi Cư Ngụ: Trên đường kính...dưới đường tròn
Bài : 775

Đầu tiên bao giờ cũng phải tạo được không gian, thời gian thích hợp. Cái gì cũng phải có những điểm nhấn và dấu ấn chứ đừng có chờ đợi sự tình cờ ngớ ngẩn.
Làm con giai mà phải tỏ ra với gái là đáng thương như kiểu chú giang hồ vặt vãnh là không được rồi . Giai thì cứ chủ động đi. Không chủ động được thì đấy đã có bố mẹ sắp xếp rồi. Như vậy là đã tạo tiền đề rồi. Chú còn phải tranh đấu nhiều chứ chú tưởng cứ giới thiệu cho xong là phập được ngay à?
Giới thiệu mà con kia nó éo có cảm hứng gì thì làm ăn gì??

Nhân cuộc sắp xếp trên bây giờ nếu chú có ý định thì tiếp tục... thiết kế thêm vài vụ, đi ăn, chơi bời, có nói chuyện, tranh luận, nâng cao quan điểm, để đối phương thấy có vài điểm mâu thuẫn giữa 2 đứa. Cãi nhau và bảo vệ ý kiến....Sau đó lại vui vẻ hòa nhã,,tỏ ra nhường nhịn. Kiểu gì sau này nó chả ấn tượng.
Old 06-05-2010, 12:00 PM   #23
gump
Dược Liên Tử

gump's Avatar

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 50

Nghe hợp lý đấy nhể? Em mua mấy cái vé hài kịch cạnh nhau 1 nửa mời nhà em ý 1 nửa em đến ngồi cạnh giả vờ tình cờ rồi bắt chuyện ok?
gump vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2010, 12:06 PM   #24
Single
Thích lèm bèm

Gia nhập: Sep 2009
Nơi Cư Ngụ: Quán chứng
Bài : 1,693

Forest Gump hiền lành, lễ phép hơn gump nhiều.
Nhờ vả chưa học được gì đã học chửi bậy.

Trích dẫn:
gump viết:
Gần như ko có cách nào làm quen cả, các bác thử nghĩ giúp em xem có cách nào ko?

Trích dẫn:
gump viết:
hihi thì em kém nên mới phải lên nhờ các bác giúp Các bác cứ chửi em...

Trích dẫn:
gump viết:
Buồn nôn với mấy thằng vô học!
Single vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2010, 12:06 PM   #25
gump
Dược Liên Tử

gump's Avatar

Ờ em chỉ cần gặp mặt lần đầu tiên thôi chứ mọi vấn đề sau em sẽ tự xử.
Em chỉ cần mỗi lần gặp đầu thôi vì tính em ý ko muốn bố mẹ sắp xếp, giới thiệu.
Em ko thích tình cờ thô, còn ko tình cờ thì phải hay hay một tí!

Trích dẫn:
3,14 viết:
Đầu tiên bao giờ cũng phải tạo được không gian, thời gian thích hợp. Cái gì cũng phải có những điểm nhấn và dấu ấn chứ đừng có chờ đợi sự tình cờ ngớ ngẩn.
Làm con giai mà phải tỏ ra với gái là đáng thương như kiểu chú giang hồ vặt vãnh là không được rồi . Giai thì cứ chủ động đi. Không chủ động được thì đấy đã có bố mẹ sắp xếp rồi. Như vậy là đã tạo tiền đề rồi. Chú còn phải tranh đấu nhiều chứ chú tưởng cứ giới thiệu cho xong là phập được ngay à?
Giới thiệu mà con kia nó éo có cảm hứng gì thì làm ăn gì??

Nhân cuộc sắp xếp trên bây giờ nếu chú có ý định thì tiếp tục... thiết kế thêm vài vụ, đi ăn, chơi bời, có nói chuyện, tranh luận, nâng cao quan điểm, để đối phương thấy có vài điểm mâu thuẫn giữa 2 đứa. Cãi nhau và bảo vệ ý kiến....Sau đó lại vui vẻ hòa nhã,,tỏ ra nhường nhịn. Kiểu gì sau này nó chả ấn tượng.
Old 06-05-2010, 12:07 PM   #26
macluv
Suy đồi

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 6,655

Cải lương quá, mấy giờ còn sắp đặt đâm xe với lại tình cờ làm quen thế, sao không đàng hoàng đến bảo anh muốn lấy vợ, thấy em chưa có chồng nên muốn làm quen nhể.
macluv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2010, 12:10 PM   #27
béo lợn
Trung úy

Gia nhập: Oct 2006
Bài : 247

Nói chung nếu gái nó mà đã thích thì đé.o bao giờ kiếm cớ từ chối em nói thế cho nhanh (kiểu không thích bố mẹ sắp đặt mai mối chỉ là cớ thôi). Em nó đã có ý không muốn gặp thì cơ hội của bác gump em nói là hơi bị quá ít. Trừ khi bác có vẻ đẹp gì tiềm ẩn mà em nó chưa phát hiện ra, thì bác cứ cố gắng mà mở ra cho em nó nhìn, thôi thì còn nước còn tát.

thay đổi nội dung bởi: béo lợn, 06-05-2010 lúc 12:13 PM.
béo lợn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2010, 12:13 PM   #28
Lều lều
trời nóng lèm bèm ít thôi cu

Gia nhập: Apr 2007
Nơi Cư Ngụ: In front of you..
Bài : 2,076

Xem em í hay ăn chơi nhảy múa không? Nếu có thì phím ai đó (bố mẹ em hoặc người nào đó biết thông tin) để nắm lịch trình rồi tình cờ đến đó. Cái này thì phải thận trọng hơn một chút vì ấn tượng ban đầu rất quan trọng, vẻ ngoài cũng phải gây được thiện cảm và phong cách lịch lãm ngay lập tức.
Cách này có cái lợi là thích làm gì thì làm, chả quan tâm e dè các cụ , tuy nhiên xác suất thành công không cao vì lúc này là đấu thầu công khai
Lều lều vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2010, 12:14 PM   #29
Apologise
Liệt sĩ

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 282

Trích dẫn:
Led viết:
Thầy Vặt, tôi x biết thầy nghĩ thế nào chứ lời mở đầu thầy đã viết là phải tỏ ra cho gái thấy mình đáng thương thì giáo án của thầy bò nó cũng đe'o thèm học.

Thằng Led với chú Pi chắc sinh giữa đầu 8 hả? Nếu đúng thì chú chưa đủ tầm để hiểu cái đáng thương cần thể hiện của Vặt .
Apologise vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2010, 12:20 PM   #30
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Trích dẫn:
Led viết:

Giáo án đấy của Hải đăng AV đấy chứ , đầu tiên phải đáng thương, ví dụ như: con mèo nhà anh nó bị ốm mà anh không biết làm thế nào; hoặc là hôm nay anh làm việc xì chét đau đầu quá, may mà được nói chuyện với em...sau đó mới được thể hiện các kỹ năng của mềnh, ví dụ như khả năng chữa Iphone thành Nokia chẳng hạn. Đằng lày, chưa gì đã vội thế hiện
Old 06-05-2010, 12:20 PM   #31
bông nhài
Vô địch Serie B Tathy YFF lần 1

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 1,251

Em ý đã biết mặt mũi và điều kiện của bác chưa? Biết rồi mà từ chối thì cửa hơi bị hẹp. Bàng Thống 80% rồi bác ạ
bông nhài vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2010, 12:21 PM   #32
H2O
Đại úy

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 806

Đầu tiên chú gump cần vứt cái ảnh em ấy lên đây, bọn anh còn tiện đường tư vấn.

Chứ thầy bói xem voi kiểu này mệt, nhỉ?
H2O vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2010, 12:22 PM   #33
3,14
cán bộ viện hóa vàng

Trích dẫn:
Apologise viết:
Thằng Led với chú Pi chắc sinh giữa đầu 8 hả? Nếu đúng thì chú chưa đủ tầm để hiểu cái đáng thương cần thể hiện của Vặt .

Chú A bô nô dai với Gianghovat chắc hít nhiều cải lương với Chế Linh các kiểu rồi nên giờ cứ bạ giai nào cũng tương cái mớ kiến thức cải lương ra áp dụng. Thời này là thời nào rồi mà mắt gái còn long lanh với một số thằng trình bày hoàn cảnh" nhà anh nghèo...anh phải nuôi bố mẹ và các em...rồi thì sếp và anh đang đau đầu vì vấn đề này nọ...." Ra vẻ nghị lực thế, "ôi sao mà anh ý đáng thương thế"....vv
Với kiểu này chỉ còn 1 số thể loại gái 8x đang ngấp nghé lần đại lễ 2000 năm mới lấy chồng là rung rinh thôi.

Cứ thể hiện sự mạnh bạo, hài hước và nhiệt tình là được rồi. Gái giờ nhiều em thoáng (anh chắc gái nhà gump không ngoại lệ). Gái giờ cần trông thấy 1 giai n hiều sinh khí ( éo phải sinh lý nhá). Để có hứng khởi mà nói chuyện. Sau này hết chuyện rồi thì mới tìm hiểu nhau qua những vấn đề khác ...hề hề

thay đổi nội dung bởi: 3,14, 06-05-2010 lúc 12:25 PM.
3,14 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2010, 12:23 PM   #34
Hatrang
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 641

Bác Găm này là nick mới rồi, chưa chịu được shock văn hóa.
Mới đầu em nghĩ là Min clone nick nhưng mới 2, 3 đòn phủ đầu mà đã nhảy thếch lên thì có khi chã quá hoặc đổi giới tính.
Ơ mà có khi Min dùng đòn gió, chửi nhưng mà không chửi.
Old 06-05-2010, 12:25 PM   #35
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Nick nào cũng bình đẳng như nhau, cũng cần được tư vấn như nhau, hê hê
Old 06-05-2010, 12:26 PM   #36
Lều lều
trời nóng lèm bèm ít thôi cu

Nơi Cư Ngụ: In front of you..
Bài : 2,076

Gái nhà có điều kiện rồi thì các ẻm cũng không quan tâm đến điều kiện lắm đâu, miễn là giao lưu thấy vui vẻ là đạt trên 70% rồi, thêm mấy cái râu ria như: MSc/PhD/Post.D ở Anh/Mỹ/Pháp/Đức về, có phương tiện đi lại không sợ nắng/mưa/bụi, có chỗ trú chân không làm phiền tới các cụ... là coi như 90% xác định
Lều lều vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2010, 12:27 PM   #37
orlagu
Khách

Bài : n/a

Gạ em ý vào TL. Dăm hôm nữa thấy chú gump lủng lẳng trên cột thể đe'o nào ẻm chả nổi từ tâm leo lên ôm vào lòng cho ăn cho bú (@Anh Vũ).
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2010, 12:28 PM   #38
gump
Dược Liên Tử

gump's Avatar

Em nó có bít em là ai đâu
Trích dẫn:
béo lợn viết:
Nói chung nếu gái nó mà đã thích thì đé.o bao giờ kiếm cớ từ chối em nói thế cho nhanh (kiểu không thích bố mẹ sắp đặt mai mối chỉ là cớ thôi). Em nó đã có ý không muốn gặp thì cơ hội của bác gump em nói là hơi bị quá ít. Trừ khi bác có vẻ đẹp gì tiềm ẩn mà em nó chưa phát hiện ra, thì bác cứ cố gắng mà mở ra cho em nó nhìn, thôi thì còn nước còn tát.
Old 06-05-2010, 12:31 PM   #39
3,14
cán bộ viện hóa vàng

Trích dẫn:
orlagu viết:
Gạ em ý vào TL. Dăm hôm nữa thấy chú gump lủng lẳng trên cột thể đe'o nào ẻm chả nổi từ tâm leo lên ôm vào lòng cho ăn cho bú (@Anh Vũ).

Truyền nhân của Tủm đây rồi
Old 06-05-2010, 12:31 PM   #40
emNgọc
em họ Mahathir

Bài : 538

Hồi xưa em bị giai làm quen theo mấy cách sau: giai vào thư viện/tiệm sách/quán kem mà em hay ôn bài/đến và tình cờ va vấp tạo cớ là có duyên gặp nhau. Nếu giai em thích thì em tiếp chuyện, còn nếu ghét thì kiếm cớ lờ đi. Giai thông mình thấy gái lờ đi thì cũng nên dẹp cho đỡ mất thời gian nhỉ?

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài