Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Hỏi gì đáp nấy ... nếu được
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 06-08-2005, 12:04 PM   #41
VoiCoi.NET
Thượng sĩ

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 899

em thì ko khoái mấy món duy tâm này lắm, nhưng cũng có biết 1 bác (bạn của thằng bạn thân), thấy nó bảo bác ấy coi tử vi ác lắm, cũng hay coi cho các đại gia lắm... tên là Hùng, nhà ở trên đường Bưởi ấy, bác nào thích thử phát thì để em hỏi lại thằng kia đ/c chính xác của bác đó

nhớ cách đây đến 5, 6 năm Tết cũng theo thằng bạn kể trên đến chơi nhà 1 bác trong tận Mai Lĩnh (Hà Tây), thấy nói chuyện bác đó đi coi bói cho cả bộ trưởng với các thể loại quan chức khác ở HN cứ như đi chợ, kinh

Chơi LEGO, trúng xe Piagio
VoiCoi.NET vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2005, 01:19 PM   #42
Evil
Khách

Bài : n/a

Long hả, chú đấy dạo sắp cưới đến nơi thì bị vợ bỏ, đòi cưa đôi nhà, cưa đôi xe, nên lên cơn phá phách như thằng điên. Mình xem thanh niên đấy từ hồi 22 tuổi, tất cả các chuyện khác đều đúng, trừ chuyện yêu đương. Có 1 dạo còn thân phết vì chú rất thích mình, bảo là em nhân hậu gì đấy. Sau có lần chú rủ đi Lệ mật uống rượu rắn, đúng dạo chú bị bồ bỏ nên lên cơn phát biểu linh tinh, mình sợ quá chạy mất dép.

Thanh niên đấy xem cũng được, nhưng hợp tùy người thôi. Ai hợp thì xem mãi cũng được. Nhưng đã không hợp từ đầu thì nên chuốn thằng.

Trích dẫn:
thegioixe viết:
Không biết các anh chị đã xem ông Long ở phố Nguyễn An Ninh chưa ? Ông này em xem mấy năm nay rồi. Nhà có hai bố con, nhưng em chỉ khoái ông Long thôi còn ông bố em ko thích vì ông Long ấy có tốt xấu gì nói hết. Ông Long xem thì em chưa thấy ai nói đúng như thế, ví dụ : Chị em xem ông ấy từ năm 24 tuổi , ông ấy bảo 31 tuổi mới lấy chồng. Lúc đó mọi người bảo vớ vẩn, chị em chẳng lấy ngay ấy chứ lại vậy mà từ năm 24 tuổi đến năm 31 chị em xuống xem ông ấy thì năm nào ông ấy cũng bảo là 31 tuổi lấy chồng. Đến giữa năm 31 tuổi mà chị em vẫn chưa yêu ai nhưng đánh oạch một cái cuối năm 31 tuổi chị em cưới cái rầm. Choáng thật. Đấy chỉ là 1 chuyện thôi nhé, còn nhiều chuyện lắm em mà kể các anh chị lại bảo em quảng cáo thì chết em...
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2005, 01:39 PM   #43
Phi Công
Tha rác

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 629

Mr. Quang Huy - 35 Thi Sách ( trên gác 2 )
9711889
0913383886

8h-11h30
14h- 18h

Ông này hay lên đồng lắm , em xem thấy ko hợp với mình lắm .Ai thích xem for fun thì đến.
Phi Công vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2005, 01:48 PM   #44
Phi Công
Tha rác

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 629

à nhân tiện nói luôn , em nghe nói làm bùa ngải gì đấy nếu tác dụng thật thì ko sao nhưng nếu chả may mà bật ngược lại thì coi như " đi " luôn ... vì thế cho nên bác nào làm thì nên hết sức cẩn thận đọc kĩ sử dụng trước khi xài ...
Phi Công vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2005, 01:55 PM   #45
khanhmai
Trung sĩ

Bài : 81

Trích dẫn:
VoiCoi.NET viết:
nhớ cách đây đến 5, 6 năm Tết cũng theo thằng bạn kể trên đến chơi nhà 1 bác trong tận Mai Lĩnh (Hà Tây), thấy nói chuyện bác đó đi coi bói cho cả bộ trưởng với các thể loại quan chức khác ở HN cứ như đi chợ, kinh

Có phải đc muốn nói đến thầy Chín ko vậy
khanhmai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2005, 01:57 PM   #46
Rhiannon
Khách

em hỏi này .. làm sao biết hợp hay ko hợp thế ạ?
Old 06-08-2005, 02:06 PM   #47
Evil
Khách

Kiểm tra trong vòng 1 năm, thấy sai thì chuồn luôn.
Old 06-08-2005, 03:27 PM   #48
PhamHung
Ru đời không ngủ

PhamHung's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 876

Phục vụ các bác muốn xem Tử Vi khi chưa có lá số:

Cách lập lá số cho mình

Sau khi thực hiện, các đồng chí có một lá số tử vi để có thể đi nhờ các thầy giải giùm.
Old 06-08-2005, 03:29 PM   #49
PhamHung
Ru đời không ngủ

PhamHung's Avatar

Trích dẫn:
Heineken_girl viết:
Mr. Quang Huy - 35 Thi Sách ( trên gác 2 )
9711889
0913383886

8h-11h30
14h- 18h

Ông này hay lên đồng lắm , em xem thấy ko hợp với mình lắm .Ai thích xem for fun thì đến.

Thằng này nói lung tung, ngày xưa bạn anh dẫn đến xem, nói chuyện một lúc thấy thằng này chả biết gì về Thuyết Âm - Dương, phán vớ vẩn kiếm tiền.
Old 06-08-2005, 03:33 PM   #50
PhamHung
Ru đời không ngủ

PhamHung's Avatar

Sài Gòn thì 5xu xem ông này:
Thầy Trí, ở đường Nguyễn Văn Trỗi, điện thoại: 0903816523
Thầy là Luật sư kiêm Giáo viên, vừa dậy học (dậy toán là lý cho cấp III luyện thi đại học) vừa xem, Ưu điểm của thầy là thuật phong thủy. Khoảng 100k/ lần. Thầy nói có logic và kiến thức.
Old 06-08-2005, 06:34 PM   #51
damdang
Khách

em xóa rồi

thay đổi nội dung bởi: damdang, 06-08-2005 lúc 06:36 PM. Lý do: Em ngịch
Old 06-08-2005, 06:42 PM   #52
amant
gái cũ

amant's Avatar

Bài : 1,075

nhân tiện topic này em hỏi luôn, ko biết xem bói thì có cắt luôn được tiền duyên không các bác nhỉ? Chỗ nào cắt hay mà lấy được chồng luôn các bác bẩu em em đến luôn. Cắt cho các cụ yên tâm hí hí.
amant vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2005, 06:51 PM   #53
amant
gái cũ

amant's Avatar

bố con nhà Long xem bói ở khu tập thể Trương Định đã làm ko ít bao nhiêu người thán phục. Hôm em được con bạn dẫn đến xem, ông con hỏi giờ sinh của em. Nghe em nói xong anh chàng bảo em ko đúng giờ sinh vì nếu sinh giờ này hoặc là bố mẹ em bỏ nhau hoặc là em là con của người khác. Thế có đau ko. Anh chàng này có quả thề rất hay: "anh nói sai anh làm con chó". em check mẹ em, cụ bảo chắc chắn giờ đó. Chả hiểu thế nào. hà... Còn vụ ông Giao xem bói bằng quả cau lá trầu ở Xuân Đỉnh nữa chứ. Phán trăm trăm năm ngoái em lấy chồng thế mà vẫn lính phòng không. Nhưng ko hiểu sao xem cho bà dì em chuẩn thế, phán câu nào ra câu ấy. Phán bán được đất là bán được, còn ko thì vẫn nằm chờ đấy. Còn em thì chả đúng quái gì. Hay cái số của em các thày bó tay nhỉ?

thay đổi nội dung bởi: amant, 06-08-2005 lúc 06:57 PM.
Old 06-08-2005, 07:58 PM   #54
5xu
Trả lại tên cho xu

5xu's Avatar

Bài : 2,958
Send a message via Yahoo to 5xu

Các bác cho em hỏi cái. Câu này hơi ngu, vậy nên đừng cười.
Cắt tiền duyên thì chỉ con gái mới cắt, hay là giai cũng phải cắt?
Nếu mà giai cũng cắt thì có khi em cũng đi cắt một nhát cho nhẹ nợ. Dạo này đi đứng cứ nằng nặng, chắc con nào nó níu.
À mà cắt ở đâu, các bác biết không?
5xu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2005, 09:13 PM   #55
Kamille
Mama Iam coming home

Kamille's Avatar

Bài : 2,126

Trích dẫn:
5xu viết:
Các bác cho em hỏi cái. Câu này hơi ngu, vậy nên đừng cười.
Cắt tiền duyên thì chỉ con gái mới cắt, hay là giai cũng phải cắt?
Nếu mà giai cũng cắt thì có khi em cũng đi cắt một nhát cho nhẹ nợ. Dạo này đi đứng cứ nằng nặng, chắc con nào nó níu.
À mà cắt ở đâu, các bác biết không?

Ờ, hồi trước em cũng ngạc nhiên cực. Sao giai cũng phải cắt tiền duyên.
Cơ mà có 1 anh cùng cơ quan, ngoài 30 mà mãi ko cưới được. Rùi bác í đi cắt tiền duyên, cuối năm thấy gửi thiếp mời cưới luôn.
Chuyện thật đấy.
Kamille vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2005, 09:23 PM   #56
amant
gái cũ

amant's Avatar

em thì em nghĩ thế này, duyên số thì ai cũng có, mà tiền duyên nghĩa là mình đang sống kiếp này nhưng nợ duyên kiếp trước, nên giờ muốn lập gia đình phải cắt duyên của kiếp trước đi thì mới lập gia đình được. Kiểu như bác phải li dị thì pháp luật mới cho bác kết hôn í (đấy là em nói theo luật nhá chứ các bác bồ bịch, sống thử thì không chấp). Mà muốn cắt tiền duyên thì phải làm hình nhân thế mạng, đốt đi cho kiếp trước. Đại khái thế. Có nơi phải mang bát hương về thờ trong phòng cho đến khi lập gia đình thì đem ra sông đổ. Có nơi đem về mấy tờ giấy (gọi là giấy li dị) mang để trong phòng. Có nơi chả phải mang gì về sất.
Con trai thì chả lo ế vợ vì có đui què mẻ sứt gì cũng lấy được vợ tuốt. Nhưng con gái thì ngoài 30 một cái là chuẩn bị ế sưng ế sỉa mặt lên nên thường người ta cắt tiền duyên cho con gái thôi ạ. Em trộm nghĩ ra thế không hiểu có đúng ko? Bác 5xu nghe xong thấy ổn thì yên cái tâm đi. Nhá. Còn vẫn muốn đi đứng nhẹ nhàng thì cứ xì ra vài trăm nghìn làm lễ là có cảm giác thăng ngay.
Old 06-08-2005, 10:50 PM   #57
DỐT
Thượng sĩ

Bài : 100

Con bà nó, bây giờ mới nhớ ra thằng Long này. Cách đây dễ đến chục năm, thằng bạn anh rủ đi xem bói thằng chó này, nó vừa thấy anh là mời ra khỏi nhà thẳng cổ, đé0 hiểu sao. Từ đó đến giờ anh đé0 tin tướng số gì nữa.

Trích dẫn:
Evil viết:
Long hả, chú đấy dạo sắp cưới đến nơi thì bị vợ bỏ, đòi cưa đôi nhà, cưa đôi xe, nên lên cơn phá phách như thằng điên. Mình xem thanh niên đấy từ hồi 22 tuổi, tất cả các chuyện khác đều đúng, trừ chuyện yêu đương. Có 1 dạo còn thân phết vì chú rất thích mình, bảo là em nhân hậu gì đấy. Sau có lần chú rủ đi Lệ mật uống rượu rắn, đúng dạo chú bị bồ bỏ nên lên cơn phát biểu linh tinh, mình sợ quá chạy mất dép.

Thanh niên đấy xem cũng được, nhưng hợp tùy người thôi. Ai hợp thì xem mãi cũng được. Nhưng đã không hợp từ đầu thì nên chuốn thằng.
DỐT vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2005, 11:12 PM   #58
Rhiannon
Khách

hị hị .. em hỏi tiếp .. Thế lập lá số rồi đi nhờ thầy giải thì mình có bắt buộc phải đi ko, hay nhờ người khác đem lá số đi cũng được?
Old 06-08-2005, 11:50 PM   #59
momo
Khách

Trích dẫn:
amant viết:
bố con nhà Long xem bói ở khu tập thể Trương Định đã làm ko ít bao nhiêu người thán phục. Hôm em được con bạn dẫn đến xem, ông con hỏi giờ sinh của em. Nghe em nói xong anh chàng bảo em ko đúng giờ sinh vì nếu sinh giờ này hoặc là bố mẹ em bỏ nhau hoặc là em là con của người khác. Thế có đau ko.

Ơ này, tớ cũng bị ông bố lão Long phán y như thế, mà đến 2 lần, mỗi lần cách nhau 1 năm. Chả hiểu sao. Nhưng rõ ràng là không thể sai tháng năm giờ sinh được. Tớ nghĩ bọn này vớ vẩn.
Old 07-08-2005, 12:12 AM   #60
Evil
Khách

Bố con nhà Long Trứ chỉ xem được cho 1 số người thôi. Nếu so lá số với quá khứ hoặc so với hình dáng mà thấy sai là họ đuổi về luôn, cứ lấy lý do là sai giờ sinh. Thực ra đấy cũng là cái tâm của họ, và cũng giữ chữ tín, thấy sai lè lè mà chỉ vì tiền vẫn cố xem thì không nên. Hơn nữa 1 số người mổ đẻ thì không nên xem vì không đúng đâu.

Nếu Momo và các đồng chí khác bị đuổi về rồi mà vẫn thích xem thì chờ 1 thời gian họ quên lá số của mình đi thì nhờ bà con cầm đến xem hộ vậy. Không cần phải gặp trực tiếp. Có điều là họ kiểm tra các thông tin về quá khứ hoặc hình dáng thì phải gật hết.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài