Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 23-12-2010, 02:06 PM   #1
Apache
Đại úy

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 734
Default Làm thế nào để x đối tác?

Anh có thằng bạn hình thức bình thường được cái cao to và ăn nói có duyên, công việc phải thường xuyên giao du khách hàng mà đa phần là phụ nữ có hình thức, điều kiện và học vấn. Thường nó rất thoải mái khi tiếp xúc vì công việc là kết hợp đôi bên cùng có lợi nên hay đi ăn, café bàn công việc cùng các gái kia. Như nó nói chính vì thế nên có một vài chị em khoái nó và cả hai đều hiểu tình cảm vượt ra ngoài quan hệ đối tác rồi nhưng làm thế nào để x nhau thì đứa nào cũng rén. Một phần vì sợ hiểu nhầm hiện tượng chưa chín đến mức đó thì hỏng việc, một phần vì sợ quan hệ quá đà hệ lụy khó lường. Cả hai đều sợ tan vỡ gia đình nhưng cũng muốn giao lưu. Nó cũng đôi lần thử ép gái uống vang với âm mưu nham hiểm, em thì làm ngụm nhỏ rồi nhất quyết thôi, chiều họp, em thì cùng nó làm hết một chai rồi nằng nặc đòi gọi thêm bạn đi hát và uống tiếp. Nó cũng đôi lần thử đưa gái đi câu ở ngoại thành và nửa đùa nửa thật bảo: “đang trời xanh gió mát, hay anh với em làm phát?”, gái tỉnh bơ: ”anh tập trung câu cá đi, đừng câu em” rồi hôm sau mọi chuyện lại như cũ, vẫn thân thiết bình thường…

Đâm ra nó hoang mang, nó bảo mình 40 tuổi đầu rồi mà vẫn không hiểu suy nghĩ phức tạp của đàn bà, chẳng nhẽ ăn xong phi thẳng vào KS, đang book phòng thì gái nó bắt mẹ taxi về rồi, mà cái chuyện thuốc thiếc này nọ thì tuyệt đối không được, nhưng cứ nhìn mắt đối tác cười cười kiểu “tưởng thế nao” thì tôi không chịu được, và gần đây có gái ngại đi ăn rồi. Phải làm thế nào đây ông? Anh bí quá vì không may mắn được như nó nên không có kinh nghiệm.

Còn các bạn, các bạn có kinh nghiệm không?
Old 23-12-2010, 02:38 PM   #2
Tita

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 251

Chả có cái gì mà phức tạp cả. Đơn giản là các gái chỉ đong đưa cho được công được việc, chứ có phải gái nào cũng thích lên giường với đối tác đâu. Mà giai như bạn của Apache thì cũng chẳng hay ho gì. "Tưởng thế nào" chứ hóa ra cao to đẹp trai ăn nói có duyên rồi đầu óc cũng chỉ nghĩ đến cái giường thôi thì có gì để các gái phải lao vào?
Tita vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-12-2010, 02:51 PM   #3
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Nhiều chú tưởng bở nhỉ
Old 23-12-2010, 03:07 PM   #4
Apache
Đại úy

Confirm với các bạn là thằng này cũng có chút địa vị và điều kiện, công việc chỉ kết hợp sòng phẳng, không nhờ vả, ơn huệ nhau nhé.
Old 23-12-2010, 03:31 PM   #5
Hotgirl
Liệt sĩ

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 74

Gái nó đong đưa cho được việc, tín hiệu từ chối rõ ràng rồi còn gì. Chả phải anh kia không biết cách làm thế nào để x đối tác, mà là, đã giở hết mọi thủ đoạn nhưng không thành công.

Mỡ đấy mà húp
Hotgirl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-12-2010, 03:38 PM   #6
quanmacta
Binh nhì

Bài : 25

Trò chơi này trường kỳ gian khổ bác ạ. Em e là bác nhân vật chính kia hơi tưởng bở. Ăn uống với nhau, bàn chuyện với nhau, gia tăng vào đó 1 chút tình cảm thì cũng chẳng mất gì mà lại tạo cho đôi bên thoải mái. Bác kia rủ đi câu, em thấy đó là 1 việc sai lầm rồi. Nếu xác định làm ăn, ngoài ra đong đưa thêm 1 tí thì cứ làm ăn thôi, nghĩ nhiều đến việc ấm chén làm gì hở bác. Còn khoản ấy, em nghĩ rằng bác ấy chả thiếu.
quanmacta vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-12-2010, 03:43 PM   #7
Tama
Bói bù lão tiên

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 4,346

Các bạn gái nói chuẩn đấy.
Tama vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-12-2010, 03:50 PM   #8
Mr_Leanguy
Lang thang cơ nhỡ

Mr_Leanguy's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Nơi Cư Ngụ: Sáng ở thiên đàng, Chiều ở địa ngục, tối đến với em và đêm ngủ ở nhà
Bài : 2,460
Send a message via Yahoo to Mr_Leanguy

Vẽ ra cái hợp đồng rồi đi công tác xa xa chút, đến đó rồi tính. Ấm chén gì cũng phải xa nhà chút
Old 23-12-2010, 03:53 PM   #9
quác quác
Á quân Tathy YFF AllStars 2014

Gia nhập: Oct 2006
Bài : 1,139

Đã là quan hệ làm ăn thì nên tránh khỏi chữ phang phập bác ạ. Anh bạn bác chắc chỉ hứng thú 1 vài lần thôi, sau đấy thì bỏ bê ngay. Lúc đấy quan hệ làm ăn cũng đi toi thì chết.
Old 23-12-2010, 04:04 PM   #10
hanoistreet
Đại úy

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 779

Thằng Chê hỏi bạn xem có biết câu: "Con thầy, vợ bạn, gái cơ quan" không?
hanoistreet vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-12-2010, 04:06 PM   #11
Gấu Xù
Đại úy

Bài : 653

Em cũng nghĩ là nên tránh xa chuyện đó. Vớ vẩn hỏng hết việc khác.
Gấu Xù vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-12-2010, 04:27 PM   #12
babyface
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 2,980

Mình lục lại các bài viết cũ trước 2005 nhưng đã bị xóa mất.

Năm 2005 lần đầu tiên mình ra HN, cty đối tác cử em tiếp tân đưa đón và dẫn mình đi thăm thú HN, sau 3 ngày thì cả 2 đều say nhau như điếu đổ nhưng mình cứ ngài ngại vì gái là người của khách hàng. Đêm cuối cùng em ấy dẫn mình đi Hồ Gươm Xanh uống cho say nhòe rồi về khách sạn với mình, lên đến phòng thì gái vào tắm còn mình thì vào Tathy hỏi nên hòa hay nên chiến, sau 1 tiếng lúc đến lượt mình tắm thì có 15 replies đều hô Chiến nhưng cuối cùng mình dek dám chiến vì quên mua ... bao. Gái thì tất nhiên không hiểu sự tình bên trong nhưng phục lăn thanh niên Sài Gòn sống có chí khí và bản lĩnh (gái tự thú sau này)

Sau đó 1năm thì gái nghỉ việc ngoài HN và vào SG ở với mình, yêu nhau 1 năm thì chia tay do suy nghĩ và văn hóa khác nhau quá

P.S: Bác nào sinh hoạt Tathy hồi 2005 chắc nhớ vụ này của mình, trong 1 đêm mà có tới 50 replies, người hô Chiến, người hô Hòa rồi sau đó Hòa-Chiến lao vào chửi nhau
babyface vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-12-2010, 04:37 PM   #13
Apache
Đại úy

Quên mất, đáng ra phải đặt tên thớt này là "Chuyện riêng của đàn ông" chứ nhỉ, chị em vào complaint kinh quá.

Các gái phản đối quá nhỉ, nhưng có gái nào lại không thích zai săn đón cơ chứ, nhất là gái già. Thường thì đàn ông 80% là nhằm mục đích tiếp cận để có cơ hội là chén. Bọn đàn ông đểu thật. Thôi thì anh không tiếp tay cho thằng kia nữa, anh bảo nó vào đây tự đọc mà giải tán cái ý định đó đi, nếu vẫn cố tình thì... may ra có vài chiêu.

@quác quác: anh cũng đã khuyên nó giống hệt bạn nói, lằng nhằng chỉ được vài lần mà rất rách việc, bỏ tiền mà mua bánh nhưng thằng này công chức, sợ CA bụp, mà nó bảo thực ra những gái kia cũng không ổn lắm về chuyện vợ chồng, thích nó và thằng này nó muốn hai bên nhìn sự việc kiểu như thích thì thỉnh thoảng x thôi, không hơn. Nhưng rõ ràng là khó và không lường được hậu quả.

@hanoistreet: ngu đến mức đọc hiểu không xong thì ngậm mõm lại cu ạ. Cơ quan đe'o nào?
Old 23-12-2010, 04:40 PM   #14
macluv
Suy đồi

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 6,655

Đợi 40 năm nữa ắt hẳn hết băn khoăn.
macluv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-12-2010, 04:43 PM   #15
M16
trật tự phường

M16's Avatar

Gia nhập: Sep 2010
Nơi Cư Ngụ: Nơi con sông Hồng chảy về với biển.
Bài : 671

Hỏi thật chứ vụ này là bạn bác Chê, hay bác Chê??? Nếu đúng bác Chê thì em truyền cho mấy võ đảm bảo hiệu quả ngay.
Old 23-12-2010, 04:56 PM   #16
quác quác
Á quân Tathy YFF AllStars 2014

Gia nhập: Oct 2006
Bài : 1,139

Như vậy là bạn bác Apache muốn tìm một bạn tình phỏng? Như kiểu khi nào muốn giải quyết thì call cho nhau, sau rồi ai về nhà đấy? Đổi lại đề bài để anh em dễ tư vấn :B<<
Old 23-12-2010, 05:00 PM   #17
Apache
Đại úy

@M16: của bạn anh và nhiều bạn trong này, anh thô và xấu, gái éo theo nên anh không cần Nhưng chú nên đưa lên đây để mọi người không nghĩ chú bốc phét tất nhiên không phải chiêu áp dụng với gái Lao Cai nhé.

@quác: Đại loại thế...
Old 23-12-2010, 05:07 PM   #18
Nhi-co-lai
Thượng sĩ

Gia nhập: May 2008
Nơi Cư Ngụ: ...phiêu du...
Bài : 135
Send a message via Yahoo to Nhi-co-lai

Đè ra, đối tác đồng ý thì xong không thì mình diễn bài :" Trả dép ông về ".
Old 23-12-2010, 05:21 PM   #19
M16
trật tự phường

M16's Avatar

Gia nhập: Sep 2010
Nơi Cư Ngụ: Nơi con sông Hồng chảy về với biển.
Bài : 671

Mịa, bác Chê phân biệt vùng miền thế, Lao Cai cũng là nữ nhân chứ bộ. Nhưng em chưa chén được em nào Lao Cai, Hải Phòng thì cứ phát một, chưa trượt phát nào. Tất nhiên đối tượng phải vừa tầm, chứ hàng khủng thì em cũng chịu.

Võ đầu tiên em dùng để dụ nữ nhân vào nhà nghỉ là hẹn với gái lên chương trình cẩn thận. Anh em mình đi ăn tối, xong đi xem phim. Lúc ăn lừa lừa tự đổ bát mắm hay cái gì đại loại thế vào áo(quần). Rồi thì ỉ ôi, " Giờ anh về thay đồ sợ không kịp, em ngồi với phụ huynh cũng ngại, thôi để anh ghé vào kia mua cái áo, rồi vào kia anh tắm. Em chịu khó đợi tí vậy nhé"

Còn vào khách sạn rồi, muốn chiến thì đợi em vào ăn cơm xong, em bốt tiếp.
Old 23-12-2010, 05:30 PM   #20
Hotgirl
Liệt sĩ

Bài : 74

Trích dẫn:
M16 viết:
Võ đầu tiên em dùng để dụ nữ nhân vào nhà nghỉ là hẹn với gái lên chương trình cẩn thận. Anh em mình đi ăn tối, xong đi xem phim. Lúc ăn lừa lừa tự đổ bát mắm hay cái gì đại loại thế vào áo(quần). Rồi thì ỉ ôi, " Giờ anh về thay đồ sợ không kịp, em ngồi với phụ huynh cũng ngại, thôi để anh ghé vào kia mua cái áo, rồi vào kia anh tắm. Em chịu khó đợi tí vậy nhé"

M16 hình như còn trẻ tuổi thì phải

Võ này chỉ dùng để lừa mấy em xì teen, mấy tuổi mà đòi dụ mấy em đối tác tuổi sồn sồn. Giở mấy miếng này ra không khéo bị các em cười cho vào mũi rồi còn chỉ dẫn cho các bước tiếp theo.

Theo em thì bạn bác đã gửi đầy đủ các thông điệp, vấn đề là đối tác không thích vì chưa đủ hấp dẫn hoặc cần bơm thêm ít quyền lợi. Gái này đủ chín để sa ngã hay không, quên cái trò bát nước mắm đê Gái của bác này thế lày lày cơ mà.

Trích dẫn:
Apache viết:
Nó cũng đôi lần thử ép gái uống vang với âm mưu nham hiểm, em thì làm ngụm nhỏ rồi nhất quyết thôi, chiều họp, em thì cùng nó làm hết một chai rồi nằng nặc đòi gọi thêm bạn đi hát và uống tiếp. Nó cũng đôi lần thử đưa gái đi câu ở ngoại thành và nửa đùa nửa thật bảo: “đang trời xanh gió mát, hay anh với em làm phát?”, gái tỉnh bơ: ”anh tập trung câu cá đi, đừng câu em” rồi hôm sau mọi chuyện lại như cũ, vẫn thân thiết bình thường… đang book phòng thì gái nó bắt mẹ taxi về rồi
Hotgirl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài