Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 30-06-2010, 05:17 PM   #1
lush
Trung sĩ

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 95
Default Something...

Đó là lần thứ hai em gặp anh, sau một năm, nhưng mà em thì lại có cảm giác đã thân thiết với anh từ lâu lắm rồi. Em đã muốn dùng rượu để bào chữa cho những sai trái của mình nhưng mà không phải...vì em chưa say.
Cái cảm giác mát lạnh khi em áp sát vào người anh, cố nói vào tai anh điều gì đó...
Sự từng trải của anh...
Trí tò mò của em....
Thứ âm thanh điên cuồng đang thúc vào đầu em để đuổi đi những suy nghĩ trong đầu em...
Thứ trống rỗng muốn được lấp đầy...
Thứ đánh mất không tìm lại được...
Con đường em đi...không thanh thản yên bình như con đường anh chở em về có gió hất vào mặt, vào da mát lạnh..không ấm áp như em có thể ôm anh từ phía sau.
Tất cả...
Nó làm em muốn anh.
Đơn giản là em muốn anh.
Vì sao? Em chưa từng nghĩ...
lush vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-06-2010, 05:57 PM   #2
hamamuito
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 1,660
Send a message via Yahoo to hamamuito

Để anh bói cho gái một quẻ nhé.
Quẻ nói rằng gái còn khổ nhiều gái ơiiiiiiiii
Old 30-06-2010, 10:04 PM   #3
lush
Trung sĩ

Phải, một người đàn bà như em, em không biết người ta nghĩ gì về em, gọi em là gì? một con đàn bà bỏ đi, một thứ vô trách nhiệm, một kẻ lẳng lơ hay nhẹ nhàng hơn được gọi là đa tình...em cũng chấp nhận. Em chấp nhận để có thể tìm được thứ mà em muốn. Vì em chỉ sống được có một lần, vì ai cũng có quyền mưu cầu hạnh phúc và hạnh phúc của mỗi người thì không hoàn toàn giống nhau nên em luôn bào chữa cho những tội lỗi của mình như vậy. Em biết là sai nhưng em vẫn làm, và dù cho có quay lại thì em cũng vẫn làm như vậy. Vì cái gì? Vì em cần một ai đó biết yêu em? Vì cái thứ hạnh phúc luôn đi kèm đau khổ, dằn vặt? Hay vì bản chất con người em?
Em không biết, em không nghĩ ra được...nhưng ...ngay tại lúc ấy, em chỉ biết là em đã muốn anh.
Đơn giản là em muốn anh.
Old 30-06-2010, 11:40 PM   #4
Tranny
Chim bay cò bay

Gia nhập: Sep 2006
Nơi Cư Ngụ: *****
Bài : 702

Chắc bạn này lại dính vào giai đã có vợ ạh?!
Old 01-07-2010, 01:53 AM   #5
lush
Trung sĩ

Em đã tưởng rằng mình đang đi tìm cái gọi là tình yêu, hạnh phúc, cái mà em đã bỏ quên hay người ta đã bỏ quên, nhưng không...em chỉ đang tìm một người biết cách làm em cười, em khóc và thích được nói chuyện, vậy là một người hiểu em và biết cách yêu em chăng? Hay những điều đơn giản như thế thì em được gọi là yêu rồi?
Khi anh hỏi em lúc mình đang làm tình là có yêu anh không? Lúc ấy, em đã trả lời anh bằng sự im lặng, vì chính em cũng đang đi tìm câu trả lời. Ngay cả anh đã hỏi em cũng chỉ là để hỏi mà thôi, bản thân anh cũng không xác định được điều gì.
Tình yêu là gì? Và những gì em đã làm với anh có được gọi là tình yêu hay không? Em không biết, thật sự không biết. Trong tiềm thức, ở cái lứa tuổi gần nửa cuộc đời này, trong hoàn cảnh này, em không cho phép mình có thể nói yêu ai đó, hay tin vào nó được. Nếu có cũng chỉ là những giây phút xúc động nhất thời và sau đó em biết mình đang ở đâu, thực tế vẫn tồn tại. Làm sao có thể nói yêu khi mình lại đang làm đau lòng người khác. Với em, tình yêu là một thứ xa hoa mà em không còn với tới được, bản thân nó đã mang một niềm vô vọng thì nói hay không, là thật hay chỉ là những cảm giác mơ hồ... cũng đâu còn ý nghĩa nữa.
Vì thế xin anh đừng hỏi em lần nữa, chỉ đơn giản là em muốn anh.
Old 01-07-2010, 05:15 AM   #6
nhin_deu_a
Trung sĩ

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 99

Gái hồi xuân + gặp phải giai skill-full = dứt ra bằng mắt !
Old 01-07-2010, 08:47 AM   #7
naughty_bitchy
... lọ mỡ

Gia nhập: May 2006
Bài : 768

Trích dẫn:
nhin_deu_a viết:
Gái hồi xuân + gặp phải giai skill-full = dứt ra bằng mắt !

Các bạn nói chuyện giai gái cái đực ngẫn bỏ mịa. Nản lắm. Còn phải tập nhiều, em ạ.

@lush: Khổ thân. Lâu lắm mới đọc được một thứ rất thật và rất đàn bà thế này. Bớt đa tình hoặc bớt nghĩ, hoặc tốt hơn cả là bớt được cả hai thì bớt khổ, bạn ạ. Ngoài ra, chỗ này không phải là chốn đăng những thứ thật thà, nếu bạn không muốn nhận được những phản hồi hàm hồ, võ đoán, thiếu thông cảm và ngu xuẩn.
naughty_bitchy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-07-2010, 09:22 AM   #8
emNgọc
em họ Mahathir

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 538

Có thể chị Lush đang tập viết văn chăng?
Old 01-07-2010, 09:37 AM   #9
nhin_deu_a
Trung sĩ

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 99

Trích dẫn:
naughty_bitchy viết:
Các bạn nói chuyện giai gái cái đực ngẫn bỏ mịa. Nản lắm. Còn phải tập nhiều, em ạ.

Riêng em Naughty này, cái độ phản cảm và độ dở hơi đã đạt đến đỉnh điểm [1], mình xin phép đe"o tiếp.
Reference
[1]: ở đây
Old 01-07-2010, 09:43 AM   #10
naughty_bitchy
... lọ mỡ

Bài : 768

Chú cứ tích cực chứng minh cái sự ngẫn của mình đi, chị thích
naughty_bitchy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-07-2010, 01:41 PM   #11
lush
Trung sĩ

Người đàn bà đi nhặt mặt trời
Trên đống bỏ hoang của loài người
Màn đêm che lối tưởng rằng nắng tươi
Sương đọng trên lá ngỡ giọt nắng rơi
Quên hết vì đâu đời mình nên tội

Người đàn bà đi nhặt cuộc tình
Không nhớ người quen bỏ mặc mình
Tuổi xanh khát nắng giữa đời cháy da
Đưa mặt lên khóc thương tình xót xa
Hay khóc người, xưa lệ nào cho vừa
.......
Anh đã từng nghe bài hát này chưa?...Em cũng muốn quên..cũng muốn dùng những " tưởng", " ngỡ" để có thể hạnh phúc. Nhưng dường như sinh ra em là con người sống với quá khứ và quá khứ chính là cái tạo nên em của hiện tại. Em từng có một mối tình quá đẹp, và cái em đang đi tìm có phải là những bóng dáng còn lại của nó? Em không biết, em lại không biết. Người ấy quá lãng mạn, ấm áp đến nỗi mà em chẳng thể chịu đựng được một sự lạnh lùng và sắt đá nào cả? Chỉ tiếc là người ấy đã không hiểu em và thật tệ là em quá yếu đuối để một thời gian dài em đã bỏ rơi mình, lao vào những cuộc chơi mà em biết rõ em không thể tìm gì ở đó, cũng không biết mình đang làm gì, vì cái gì, em được gì? ngoài nỗi cô đơn và con đường không thể nào quay lại. Em mong ai đó cứu rỗi linh hồn mình...nhưng không ai có thể ngoài chính em ....mà em thì lại không đủ can đảm. Và vì không thể quay lại nên em vẫn đang tiếp tục nhặt nhạnh những yêu thương của đời dành cho mình...
Cuối cùng thì ai chẳng khao khát được yêu và muốn yêu.
Anh là một sự ban tặng của đời.
Và em muốn anh...đơn giản như là muốn một yêu thương.
Old 01-07-2010, 04:24 PM   #12
Rosebud
Đại úy

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 710

Người đàn bà đi nhặt mặt trời
Người đàn bà đi nhặt đời mình
Trên đống bỏ hoang đầy tội tình
Trên đống bỏ hoang mà lầm thiên đàng
...

Hãy tỉnh táo lên Lush, đừng vì chút say nắng của một thằng đàn ông tham lam mà để đánh mất đời mình vì nó.
Rosebud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-07-2010, 04:34 PM   #13
Liyer
Thank you for lighting up our lives

Liyer's Avatar

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 376

Lush xinh đẹp nhiều chữ thật, mình là mình phục!
Old 01-07-2010, 05:09 PM   #14
S_S
Đại úy

S_S's Avatar

Bài : 355

Trích dẫn:
Rosebud viết:
...đừng vì chút say nắng của một thằng đàn ông tham lam mà để đánh mất đời mình vì nó.

Thích câu này của bạn Rose cực nhá!
Old 01-07-2010, 05:48 PM   #15
lush
Trung sĩ

Hôm nay anh dặn em ngủ sớm nhưng mà em lại thích đêm. Vì đêm là một sự im lặng như chính sự im lặng mà em đang chịu đựng. Vì đêm là một màn đen nên che dấu được cái hiện thực trong em. Đêm, là khoảng suy tư, là em được đối diện với mình. Anh bảo nỗi nhớ em làm anh nhói đau? Nhưng em thì ngược lại, nhớ anh đó là một niềm vui. Con người gặp nhau đã là một cái duyên, đến với nhau là một cái nợ. Tại sao không phải là một người khác mà lại là anh? Chỉ cần nghĩ như thế em cũng đã có thể mỉm cười. Em đủ trải nghiệm để biết chưa bao giờ là một cơn say nắng, khi tất cả những điều em đang làm là những điều em đang muốn. Em đọc đâu đó thế này :" Một lúc nào đó bạn săn đuổi hạnh phúc và tìm thấy nó thì cũng giống như một bà lão đi tìm kính, bạn sẽ thấy rằng nó vẫn nằm trên mũi bạn đấy thôi". Cũng có thể em đang rất hạnh phúc, nhưng em không nhìn thấy nó, không cảm được nó. Và nếu như nó đang nằm trên mũi em thì em nghĩ có lẽ là mình đang cần một cái gương. Em biết lấy gì để xem là mình có hạnh phúc hay không khi đơn giản chỉ là một cái xoa đầu, một cái hôn nhẹ, một vòng tay mà không phải lúc làm tình?
Hạnh phúc của em rất đơn giản, đơn giản như là ...em muốn anh.
Old 01-07-2010, 06:23 PM   #16
Xaxiu
Thượng sĩ

Xaxiu's Avatar

Gia nhập: May 2007
Bài : 100

Chị Lush viết hay, đẹp và thật. Chị viết tiếp đi...
Old 01-07-2010, 08:44 PM   #17
TomezC
Liệt sĩ

Gia nhập: Dec 2008
Bài : 391

Đề nghị bạn Lụt chỉnh lại chế độ autocorrect của PC đi chứ ai lại cứ "em muốn ăn" thành "em muốn anh" thế. Chỉ đơn giản là em muốn ăn, uhm, nó làm em muốn ăn và nó vẫn nằm trên mũi em đó thôi ;)
TomezC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-07-2010, 08:48 PM   #18
lush
Trung sĩ

Rồi cũng chỉ là những cơn sóng tình vỗ yên
Trong giấc mơ anh đã không còn nữa
Em bán tình yêu để người đời nguyền rủa
Anh có trả em được nỗi cô đơn
.....
Đó là những gì em viết khi bắt đầu đến với anh. Em đã xem anh như một cơn sóng ập đến để khỏa lấp, để vỗ yên cuộc đời mình. Là em chủ động hôn anh, là em chủ động ôm anh. Dẫn dắt anh vào con đường em đi. Tất cả là do em, vì lúc ấy em xem như mình chẳng có gì để mất và anh ...cũng chỉ là một sự trải nghiệm như em đã từng. Khi em nói với anh tại sao em làm vậy, em biết, anh buồn. Khi em nói với anh về cuộc đời em, những gì em đã trải qua, em cũng biết, anh sẽ buồn. Nhưng tất cả chỉ là em muốn được sống thật với mình, với anh. Dù xuất phát là gì đi nữa thì ngay tại thời điểm này, những gì em và anh đã có, những gì em đã làm, anh cũng hiểu được tình cảm của em rồi phải không?
Old 01-07-2010, 09:51 PM   #19
Acer Travelmate
thiểu năng óc

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 121

Anh hiểu lắm rồi em ạ. Anh buồn thật.... Anh đi toilet đây.
Acer Travelmate vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-07-2010, 10:34 PM   #20
banana
Thượng sĩ

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 130

Các bạn khác nếu đọc mà nhỡ cảm thấy không thích thì thôi cũng đừng comment kiểu như vậy. Be nice với người khác một chút được không? Xin lỗi bạn lush vì offtopic.
banana vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài