Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 5 - Thông tấn xã vỉa hè > Báo Lá Nho Xanh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Chủ đề đã bị khóa!

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 18-11-2006, 09:15 PM   #281
lovemetender
mới ra trại

lovemetender's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Nơi Cư Ngụ: Sahara
Bài : 2,160

Trích dẫn:
chidau viết:
Baotran em yêu, thế con ôn LV có phải CAVE với PHO` không em? Anh thấy mấy thằng giai Việt, thằng nào cũng khen mình là tức thời như tuấn kiệt đều bỏ vợ để rước con đấy về đấy chứ.

mịa, bỏ vợ rồi, có đứa nào rước được đâu. Chú đừng có mà bắt chước. Chỉ rước được cave thôi, không rước được LV đâu.
lovemetender vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-11-2006, 09:20 PM   #282
chidau
Khách

Bài : n/a

hé hé, anh thấy các cô các chú như lovetender hay baotran đúng là lưỡi không xương. Gớm, cứ ra vẻ này nọ, chị LV thế lọ thế chai, cổ súy thế này thế khác. Nhưng cứ động đến nhà các cô các chú là lại chả khác đ'eo gì mấy thằng giai bọn anh ). Các cô các chú làm anh nhớ đến truyện Xuân Tóc đỏ, có thằng nó đi cổ xúy gái được mặc quần lót chạy rông ngoài đường, nhưng vợ nó thì nó bắt mặc quần dài có khóa số.
Mã như mấy cô chú kiểu lovetender với baotran thì đúng là có vứt ra đường không có chó nào nhặt. Nên anh khuyên cô baotran thì cố giữ chồng, chú lovetender cố gắng nhặt tiền mà mua kim cương tặng gái, may ra nó để ý tới thì nó cho 1 đêm gọi là từ thiện.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-11-2006, 09:23 PM   #283
lovemetender
mới ra trại

lovemetender's Avatar

Trích dẫn:
vedau viết:
Ơ lịt cụ. Đeo' biết có phải thằng lớp dãy dụa khi mua kim cương tặng gái mà nó đèo nhận không nhỉ.

nó đó bác. Đời sống nó thế. Rồi sao nào. Yêu và tặng là quyền của nó. Đé o yêu và đé o nhận là quyền của gái. Dính gì đến đạo đức , nhân phẩm ? Bản lĩnh thằng đàn ông đé o phải việc nó có đau khổ vật vã hay không vì tình mà là có dám yêu hay không, đé o phải việc có lạnh lùng bước qua xác tình hay không mà là ở việc có làm thằng hèn không ăn thì đạp đổ hay không . Thế nhớ bác.
Old 18-11-2006, 09:27 PM   #284
chidau
Khách

Trích dẫn:
baotran viết:
Này! Thức thời chứ đếu phải tức thời nhá.
Rõ là mấy anh giai Việt như chú đều muốn bỏ vợ để rước nàng về, mỗi tội bằng cách nào và có được không thì đếu thằng nào đủ tự tin và đủ khả năng để làm.

Anh đủ tự tin và đủ tiền để rước con PHO` già ấy về chứ em. Nhưng nó già rồi, anh bỏ vợ để rước con PHO` trẻ về (@baotran) chứ đ'eo ai bỏ vợ để rước con già ấy về, em nhỉ. Ví dụ như em, anh có bỏ vợ cũng không dám rước em về đâu. Em hết mẹ nó đát rồi. Em nên nhớ giai bọn anh chỉ bỏ vợ để rước PHÒ với CAVE trẻ đẹp (@baotran) về thôi nhé. Không nên mơ mộng nhiều quá em ạ. Chúc em không bị chồng bỏ để rước PHO` trẻ đẹp như con LV 30 năm về trước nhá.
Old 18-11-2006, 09:33 PM   #285
lovemetender
mới ra trại

lovemetender's Avatar

Trích dẫn:
chidau viết:
chú lovetender cố gắng nhặt tiền mà mua kim cương tặng gái, may ra nó để ý tới thì nó cho 1 đêm gọi là từ thiện.

chú không phải lập lờ, yêu là yêu mà bóc bánh là bóc bánh, không có 2 in 1 như chú define. Cái kiểu bỏ ra 1 phải nhận lại ít nhất 1, không bao giờ chịu thiệt thòi với đời như chú kể cũng hay.
Old 18-11-2006, 09:33 PM   #286
baotran
cứng đầu

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 832

Trích dẫn:
chidau viết:
Anh đủ tự tin và đủ tiền để rước con PHO` già ấy về chứ em. Nhưng nó già rồi, anh bỏ vợ để rước con PHO` trẻ về (@baotran) chứ đ'eo ai bỏ vợ để rước con già ấy về, em nhỉ. Ví dụ như em, anh có bỏ vợ cũng không dám rước em về đâu. Em hết mẹ nó đát rồi. Em nên nhớ giai bọn anh chỉ bỏ vợ để rước PHÒ với CAVE trẻ đẹp (@baotran) về thôi nhé. Không nên mơ mộng nhiều quá em ạ. Chúc em không bị chồng bỏ để rước PHO` trẻ đẹp như con LV 30 năm về trước nhá.

Thôi thôi, chị cho mấy xu ra đầu làng mà uống rượu tiếp, đừng tự rạch mặt mình rồi lăn ra đất ăn vạ thế em. Khổ, thế bị bao nhiêu đứa nó đá rồi mà quằn quại thế. Có tiền và đủ tự tin để làm được điều đó thì đã chả phải lồng lộn như thế này. Chậc chậc
baotran vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-11-2006, 09:34 PM   #287
vedau
Nghỉ đến hết mùa bóng

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 454

Trích dẫn:
lovemetender viết:
nó đó bác. Đời sống nó thế. Rồi sao nào. Yêu và tặng là quyền của nó. Đé o yêu và đé o nhận là quyền của gái. Dính gì đến đạo đức , nhân phẩm ? Bản lĩnh thằng đàn ông đé o phải việc nó có đau khổ vật vã hay không vì tình mà là có dám yêu hay không, đé o phải việc có lạnh lùng bước qua xác tình hay không mà là ở việc có làm thằng hèn không ăn thì đạp đổ hay không . Thế nhớ bác.

Thế còn dãy dụa làm gì. Anh thấy chú chửi nó ngu vì đeo' nhận ra chú : ngon, bổ, rẻ thì anh mới hỏi thôi.
vedau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-11-2006, 09:37 PM   #288
chidau
Khách

Trích dẫn:
baotran viết:
Thôi thôi, chị cho mấy xu ra đầu làng mà uống rượu tiếp, đừng tự rạch mặt mình rồi lăn ra đất ăn vạ thế em. Khổ, thế bị bao nhiêu đứa nó đá rồi mà quằn quại thế. Có tiền và đủ tự tin để làm được điều đó thì đã chả phải lồng lộn như thế này. Chậc chậc

Có đứa nó vừa bảo anh là PHO` nó thường bênh nhau, bác chấp làm gì. Anh công nhận đúng!
Old 18-11-2006, 09:39 PM   #289
chidau
Khách

Trích dẫn:
lovemetender viết:
chú không phải lập lờ, yêu là yêu mà bóc bánh là bóc bánh, không có 2 in 1 như chú define. Cái kiểu bỏ ra 1 phải nhận lại ít nhất 1, không bao giờ chịu thiệt thòi với đời như chú kể cũng hay.

Chú mua cho nó viên kim cương để nhằm mục đích gì đấy chú? Chú bỏ ra 1 viên kim cương chú cũng há mồm ra chờ nó cho lại cái gì chứ? Chú không được nó cho lại cái gì chú chả nằm vật ra giãy dụa đấy là gì?
Old 18-11-2006, 09:39 PM   #290
Chloé
Khách

Bà chị Dậu này được quả cúp xê kéo lại còn thì nói năng tăm tối như cái đũng quần .

Nghệ sỹ Việt làm nghề chân chính nói chung làm gì có tiền. Nhất lại thời của bác Lê Vân. Mà người đẹp như bác thì được cung phụng là đúng rồi, phải bảo vệ chăm sóc tu dưỡng những gì trời ban cho chứ. Mà người đẹp, giỏi giang, nhạy cảm, lại rất là phụ nữ như thế, ai mà chả thích. Mà bác í chân thành, liệt kê rất là trung thực tỉ mỉ em yêu rồi em lấy anh này rồi em bỏ rồi thì anh í để lại cho em mấy cái nhà, rồi em cũng biết sang sửa đem cho Tây thuê lấy tiền sống nhàn tản thảnh thơi, nâng niu gìn giữ bản thân vân vân.

Về điểm này, bác Vân bác í thế quá là bình thường như hầu hết gái đi trên đường và thành thật hơn ti tỉ các em nghệ khác.
Old 18-11-2006, 09:43 PM   #291
lovemetender
mới ra trại

lovemetender's Avatar

Trích dẫn:
chidau viết:
Anh đủ tự tin và đủ tiền để rước con PHO` già ấy về chứ em.

nghe lởm vật. Thôi xong, coi như hôm nay anh xui gặp phải con/thằng chầy cối. Anh không phải bác sĩ tư vấn tâm lí, nen anh bó tay với loại phân liệt hạng ưu này.
Old 18-11-2006, 09:44 PM   #292
chidau
Khách

Em Clóe đừng chê đũng quần anh tối. Anh nhà nghèo, mặc quần thủng đít nhiều, chả có chỗ nào tối. Không tin em cứ vào mà xem...
Ờ thì em tổng kết cái con PHO` nghệ LV ấy chả có gì là sai. Anh chỉ thấy mấy đứa rầm rĩ khen là sống thế mới là sống thì buồn cười vào ném đá mấy nhát thôi. Còn lại anh thấy con PHO` ấy nó phò nhất là chửi bố mẹ nó. Động vật nó còn không như thế nữa là con người, phải không em Clóe?
À mẹ kiếp, chỉ vì con ôn LV ấy vừa béo vừa xệ đóng vai Chị Dậu của anh mà làm hỏng mẹ bộ phim.
Old 18-11-2006, 09:53 PM   #293
lovemetender
mới ra trại

lovemetender's Avatar

Trích dẫn:
vedau viết:
Thế còn dãy dụa làm gì. Anh thấy chú chửi nó ngu vì đeo' nhận ra chú : ngon, bổ, rẻ thì anh mới hỏi thôi.

nó đé o nhận ra em vì giời nó bắt thế, còn ngon bổ rẻ em nhường cho bác, nhận vào có người bảo em bị phân liệt. Hình như bác cũng đé o phân biệt giữa nhận ra tình yêu với nhận ra ngon, bổ, rẻ. Giống thằng nào trên kia cứ bắt em phải làm giống nó, bỏ tiền ra là phải há mõm chờ.

thay đổi nội dung bởi: lovemetender, 18-11-2006 lúc 09:58 PM.
Old 18-11-2006, 10:31 PM   #294
GiaBaoNgoc
Khách

Khiếp đến là lắm những chị bán sỉ với hàng tồn chửi chị Vân em là phò, phò, con bà nó, phò viết hoa, phò, nhịt cụ, phò có dấu! Đến chết! Phò! Mẹ, Norma Jean cũng phò! Con-phò-bán-sỉ-khuyến-mãi-rửa-bát-nấu-cơm, con-mong-làm-phò-đ'o-được chửi con phò bán lẻ thiếu đạo đức nghề nghiệp.

thay đổi nội dung bởi: GiaBaoNgoc, 18-11-2006 lúc 10:39 PM.
Old 18-11-2006, 10:46 PM   #295
Thủy hạ
tư bản gộc

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 234

Janes viết hay nhỉ, làm mình nhớ đến người bạn Đà Nẵng, hoang mang lạ...
Thủy hạ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-11-2006, 11:10 PM   #296
Thủy hạ
tư bản gộc

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 234

To Uzii,

Thế giới không bao giờ đứng yên một chỗ, nó chỉ đi giật lùi hoặc tiến thêm một bước. Sự thật và chấp nhận sự thật bao giờ cũng mang đến một sự thay đổi tích cực, nghĩa là một bước về phía trước. Xã hội nào cũng có những vấn đề nhức óc giống nhau vì chúng ta đều là con người, nghĩa là có yếu đuối và sai lầm.

Ví dụ như chuyện loạn luân, có bạn đã gán ghép ngay cho nó là vấn đề của Phương Tây. Cơ mà nếu bạn ngồi với micro cả ngày trong một văn phòng tư vấn của 1080 thì bạn sẽ nghĩ là, nó cũng là một phần của xã hội ta đấy. Nhưng chúng ta chẳng bao giờ nói thẳng ra, đưa nhau ra tòa, vì chúng ta không dám đối đầu với sự thật. Một khi sự thật còn chưa được đem ra ánh sáng thì chúng ta chỉ đi giật lùi mà thôi, vì một cơ thể không thể phát triển khi nó ung nhọt được. Tại sao chúng ta không dám đối đầu?

Vì chúng ta có cả một hệ thống đạo đức bảo vệ chúng ta khỏi cái sự "bị mất mặt" và tự đặt câu hỏi về bản thể. Cái hệ thống ấy bị giữ mãi còn vì chúng ta nghèo, suy nghĩ của chúng ta không vượt ngoài miếng cơm manh áo. Cái hệ thống ấy giúp chúng ta tồn tại đau khổ chứ không được hiên ngang sống với một bản thể phát triển với những chấp nhận về điểm mạnh và điểm yếu của bản thể ấy.

Sự thật của một người là sự thật của nhiều người, một người nói ra sẽ mang đến sự phát triển cho cả nhóm. Cái con người đi đầu, hi sinh sự thật của mình trước hết là cho họ, sau đó đóng góp vào một bước tiến mới của xã hội. Con người ấy nên được đánh giá từ những giá trị sâu thẳm nhất trong bản thân mình chứ không phải sự a dua về tư tưởng.

Vì thế, uzzi thân mến, câu hỏi của Hạ là bao gồm tất cả những ý trên. Nếu uzzi còn chưa hiểu thì chắc chắn phải vượt ra ngoài vòng cơm áo gạo tiền đi thôi.
Thủy hạ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-11-2006, 11:21 PM   #297
Ốp lếp
Khách

Ơ, đang nói về LV, giờ chuyển chủ đề sang 4`, cave rồi à? Các bác vẫn chưa dừng được nhỉ?
Old 18-11-2006, 11:28 PM   #298
Oops
Khách

Trích dẫn:
Janes viết:
Lê Vân kể chuyện đời mình, không chỉ mỗi chuyện quan hệ tình cảm với gia đình. Tại sao lại phê phán khi một người nói ra sự thật? Chị dám sống với tình yêu của mình và đối mặt với thực tế, hết tình là dứt bỏ, chứ có lăng nhăng ngày này qua tháng khác với nhiều người trong khi vẫn sống chung với chồng con không? Ai là kẻ đạo đức giả và vô trách nhiệm ở đây? Ai bảo người kết hôn nhiều lần là vô đạo đức? Ai kết tội Lê Vân dám đảm bảo là mình sống suốt đời với vợ/chồng mà vẫn giữ được tình yêu? Sống với nhau không có một chút tình cảm nào mới chính là thứ nhân danh đạo đức kinh tởm giả dối tột cùng.

Nghệ sỹ sinh ra là để làm đẹp cho cuộc đời, họ xinh đẹp và tài năng nhưng cũng vì thế mà họ phải gánh nhiều nghiệp chướng. Nếu không lãng mạn, đa tình, nhạy cảm, quyến rũ, sống hết mình thì làm sao họ có thể nhập vai để diễn tả cảm xúc của người đời? Nếu có trách thì chỉ nên trách ông trời sinh ra thế. Lê Vân đã tự lựa chọn số phận của mình, đau khổ hay hạnh phúc thì cũng chỉ một mình chị gánh chịu hay tận hưởng, đâu đến lượt các vị phải lên giọng giảng giải chị phải sống như thế nào.

Các bạn mang nick zai già và zai trẻ đang gào thét chửi rủa Lê Vân thân yêu của tớ! Thực ra tớ viết như thế là chưa đúng, vì nếu là zai thực sự thì không bao giờ chửi phụ nữ một cách hằn học và cay nghiệt như vậy, nhất là phụ nữ đẹp và đáng yêu khủng khiếp như Lê Vân (nếu mình là zai chắc chắn mình sẽ yêu nàng, dù cho nàng có yêu hay không cũng mặc). Nếu các bạn đã già, thì mình thấy các bạn trong bóng dáng của những gã loser, hằn học với cuộc đời và căm ghét chính bản thân mình, hẳn là cũng đã trải qua nhiều đau khổ và nghiệt ngã nhưng không có đủ thiện tâm và nghị lực để chuyển hóa chúng, như cây trải nắng mưa không sinh được trái ngọt mà chỉ đủ sức ra trái đắng chát. Các bạn cứ yên tâm rằng sau vài chục năm nữa, khi các bạn không còn trên cõi đời này thì cũng sẽ không còn ai nhớ đến và tuân theo những thứ cũ kỹ, mục nát và vô tích sự mà hiện giờ các bạn đang tôn thờ đâu. Còn nếu bạn là người trẻ, mình xin chúc mừng bạn, vì tuy tuổi còn ít và nhưng đầu óc bạn đã đặc quánh những định kiến và tư tưởng ấu trĩ, giáo điều đến mức không còn khả năng tiếp thu và chấp nhận bất cứ thứ gì mới mẻ, khác lạ và dị biệt, vì bạn không có sự bao dung, vì bạn không hiểu gì về tâm hồn con người, vì bạn độc ác một cách vô thức, vì bạn không có khả năng rung động trước cái đẹp, vì bạn không có khả năng phân biệt, vì bầu trời với bạn không lớn hơn miệng giếng, vì cuộc sống của các bạn chật chội, nhạt nhẽo, tầm thường, vô vị, thậm chí là đốn mạt, vì dù bạn có đọc bao nhiêu sách vở và bàn chuyện chính trị mỗi ngày trên Thăng Long thì bạn vẫn là một kẻ rất thiếu nhân tâm … Ngoài ra bạn còn phản bội lại chính cái đạo đức mà mình đang bảo vệ đấy, vì người ít tuổi như các bạn không được phép nói với chị Vân những lời hỗn xược như vậy. Các bạn đừng sợ “phải lấy người như Vân” (by one and Janus, Thăng Long and Talawas), vì phụ nữ như nàng thì nhiều đàn ông được gặp một lần trong đời đã là diễm phúc lắm rồi đấy. Nếu các bạn cứ tiếp tục như thế này thì e là đến cơi đựng trầu như Oops cũng chả có đâu.

Các bạn làm tớ mất toi một buổi sáng Thứ Bẩy!

Tớ thấy có ai chê LV nói thật đâu, nói thật là dũng cảm. Một người sống luôn dằn vặt nội tâm, đọc truyện thì thấy rất rõ. Người ta thấy phẫn nộ vì cách sống thôi. Tại người ta tin là thật người ta mới phẫn nộ.

Chả hiểu bạn suy nghĩ thế nào mà có ý chê những người bảo vệ lòng chung thủy, tình nghĩa gia đình là cổ hủ của một thời phong kiến VN. Nói thế thì nhầm to. Các bạn Mỹ bạn nào đã quyết định lập gia đình và gìn giữ gia đình người ta còn cố gắng hâm nóng tình yêu, bảo vệ hạnh phúc gấp một ngàn lần, đi làm xong chăm chăm về nhà, một điều nhắc tên vợ, hai điều nhắc tên con. Có nhiều gia đình không cố gắng gìn giữ được thì người ta phải chịu. Mà trên thế giới có nước nào có tính cá nhân cao hơn nước Mỹ. Cho nên giá trị của lòng chung thủy và lòng trung thành thì ở đâu và bất cứ thời nào cũng đều được trân trọng. Đó là một cái lớn hơn đam mê nhất thời, nó thể hiện sự chín chắn và trưởng thành về nhân cách của một con người.

LV chưa bao giờ là một người trưởng thành. Chả ai lại có cái luận điệu như LV: ở với nhau nhiều thì nhàm, gặp nhau ít thôi còn nhớ nhau, yêu nhau. Nói thế đúng là dở hơi, là từ chối đối mặt với thực tế của cuộc sống gia đình, là tình yêu không đủ lớn để thông cảm cho nhau.

Việc cứ nhất định buông thả chạy theo người đã có gia đình những ba lần là thể hiện một cách sống buông thả, một sự thiếu tôn trọng bản thân, một cái nhìn rất thấp về bản thân mình, kết quả tất yếu của một con người không được giáo dục, không được nâng niu yêu thương từ tấm bé. 12 tuổi đã vào trường múa, bố mẹ bỏ nhau, chả ai dậy dỗ, chả biết thế nào là một gia đình thực sự, lớn lên như cây cỏ, sống kiểu bản năng. Cuộc đời không vào tù ra tội cũng là may mắn rồi. May có chút tài năng cứu vãn. Nhưng có tài có sắc không có nghĩa là có gốc rễ, có tâm. Những cái sau cần phải được dạy dỗ, vun đắp.

Có rất nhiều người không tài sắc, nhưng vẫn là những người sống rất có thiện tâm. Mà xét cho cùng, chữ tâm kia mới bằng ba chữ tài. Không thể mang tài sắc của LV ra để bảo rằng cô ta đáng được thông cảm hơn, hay là chê bai những người không tài sắc như vậy, không bỏ chồng chạy theo trai, hay không buộc đàn ông bỏ vợ để theo mình là không biết rung động. Đã làm người là biết rung động rồi. Người ta biết rung động cả, người ta chỉ không ích kỉ đến mức đấy thôi.
Old 18-11-2006, 11:31 PM   #299
Randomized
Khách

Trích dẫn:
Janes viết:
Các bạn làm tớ mất toi một buổi sáng Thứ Bẩy!

Tớ cũng bầu cho bạn Janes 5 sao.

Buổi sáng thứ bảy của bạn đã không bị lãng phí.
Old 18-11-2006, 11:39 PM   #300
Chloé
Khách

Chị Thủy Hạ, chả hiểu chị bi bô cái gì, leng ka leng keng, chả ăn nhập mẹ gì. Lê Vân bị chửi là bất hiếu vì trách cứ cha là không làm tròn trách nhiệm với gia đình. Thực ra, có lẽ đến hàng trăm năm nữa, khi mà VN giàu đến mức ai cũng có thể trả tiền nuôi bác sỹ tâm lý ngớ ngẩn là Thủy Hạ thì Lê Vân vẫn sẽ bị ăn chửi, thế thôi.

Chả liên quan mẹ gì đến chuyện bạo hành tình dục loạn luân cả.

Thôi, chị Ốp đến gặp chị Thủy Hạ phát nhỉ, cho nó đẹp đôi.
Chủ đề đã bị khóa!

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài