Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 05-11-2012, 12:00 AM   #1
Junine
Khách

Bài : n/a
Default Máy đánh bụng

Các bác cho em hỏi có bác nào đã sử dụng máy này chưa? Liệu có giảm được vùng mỡ bụng, nếu mình chăm chỉ đánh bụng hàng ngày không?

Có nên mua máy này sử dụng không? Hay chạy bộ vẫn hơn.( Vì em không có thời gian nên muốn mua máy này để sử dụng)

Bác nào có thông tin gì xin cho em biết thêm.

Nếu bác nào có nhãn hiệu uy tín đã sử dụng xin giới thiệu cho em nhé. Em đang được bên Metro chào hàng loại 2t600, linh kiện nhật, nhưng Malai lắp giáp. Giá đấy có phù hợp không? chứ em thấy trên thị trường có quá nhiều chủng loại, giá cả thập cẩm.

Em xin chân thành cám ơn.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-11-2012, 12:18 AM   #2
peony
lính mới tò te..

peony's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 1,126

Máy đánh bụng không ăn thua đâu ạ, vì hoàn toàn không giảm được tí calo nào trong người nên bụng sẽ không bé đi. Nó chỉ làm cho bụng mình bị tê, ngứa là giỏi thôi :-( Em chân thành khuyên bạn Junine là không nên mua cái thứ đó cho phí tiền.
Old 05-11-2012, 01:56 AM   #3
cazador
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 415

Chạy bộ vẫn chuẩn nhất, kể cả chạy trên máy thì tác dụng vẫn không bằng. Các bạn cứ bảo không có thời gian chứ thực ra mỗi tuần 3h chẳng nhẽ lại đến mức không thể sắp xếp được. Kể cả đang chăm em bé thì cuối tuần vẫn có thể bắt chồng chăm hộ 3h được.

Mà 3h là quá nhiều rồi, 1h chuẩn bị với kết thúc, chạy 2h mà người không đẹp thì mình đi đầu xuống đất.
cazador vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-11-2012, 10:42 AM   #4
Gun
Thượng sĩ

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 172

Mình thấy tập để cho bụng nhỏ gọn cũng không khó mỗi ngày chỉ 8-10 phút là đủ, còn tập để có múi nhô ra như bọn vận động viên thì rất khó, còn kết hợp với chế độ ăn nữa.
Mọi người có thể tham khảo 2 bài tập sau mình đã áp dụng và thấy rất tốt.
http://www.youtube.com/watch?v=sWjTnBmCHTY
http://www.youtube.com/watch?v=d09e45XUOWg
Gun vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-11-2012, 10:55 PM   #5
Gaby
Thượng sĩ

Gia nhập: Jul 2011
Bài : 112

Đúng rồi, trước em dùng máy đánh bụng toàn bị ngứa lắm, và dùng xong thì đỏ hết cả da vùng bụng lên
Em là chúa lười thể dục thể thao, nhưng có mẹo này đảm bảo bụng không bao giờ bị to, đấy là lúc nào em cũng giữ cơ bụng hóp vào, kể cả lúc đứng hay ngồi, trừ khi muốn relax hoặc là ăn uống thì thả cơ bụng tự do thôi. Em nghĩ là cách này rất hiệu quả vì em ngồi tương đối nhiều mà bụng chưa bao giờ bị thừa mỡ. Mỗi tội ban đầu hơi oải tý vì lúc nào cũng phải nhớ để hóp bụng lại, mãi sau thì thành thói quen luôn.
Gaby vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-11-2012, 11:28 PM   #6
MinhAn
Thượng sĩ

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 189

Hồi chưa bầu bí em cũng chơi bài như bạn Gaby, cộng với tập sit up nên eo thon lắm, giờ thì béo ú và cả đống mỡ thừa ở bụng chẳng biết làm thế nào để giảm hixhix
MinhAn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-11-2012, 02:46 PM   #7
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 2,057

Muốn giảm mỡ bụng trước tiên bác phải giảm mỡ trước. Cách tốt nhất là chạy hoặc đi bộ. Sau đó thì tập sit up để cơ bụng săn chắc

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài