Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Trưng cầu dân ý + góp ý
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 16-12-2014, 08:14 AM   #201
Thiên hoàng
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 1,329

Máy sưởi đốt nóng làm khô không khí, giải pháp là dùng máy tạo độ ẩm (humidifier) cũng được đấy các bác.

Mùa Đông em phải dùng kết hợp máy hút ẩm và tạo ẩm. Khi nào trời nồm quần áo giặt xong phơi khó khô được thì hút, trong phòng có máy sưởi thì dùng tạo ẩm để mũi không bị khô.
Thiên hoàng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-12-2014, 09:59 AM   #202
Anh hùng
Đại tướng

Bài : 2,025

Trích dẫn:
chimnon viết:
Bác Anh hùng dùng loại máy sưởi ceramic nào đấy, cho em xin ảnh hoặc nếu có thì link mua được không?? Nhà em toàn phải bật điều hòa, mà để lâu thì khô quá không tốt cho F1, Bọn Nhật sao ko phát triển hệ thống máy sưởi dầu/nước nóng như bên châu Âu nhỉ, cứ chạy điều hòa có sáng em dậy thấy khô chảy cả máu mũi

Nhà em xài cái của bọn Yamazen này bác chimnon, nhưng mà không biết trên chỗ bác lạnh như thế, cái này có đủ để làm ấm phòng không, chắc phải mua cái to hơn, dưới em nhiệt độ bên ngoài cũng chỉ tầm 2-5 độ, nên dùng cái nhỏ thế này là vừa.
http://item.rakuten.co.jp/e-kurashi/xe863/

Ngoài ra, vì có trẻ em nên nhà em cũng dùng thêm 1 cái máy tạo độ ẩm không khí, và 1 cái máy lọc không khí, loại mà mấy bác hút thuốc hay đặt trong phòng, em quên mất tên là gì rồi
Cái máy tạo độ ẩm, lọc không khí của bác Thiên Hoàng ở trên thì xịn và mắc lắm
Old 16-12-2014, 06:54 PM   #203
xong
Trung úy

xong's Avatar

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 275

Nhà em đang dùng con Delonghi này:

Con này có Eco mode, cảm biến chạy khi nhiệt độ trong phòng đến 1 ngưỡng mình set thì tự động stop.

http://www.amazon.com/gp/product/B00NMPO4YS/
xong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-12-2014, 06:58 PM   #204
xong
Trung úy

xong's Avatar

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 275

Trích dẫn:
Moneytalks viết:
Sưởi chỗ em cũng thế, làm không khí khô quá sáng dậy toàn thấy bị chảy máu mũi. Em để một bát nước to trong phòng, thấy cứ vài ngày bát nước lại khô cong cả. Các bác có giải pháp nào cho vụ này không?

Trước mùa đông ở trong nhà em toàn bật heat cao, sáng dậy cũng bị khô mũi, nhưng ko đến nỗi chảy máu như bác. Sau trước khi đi ngủ em để một chậu nước gần giường, sáng dậy ko thấy đỡ hẳn, chậu nước vơi đi không đáng kể, tầm 4-5 hôm mới phải đổ thêm nước mới .
xong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-12-2014, 11:37 AM   #205
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 6,770

Sáng dậy thấy rỉ mũi khô và đỏ lòm, em đoán là đêm bị chảy máu. Em thỉnh thoảng pha nước muối loãng ấm và hít nước này thì có vẻ đơ đỡ. Em định mua một cái máy tạo độ ẩm nho nhỏ để trong phòng cho đỡ khó chịu. Có thể do em để nhiệt độ hơi cao thật, em toàn để trong phòng 75-77 độ F, trong nhà toàn mặc quần đùi áo phông dù ngoài trời chỉ khoảng dưới 30 độ.

Bọn em khi đang thảo luận nhóm làm project có thằng teammate còn chảy máu mũi ròng ròng cơ, mà nó cũng không hề hay biết.
Old 17-12-2014, 01:25 PM   #206
leonardo da vinci
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: Calgary, Canada
Bài : 3,494

Tiền nên mua nước muối biển xịt mũi , vừa có tác dụng giữ ẩm cho mao mạch mũi đỡ bị chảy máu cam, vừa rửa mũi và họng. còn trong nhà bật sưởi thì nên có humidifier hoặc nếu rẻ thì để bát hay chậu nước trong phòng.
Old 17-12-2014, 01:59 PM   #207
Texrex
Đại tướng

Bài : 2,818

Giải pháp là đem quần áo vào phòng mà phơi, vừa tạo ẩm vừa khô quần áo
Old 18-12-2014, 08:18 AM   #208
NA.mania
Đã qua lớp 1

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 886

Tranh thủ quảng cáo tí, nhà em đang thừa 1 chiếc sưởi dầu Nonan 13 lá công suất 2500W (model SD-03, các bác có thể search gúc), mua cách đây 2 năm phục vụ 2 ông nhóc tắm, nhưng thực ra chỉ dùng đúng mùa đông năm đó.
Cái sưởi này phù hợp để sưởi ấm phòng diện tích 10-15m2, tắm cho trẻ sơ sinh....
Trần Anh đang bán 2tr170k
http://www.trananh.vn/may-suoi/quat...1c571/index.htm
Giá tình thương em thanh lý 1tr3.
Các bác alo em số 0982580 tám năm hai nhé (nhà em gần Ngã Tư Sở)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài