Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 14-01-2009, 09:09 AM   #21
cantona
Trung sĩ

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 95

Trích dẫn:
Saint viết:
Anh có 2 lời khuyên cho chú Can không ra:

1. Cấm viết tắt và viết phải xuống dòng.
2. Giới thiệu bạn gái chú cho anh.

PS: Anh gặp chú chưa nhỉ?

Cám ơn anh chỉ giáo, em ít post bài nên cũng không rõ lắm, lần sau em sẽ chỉnh sửa. Còn chuyện giới thiệu bạn gái thì phải nhờ người khác thôi, em giờ không còn đủ khả năng làm điều đó nữa rồi.

Nhìn avatar em đoán anh Sên cũng ở Anh vì thích Hugh Grant mà, nếu anh đi đá bóng SVUK đều đặn thì có thể anh biết mặt nhưng chắc là không quen đâu, em ít bạn lắm.

@ Anh công tử bạc liêu: thì tại anh thắng suốt nên anh mới là công tử bạc liêu, không giờ này đánh giày ngoài ga Hàng cỏ rồi.
cantona vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-01-2009, 09:12 AM   #22
hnm
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 1,837

Hình như là say nắng thì phải. Những cái cảm giác này mình có đầy rồi xa nhà. Thích em này em kia rồi cũng đong đưa cưa cẩm nhau chán sau về lại HN thì ai về nhà đó. Đây chẳng qua là do thiếu thốn tỉnh cảm, không có người thật để tâm sự thôi.

p/s: Nếu mà cháu có tư tưởng tây hóa thì thoải mái đê, còn tư tưởng VNese thì chịu khó kham khổ, sống kìm nén vậy
Trích dẫn:
oldmonkey viết:
Khi cháu thấy thật sự anh này nghiêm túc với cháu và cháu cũng có một chút tình cảm lại với anh này, cháu hiểu cái gì cũng cần có điểm dừng của nó và cháu không thể yêu anh khách hàng này được. Người yêu cháu quá tốt, nhưng cháu lại dần dần không còn cảm giác với người yêu. Cháu cũng nói với người yêu cháu là bây giờ cháu không còn cảm giác gì với anh ấy nữa nhưng còn chuyện cháu có chút tình cảm với anh khách hàng kia thì cháu không dám nói.

Cháu cũng nói luôn là anh này bố ngừơi Thổ, mẹ người Tây Ban Nha, cả gia đình dòng tộc đều theo đạo Hồi. Cháu thấy mọi người đều không thích người Thổ mấy. Cháu không biết gì về gia đình anh này nhiều nên cháu cũng không có ý định tiến xa hơn với anh ấy.

Bây giờ cháu cũng chẳng biết phải làm gì cho đúng, chỉ mong các cô các chú khuyên cháu nên làm thế nào. Cháu đã cố nhưng thật sự là không tìm lại cảm giác với người yêu cháu. Cháu đã nghĩ là không nói chuyện với anh khách hàng kia, không gặp thường xuyên thì mọi chuyện sẽ đâu vào đấy. Nhưng thật không dễ như thế đâu ạ.
hnm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-01-2009, 09:16 AM   #23
Saint
Like a virgin

Saint's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 7,827

À, anh tin là anh về lâu rồi chú mới sang. Hồi anh ở bên đấy đá bóng chỉ có mỗi mấy thằng ở london thôi chứ đào đâu ra đến cả chục đội như bây giờ. Anh hỏi là anh có biết chú không vì hôm đi đám ma ấy.
Hôm đó đứng cùng bọn anh có một em cũng mới về, cao lắm nhưng hình như làm cho British embassy, không rõ có phải bạn gái chú không.

À về chuyện của chú anh góp ý là thôi kệ mẹ nó, tiếc gì cái răng sâu, với kinh nghiệm thất tình chuyên nghiệp của anh thì gái đã say goodbye thì đừng níu kéo. Nếu thỉnh thoảng gặp thì bảo: Này mình vẫn yêu đấy. Xong lại té đi làm việc của mình. Đời hai ngả rẽ, buồn thì nhậu. Sáng ra lại là một ngày mới.

Năm 2009 có vẻ là một năm khó khăn cho chuyện xin việc, mà cu em học gì ra thế? Có gì PM cho anh anh thử xem có giúp gì không. Làm một việc gì giết thời gian chứ rỗi việc quá thì có khi quẫn mà tự tử đấy. Ngày xưa suýt nữa anh cũng thế, không phải vì tình, nhưng có lẽ có một phần, may mà anh sợ đau nên giờ này vẫn sống nhăn.

The postings on this site are my own and don't necessarily represent my company's positions, strategies or opinions.

"The object of war is not to die for your country but to make the other bastard die for his."
George S. Patton
Saint vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-01-2009, 09:29 AM   #24
cantona
Trung sĩ

Chắc đúng là người yêu ( cũ ) của em rồi đấy, giờ thì anh không cần giới thiệu nữa rồi nhé . Em học ngành Toán tốt nghiệp với cái bằng pass nottingham thôi ( cờ bạc thế chẳng học hành được gì, năm 2 3 năm nào cũng thi lại mới qua), nói chung em thấy ở bên Anh thì còn có nhiều ngành nó nhận Toán chứ ở Vietnam thì chỉ có đi dạy hoặc vào Viện mà em không thích làm những việc đấy. Mà năm nay ở Anh tỉ lệ thất nghiệp cao nhất trong 17 năm cũng chẳng hi vọng, cố gắng đi làm đến năm sau kiếm cái master vậy.
Em cũng đã từng có lúc yếu đuối nghĩ đến chuyện tự tử rồi nhưng em cũng như anh vì sơ đau nên giờ vẫn còn sống . Chuyện tình cảm sau khi nghe ý kiến của mọi người em cũng xác định là thôi rồi, nhiều lúc nghĩ mình cũng không xứng đáng nên thôi cho qua, đi làm rồi hi vọng kiếm được em khác vậy và lần này sẽ bớt ngu hơn.
Em có việc đang làm để giết thời gian đó là bỏ thuốc lá , em se PM cái CV xem anh có giúp được gì kô, cám ơn anh trước nhé.
Old 14-01-2009, 09:34 AM   #25
Saint
Like a virgin

Saint's Avatar

Bài : 7,827

Thôi thế là xong, giải quyết xong trường hợp bạn Can. Chuyển sang trường hợp bạn Khỉ già đi nhỉ.

PS: Can yên tâm, mọi chuyện thời gian sẽ giải quyết, không nên suy nghĩ dằn vặt nhiều. Nếu còn phong độ tiếp tục cày tiền poker bạn Công tử bạc liêu.

The postings on this site are my own and don't necessarily represent my company's positions, strategies or opinions.

"The object of war is not to die for your country but to make the other bastard die for his."
George S. Patton
Saint vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-01-2009, 09:39 AM   #26
cantona
Trung sĩ

Vâng, em cũng cám ơn mọi người đã cho ý kiến, em biết giờ cần phải làm gì rồi ạ. Chuyện của em đã xong , hi vọng mọi người sẽ giúp đỡ được em khỉ già.
Old 14-01-2009, 09:53 AM   #27
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,217

Cô Khỉ già nói thế rồi thì còn hỏi khuyên cái gì nữa?

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-01-2009, 11:10 AM   #28
Tạch
Đại úy

Gia nhập: Oct 2006
Bài : 604

Liêu ơi, đánh online poker làm gì để bọn nó bịp ra. Ngày xưa mất bao nhiêu tiền ngu rồi mới biết. Nếu vẫn thích đánh thì có cái Poker888 đấy Liêu. Còn chú can, anh nghĩ chú còn lưu luyến môn poker lắm, nên có khi chú dứt khoát với người yêu chú đi cho nó đỡ khổ.
PS: Khi nào về VN, có nhu cầu poker thì liên lạc với anh.
Tạch vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-01-2009, 11:31 AM   #29
cantona
Trung sĩ

Sao anh Tạch lại nghĩ em còn lưu luyến? Nói chung thì em nói thế thôi còn ai tin thì tin không tin cũng đành chịu , cái chính là ở mình. Còn với người yêu thì em đã xác định rồi kô cần xác định lại, và một lần nữa cũng ở mình cả thôi. Còn em nói thật poker cũng đã từng là giấc mơ kiếm tiền của em, em chơi cũng không tồi nhưng với những việc em không còn hứng thú thì em cũng sẽ không chơi thêm làm gì. Dù sao cũng cảm ơn anh cho một lời khuyên.
Old 14-01-2009, 12:54 PM   #30
vedau
Nghỉ đến hết mùa bóng

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 454

Sai lầm của chú là chơi Poker cũng đi kể cho nó biết, như thằng Syl với thằng Liêu nó vẫn chơi nhưng toàn thấy bỏ người yêu chứ người yêu bỏ đâu.

Đùa chú tí thôi chứ mấy cái chuyện cờ bạc online buồn bỏ mẹ, chú đang còn trẻ còn nhiều cơ hội để làm lại mà. Anh nhiều lúc cũng đã từng nghĩ hay mình nằm mẹ nó xuống mấy tấc đất hay lên chùa cho nó dứt bỏ hồng trần nhưng anh cũng sợ đau mà sư bây giờ nó xét tuyển còn khó hơn xét tuyển giáo sư nên vẫn sống nhăn ra thôi.
vedau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-01-2009, 04:46 PM   #31
oldmonkey
Thượng sĩ

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 162

Trích dẫn:
Công Tử Bạc Liêu viết:
Cô Khỉ già nói thế rồi thì còn hỏi khuyên cái gì nữa?

Cháu hỏi khuyên là làm thế nào để tìm lại cảm giác với người yêu cháu ấy ạ hay là đã hết cảm giác rồi thì cho hết luôn đi. Cháu năm nay 21, người yêu cháu mà đi Mĩ học mấy năm rồi bọn cháu mới tính tiếp thì lúc đó cháu chẳng những khỉ già mà còn kiêm thêm cả gái già nữa ấy chứ. Nói chung là cháu chưa nhìn thấy tương lai gì chú Bạc Liêu hiểu không. Còn cháu thì không Tây hóa được rồi.
Old 14-01-2009, 04:56 PM   #32
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,217

Không đọc kỹ bài, chưa nói gì hết .

Lịt cụ khoai Tây, lịt cụ thổ tả.

Chào chào (_ _")

thay đổi nội dung bởi: Công Tử Bạc Liêu, 14-01-2009 lúc 05:18 PM.
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-01-2009, 04:58 PM   #33
JW
Khách

Bài : n/a

cantona chú có thể đem hết tuyệt kỹ ra dạy anh món poker được không? Đổi lại anh sẽ cho chú vài lời khuyên chân thành và một em có thể rít được.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-01-2009, 05:01 PM   #34
JW
Khách

Cháu oldmonkey rít tạm thằng Thổ kia cũng được, nhưng phải xác định là sau này sẽ lấy Tây nhé. Rít Tây xong rồi chả con nào thích giai Việt nữa cả, buồn lắm.
Old 14-01-2009, 05:06 PM   #35
Ổi xanh

Gia nhập: Sep 2005
Nơi Cư Ngụ: Cold Mountain
Bài : 1,099

Vãi linh hồn, chả đủ can đảm đọc hết bài loằng ngoằng của bạn Cantona, tớ sợ đọc xong mắt tớ còn 2/10 mất.
Old 14-01-2009, 05:20 PM   #36
cantona
Trung sĩ

Trích dẫn:
Ổi xanh viết:
Vãi linh hồn, chả đủ can đảm đọc hết bài loằng ngoằng của bạn Cantona, tớ sợ đọc xong mắt tớ còn 2/10 mất.

Xin lỗi bạn lần đầu post tâm sự, nếu có lần sau sẽ rút kinh nghiệm.

@ đại tướng JW : em kô biết là anh nói thật hay nói đùa nữa , dạy thì em cũng không phiền nhưng trò này tốn thời gian lắm, mà đợt tới em đi làm mất rồi. Trò này phụ thuộc nhiều yếu tố trong đó có cả tố chất của người chơi nên không chắc là sẽ thành công với mỗi người khác nhau.
Với cả em đã vứt hết sách và hơn 100 Gb poker show rồi nên muốn truyền lại cũng khó. Em cám ơn vụ gái mú nhưng giờ em muốn rít cũng không rít được còn lời khuyên anh tốt thì nói cho em , em sẽ cám ơn lắm đấy.
Old 14-01-2009, 05:24 PM   #37
JW
Khách

Mẹ anh nói thật đấy, anh chú học chuyên Toán 10 năm nên tư chất cũng không phò lắm đâu, nhưng anh không tự học môn này được mà xung quanh đ' có đứa nào chơi cùng. Cố lên, nếu làm chỗ anh Saint thì cũng không bận lắm đâu.

Còn chuyện khuyên bảo để khi nào anh đọc nốt topic đã, thông cảm mới nhìn thấy mỗi chữ poker với pro thôi hẹ hẹ
Old 14-01-2009, 05:30 PM   #38
liv
Forever binh bét

liv's Avatar

Bài : 2,421

Cháu monkey mới có 21 mà đã lo dề. Cháu mới xa mẹ có hơn năm mà tự lo được là hơi bị tuổi trẻ tài cao. Cháu chịu khó luyện tiếng Phần Lan, tiếng Thổ, tiếng Tây Bán Nhà cho chuẩn vào, hoặc là dùng cho anh kia, hoặc cho sau này sao biết được.

Cháu không thích Tây hóa thì có 1 option là pm cho chú địa chỉ, khi nào chú tới Phần Lan sẽ qua làm khách.
liv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-01-2009, 05:36 PM   #39
thieulamcaothu
Khách

Anh Saint này chắc là xếp của thằng Anh Anh à?hôm đám ma thấy 1 đội UK vào trước chắc là hội của bác này rùi
Old 14-01-2009, 05:38 PM   #40
cantona
Trung sĩ

@ đại tướng JW :
Em khuyên thật anh muốn chơi và học chơi thi anh lên google search chữ pokerembassy sẽ ra trang web của hội poker vietnam, trang này cũng mới mở nhưng thấy cũng hẻo lánh lắm. Trang này dạy cách chơi cách register vào các room poker nổi tiếng nhất thế giới, từ deposit đến withdraw, và cách lấy bonus lúc đầu nữa. Anh cứ chơi từ limit nhỏ đến lớn sau 1 năm nếu có tố chất cũng sẽ kiếm được tiền thôi
Còn chuyện chơi pro cũng chỉ nghĩa là chơi kiếm đủ tiền sống không có nghĩa là kiếm được rất nhiều tiền đâu. Khi chơi mà kiếm được nhiều tiền người ta sẽ gọi là worldclass , em thì chưa đủ trình đến thế, chỉ đủ sống qua ngày nơi đất khách quê người thôi.
Mà anh muốn có người dạy tốt thì có thể hỏi anh Minhduc bên diễn đàn đấy , anh ý ở Phần Lan từ nhỏ mới về VN thời gian gần đây, chơi poker cũng khá lắm. Hôm lâu rồi có thử chơi headup với anh ý nên em biết.
Hôm nay gặp anh Saint thì anh ý trả lời là không biết nhét em vào đâu ) nên chắc chắn em không làm cùng chỗ bác Saint rồi, chắc ra tết em đi làm giáo viên
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài