Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 22-05-2019, 12:49 AM   #1
Quốc Hưng
Trưởng ban tuyên huấn

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 5,421
Default Phim “Vợ ba” và những kẻ suốt đời mạo danh nghệ thuật.

Những kẻ làm phim “Vợ ba”:

- https://vov.vn/van-hoa/dien-anh/phi...-nam-911770.vov,

và cha mẹ của một đứa bé 13 tuổi - Trà My đã để cho một đứa trẻ làm những điều tệ hại, vi phạm pháp luật, còn lớn lối mạo danh nghệ thuật, biện hộ láo lếu, để đứa trẻ đã không biết mình bị lợi dụng, không cảm thấy xấu hổ về những hành vi nhơ nhuốc đó, còn nhơn nhơn khoe khoang rằng mình không dùng người đóng thế.

Thật quá sức ngu xuẩn, vô đạo đức, coi thường pháp luật. Chúng phải nhận sự trừng phạt thích đáng, phải xử phạt nghiêm theo quy định pháp luật với các tình tiết tăng nặng, vì chúng đã ngoan cố coi thường pháp luật, xâm hại quyền và lợi ích của trẻ một cách nghiêm trọng, xem thường việc bảo vệ trẻ em, dã man đẩy trẻ vào những khởi đầu nhơ nhuốc là tội ác không thể tha thứ.

QH.
Quốc Hưng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-05-2019, 10:02 AM   #2
xrk
Vô địch Tathy YFF League 2014

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 733

Lâu không thấy bác Hưng. Quả này bác mắng đúng lắm, em ủng hộ
xrk vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-05-2019, 02:30 AM   #3
caspi
Đại úy

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 831

Trích dẫn:
xrk viết:
Lâu không thấy bác Hưng. Quả này bác mắng đúng lắm, em ủng hộ
Em cũng nhất trí với các bác. Em Jane Marche với cả Dominique Swan muốn đóng L’Amant vai 15 tuổi với cả Lolita vai 12 tuổi thì cũng phải chờ 17-18 tuổi mới đóng nhá. Cần diễn viên mặt trẻ con sao không bảo Ngọc Trinh.
caspi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-05-2019, 01:07 PM   #4
TNxavợ
sát hoa ..

TNxavợ's Avatar

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 1,112

Em thì chỉ nói thế này: Nhiều diễn viên hơn 18 tuổi hiện nay, khi phải đóng những cảnh chệch choạc họ cũng phải dùng diễn viên đóng thế, thì không có lý do gì một đứa trẻ 14 tuổi lại đóng cảnh đồng tính hoặc cảnh tình dục lại tự mình thực hiện những phân cảnh đó! Thậm chí còn tự hào là không cần diễn viên đóng thế!
TNxavợ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-05-2019, 11:40 AM   #5
vodanhvo
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 1,765

Bi hài nhất là mẹ bé lại nói được sự thuyết phục của đạo diễn con tôi đồng ý đóng nên tôi cũng đồng ý cho đóng các cảnh đó.
Nếu các bé 13 tuổi được tự quyết định các hành vi có liên quan đến tính dục của mình thì đã không có các tội hiếp dâm trẻ em, giao cấu với người chưa thành niên, dâm ô người chưa thành niên trong trường hợp các bé tự nguyện. Cứ lên án những kẻ lợi dụng sự ngây thơ của các cháu để thực hiện các hành vi tính dục, trong khi ở đây chính cha mẹ lại tiếp tay vì 1 mục đích duy nhất của đạo diễn là để các cảnh phim trở lên chân thực hơn.

Các em nhỏ cần được pháp luật bảo vệ trong những trường hợp này do về mặt tâm lý các em chưa thể nhận thức hết để tự mình quyết định 1 cách đúng đắn. Em đồng ý với bác Quốc Hưng, vụ việc này hoàn toàn có thể đưa ra Tòa gia đình và người chưa thành niên tại thành phố Hồ Chí Minh để xử.
Old 27-05-2019, 09:40 AM   #6
Pyrenees
Xộn Cái Nào

Gia nhập: Aug 2008
Nơi Cư Ngụ: Iberia
Bài : 3,965

Em thì chưa xem film, nhưng có đọc các bài báo liên quan và cũng hiểu sơ sơ nội tình. Cá nhân em thấy thằng bố con mẹ bé gái này phải nói là khốn-nạn-siêu-việt!

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài