Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 18-12-2010, 05:04 PM   #1
Akira
Binh nhì

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 23
Default Goodbye

Dù sau này mọi chuyện thế nào thì em vẫn là người vô cùng đặc biệt với anh. Nhưng còn quá nhiều điều ở em khiến anh không thể vượt qua được nó để đến với em. Có lẽ anh là 1 thằng kém cỏi không làm được 1 việc gì cho nó có bản sắc. Anh đã từng nghĩ sẽ có thể bỏ qua tất cả chỉ để được nắm lấy đôi bàn tay nhỏ bé của em. Để anh có thể nắm lấy tay em và mình cùng đi hết con đường này. Em nhỏ bé, long lanh điều đó thôi thúc anh muốn được bảo vệ, che chở cái sự long lanh đấy. Còn hơn thế nữa là anh muốn sở hữu chính cái sự long lanh mà bao người muốn có.
Trong quá khứ anh cũng đã cảm nhận được em rất đặc biệt. Chính những điều đó đã thôi thúc anh chinh phục em và anh đã làm điều đó khi mà tâm hồn đang rất cô đơn, rất hiu quạnh. Hôm đó trời mưa bão, câu chuyện của đôi ta được đánh dấu bằng 1 cơn bão em à. Anh đã nhiều lần tự hỏi cơn bão đó nó bắt đầu cho 1 cuộc tình êm ả hay đó là sự khởi đầu sóng gió đang chờ anh phía trước. Sự khởi đầu với anh thật quá suôn sẻ và ngay chính anh cũng chưa từng nghĩ tới.

"Em à! Hãy mở rộng tâm hồn em để anh có thể sưởi ấm con tim lạnh giá của em. Vì không một ngọn lửa nóng nào có thể làm tan chảy khối băng lạnh giá đang ngự trị nơi trái tim em ngoài hơi ấm yêu thương nơi con tim anh đang giục giã."

Anh đã tự tin, đã hăng hái và cũng rất quyết tâm. Và anh cũng biết điều gì đang chờ mình phía trước. Nhưng sự thật thì luôn phũ phàng và không dễ gì để mình có thể vượt qua. Ngay bây giờ anh cũng đã cảm nhận được sự đổi thay nơi em. Anh hoàn toàn không trách em, hoàn toàn không em nhé! Có thể vì anh đã hững hờ, anh không phải là 1 người tinh tế.

Nhưng ngay bây giờ anh không muốn nói điều gì cả, hãy để cho nó cứ tiếp tục em nhé! Cho đến khi anh gặp em rồi chúng mình cùng giải quyết được không em. Bây giờ em có thể làm bất kỳ điều gì em muốn và không phải bận tâm nghĩ đến anh em nhé. Anh không muốn bỏ dở bức tranh chúng mình đang vẽ.
Xin lỗi em và cảm ơn em vì tất cả!
Akira vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-12-2010, 10:14 AM   #2
Ngan
ngan với chả ngỗng

Gia nhập: Nov 2009
Bài : 500

Thời tiết nói chung là mát mẻ trên toàn quốc, có quá nóng hoặc quá lạnh đâu nhỉ? Mưa dầm dề thì đã hết từ lâu. Lạ quá.
Ngan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-01-2011, 07:13 PM   #3
Akira
Binh nhì

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 23

2011/1/7
Em nói lời chia tay.
Em nói em sai lầm, em xấu xa, không xứng đáng với tình yêu của chúng ta...
Anh hiểu tất cả những gì em đang nghĩ, em đang nói và cả những việc em đang làm. Anh chắc chắn sẽ không trách cứ hay phán xét bất kỳ ai cả. Em vẫn rất đặc biệt với anh cơ mà sao anh phải làm những điều vô nghĩa trên. Anh sẽ không còn là người chăm sóc em, yêu thương, che chở và bảo vệ cho em nữa. Dù là ai thay thế vào vị trí đó của anh thì anh vẫn mong họ sẽ làm tốt hơn anh thật nhiều chứ đừng như anh.

Sau bao ngày anh treo cái status "Tell Me Goodbye" đến ngày hôm qua thì điều đó đã trở thành sự thực. Dù anh đã biết điều đó sẽ xảy ra, anh đã chuẩn bị sẵn tâm lý từ lâu rồi nhưng không thể phủ nhận được rằng anh vẫn rất buồn. Những gì chúng ta đã trải qua đã đọng lại trong anh rất rất nhiều nhưng giờ những cái đó sẽ chỉ là ký ức. Em có người khác rồi và anh cũng phải cố quên em thôi.
Akira vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài