Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 5 - Thông tấn xã vỉa hè > Chợ tình - giao lưu - kết bạn - tìm trẻ lạc
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 06-07-2006, 01:37 AM   #1
sn@ke
Khách

Bài : n/a
Default Chi bộ ở Milan

Cuối tháng này em định qua Milan, vì thời gian có hạn 2 ngày 1 đêm trên đất Ý nên rất muốn nhờ các bác tư vấn hộ:
- Các điểm chơi, danh thắng ở Milan
- Phụ cận Milan có nơi nào nên đến, việc đi lại?
- Kinh nghiệm ngủ nghỉ

Chi bộ TL ở Milan dịp này có ai rảnh rỗi thì tụ tập giao lưu thắt chặt tình đoàn kết hữu nghị phát.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-07-2006, 02:12 AM   #2
Vertu
Phi Thương Bất Phú

Gia nhập: Aug 2005
Nơi Cư Ngụ: City of Angels
Bài : 2,613

tiếc quà lại vừa đi Milan tháng trước xong.Em có biết một cái hotel khá rẻ ngay gần Ga trung tâm để tẹo nữa nếu tìm lại đựoc số DT và địa chỉ sẽ pm bác , biết đâu lại cần.
Vertu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-07-2006, 03:18 AM   #3
sn@ke
Khách

Cảm ơn bác trước.
Old 06-07-2006, 06:52 PM   #4
liv
Forever binh bét

liv's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 2,421

phụ cận Milan có Monza Circuit. Bác snake máu f1 thì qua đấy xem trường đua nó ra làm sao. Em hôm nọ cũng đi milan, ngủ 1 đêm ở 1 cái jugendherberge ở phố Martino Bassi gì đó, giá 19 eur/đêm, phòng 3 giường tầng, gần sân San Siro. Sáng dậy có frühstück. Nói chung là có chỗ ngả lưng qua đêm thôi.

danh lam thắng cảnh thì em cũng chịu vì cũng chỉ cưỡi ngựa xem hoa thôi. Hôm đấy bọn em đi xem được cái bảo tàng kỹ thuật Leonardo da Vinci, rồi lang thang ở quảng trường Duomo, chỗ cái nhà thờ lớn ấy, rồi leo lên nóc nhà thờ ngắm cảnh này nọ.

quên, lại thêm tí kinh nghiệm nữa. Ở chỗ quảng trường đấy có rất nhiều chú Thổ cứ ra dúi hạt ngô vào tay mình & bảo là để cho chim bồ câu. Bác đừng nhận của chúng nó làm gì. Vì mình cho chim ăn xong thì chúng nó vòi tiền đấy. Có khi bác đem sẵn mấy đồ tương tự, như vụn bánh mì đi rồi cho lại các chú kia cho vui

thay đổi nội dung bởi: liv, 06-07-2006 lúc 06:59 PM.
liv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-07-2006, 07:32 PM   #5
sn@ke
Khách

Em đã nhận PM của bác Vertu, giờ lại có thêm bác Liv vào chỉ đạo nữa, vui quá vui quá.
Jugendherberge Ý cũng khác bên này nhờ, phòng tận 6 người nằm, đêm tha hồ mà giao lưu tèn tén ten. Còn kinh nghiệm với mấy cô (chú) Thổ, em ghi nhớ, hồi ở quận Neukölln mấy khu Hermannstr. nên ít nhiều cũng hãi hãi hội này.
Old 06-07-2006, 08:02 PM   #6
glasgow
Xì cbn tin

glasgow's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 1,891

Milan chẳng có gì xem mấy đâu, độ ngày là okie. Nên tranh thủ thì giờ còn lại tạt qua Verona ngắm tượng Juliette là hay.
Old 07-11-2018, 06:28 PM   #7
Pyrenees
Xộn Cái Nào

Gia nhập: Aug 2008
Nơi Cư Ngụ: Iberia
Bài : 3,937

Cuối tháng này em có qua Milan 4 ngày, còn bác nào trụ lại đây không, anh em giao lưu tí nhỉ?

Em có đọc qua về Milan thì thấy cũng ít chỗ chơi, do đi công việc nên sau 5pm chắc mới lang thang được. Nên làm gì, ở đâu các bác?

Key question: nghe nói ở Ý & Milan móc túi chuyên nghiệp lắm, nhanh hơn diễn viên Kinh kịch của Tàu đổi mặt nạ. Có cách nào phòng tránh hữu hiệu các bác nhề?
Old 09-11-2018, 04:23 PM   #8
AntiSad
Đại úy

Gia nhập: May 2010
Bài : 814

Nhân tiện các bác ở Ý cho em hỏi, cái outlet có BBR với Salvatore các thứ nó nằm ở đâu nhỉ sao em hỏi bọn bên này nó bảo không biết
AntiSad vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài