Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 10-03-2006, 10:45 PM   #41
momo
Khách

Bài : n/a

Đồng chí pope bị ám ảnh "triết học" à? Có phải bộ quần áo mới của nhà vua đâu. Ông vua cởi truồng đấy. "Của mình" hay "không của mình" trong đề tài này là "người yêu đi lấy vợ". Tùy cách suy nghĩ mà bạn kia có cảm giác buồn hay vui khi người yêu đi lấy vợ. Thủng chưa?
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-03-2006, 10:57 PM   #42
Triệu Minh
Mải mê chinh chiến và yêu đương

Triệu Minh's Avatar

Gia nhập: May 2005
Nơi Cư Ngụ: middle of nowhere
Bài : 965

Đọc bài của Cachiusa, định sẽ là người trả lời đầu tiên nhưng rồi lại không viết gì nữa. Tớ nghĩ là cứ đi phong bì tiêu chuẩn như người bình thường, nếu không muốn dự đám cưới thì gửi ai cầm hộ cũng được. Đã không còn là gì thì cũng chẳng nên quá nặng nhẹ vấn đề quà cáp, để cho cả hai bên đều khỏi nghĩ ngợi.
Old 10-03-2006, 11:04 PM   #43
sanctuary
Khách

) Buồn cười quá. Trùng hợp thế nào hôm nay group leader của em cũng có người yêu đi lấy chồng. Thế là 12h trưa phi xe máy 100km/h xuống Hải Phòng giải quyết hàng lưu công, 6h về lại HN đi ngoại thành karaoke gào thét ) . Gào thét xong thì mấy chị em rủ nhau đua tốc độ trên đường quốc lộ, vừa phóng vừa rú

Năm nay cóc phải năm con khỉ mà cả group từ leader trở xuống mấy đứa đều nẫu hết cả người vì mấy chuyện này

À em thấy các anh chị khuyên không nên đi dự là hay nhất đấy ạ, từ bà chị này mà em thấy thế.

thay đổi nội dung bởi: sanctuary, 10-03-2006 lúc 11:11 PM.
Old 10-03-2006, 11:07 PM   #44
N3tXpert
Đại tướng

N3tXpert's Avatar

Gia nhập: Oct 2005
Nơi Cư Ngụ: HITB
Bài : 2,569

Trích dẫn:
pope viết:
Khái niệm "của mình" của em Mô có vẻ triết học nhỉ, anh không luận ra được thế nào mới gọi là "của mình".

Ờ, người yêu CŨ của mình thì có thằng nào làm gì được đâu, dù có là vợ thằng nào đi nữa thì vẫn là người yêu cũ *của mình*, thay đổi thế đíu nào được. Anh thủng chưa ạ?
Trích dẫn:
chan_doi viết:
Anh mạnh dạn đề nghị cachiusa mua hẳn 12 hộp bao cao su cho vào 1 hộp lớn, kèm theo 1 thiệp ghi rõ: Em hy vọng anh vẫn giữ sở thích cũ

Nhớ mua loại có vị hoa quả

Mà cachiusa tặng làm gì nặng thế nhỉ? Bây giờ chỉ là bạn, làm cái phong bì như mọi khi, đỡ nghĩ ngợi nặng đầu, mà người ta cũng đỡ áy náy. Trừ phi muốn để lại dấu ấn như bác cùn (em phục thật).
N3tXpert vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-03-2006, 11:13 PM   #45
cachiusa
Đại tướng

cachiusa's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,115

Cảm ơn các bác đã tư vấn, chúc các bác khi cưới sẽ nhận được món quà như các bác đã tư vấn cho em từ các anh/cô người yêu cũ. (Bác Gray, Chan_doi và một vài bác khác cứ chuẩn bị tinh thần đi là vừa).
To Triệu Minh: Vấn đề là không phải không còn là gì, mà thậm chí là còn rất nhiều, em đã bảo 2 người rất yên tâm với từ "bạn thân" mà lị.
Khổ, giờ em đi hay không cũng phải đau đầu nữa. Vẫn quý trọng nhau như xưa, nhưng yêu thì em đảm bảo là không, thế nên em chẳng sợ gì mà không dám xuất đầu lộ diện, rất tự tin rằng trước chàng em sẽ chẳng run rẩy tí nào, nhưng thế nào chẳng có ít nhất chục cặp mắt soi mói chĩa vào rồi bình phẩm này nọ, lúc đấy ai dám bảo là em không trở nên lóng ngóng. Mà em chúa ghét lâm vào cảnh phải lóng ngóng, vụng về trước bàn dân thiên hạ. Đấy, viễn cảnh đi dự đám cưới là như thế. Còn không đi thì... Cưới bạn thân mà không đi ư? Với cả, không đi không có nghĩa là không bị soi.
Old 10-03-2006, 11:16 PM   #46
Kamille
Mama Iam coming home

Kamille's Avatar

Bài : 2,126

Trích dẫn:
cachiusa viết:
Mà em chúa ghét lâm vào cảnh phải lóng ngóng, vụng về trước bàn dân thiên hạ. Đấy, viễn cảnh đi dự đám cưới là như thế. Còn không đi thì... Cưới bạn thân mà không đi ư? Với cả, không đi không có nghĩa là không bị soi.

Đằng nào cũng bị soi và bình phẩm. Không đi thoát khỏi ách lóng ngóng. :')
Kamille vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-03-2006, 11:25 PM   #47
pope
Khách

Trích dẫn:
momo viết:
Đồng chí pope bị ám ảnh "triết học" à? Có phải bộ quần áo mới của nhà vua đâu. Ông vua cởi truồng đấy. "Của mình" hay "không của mình" trong đề tài này là "người yêu đi lấy vợ". Tùy cách suy nghĩ mà bạn kia có cảm giác buồn hay vui khi người yêu đi lấy vợ. Thủng chưa?

Em Mô giải thích thế này anh mới hiểu. Đại ý là em bảo người yêu anh mà còn yêu anh thì khi mà hai vợ chồng nó uỵch nhau thì em người yêu kia cứ nghĩ là đang uỵch anh thì cũng như là đang uỵch anh thật và như thế là cũng như đã lấy anh có phải không ạ.
Bây giờ thì anh đã hiểu, nhưng anh chưa đuợc thực hành. Em Mô dạy anh luôn cả thực hành được thì còn gì hơn.
Old 10-03-2006, 11:30 PM   #48
momo
Khách

Pope nói gì lằng nhằng triết học thế
Old 10-03-2006, 11:32 PM   #49
Triệu Minh
Mải mê chinh chiến và yêu đương

Triệu Minh's Avatar

Gia nhập: May 2005
Nơi Cư Ngụ: middle of nowhere
Bài : 965

Nếu là Triệu Minh thì nhất định sẽ đi, vì muốn xem cô dâu thế nào, muốn xem tình cảm của mình lúc ấy thế nào và cũng là kết liễu hẳn câu chuyện xa xưa này. TM vẫn ủng hộ giải pháp là đi phong bì, để cũng giống như những người bạn bình thường khác.

Thôi để lúc nào PM kể chuyện với cachiusa nhé.

Mà này mọi người công nhận không? Chừng nào anh kia chưa có vợ là mình chưa yên ổn tí nào. Hì hì thích nhất là đi đám cưới, ngồi cười ngoác miệng rồi về nhà lại đóng cửa nấc lên một mình. Trong đời mình, mới duy nhất đi đám cưới 1 đứa bạn gái nên không có kinh nghiệm lắm chuyện đi đám cưới người xưa. ;)

thay đổi nội dung bởi: Triệu Minh, 10-03-2006 lúc 11:41 PM.
Triệu Minh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-03-2006, 11:33 PM   #50
Nhẻm

Nhẻm's Avatar

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 617

Bạn Mônô dạo này cứ õng ẹo giả cầy giả cáo rắn giả dây thừng đáng yêu nhỉ..
Nhẻm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-03-2006, 11:36 PM   #51
momo
Khách

ném Bát vỡ đầu Ba tít tu ta bi giờ
Old 10-03-2006, 11:43 PM   #52
Gatita
Trung úy

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 249

Trích dẫn:
pope viết:
Em Mô giải thích thế này anh mới hiểu. Đại ý là em bảo người yêu anh mà còn yêu anh thì khi mà hai vợ chồng nó uỵch nhau thì em người yêu kia cứ nghĩ là đang uỵch anh thì cũng như là đang uỵch anh thật và như thế là cũng như đã lấy anh có phải không ạ.
Bây giờ thì anh đã hiểu, nhưng anh chưa đuợc thực hành. Em Mô dạy anh luôn cả thực hành được thì còn gì hơn.

Cái bác này lạ nhỉ. Bác Momo nói trong sáng dễ hiểu thế, tự dưng bác lại suy ra cái gì rất physical, đấm đá gì ở đây.

Bác Momo nói rất giống chị gái em nhưng để "cái gì là của mình" chắc nó cũng phải có quá trình, và hai người đều phải straightforward và constructive. Trong thực tế, điều kiện lí tưởng ít khi xảy ra để hai người nhận ra là của nhau thực sự.

Chia buồn với các bác có người yêu đi lấy chồng/vợ. Em thấy còn rất nhiều người tốt, đáng quý. Chỉ là chưa gặp duyên thôi.

Ngoài lề một tẹo, hôm nay em xem một bộ film về một cô gái có bầu với anh bạn trai nhưng khi sống chung mới thấy ra là ko yêu anh là father của baby mà yêu một anh bạn thân là gay. Về sau anh gay rất yêu baby và nhận là cha đỡ đầu. Kết thúc film mở nhưng nó có một câu rất hay khi cô gái nói với anh gay: "you pick up one person and make it work". Các bác đừng quên pick up one girl/boy then make it work Good luck
Gatita vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-03-2006, 11:43 PM   #53
pope
Khách

Nào, Bát yên nào, để anh tỏ tình với Mô nào.
Thưa Mô, anh vẫn hiểu từ trước tới nay anh không hiểu thế nào là triết học mà vì các bạn trên này cứ nói nhiều lắm nên anh tự nhủ mình phải học được một cái gì triết học. Cơ hội ánh sáng của đời anh đã đễn khi Mô cho phép anh thực hành phạm trù "của mình" với Mô. Cũng từ trước tới nay anh vẫn tưởng thanh niên thì còn hay hoang tưởng về sở hữu cách trong tình dục và sinh lý thỏa mãn, nhưng Mô và các bạn đã làm anh hiểu ra là những thứ anh trải qua là phiến diện sai lầm. Anh da diết và tha thiết mong Mô nhận :-rose và khai sáng thêm cho anh về thực tế của phạm trù "của mình".
Mong Mô hiểu cho tấm chân tình của anh.

Anh, người gần Đấng Trong Trắng nhất.
Old 11-03-2006, 12:08 AM   #54
ETC
Thượng sĩ

Bài : 136

Người yêu đi lấy vợ công nhận là buồn dã man, nhưng tự an ủi mình dù sao cũng đỡ khủng hoảng hơn người yêu đi lấy chồng.

Đi phong bì là tốt nhất. Chỉ có mình là lăn tăn, chứ người ta đã lấy vợ rồi thì quan tâm gì đến các thể loại quà cáp của mình nhỉ?

ETC
ETC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-03-2006, 01:09 AM   #55
joker
Khách

Trích dẫn:
ETC viết:
Người yêu đi lấy vợ công nhận là buồn dã man, nhưng tự an ủi mình dù sao cũng đỡ khủng hoảng hơn người yêu đi lấy chồng.

Chết mẹ, bây giờ đi đâu cũng thấy ám ảnh của Brokeback Mountain thế này )

Nhân đây tranh thủ hỏi luôn, các tình yêu tư vấn giùm quà cưới cho gái hộ tôi với. Gái Tây, mức độ bạn bè khá thân, nhưng chưa tèng téng teng.
Old 12-03-2006, 11:12 AM   #56
HanaQ
Khách

Ối giời vụ này buồn cười. Mình có quả first love đi lấy vợ, thật may cho mình là lúc đó đang ở xa nên cóc phải dự, nếu ko cũng khá phiền vì bạn bè nó biết mình hết mà nó lại lấy một đứa bạn thân của mình mới rách việc chứ. Mình mới bảo với vợ chồng nó là khi về sẽ tặng quà sau, mà là quà Tây hẳn hoi. Thế rồi thế nào mà quên béng đi, lúc về đành bịa ra là quá ký nên ko mang hàng về tặng được (làm chúng nó cảm động gần chết, cứ tưởng mình mua cho cái gì to đẹp hoành tráng lắm). Xong mình bảo thôi để khi nào chúng nó có con thì tặng bù. Nói chơi vậy không ngời nó có con quá nhanh , mình quyết định mừng cho 100K (đấy là cộng thêm phần của 1 đứa nữa đi thăm con nó cùng mình ) hehehe. Hết chuyện
Old 12-03-2006, 01:08 PM   #57
Mắt tròn mắt dẹt
Khách

Em có một nhân vật, không biết có gọi là 1st love hay không, có lẽ nếu hắn không đi học đúng vào những lúc em cần hắn nhất thì có lẽ sẽ là love. Nhưng vì mọi việc đã không như thế nên đối với em hắn chỉ là một người bạn trai hoặc hơn một chút, còn đối với hắn thì kể ra em cũng không rõ lắm, có thể hơn nhiều chưa biết chừng... Năm vừa rồi hắn đi lấy vợ, và thông báo cho em qua YIM rất đầy đủ về cô dâu. Kể cũng may, chứ nếu mời em đi ăn cưới thì em chắc cũng không đi được. Cái hôm nhận được tin đó mặt em trông cũng có vẻ nghệt nghệt làm sao đó thì phải vì thấy có người hỏi thăm...

Đấy là mới chỉ sơ sơ như vậy. Còn nếu sâu nặng hơn chắc biết tin thể nào em cũng ốm và nằm khóc suốt thôi. Rồi nghĩ ngợi linh tinh nữa. Làm sao có đủ sức mà đi ăn cưới. Lại còn tặng quà đặc biệt nữa. Chắc phải mất nhiều tháng để nghĩ lại chuyện cũ mà không thấy đau nhiều... Có thể mình đặt nặng chuyện feeling quá, hoặc đánh giá tình cảm mà mình cho đi quá quan trọng, à mà cũng tương tự nhau nhỉ...

When I fall in love, it will be completely.
When I fall in love, it will be forever.
Or I never fall in love
In a restless world like this is
Love ended before it begun....

Có lẽ là ended before begun thật. Kết thúc từ trước khi bắt đầu. Sợ cho đi quá nhiều thì sẽ đau lòng nhiều.
Old 12-03-2006, 05:42 PM   #58
cachiusa
Đại tướng

cachiusa's Avatar

Bài : 2,115

Thật ra thì... chậc, cũng thường thôi. Em vừa đi mua quà cưới về đây này. Hỏi ý kiến thân chủ đàng hoàng, thế là khỏi lo quà có hợp ý hay không.
Giờ đến tiết mục nghĩ xem hôm đấy mặc cái gì, phiền toái phết các bác nhở I-)
Old 12-03-2006, 06:16 PM   #59
Troubles
Trung sĩ

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 73

hí hí, tớ thì chuyện người yêu đi lấy vợ quá thường, tớ tiễn khoảng mấy bác.
Khổ cái tớ đến đám cưới vui cực nhưng mà các nàng phù thủy vợ của các tình yêu ý mặt cứ như là đâm lê, sắp có chiến tranh các vì sao . Các nàng càng tức tớ càng trêu ngươi!
Đi đám cưới về cũng chả thấy gì, có khi AQ lại nghĩ: may quá, chúng nó rước hộ mình của nợ, chứ mình rước về chắc cũng hầu hạ các bố ý suốt ngày thôi.

Đùa đấy, đấy là các chú thích tớ đi lấy vợ. Chứ người yêu từ ngày bỏ nhau chưa liên lạc bao giờ!
Troubles vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-03-2006, 06:23 PM   #60
DYM
Đại tướng

DYM's Avatar

Bài : 2,695
Send a message via MSN to DYM

Thôi nói chung cứ đi cho nó đỡ bứt rứt.

Mà em công nhận gái phức tạp thật . Em đi dự ko biết bao nhiêu đám cưới các thể loại bạn trai từ thân sơ đến thân cực kỳ, từ ghét đến yêu, chỉ với mục đích duy nhất là xem mặt cô dâu )

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài