Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 14-07-2015, 10:13 PM   #121
quác quác
Á quân Tathy YFF AllStars 2014

Gia nhập: Oct 2006
Bài : 1,139

Trích dẫn:
Ếch Xanh viết:
Mạng nào cũng được hả bác?

Cụ thể đây ạ:
Viettel : TC gửi 1228
Vina. : TK gửi 123
Mobi : KT gửi 994
Old 14-07-2015, 10:37 PM   #122
chiaki
Ngồi hát ca bềnh bồng

chiaki's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 1,879

Cái Mclip kia cứ đầu buổi sáng là trừ 1000đ/ngày, mà em không hề biết bị trừ như thế bao lâu rồi. Em dùng thuê bao trả trước, check trên mạng nó hiển thị chi tiết từng ngày, ít nhất 2 tháng gần đây là bị trừ, trước đó thì nó báo không có dữ liệu.

Có cách nào cho mấy nhà mạng dừng ngay trò làm ăn kiểu này không nhỉ?

thay đổi nội dung bởi: chiaki, 14-07-2015 lúc 10:47 PM.
chiaki vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-07-2015, 08:28 AM   #123
Teng
Vô địch TathyYFF Serie B (vòng 1)

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 190

Trích dẫn:
Teng viết:
Em vừa thử vào thì thấy phí dịch vụ gia tang của em như này, không biết mục 3 là cái gì luôn. Bác nào thạo giải thích em cái ạ

Cập nhật:
Tối qua em gọi điện lên tổng đài VT để hỏi chi tiết gói cước CTKM kia là gì thì các bạn tổng đài có kiểm tra và báo lại rằng đó là gói khuyến mại gọi nội mạng 1K phút của VT với phí là 100k / Tháng.
Em hỏi bên tổng đài check lại thời gian đăng ký và ai đăng ký gói đấy cho em (vì số này cơ quan trả tiền) thì thấy bảo là tổng đài thấy số anh thuộc diện được khuyến mại nên đã "chủ động" cho anh tham gia chưong trình này bằng cách nhắn tin đến số thuê bao từ tháng trước.
Em kiểm tra lại tin nhắn thì đúng là có nhận được tin nhắn này từ đầu số VT đi cùng với rất nhiều tin nhắn quảng cáo. Em chả bao giờ đọc.

May mà em cũng vào đây, biết để kiểm tra thông tin chứ cứ để thế này hàng tháng trừ 100k mà còn không biết mình được gọi 1k phút (mà em chả có Nhu cầu) thì ...
Tâm tư cách làm ăn này của VT thật
Old 15-07-2015, 09:27 AM   #124
leuteu
Thượng sĩ

Bài : 123
Default Dịch vụ của Vitngan

Có bác nào có phàn nàn, thắc mắc gì về cách tính cước ADSL; 3G của Vit-ngan và cách xử lý không ạ, share em với. Sở dĩ em hỏi vì gần đây thấy nó nhập nhèm, giải thích của tổng đài thì ú ớ chả thảo đáng gì cả. Em cũng tập tọe tí về công nghệ nên đến khi nghe họ giải thích chả khác gì mình tự rước thêm bực vào mình.
Old 15-07-2015, 09:38 AM   #125
ragdoll
Đại úy

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 547

May quá em tra cước dịch vụ giá trị gia tăng thấy nó báo "Không có dữ liệu". Thế chắc là không bị gì các bác nhỉ.
Old 15-07-2015, 04:25 PM   #126
noname_nonick
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 1,066

Trích dẫn:
Teng viết:
Cập nhật:
Tối qua em gọi điện lên tổng đài VT để hỏi chi tiết gói cước CTKM kia là gì thì các bạn tổng đài có kiểm tra và báo lại rằng đó là gói khuyến mại gọi nội mạng 1K phút của VT với phí là 100k / Tháng.
Em hỏi bên tổng đài check lại thời gian đăng ký và ai đăng ký gói đấy cho em (vì số này cơ quan trả tiền) thì thấy bảo là tổng đài thấy số anh thuộc diện được khuyến mại nên đã "chủ động" cho anh tham gia chưong trình này bằng cách nhắn tin đến số thuê bao từ tháng trước.
Em kiểm tra lại tin nhắn thì đúng là có nhận được tin nhắn này từ đầu số VT đi cùng với rất nhiều tin nhắn quảng cáo. Em chả bao giờ đọc.

May mà em cũng vào đây, biết để kiểm tra thông tin chứ cứ để thế này hàng tháng trừ 100k mà còn không biết mình được gọi 1k phút (mà em chả có Nhu cầu) thì ...
Tâm tư cách làm ăn này của VT thật

Chưa hết đâu, bác muốn huỷ cái gói KM này của nó thì mất 100k mới huỷ được. Em cũng đang bị gói này nhưng ra hỏi thì nó bảo phải mất 100k, mà lại còn phải ra đại lý chính mới huỷ được, thì thôi đành để đấy coi như bù trừ các cuộc gọi.
noname_nonick vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-07-2015, 05:19 PM   #127
Teng
Vô địch TathyYFF Serie B (vòng 1)

Bài : 190

Em tra lại dữ liệu trên hệ thống portal của VT còn lưu lại thì dịch vụ này nó đã trừ tiền em từ tháng 1/2013 khi Phí phụ thu CTKM miễn phí gọi nội mạng là 63,636.36
Vấn đề là em không biết có dịch vụ được sử dung. Vui thật đấy, bảo sao doanh thu VT vượt cả VN và MB
Old 15-07-2015, 06:36 PM   #128
strongcu
A-lanh Đờ Cu

strongcu's Avatar

Bài : 3,683

Cứ cho có 10 triệu thuê bao VT dính chưởng vụ này, mỗi nhát 100k thì các anh ấy ăn ngon 1 ngàn tỷ/tháng. Một ngàn tỷ đấy các bác.
strongcu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-07-2015, 08:41 PM   #129
chiaki
Ngồi hát ca bềnh bồng

chiaki's Avatar

Bài : 1,879

Trích dẫn:
Cục sắt viết:
Các bạn VT bây giờ lại còn có trò tặng dung lượng với giá xxx đồng. Nếu không nhận thì phải từ chối, không từ chối thì nó tự động trừ tiền. Mà không biết là soạn từ chối gửi tổng đài nó có trừ tiền không.
Nói chung đại gia mà kiếm tiền khá là bẩn bựa.

Em vừa ngồi check đống quảng cáo Viettel xem có "bị tặng" thêm cái gì nữa không thì thấy có cái tin nhắn giống hệt case của bác. Thế chắc là lại bị trừ 20k mà không biết gì nữa rồi .
Em có mấy khi đọc những tin nhắn kiểu này đâu, nhất là mật độ tin quảng cáo của Viettel quá dày đặc, hàng ngày hoặc cách ngày lại nhắn. Thế là giờ "được tặng" mà không biết đường nhắn tin từ chối là sẽ bị mất tiền?
chiaki vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-07-2015, 11:44 PM   #130
strongcu
A-lanh Đờ Cu

strongcu's Avatar

Bài : 3,683

Trung tâm VAS của Vtel vừa bị/được tái cơ cấu hàng loạt, từ to tới tận nhân viên. Không biết có phải do dính trấu vụ làm láo này không.
strongcu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài