Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 29-07-2010, 05:49 PM   #201
Lỗ Trí Thâm
Khách

Bài : n/a

Không hợp đâu, các bạn phải lên đây đắn đo hỏi hợp không để giao thì chắc chắn không ngon được đâu. Vì thấy thật sự hợp thì lượn lâu rồi, lên đây chém gió làm gì
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-07-2010, 02:26 PM   #202
vitD
Trung sĩ

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 88

Các bác ơi cho em hỏi, thằng đệ em 85 cũng yêu 91 (lại 9x), nhà zai thì bảo 2 đứa nhéo hợp, nhà gái thì khăn khăng hợp lắm vì thằng đệ em là cái gì vàng vàng biển biển gì đó (trong lúc ngồi cà fê nó tâm sự đoạn này thì có chân dài đi qua nên em kô được tập trung).
Bác nào tinh thông thiên văn địa lý, bói toán giúp em vụ này với, về cơ bản thì cũng đến được với nhau chả sao, nhưng các cụ duy tâm thì mình cũng theo các cụ 1 chút, biết biết rồi lựa lời ngọt nhạt cho gia đình êm ấm.

Nhà em tòan dân B.Sc (chả phải chém gió để khoe khoang) nên 2 cụ cũng chả tin bói toán cho lắm, nhưng nhỡ sau gặp nhà gái "âm khí" hơi nặng thì em còn biết đường mà thông, do đó lê la hóng chuyện các bác tý.
vitD vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-07-2010, 06:06 PM   #203
mitdac
roài

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 69

Trích dẫn:
vitD viết:
Nhà em tòan dân B.Sc (chả phải chém gió để khoe khoang) nên 2 cụ cũng chả tin bói toán cho lắm, nhưng nhỡ sau gặp nhà gái "âm khí" hơi nặng thì em còn biết đường mà thông, do đó lê la hóng chuyện các bác tý.

Dân B.Sc là dân gì hả bác? Sao lại phải chém ró nhỉ

Em hỏi thêm "âm khí" tưởng chỉ là chỉ cho nhà cửa thôi chứ. Mà trên kia bác chỉ "nhà gái" là nhà cửa hay là người nhỉ?

Mà Gái là âm, Gái có "dương khí" mới đáng sợ.
mitdac vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-07-2010, 06:11 PM   #204
Xe Lu
Đại úy

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 399

Trích dẫn:
vitD viết:
Các bác ơi cho em hỏi, thằng đệ em 85 cũng yêu 91 (lại 9x),

85 = Sửu; 91 = Thìn
nằm trong tứ hành xung : Thìn-Tuất-Sửu-Mùi.

Tuy nhiên trong xung có hợp, trong hợp có xung; muốn xem hợp hay không còn phải xem ngày giờ cụ thể....
Xe Lu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-07-2010, 06:23 PM   #205
hnm
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 1,837

Nói chung là trước khi yêu nên xem xét kỹ vụ tuổi tác, hợp-xung nếu mục tiêu là yêu là cưới.
Còn em kia 91 thì vô tư đi, chắc em nó phải yêu thêm 2 anh nữa mới lấy chồng nên suy nghĩ làm gì cho mệt
hnm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-07-2010, 09:04 PM   #206
Koala
Đại tướng

Koala's Avatar

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 1,124

Trích dẫn:
mitdac viết:
Dân B.Sc là dân gì hả bác? Sao lại phải chém ró nhỉ

Hehe, nhà em toàn MD mà còn tin sái cổ ), nhưng giờ em già rồi, tuổi nào cũng được hết, tây ta gì cũng ok hết. Hay bạn 86-83 chủ topic đợi già già rồi dẫn về ép các cụ (10 năm nữa đảm bảo không ai phản đối gì cả )
Koala vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-07-2010, 11:31 AM   #207
khungkhungnang
Hòn bi giả và 7 lần cân

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 1,961

10 năm nữa thì nói làm gì hả Gấu Úc, 10 năm nữa thì thằng giai kia nó sẽ giống anh, sẽ đi cua các em đời 200x đó chứ.
Hôm nào đi uống cafe đi Gấu Úc ơi, ở gần nhà mà lâu rồi chưa gặp mặt.
khungkhungnang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-07-2010, 02:21 PM   #208
battai
Trung úy

Gia nhập: Sep 2009
Nơi Cư Ngụ: Every where
Bài : 236

Trích dẫn:
Xe Lu viết:
85 = Sửu; 91 = Thìn
nằm trong tứ hành xung : Thìn-Tuất-Sửu-Mùi.

Cái gì thế này?
1991 là tuổi Mùi cơ mà
Và tứ hành xung nó là : Dần, Thân, Tỵ, Hợi nhé!
battai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-07-2010, 03:08 PM   #209
schizo
Đại úy

schizo's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 737

Có đến 3 bộ tứ hành xung cơ bác ạ : Tý Mão Ngọ Dậu - Thìn Tuất Sửu Mùi - Dần Thân Tỵ Hợi. Nói chung cứ cách 3 tuổi thì chắc chắn trong một bộ tứ hành xung.
Old 31-07-2010, 04:55 PM   #210
Xe Lu
Đại úy

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 399

Trích dẫn:
battai viết:
Cái gì thế này?
1991 là tuổi Mùi cơ mà
Và tứ hành xung nó là : Dần, Thân, Tỵ, Hợi nhé!

À sorry mình type nhầm dòng đầu , các dòng sau không có gì thay đổi nhé.
Xe Lu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-07-2010, 07:16 PM   #211
khungkhungnang
Hòn bi giả và 7 lần cân

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 1,961

Cách nhau 1 giáp là 12 năm thì có phải là vừa tam hạp vừa tứ hành xung không các bác? Em nghe mẹ em nói là tuổi rồng và rồng không hạp nhau, thế có đúng không các bác?
khungkhungnang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-07-2010, 10:52 PM   #212
xixup
Phản cảm

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 1,519
Send a message via Yahoo to xixup

Mẹ bác sợ là con rồng con nó cưỡi cổ con rồng lớn nên nói là không hợp đấy chứ. Mà em nghĩ là 2 con cùng rồng cùng ăn như rồng cuốn , nói như rồng leo thì các cụ cũng sợ ạ.
xixup vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-07-2010, 11:19 PM   #213
PARASUCO
Đại tướng

PARASUCO's Avatar

Gia nhập: Jan 2010
Bài : 1,006

Mấy ngày nữa em cưới rồi vậy mà ông chú trong Nghệ An điện ra kêu xem chân hương thầy phán bằng tuổi cố lấy nhau kiểu gì em cũng chết trước 38 tuổi. Đan Mạch, ông già đang lên huyết áp đâm ra nhẫn nhịn lấy xe ra đường không dám đôi co . Con bà nó ác quá, giá như thằng thầy bói ở đây lúc này em đến tận nhà nó nói chuyện. Xem mãi rồi chẳng sao giờ xong hết rồi đẻ đâu ra thằmg thầy bói nữa. Hạnh phúc của mình lại phải phụ thuộc vào chúng nó tung đồng xu xấp với ngửa chắc. Em nói nghiêm túc đấy, cưới thì em vẫn cưới nhưng sau này có cách nào ví dụ như làm lễ đổi tuổi cô dâu cho các cụ yên tâm không nhỉ .
PARASUCO vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-07-2010, 11:37 PM   #214
xixup
Phản cảm

Bài : 1,519
Send a message via Yahoo to xixup

Sời, tướng mới chả số bác Bách, em đi xem vài nơi thì tự nhiên lòi ra 1 bà bảo em dính căn ông Bảy mà em thì lại không lô đề cờ bạc mà cũng chả máu me những thứ đấy, giai gái thì chỉ có giai chứ không tán gái hồi đấy nghe thấy mình dính căn ông Bảy mà mẹ bạn giai mình sợ cuối cùng thì tạch, sau đó bạn giai mình đi lấy 1 cô hợp tuổi cực kỳ nhưng lại ly dị 1 năm sau đó. Nói chung chả biết đường nào mà lần, yêu là cưới thôi.
xixup vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-08-2010, 12:10 AM   #215
haicot
Đại úy

Bài : 381

Parasuco xem lại việc ông chú đi xem bói rồi gọi ra là có đúng không, hay là lý do khác rồi bảo đi xem thế này thế nọ nên cưới sẽ không ổn? Mình nghi ngờ vì lý do khác nên bố cậu mới thay đổi nhanh đến thế.

Hay tại ông chú ở Nghệ an có tầm ảnh hưởng rất lớn tới gia đình cậu, nói mọi người tin??? Hay đi xem bói ở xa chính xác hơn xem bói ở gần???
haicot vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-08-2010, 07:42 AM   #216
Garlic
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2008
Nơi Cư Ngụ: Somewhere over the rainbow
Bài : 1,012

Bạn haicot hình như đọc không kỹ, bố Para có đối ý gì đâu, cáu quá mà không muốn cãi nhau nên mới xách xe ra đường né đấy chứ. Cũng không thấy ai trong gia đình nói đến chuyện tin và phản đối việc cưới, chỉ là đang xuôi chèo mát mái, có người nhảy vào nói gở nên cả nhà có chút băn khoăn thôi

Em thấy ở cơ quan em có cặp cũng không hợp tuổi gì đấy nhưng cứ quyết lấy nhau, rồi cũng vợ hãm chồng, chồng hãm vợ gì đấy, thế là đôi này nhờ 1 ông thầy xem rồi ông ý cho làm 1 cái lễ cưới mới, chọn lại ngày giờ và kèm 1 cái lễ đuổi tuổi nữa. Hôm làm lễ chỉ 2 vợ chồng đi với nhau, xong rồi về nhà làm 1 bữa cơm mời bố mẹ bạn bè thân thiết đến ăn cùng (như 1 dạng offline cuối tuần thôi). Thế là giải quyết được tâm lý cho tất thảy

Còn theo em nghĩ, đã tìm thấy được nhau giữa bao người, đã bước được về phía nhau giữa bao chiều lựa chọn...thì đó cũng đã là cái duyên số để đi cùng nhau trên chặng đường cuộc sống rồi. Cứ vậy mà làm đám cưới thôi bác ạ, nhưng "không nghe những điều ông chú nói thì không sao, nghe rồi thì cũng nên làm gì đó cho có kiêng có lành, cưới xong bác cứ tìm thầy làm 1 cái lễ giải hạn là okie thôi".
Old 01-08-2010, 12:31 PM   #217
PARASUCO
Đại tướng

PARASUCO's Avatar

Gia nhập: Jan 2010
Bài : 1,006

Chỉ là đang êm thấm tự dưng lòi ra thằng thầy bói nên nhà hơi lặng bớt đi 1 tí thôi mà . Cưới xong em làm cái lễ giải ( làm thế nào , ở đâu em chưa biết ) cho các cụ đỡ nghĩ nhiều là xong. Nói về bói toán em cũng xem nhiều rồi, nhận ra rằng kể cả thầy giỏi đến mấy cũng chỉ là xem đúng về quá khứ, những việc đã qua của mình. Còn tương lai thế nào, do mình quyết định, cơ hội đến mình biết nắm bắt nó thì tự dưng vận đổi sao dời khác đi ngay. Cứ tin thầy bói ngồi đợi sung rụng thì chết . Chỉ tham khảo thôi.
PARASUCO vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài