Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 5 - Thông tấn xã vỉa hè > Báo Lá Nho Xanh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 16-09-2014, 11:24 AM   #1
router
Tôi yêu mũ bảo hiểm

router's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: www.hotsex.gov.vn
Bài : 543
Default iPizza.vn Pizza ngon - giá rẻ - Phục vụ tận nhà (HN)

Dạo này khó khăn, em xin phép mở topic bán pizza và các đồ ăn Âu đi kèm như salad, mỳ Ý phục vụ tại nhà.

Cơ sở em ở Nguyễn Khang, Cầu Giấy, HN. Hình thức là nhận order của khách và delivery tại nhà.Về giá cả thì bên em tương đối cạnh tranh so với các bạn khác. Chất lượng thì thực phẩm hoàn toàn tươi, từ bột bánh, phomai, nhân bánh đều được làm theo định lượng chuẩn.

Hiện bên em đang chạy chương trình khuyến mãi cả tuần là mua
* 02 bánh cỡ lớn(30) chỉ với 170k.
* 02 bánh cỡ vừa(24cm) chỉ với 140k.
* 5 loại COMBO với giá từ 155k cho khách hàng lựa chọn.

Chất lượng thì nói chung là nhiều người khen , giá cả cũng chấp nhận được. Ngoài ra vì trong thời gian đầu bên em freeship cho các đơn hàng trong vòng 10km tính từ nguyễn khang.

Rất mong được các bác ủng hộ giúp ạ.

http://ipizza.vn

Tel: (04) 38 i p i z z a hoặc gọi số (04)38 474 992
Old 16-09-2014, 12:04 PM   #2
strongcu
A-lanh Đờ Cu

strongcu's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 3,666

Em ăn một mình chỉ hết 1 cái nhỏ thôi, bác có phục vụ không? Mà bác làm cái fake like FB xấu quá, lại còn phản cảm. Em tự dưng nhìn thấy You,... like this, không khỏi cảm thấy không thích.
strongcu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-09-2014, 12:28 PM   #3
router
Tôi yêu mũ bảo hiểm

router's Avatar

Dạ.. em chào bác.. lâu quá không được ngồi cafe với bác rồi. Cái web là đứa em nó làm ạ. Em cũng không để ý cái phần đó. Để em về bảo nó sửa lại. Còn về phần phục vụ thì bánh to bánh vừa bên em phục vụ hết. Miễn các bác ăn ngon miệng rồi quảng cáo giới thiệu giúp bên em là tốt rồi ạ.
Old 16-09-2014, 03:52 PM   #4
AntiSad
Đại úy

Gia nhập: May 2010
Bài : 814

Hơ, nhìn cái thực đơn hình như nhầm tên cheese hả bác em Parmesan chứ nhỉ
AntiSad vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-09-2014, 04:09 PM   #5
hoibihay
Grammy Thanglong Winner

hoibihay's Avatar

Gia nhập: May 2005
Bài : 348

Pizza cheese thì Mozzarella là chuẩn rồi
hoibihay vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-09-2014, 01:02 PM   #6
router
Tôi yêu mũ bảo hiểm

router's Avatar

Bác hoibihay nói đúng đấy ạ. Cheese parmesan thì dùng xào mỳ ý thôi. cho vào bánh thì hay bị cháy cheese nên phải dùng cheese Mozza. Công nhận đất Tathy ngọa hổ tàng long. Cái gì cũng biết
Old 17-09-2014, 02:34 PM   #7
JorgeCampos
Vô địch Tathy YFF All Stars 2014

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 1,553

Ý bác AntiSad là đánh máy sai cái tên Parmesan trong menu mỳ Ý ấy ạ .
JorgeCampos vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-09-2014, 11:32 PM   #8
AntiSad
Đại úy

Gia nhập: May 2010
Bài : 814

Trích dẫn:
JorgeCampos viết:
Ý bác AntiSad là đánh máy sai cái tên Parmesan trong menu mỳ Ý ấy ạ .

Cảm ơn bác em nhiều
Hôm nay mới vào đọc comment của các bác trên mà hoang mang x tả được
AntiSad vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-09-2014, 07:29 AM   #9
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Gì thì gì, nhất định là không được sai chính tả, không được đổ lỗi cho thằng đánh máy
Ngoài cái Permesan thì còn Magherita nữa.
Thêm nữa là bác đừng dùng "giá rẻ nhất", hãy dùng "giá tốt nhất".
Em mấy lần tần ngần rồi quyết định không vào quán Vịt Om Xấu gần nhà em và quán "Hải Xản Nghêu Xò Ốc Hến" gần nhà bạn em.
Em vốn rất có tinh thần ủng hộ quán mới. Nếu bác sửa thì em sẽ chuột bạch vào tuần sau
Old 20-09-2014, 11:09 AM   #10
router
Tôi yêu mũ bảo hiểm

router's Avatar

Em chào các bác, mấy hôm nay bận quá em không lên tathy chơi được. @Strongcu: Em đã cho nó delete cái phần fake like rồi bác ạ. Kể ra nhìn kỹ cũng thấy nó chuối.
@gianghovat: Mấy cái chữ sai chính tả nó lại là ảnh jpg chị ạ. Đêm qua em có lọ mọ vào admin control panel để sửa thì không sửa được. Cái đứa làm web nó lại đặt cả trang đó là 1 ảnh jpg chứ không phải text nên chắc phải sửa sau chị ạ. Có gì chị ủng hộ và giới thiệu giúp bên em chị nhé.

Em cảm ơn các bác rất rất nhiều.
Old 20-09-2014, 08:52 PM   #11
Cha ra lam sao
Trung úy

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 205

Em không ăn được ớt xanh, trong các loại pizza của bác thì loại nào có ớt xanh để em tránh ạ?
Cha ra lam sao vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-09-2014, 09:34 PM   #12
router
Tôi yêu mũ bảo hiểm

router's Avatar

Bên em có 2 loại có ớt xanh. Đó là hải sản và - rất tiếc lại là loại đặc biệt ngon bên em - Pizza Mexican. Ngoài 2 loại đó bác có thể chọn các loại còn lại hoặc báo với bạn trực điện thoại bên em yêu cầu của bác là sẽ được đáp ứng ngay bác ạ. Cảm ơn bác đã ủng hộ.
Old 26-09-2014, 03:27 PM   #13
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Hoàn thành kế hoạch làm chuột bạch tuần này cho bạn Router rồi nhé .
Nhận xét như sau:
- Nhân viên trực điện thoại: Độ niềm nở (8/10); độ chính xác (5/10 - lúc gọi món bạn phải hỏi lại vì không nhận ra tên món, mấy phút sau cửa hàng lại phải gọi lại cho khách kiểm tra lại tên món). Mình nghĩ đây là cửa ngõ nhà bạn nên phải làm thật tốt khâu này. Bạn mình ở Úc có nói nó phải trả lương cao nhất cho người trực điện thoại .
- Thời gian giao hàng: Mình gọi buổi trưa nên giao món hơi chậm, từ lúc gọi đến lúc nhận mất 50 phút, mặc dù nhà gần.
- Đồ ăn: Mỳ sốt kem: vị ổn, nhưng hơi nhiều mỳ và ít sốt. Lúc bỏ ra đĩa phía dưới còn nóng hỏi nhưng phía trên bị bết vón cục cứng lại. Mình nghĩ nên giảm lượng mỳ đi và thêm nhánh lá vào trang trí thì món mỳ tăng view khoảng 80%. Mình gọi ở các hàng khác thì lượng mỳ chắc chỉ khoảng 1/3 đến 2/3 là cùng. Pizza Mecican: Mình ăn thấy ngọt và ít cheeze, lúc nhấc miếng không thấy cheeze chảy sợi nên không hấp dẫn lắm. Người ta bảo pizza càng xa Ý thì càng cần nhiều cheeze . Bằng giá này Limo pizza trong Royal City ngon hơn, thằng cu thích pizza nhà mình bảo thế. Có thể do nó không thích loại Mexican.
- Giá: ok với chất lượng đồ ăn và dịch vụ. Các bạn chỗ mình sau khi nhìn thấy thì hỏi tới tấp.
Old 26-09-2014, 10:10 PM   #14
noname_nonick
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 1,066

Mình thử gọi theo số đt trên web mấy ngày đều không có ai nghe máy cả
noname_nonick vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-09-2014, 01:56 PM   #15
router
Tôi yêu mũ bảo hiểm

router's Avatar

Trích dẫn:
gianghovat viết:
Hoàn thành kế hoạch làm chuột bạch tuần này cho bạn Router rồi nhé .
Nhận xét như sau:
- Nhân viên trực điện thoại: Độ niềm nở (8/10); độ chính xác (5/10 - lúc gọi món bạn phải hỏi lại vì không nhận ra tên món, mấy phút sau cửa hàng lại phải gọi lại cho khách kiểm tra lại tên món). Mình nghĩ đây là cửa ngõ nhà bạn nên phải làm thật tốt khâu này. Bạn mình ở Úc có nói nó phải trả lương cao nhất cho người trực điện thoại .
- Thời gian giao hàng: Mình gọi buổi trưa nên giao món hơi chậm, từ lúc gọi đến lúc nhận mất 50 phút, mặc dù nhà gần.
- Đồ ăn: Mỳ sốt kem: vị ổn, nhưng hơi nhiều mỳ và ít sốt. Lúc bỏ ra đĩa phía dưới còn nóng hỏi nhưng phía trên bị bết vón cục cứng lại. Mình nghĩ nên giảm lượng mỳ đi và thêm nhánh lá vào trang trí thì món mỳ tăng view khoảng 80%. Mình gọi ở các hàng khác thì lượng mỳ chắc chỉ khoảng 1/3 đến 2/3 là cùng. Pizza Mecican: Mình ăn thấy ngọt và ít cheeze, lúc nhấc miếng không thấy cheeze chảy sợi nên không hấp dẫn lắm. Người ta bảo pizza càng xa Ý thì càng cần nhiều cheeze . Bằng giá này Limo pizza trong Royal City ngon hơn, thằng cu thích pizza nhà mình bảo thế. Có thể do nó không thích loại Mexican.
- Giá: ok với chất lượng đồ ăn và dịch vụ. Các bạn chỗ mình sau khi nhìn thấy thì hỏi tới tấp.

Mấy hôm nay em bận quá giờ mới có thời gian ngồi trả lời chị được.

Trước hết em xin cảm ơn chị đã ủng hộ bên em. Gì chứ khách hàng gọi pizza mỳ Ý xong còn chịu bỏ thời gian ra làm giám khảo "mát tơ chép" là cực kỳ quý. Em rất cảm ơn chị ạ.

Sau khi nhận ý kiến của chị. Em cũng đã cho họp bếp cũng như các bạn bên em lại. Về cơ bản thì kết luận như sau:

- Trực điện thoại: Bên em làm chia theo ca nên các bạn bên em thuê về làm đa phần là sinh viên. Tuy nhiên vì ipizza.vn bên em mới chạy nên khâu tuyển lựa ban đầu cũng chưa được tốt. Cái này em xin rút kinh nghiệm trước chi bộ ta. Cũng có vài bạn sau khi chạy em thấy chưa đáp ứng tốt nhưng nghĩ các bạn sinh viên khó khăn nên em cũng cố training nốt xem có ổn không. Chứ cancel ngay em thấy cũng có lỗi chút với các bạn đó.

- Thời gian giao hàng: Cái này thì tùy vào giờ khách gọi như giờ cao điểm. Vì nhiều khi tắc đường, hoặc vài ba đơn ngược đường nhau cũng khó. Em sẽ rút kinh nghiệm điều chỉnh thêm vấn đề này. :B<<

- Đồ ăn. Sau khi nhận phản hồi của chị. Em đã điều chỉnh lại lượng Mỳ, sốt. Chắc chắn lần sau khi gọi Mỳ chị sẽ thấy hài lòng hơn :P/ Còn về vấn đề cheese. Định lượng cheese bên em đảm bảo nhiều hơn các đối thủ cạnh tranh khác (Ít nhất là tại thời điểm này ). Tuy nhiên bánh ăn tại quán và bánh delivery rất khác chị ạ. Bánh bên em nếu vừa ra lò kéo sợi cheese thì có khi dài cả mét luôn ấy :P. Tuy nhiên khi để trong hộp. Đi cả quãng đường thì rất khó để lên cheese. Cái này là điểm yếu chung của pizza delivery rồi chị ạ.

Cảm ơn chị đã quan tâm và ủng hộ. Hy vọng chị có thể giới thiệu thêm người quen giúp cho bên em. Em cảm ơn rất rất nhiều.
Old 28-09-2014, 02:00 PM   #16
router
Tôi yêu mũ bảo hiểm

router's Avatar

Trích dẫn:
noname_nonick viết:
Mình thử gọi theo số đt trên web mấy ngày đều không có ai nghe máy cả

Em cảm ơn bác đã quan tâm. Em đã pm bác rồi ạ. Mong bác tiếp tục ủng hộ bên em ạ.
Old 15-07-2017, 02:52 PM   #17
10con3
Việt Gian

10con3's Avatar

Gia nhập: Oct 2008
Nơi Cư Ngụ: Narnia
Bài : 4,154

Mở chi nhánh SG đi bác
“Cuộc sống ở đời có hai thứ: thứ nhất là quan tâm đến người khác. Thứ hai là phải tranh thủ chơi với người bạn tốt, dù cho người xấu có nhiều, càng ngày càng xấu. Phải làm bạn thật tình cho hết cuộc đời. Đời thành công cũng nhờ hai cái đó” Phạm Xuân Ẩn
10con3 đang trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-12-2017, 04:44 PM   #18
AOK
Đại tướng

Gia nhập: Nov 2007
Bài : 2,020

Trước khi đặt hàng có hỏi, nhân viên bên bác kêu trong 30' là giao đến nơi, thế mà đến giờ 45 phút rồi. Bọn em chuẩn bị nhổ rễ hết rồi

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài