Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Chủ đề đã bị khóa!

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 23-01-2011, 06:03 PM   #1
thangquynho
Liệt sĩ

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 9
Default Nên xử lý như nào các bác?

Em, xixup đây do quá bận nên lâu lắm em mới ol để làm cái theart này. Do thấy cô nhân viên bị treo mà do 1 cái lý do rất hài hước.
Chắc mọi người sau 1 thời gian phải nhìn những cái post vô cùng nhạt nhẽo của em thì chắc cũng vui khi em bị treo lên trong thớt cãi nhau với " bạn" Ngan ( mà bạn này thì là cái giống chả biết là chim hay bướm hay ai đó đội lốt ). Có thể em cũng sẽ ít đọc Tathy vì em chả được comment hay nhảy nhót hết post này đến post kia. Tuy nhiên cuộc sống cũng có rất nhiều sự tình cờ, em gặp và mượn 1 số nick của các bạn khác, em vẫn lượn lờ qua lại để đọc và học hỏi nhiều thứ ( đây là tiêu chí khi đọc tathy của em chứ không phải lên đây sả hoặc búng chym thằng khác như 1 vài người nói, búng biếc làm X gì? ngoài đời một số bạn trên này ở ngoài đường khéo như con cún, lên đây mồm rõ to được cái gì nhỉ?)
Nói về chuyện cũ 1 chút, em đã từng cho người dọa bạn Khanhgt, mà nói thẳng ra cũng X phải dọa đâu. Em là đứa làm nhiều hơn nói, tuy nhiên nếu nói chuyện Khangt là dọa thì chả phải, tay tuy không to nhưng nếu để nói làm được đến cùng thì em thừa cách. Tuy nhiên làm người tử tế thì khó chứ làm thằng chợ búa thì dễ đúng không ạ? Nên chuyện của bạn Khạnhgt em cũng cho qua. Nhưng cái chuyện mà bạn xít xiếc gì đấy ( bạn này có tiền sử bệnh dại chuyên cắn trộm người khác), bạn ý bảo là bên em treo đầu dê bán thịt chó thì em thấy bất bình quá. Dẫu biết các anh admin tathy vốn giỏi trò "cả vú lấp miệng em ", treo lên là hết cãi ( cái chết trong câm lặng ). Bạn xít bảo em là không có mà bảo là có hàng làm ăn này nọ. Chả nhẽ hàng em bán chỉ cho mỗi tathy thôi ạ? em ôm một đống hàng đề chờ các anh chị đến mua chắc? Em chỉ bán những loại em có, còn những loại em không có em nói thẳng nếu các anh chị có muốn lấy em chỉ chỗ cho mà lấy hàng ở đấy đảm bảo. Tất nhiên em cũng có thể ở giữa lấy hàng ship siếc nhưng làm ăn gì vài chục ngàn bạc của mọi người, khách hàng của tathy nếu ai đã từng mua hàng của em đều được nói thẳng loại nào em còn loại nào em hết. Đợt vừa rồi do em quá bận, 1 số anh chị trên này có yêu cầu báo giá và mang mẫu làm việc nhưng em cũng chưa kịp báo lại vì em bị quá taỉ. Tất nhiên quá tải hay không đó không là lý do để biện minh cái sự không take care khách hàng của bên em. Em xin lỗi các bác trước.
Nếu nói em ăn không nói có những mặt hàng em có là không phải , em chuyên làm các loại hàng chuyển nhanh về VN . Em cũng được cái rất mò mẫm nên hay tìm những loại rượu quý để phục vụ cho một số bác khách hàng có yêu cầu. Nghe chuyện bạn Xít nói em giật mình vì đợt này em nhận làm 1 lô hàng limited cho 1 vài bác mà đầu hàng tận scotland, do là hàng limited nên có số lượng giới hạn, em làm việc trực tiếp với hãng mà chỉ được có vài chai trong khi số lượng đặt hàng lên tới 20 chai. Em lại cứ tưởng bác nào trong số các bác đặt hàng bên em quở mắng gì em với bạn Xít nhưng khi check lại hóa ra không phải.
Thế thì em không hiểu có bác nào ý kiến gì về em với bạn Xít không? vì khả năng bạn Xít mua rượu để uống thì chắc không có nên bên em chắc không có thể phục vụ. Mà nếu nói thì là lấy cơ sở từ đâu ? vì khách hàng trên tathy của em không có nhiều, em có thể điểm mặt chỉ tên ( trừ những người gọi điện để khảo giá hoặc xin email báo giá).

Nên các bác cho em lời khuyên với em cần phải làm gì với lời trên của bạn Xít, em thì em không thích dây dưa đấu miệng, thích thì gặp mặt luôn sao phải ngợi. Em có hỏi 1 vài bác trên này, nghe vẻ những uất hận bấy lâu với admin tathy có vẻ phìng to, cứ bảo em là : em xem tiếp cận các bạn cho tốt để các anh support .Em cũng chả dọa dẫm gì bạn Xít qua cái post này vì dù sao em cũng đã từng rất thích những bức ảnh của bạn chụp vợ con bạn ( em thích vẻ đẹp thánh thiện của vợ bạn ý ). Nói xong em cũng biết cái nick này bị treo nhưng mà cho cùng thì cũng chả để làm gì. Thăng Long cứ vắng vì những điều nghiêm ngặt đến vô lý. Ai đó từng nói với em : Tathy như một cái xã hội nhỏ, các bạn admin như chủ nhà thích các bạn mời vào không thì các bạn đuổi ra . Em nghĩ rằng : xã hội thì có người này kẻ kia, có người tốt kẻ xấu, những đứa xấu vừa vừa ( như ai đó), thậm xấu như em, thông minh và hài hước như anh thỉa, lãng mạn và lãng xẹt như em win, nhạt toẹt như ( những gì) xì xụp thể hiện ....any way cho nên chắc cũng có những bạn admin ... như thế. À mà còn nữa, là xã hội thì phải có sự phát triển về cá thể :d, mà sao lại cứ bị chết đi mãi thế? còn muốn đầu thai lại phải chờ admin? Mà đâu có phải ai cũng như anh Bass là người nào có post tốt là cho lên đâu.
P/S : xin lỗi bạn C và bạn H vì mình mà các bạn hi sinh 2 cái nick. Thanks.

thay đổi nội dung bởi: thangquynho, 23-01-2011 lúc 07:26 PM.
thangquynho vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-01-2011, 06:28 PM   #2
water
Trung sĩ

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 38

Xử lí chứ không phải là Sử lý.
Old 23-01-2011, 06:32 PM   #3
hanoistreet
Đại úy

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 779

Nên xử lý thì tốt hơn ;)
hanoistreet vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-01-2011, 06:37 PM   #4
Chinsu
Đại úy

Gia nhập: Sep 2006
Nơi Cư Ngụ:
Bài : 702

Có thể bạn xụp đang quá bức xúc hoặc em chậm hiểu chứ qua cả bài dài loằng ngoằng kia em chả hiểu bạn muốn trình bày cái gì.
Chinsu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-01-2011, 06:47 PM   #5
N3tXpert
Đại tướng

N3tXpert's Avatar

Gia nhập: Oct 2005
Nơi Cư Ngụ: HITB
Bài : 2,569

Nói chung là bạn Xít dẫm phải ***** rồi, giờ không cẩn thận là bị cho người dọa giống thằng Khanhgt gì đấy, vãi cả đái.
Old 23-01-2011, 06:55 PM   #6
casaman79
Liệt sĩ

Gia nhập: Apr 2008
Nơi Cư Ngụ: The Hexagon
Bài : 591
Send a message via ICQ to casaman79 Send a message via Yahoo to casaman79

Sếp gì mà viết cái thư như đàn kiến thế kia. Thôi không thì ra chỗ khác mà bán bác a, tết nhất này rượu tây người ta hốt hết ngay í mà, cãi nhau gì mệt ngừoi
casaman79 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-01-2011, 07:00 PM   #7
JW
Reincarnation

Gia nhập: Nov 2009
Bài : 1,082

xụp thì anh biết mặt rồi, còn em Kelly Trần gì đấy có xinh không? Xinh thì anh sẽ tạo điều kiện cho buôn bán tiếp. Nhân tiện check cho anh giá mấy chai này:

1. Château Gruaud Larose, Saint-Julien (Cabernet Sauvignon/Merlot)
2. Almaviva, Baron Philippe de Rothschild/Concha Y Toro 2007 (Cabernet Sauvignon/Carmenere)
3. Château Haut-Beauséjour, Saint-Estephe 75cl
JW vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-01-2011, 07:02 PM   #8
Nhi-co-lai
Thượng sĩ

Gia nhập: May 2008
Nơi Cư Ngụ: ...phiêu du...
Bài : 135
Send a message via Yahoo to Nhi-co-lai

Con này lại bức xúc quá ý mà. Mà nói bao nhiêu lần rồi bỏ cái giọng Thanh Hóa đi, giờ nói cũng ngọng mà viết cũng ngọng là sao em.
@Chinsu: nó hỏi phải làm gì với những lời vu oan cho nó.
@ Casaman7 : con này nó nói nhiều và liên hồi y như nó viết .
Old 23-01-2011, 07:12 PM   #9
timelag
Đại úy

Bài : 983

Bạn thangquynho vừa bán hàng vừa order hàng là sao ý nhở???
http://www.tathy.com/thanglong/show...64&postcount=35
timelag vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-01-2011, 07:14 PM   #10
thangquynho
Liệt sĩ

Xin lỗi, em chuyên đời bị sai cái chữ xử lý này .
Chị chinsu: em bức xúc thôi ý mà.
Anh Casaman79 : em là sếp xó chứ sếp gì? Kelly nói thế thôi.
Anh Nhi-co-lai: em biết nhưng dạo này em lại toàn nói chuyện với các bạn chợ Mạc Thị Bưởi . Nhiễm rồi.
Anh JW : em sẽ check giá mấy loại đó cho anh, anh cho em xin cái năm nho (vintage).
Old 23-01-2011, 07:15 PM   #11
thangquynho
Liệt sĩ

Nick này là nick em mượn của bạn ý sau khi bạn ý mua hàng của em . Em là đứa giỏi mượn nick mà timelag.
Old 23-01-2011, 07:28 PM   #12
exorcist
Thầy mo

exorcist's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 581

Em xụp, cái kiểu viết như em thì thọ thế x nào được ở TL, nói thế cho nhanh. Còn cái chuyện bán hàng không take care rồi bảo có hàng mà khi đến hàng không có thì có gái truyền đạt lại với anh là như thế, em đi mà xử lý con nhân viên của em.
exorcist vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-01-2011, 07:49 PM   #13
thangquynho
Liệt sĩ

Với khách hàng tathy em đã bảo em có thể điểm mặt chỉ tên vì không nhiều , có 1 chị bảo em gửi báo giá về các loại mứt và rượu ngọt bên em do bận nên mãi về sau em mới gửi được các loại vang ngọt. Vì em quá bận, các bác nào mua hàng biết rồi đấy, điện thoai hoặc là luôn bận hoặc em không thể nghe máy. Thấy cuộc gọi lỡ em gọi lại chỉ nói được 1 câu : xin lỗi bác em đang bận, tý nữa em gọi lại cho bác được không? ( đối với khách hàng nói là khách hàng tathy). Và em luôn gọi lại. Còn hàng thì bên em chuyên đưa hệ thống với số lượng nhiều, bác nào mua lẻ vài chai thì em hỏi địa điểm ở đâu em chỉ đến địa điểm mà có thể tin tưởng được chất lượng gần đấy để mua. Và do đợt vừa rồi Chivas lên quá em cũng không bán cho khách ( em báo giá có 480k nhưng nó lên tận 550 thậm chí có nơi bán 600).
Em định tạo cái poll để tham khảo các bác đã từng mua hàng trên này là bên em phục vụ như nào có tốt hay không ? nhưng khi nghe anh Xít nói là nghe 1 bạn gái nói thì em đủ biết anh cũng dễ bị kích động . Tất nhiên em cũng xin tiếp thu ý kiến của bên chị ý( qua anh Xít ).

thay đổi nội dung bởi: thangquynho, 23-01-2011 lúc 09:19 PM.
Old 23-01-2011, 08:10 PM   #14
dragon_slayer
Liệt sĩ

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 785

Trích dẫn:
thangquynho viết:
Em định tạo cái pool để tham khảo các bác đã từng mua hàng trên này là bên em phục vụ như nào có tốt hay không ? .

Cái poll để tham khảo. Pool hay Pooling nghĩa khác
dragon_slayer vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-01-2011, 08:30 PM   #15
wolke
gái Đông Âu dở hơi biết bơi

wolke's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: chuồng gà
Bài : 1,235

Em đang học thi mỏi quá định vào tathy đọc cái gì đó vui vui tẹo, cơ mà vào topic này mới biết quyển sách hơn 200 trang mà em vẫn chửi là viết bằng tiếng sao Hỏa còn dễ hiểu hơn bài của chị Xụp .
Old 23-01-2011, 09:18 PM   #16
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Read between the lines toàn thấy đe dọa vợ đẹp con khôn nhà người ta. Sợ đ' chịu được. Đ' mẹ nó ra quần rồi này.
Old 23-01-2011, 09:39 PM   #17
thangquynho
Liệt sĩ

Hey, bác Độc, em rất thật thà, em không dọa mà em cứ lì lì tìm đến tận nơi thôi. Tuy nhiên em thích trẻ con và nói chung chuyện này là chuyện quá bình thường nên sao phải động vào những người đấy. Như chợ Hàng Buồm, chợ Mạc Thị Bưởi cãi nhau là chuyện thường ngày nhưng đâm chém nhau thì lý do chắc là do mấy bác thầy dùi xúi giục thôi.
Old 23-01-2011, 10:17 PM   #18
Apologise
Liệt sĩ

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 282

Tóm lại là em Xụp định xử lý Gù hả? Thế thì khối thằng cổ vũ em . Thật là vãi chưởng. Giờ thì tathy đúng là xã hội thu nhỏ. Có cả màn đâm, chém thế này thì ai bảo mạng là ảo các bạn nhỉ?
Apologise vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-01-2011, 10:50 PM   #19
Chinsu
Đại úy

Gia nhập: Sep 2006
Nơi Cư Ngụ:
Bài : 702

Bạn xụp lì lì tìm đến nơi xong solo hay thế nào nữa ? Xưa bạn tuyển tán thủ à ? Em thắc mắc thế thôi chứ chả phải thầy dùi gì đâu nhá .
Ps : mấy ngày hôm nay bị mấy bác gọi bằng chị. Em nữ tính thế cơ ạ ?
Chinsu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-01-2011, 11:33 PM   #20
HoangLam
Liệt sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 289

- Em xin trình bày là em hâm mộ chị Xụp, nhất là đoạn lì lì tìm đến nơi. Đời em chưa nhìn thấy (@Liêu) máu (do đâm chém) ạ.
HoangLam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Chủ đề đã bị khóa!

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài