Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 17-01-2011, 02:32 PM   #201
TVBK
Đại úy

Gia nhập: Nov 2008
Nơi Cư Ngụ: Bãi Cát
Bài : 616

Công nhận chị ngố đúng là danh bất hư truyền, đọc xong thấy duyên ghê.
Old 17-01-2011, 05:37 PM   #202
No star
Kiến trúc sư Lào

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 1,344

Trích dẫn:
Nguoicongaingo viết:

Còn những mối tình chưa chén hoặc không bao giờ chén, tồn tại được rất lâu, thậm chí em biết có đôi tình nhân tồn tại hơn chục năm nay rồi mà chưa bị vợ con phát hiện.

Ngoại tình mà không chén thì làm sao mà bắt được, thế nên phải tồn tại vĩnh cửu, trừ trường hợp họ tự bỏ nhau.
No star vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-01-2011, 08:14 PM   #203
vcvtv
vocongvan thú vật

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 67

Em Ngố,

Em có giả ngố không thì anh chịu nhưng mà nếu em bảo tình nhân ấm chén thì không tồn tại lâu (bền) bằng tình yêu không ấm chén thì anh hết chịu được cái ngố của em.

Em không thể qui một vài trường hợp em biết để mà rằng thì là bảo anh sai nghe em.

Anh thì thấy ở mình có anh Đoàn Chuẩn ấy, anh yêu mấy cô là để lại những bài bất hủ. Theo anh thì phải ấm chén chớ vì đi Đồ Sơn mà. Về sau anh ấy ko được "ấm chén" nữa nhưng ai bảo là mối tình đó mất đi. Cái tồn tại, lâu bên của mối tình nó đâu có gắn liền với cái khoảng cách địa lý 2 người em nhỉ?

Mà kể cả anh Xuân Diệu anh cũng có kiểu ấm chén của anh ấy chứ. Nếu không thì làm gì có "Hỡi Xuân Hồng, ta muốn cắn vào ngươi"

Tóm lại mối tình có ấm chén mới nói được điểm 10 còn không ấm chén thì theo anh là vứt (an ủi cho điểm 9 ) giống như cái thằng ti toe tôi nghèo nhưng tôi đạo đức thì không thể bằng thằng vừa giàu vừa đạo đức được
vcvtv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-01-2011, 08:33 PM   #204
MissU
Dấu chấm, dấu phẩy viết liền ở cuối câu. Về học lại lớp 1.

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 37

Theo em thì bác Ngố nói cho vui thôi , nhưng lần này chuyện vui của bác không thực tế nên nghe nó không vui lắm
Hoặc giả 1 ý nữa là bác Ngố không biết/hiểu ngoại tình cụ tỉ nó thế nào và ấm chén là gì . Hay bác nghĩ cứ ngoại tình là phải sắm một bộ ấm chén để ngồi trà dư tử hậu với nhau nhỉ ?
Nhưng thôi , em Win , nhân vật chính thì đã ra đi , nên chúng ta không bàn đến vấn đề này nữa để em ý được mát lòng nơi phải đến .
MissU vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-01-2011, 09:25 AM   #205
Nguoicongaingo
Chu du thiên hạ để.. dạy buồn cười

Nguoicongaingo's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Nơi Cư Ngụ: __Game Show____ Đã tiêu: 50
Bài : 3,423
Send a message via Yahoo to Nguoicongaingo

Em rất đồng ý với ý kiến của các bác. Công nhận kiếm được tình nhân, vừa được yêu, vừa được chia sẻ, vừa ấm chén, lại vừa tồn tại được hơn chục năm mà không bị vợ con phát hiện, hai bên không ai ràng buộc ai, không ai mang bí mật riêng tư đi kể lung tung...thì đúng là quá lý tưởng. Cuộc đời cũng không mong gì hơn.

Nhưng chúng ta cần phải xác định rằng may mắn này không phải ai cũng có. Hiện nay, số lượng các đôi tình nhân tuy rất nhiều, nếu tập trung tất cả họ lại tại 1 địa điểm, riêng số lượng tại khu vực Hà Nội đã có thể chất cao thành núi rồi, chưa kể các địa bàn khác trên toàn quốc.

Mặc dù nhiều thật nhưng có rất ít đôi đáp ứng được các tiêu chí mà em với các bác đã thống nhất ở trên, phần lớn là được cái nọ thì hỏng các kia, có đôi thì mỗi thứ 1 tý nhưng tất cả đều dưới chuẩn cho phép. Người chia sẻ được thì hơi kém về ấm chén, người ấm chén tốt thì nói chuyện lại như dở hơi, chưa kể có người do hoàn cảnh gia đình phức tạp (ví dụ vừa trải qua nạn bạo hành trong gia đình) cho nên nhu cầu tâm sự và chia sẻ hơi cao, lần nào 2 tình nhân gặp nhau cũng chỉ thích ngồi nói, rủ đi đâu cũng không đi.

Em không tiện liệt kê hết các tình huống éo le ở đây, mà chỉ nêu lên vài ví dụ để các bác thấy là không phải tình nhân nào cũng có nhu cầu ấm chén. Riêng về trường hợp anh bạn em, sở dĩ mối tình không ấm chén của anh ấy kéo dài được hơn chục năm, vì anh ấy hiểu rõ thế mạnh của cô tình nhân kia để từ đó phát huy, còn thế yếu của cô kia thì bạn em chấp nhận vui vẻ vì anh ấy xác định là dù sao mình vẫn còn một bà vợ ở nhà.

Nguoicongaingo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-01-2011, 01:21 PM   #206
Rill
hì hì - hi hi - 24hrs

Rill's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 469

Em nhớ hôm gặp anh Cáo ở đám cưới Táo, anh ý bảo là đi đâu thì sẽ tháo nhẫn cưới ở tay ra cơ mà
Like an ocean to a shore
Like a river to a stream...
Rill vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-01-2011, 07:33 AM   #207
little_fox
Đại úy

Gia nhập: Nov 2007
Bài : 618
Send a message via Yahoo to little_fox

Rill nhớ nhầm hoặc hiểu nhầm ý anh hay sao ấy chứ, hôm đó anh chỉ hỏi thăm và khuyên các bạn là khi đi mua nhẫn cưới nên đặt lấy ít nhất là 3 chiếc (hoặc 4 chiếc), mình sẽ giữ 2
Old 19-01-2011, 06:53 PM   #208
TNM
Chã

TNM's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: Ở nơi ai cũng muốn ở, ở rồi thì ai cũng muốn đi.
Bài : 1,995
Send a message via ICQ to TNM Send a message via AIM to TNM Send a message via Yahoo to TNM

Thôi bạn H không phải cãi nữa, lần nào Chã nghị bạn chẳng tháo nhẫn cho vào túi. Chỉ có tớ đây là không đeo nhẫn cưới bao giờ nhá.
Ký tên: 7x, không hói nhưng trọc, có vợ, 1 con + vài cô bồ, ở VN nhà gần FPT Phạm Hùng, toyota chưa có nhưng có thể mua lúc nào cũng đươc.
Old 19-01-2011, 09:21 PM   #209
icemain
big fucking mistake

icemain's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Nơi Cư Ngụ: Nhà Nô
Bài : 6,422
Send a message via Yahoo to icemain

Hôm nọ Chã nghị thì đã lòi đuôi ra một tên trong đống rơm không đi xe Toyota nhưng lái xe gì của Hyundai hay Kia gì gì đó, hói nhưng phải cạo trọc, có vợ, có con không đi học lớp 1 mà đi học lớp 11 hay 1 tuổi gì gì đó - mình mải ăn "chóa" nên không để ý. Tóm lại, đúng là có ông Chã dính líu vào thật - đã thế lại còn khoe là đeo nhẫn khi làm thơ cùng các em nữa chứ.
Tớ thề nhất định không khai thằng nằm trong đống rơm, hôm đấy có cả mấy hải đăng assmean làm chứng
icemain vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài