Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 25-11-2008, 09:54 AM   #1
amant
gái cũ

amant's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 1,075
Default Em có chuyện, muốn chia sẻ

Chuyện công việc ý mà, nhưng nó làm em mất ăn mất ngủ từ thứ 5 tuần trước đến giờ. Lỗi ban đầu là tại em, em book vé đi Huế cho phái đoàn headquarter ngày 23, nhưng thực chất họ phải đi ngày 24 (e đinh ninh là họ đi 23). Đến thứ 5 tuần trước tức là ngày 20 em phát hiện ra mình sai (nhờ 1 cô ở vp). Em chạy vạy khắp nơi để xin 7 chỗ nhưng ko được. May quá, cái đứa vp nó vô tình nói ra có chị làm ở phòng vé (đến lúc này cả vp chưa biết chuyện nhé), và câu chuyện là: ngày thứ 5 chị ý xin được cho e 3 chỗ nhưng mỗi chỗ 1 giờ ). Đến ngày thu 6 tức 21 được 2 chỗ nữa. Em năn nỉ cho họ đi cùng chuyến bay lúc 7h10 ngày 21/11 thì đến cuối giờ chiều xác nhận được 3 chỗ. Còn ông Phó tổng vẫn đang ở chuyến bay tối hôm 24 và 2 chị gái nữa đang waitlist vì ngày mai là thu 7 và CN rồi. Em nghĩ, thôi vụ này ko sửa được sai coi như e tự nộp đơn nghỉ việc và phải báo cáo sếp ko nhỡ đến phút cuối ko có vé thì còn chết hơn. Sếp thì điên hơn em vì tội lỗi đâu sếp vẫn là người chịu trách nhiệm cao nhất.
CN, e dt lên Quang Trung nhờ đổi ngày bay cho 2 chị gái. Họ bảo waitlist. Em thấp thỏm chờ đợi đến thứ 2, check chị phòng vé thì bảo 2 chị có chỗ rồi và gửi cho e E-ticket. Nhờ đứa bạn kiểm tra trên sân bay thì ông Phó tổng cũng được đổi chuyến sang buổi sáng 25/11. Em sướng rơn thông báo là đã có đủ 7 chỗ. Đến chiều, bỗng dưng phòng vé lại báo là 1 anh bị hủy chỗ vì dupl code. Sợ quá vì anh này làm Giám đốc điều hành bên kia. Thở phào cái vì lại xin được. Em cẩn thận in ra tất và check lần cuối trước khi đi vé cho mọi người. Ổn cả. Lại còn xin số di động của chị phòng vé đề phòng bất trắc cho sáng hôm sau (tức là sáng nay). 7h sáng hôm nay ko thấy ai dt, em nghĩ mọi việc ok rồi. Lên vp làm việc lúc 8h30 thì 1 lúc sau có đứa bảo 2 chị kia ko đi được Huế vì chỉ ở waitlist. Em dt lên phòng vé thì họ bảo vẫn có chỗ nhg tình trạng vé open quái quỉ gì đó, tức là cái vé đó có chỗ nhưng chưa được sử dụng. Ôi giời, mọi việc cứ rối cả lên. 1 lúc sau lại được phòng vé thông báo là đúng là ko có chỗ vì khi in vé ra ko có chữ OK mà chỉ là WL thôi. (đây ko phải phòng vé e book vé từ đầu mà là phòng vé xin lại chỗ cho em). Em nhờ trên sân bay can thiệp nhưng ko kịp nữa. Vậy là 2 chị phải bay vào Đà Nẵng rồi đi oto ra Huế. Hic, em cứ được dần dần sống dậy rồi lại ngã đến rụp cái. Giờ ko biết phải sống trong tâm trạng sao nữa. Giá mà họ dt cho em từ sớm chắc chắn em can thiệp được. Theo các bác, đến phút cuối cùng thì em có còn là người có lỗi ko ạ? Giúp em gỡ rối tơ lòng với.
Đọc lằng nhằng nhỉ nhưng sự việc nó rắc rối thế đấy ạ.
amant vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-11-2008, 10:40 AM   #2
chicken
Khách

Bài : n/a

Chuyện qua rồi, lỗi ngay từ đầu là của mình, bác nên chủ động sớm có lời xin lỗi chính thức với những người bị ảnh hưởng, chắc cũng không ai nặng nề với mình, thậm chí còn appreciate. Chỉ sợ mình cho qua luôn thì mọi người mới có đánh giá thấp.
Hy vọng là sự cố đã không gây ra nhiều hậu quả nghiêm trọng.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-11-2008, 10:53 AM   #3
amant
gái cũ

amant's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 1,075

Buổi họp lúc 2h chiều nay. Nếu bay đến DN rồi lộn ra Huế thì 2 người kia may ra vẫn kịp họp hoặc muộn 1 tí. Họ cũng k phải là người ko thể thiếu trong cuộc họp. Còn 4 người quan trọng nhất thì hạ cánh an toàn. Nhưng em vẫn lăn tăn vì niềm vui ko trọn vẹn. Hic
Cảm ơn bác có lời chia sẻ
amant vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-11-2008, 10:56 AM   #4
Anh_Yêu
Khách

Lỗi của bác là rõ rồi. Theo em bác cứ nhận lỗi trước đi. Không có đến lúc sếp bật ngược lại thì khó giải thích lắm.
Old 25-11-2008, 11:12 AM   #5
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Đúng rồi, cứ đàng hoàng nhận khuyết điểm, nhưng cũng làm sao thể hiện là mình cũng đã hết sức cố gắng để troubleshoot cái lỗi này.
Old 25-11-2008, 01:55 PM   #6
gin
Khách

Mệt nhỉ, không biết các bạn thế nào chứ tớ thỉnh thoảng cũng hay dính lỗi. Cách giải quyết của tớ chỉ là làm hết sức để sửa thôi, còn xong cũng đành chỉ xin lỗi. Nhưng nói chung là dính 1 phát nặng là bị nhớ rồi, cũng chả biết thế nào nữa.

Mà làm sao không bị lỗi được nhỉ, máy còn lỗi nữa là người?

PS: Cả ngày hôm qua tớ ngồi chơi, vào TL, đến chiều dính luôn 1 nhát, làm từ suốt tối qua đến giờ mới chữa cháy kịp mịe nó
Old 25-11-2008, 02:08 PM   #7
dau_dat
in OK i TRUST

dau_dat's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 2,888

Đúng là phải xin lỗi sếp và trực tiếp cả trưởng đoàn nữa. Nhưng lúc xin lỗi thì nói vắn tắt thôi, là tôi đã vận dụng mọi connections để sửa sai. Nếu sếp hỏi kỹ, tâm sự riêng thì mới nói loằng ngoằng như trên.
Old 25-11-2008, 03:26 PM   #8
langit
... rất tồ

langit's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 995

Sao Amant không upgrade vé lên hạng thương gia hết cho dễ có chỗ hay là hạng thương gia cũng vẫn hết chỗ như thường. Chia sẻ với bạn nhé vì ai cũng có lúc nhầm lẫn cả, không sao tránh được. Hy vọng mọi người thông cảm được với lời xin lỗi của bạn
langit vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-11-2008, 03:33 PM   #9
chakuchak
Đại lý bánh mỳ Hải Phòng cấp 3

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 4,548
Send a message via Yahoo to chakuchak

Măng khoang tay vào xin lỗi sếp đi. À mà bạn sếp của Măng đang phè phỡn ở Huế rồi, chả còn thì giờ mà trách mắng nữa đâu
Old 25-11-2008, 04:21 PM   #10
cachiusa
Đại tướng

cachiusa's Avatar

Bài : 2,115

Trích dẫn:
langit viết:
Sao Amant không upgrade vé lên hạng thương gia hết cho dễ có chỗ hay là hạng thương gia cũng vẫn hết chỗ như thường.

Huế thường bay bằng A320, phục vụ đồng hạng. Mình cũng hơi ngạc nhiên là sao Huế mà lại hết chỗ. Cái chuyến sáng sớm tinh mơ 6h sáng cất cánh thường là vắng hoe, mùa này cũng đâu phải mùa cao điểm. Langit có thử hỏi xem Jetstar còn chỗ không không?
Old 25-11-2008, 05:08 PM   #11
Moody

Moody's Avatar

Nơi Cư Ngụ: khi trên trời, lúc dưới đất
Bài : 1,216

Đọc sơ qua chuyện của Măng thấy rõ là có sai lầm nhưng chưa gây hậu quả gì đáng chém, nên theo tớ thì gái cứ thành khẩn thật thà nhận khuyết điểm thì chắc chả ai nỡ trách mắng gì đâu, còn hơn là cứ im ỉm >> thêm tội vô trách nhiệm.
Tớ đây còn đi nhầm ngày interview đây nài...hehe, ban đầu định im luôn rồi ngày hôm sau cứ turn up nhưng không có gì xảy ra nhưng cuối cùng chọn phương án là nên thật thà.
Moody vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài