Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 23-02-2008, 02:40 AM   #1
Andy
Khách

Bài : n/a
Default If there are no women, there will be no crying

Ảnh trên có thể chỉ mang tính minh hoạ.

Hôm nay, em buồn lắm. Phải cái tính em thì hay dỗi nên buồn là buồn rất dai. Ai làm em buồn ư? Câu hỏi đáng giá triệu đô đấy.

Chẳng là ở cái tuổi ngây thơ này thì còn nguyên do nào hơn chuyện giai gái. Em thất tình các bác ạ. Có quá không nhỉ?

Hôm nay em đọc blog của một bạn gái. Ban đầu, bị cuốn hút là do cái avatar của bạn ấy hơi bị cute. Nói chung là xinh. Sau đọc những entry đầu tiên, bạn ấy viết về những con gấu bông, mơ ước sinh ra 11 thằng cầu thủ cho người chồng tương lai, thì em mê bạn ấy như điếu đổ. Ôi, người đâu được cả nết lẫn sắc thế hả giời.

Đọc đến entry thứ 26 thì em vỡ mộng. Bạn ấy đã có người yêu. Tệ hơn là họ đang hôn nhau. Hỏi có GATO không cơ chứ. Tính em một khi đã GATO là phải tìm bằng được thằng kia, thấy nó tham gia 4rum nào là đì cho chết thì thôi. Tìm được blog thì đánh cho bằng sập. Nói tóm lại là phải biến đau thương thành hành động. GATO thì phải GATO cho nó chết luôn. Nhưng mà ...

Ảnh trên có thể chỉ mang tính minh hoạ.

Lỡ bạn gái ấy buồn thì sao. Không, em không nỡ làm vậy. Để người con gái em yêu buồn thì thật đáng trách. Không thể để khoé mi ấy phải ướt lệ. Phải lẽ em vẫn rất yêu bạn ấy.

Phá hoại hạnh phúc của một người khác để xây dựng hạnh phúc cho mình có phải là quá đáng không?

Đã nhiều lần nghe Bob Marley hát "No Woman, No Cry", dĩ nhiên là sau này biết rằng phải hiểu theo nghĩa:"Woman, don't cry", nhưng mỗi lần buồn em lại lôi ra nghe và hiểu theo nghĩa "If there are no women, there will be no crying".
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-02-2008, 03:56 AM   #2
che3mau
Viết léo gì lắm thế.

che3mau's Avatar

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 1,898

Nhìn mặt như con nghiện thiếu thuốc kinh bỏ mẹ.
che3mau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-02-2008, 04:11 AM   #3
N3tXpert
Đại tướng

N3tXpert's Avatar

Gia nhập: Oct 2005
Nơi Cư Ngụ: HITB
Bài : 2,569

Bác chè có giỏi post ảnh gái nhà bác lên xem nào? Anh em chả ném đá vỡ mẹ nó đầu cả họ ấy chứ
Old 23-02-2008, 01:38 PM   #4
Ranmap
Đại tướng

Ranmap's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: Mồm thiên hạ
Bài : 2,475

Công nhận, em nhìn ảnh cũng như gái kẹt nét ý nhỉ nhưng mà đây có phải topic ảnh gái mạng quái đâu nhỉ
Old 23-02-2008, 09:14 PM   #5
No5
Đại úy

No5's Avatar

Gia nhập: May 2006
Bài : 808

Xin lỗi chú Andy, mỗi người một cách nhìn, đánh giá xấu đẹp khác nhau. Theo cách nhìn của anh, thì chú có sự lệch lạc về con mắt thẩm mĩ.
( Ý kiến này có thể chỉ mang tính chất vui đùa )
Old 24-02-2008, 08:35 PM   #6
tanlangtu
Trung úy

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 229

Cố xuôi đi bác ạ. Khéo cái blog đấy lại của thằng đực rựa nào rảnh việc up hình gái lên câu view của thiên hạ.
Xuôi thôi, xuôi thôi.
tanlangtu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-02-2008, 01:48 PM   #7
Andy
Khách

Default Mặc kệ các bác, em vẫn cứ yêu nàng.

18 tuổi, chưa một lần được yêu. Ban đầu khi mới yêu, cứ ngỡ tình yêu đơn phương chỉ là trong giai đoạn đầu, bây giờ nó đã kéo dài đựơc 6 năm rồi. Thất vọng có, chán nản có, trống vắng có.

18 tuổi, uống rượu mất điện thoại, về đến nhà lên tầng thì bị ngã, máu chảy bao nhiêu không nhớ, hôm sau dậy thấy gối hẵng còn máu chưa khổ. Cười. Vì không được yêu chăng?

18 tuổi, không ốm vẫn dùng thuốc cảm, vì chỉ muốn ngủ những giấc ngủ không mộng mị. Lúc dậy thấy mình đã ngủ như chưa bao giờ ngủ say như thế. Vui. Vì không được yêu chăng?

18 tuổi, đấm bao cát đến chảy máu mu bàn tay. Nhưng lại thấy vui thú vì nó là nỗi đau thể xác chứ không phải tinh thần. Đấm xong rồi khóc. Hôm sau, không đấm, nhưng cào bao cát. Đau đớn. Hạnh phúc. Vì không được yêu chăng?

18 tuổi, ông cậu thách nhảy từ cầu xuống sông Thu Bồn. Cậu thách cháu sao? Chưa kịp hiểu mình đang nghĩ gì đã thấy mình ở dưới sông. Nước ép vào tim, thấy cái gì đó vỡ ra trong lồng ngực. Chưa chết. Vì không được yêu chăng?

18 tuổi, nghe đủ các loại tình ca, để tìm chút gì đó như là mình đang được yêu. Vô vọng. Xem phim đến đoạn người ta hôn nhau, ngày xưa đỏ mặt, bây giờ cảm giác thiếu thốn vô cùng ở môi, trong vòng tay. Đêm nằm thì ôm đến 5 con thú bông to tướng. Chỉ vì ta chẳng bao giờ được yêu.

18 tuổi, con người ta như có hoa ở trong tim, nhạc ngân trong cơ thể. Sống có hoài bão, có ước mơ, tôi chẳng có gì, hay là đem thân đi hành xác tiếp. Được yêu một người thì đó đã là hạnh phúc của tôi rồi.

Vậy tại sao lại không yêu, dù chỉ là đơn phương. Đời người được mấy mươi. Sao ta không yêu.
Old 25-02-2008, 06:48 PM   #8
phantomofpagoda
Trung úy

phantomofpagoda's Avatar

Gia nhập: Nov 2006
Bài : 258

Xin lỗi đồng chí Andy, đến cái tiêu đề viết cũng sai ngữ pháp. Sửa nhanh không xấu hổ !
Old 25-02-2008, 09:08 PM   #9
Tranny
Chim bay cò bay

Gia nhập: Sep 2006
Nơi Cư Ngụ: *****
Bài : 702

Thường thì mình không định can thiệp vào chuyện riêng đâu nhưng Andy cậu bé, thẩm mỹ cậu đúng là có vấn đề lớn, rất rất lớn

Trích dẫn:
phantomofpagoda viết:
Xin lỗi đồng chí Andy, đến cái tiêu đề viết cũng sai ngữ pháp. Sửa nhanh không xấu hổ !
Old 25-02-2008, 09:20 PM   #10
MinhNgoc
Liệt sĩ

Gia nhập: Nov 2007
Bài : 1,842

Andy giai 18 tuổi chưa được yêu ai húng nhỉ

Nhưng mà các bạn khác cũng buồn cười nhỉ. Ai cũng vào chê thẩm mĩ Andy có vấn đề. Tức là gái mà trông mặt thẫn thờ hoang dại ( hoặc có thể gọi là hơi xấu theo thẩm mĩ của một ai đó ) thì không được quyền có ai yêu si mê à? Cái chính đáng cần chê là chê bạn Andy suy nghĩ như thằng dở hơi thì lại chẳng chê
Cái gì mà 18 tuổi...hoa ở trong tim...sống có hoài bão, tôi chẳng có gì, đem thân xác đi hành tiếp...vv..Đem thân xác mình đi hành sự, ôi thật là bệnh hoạn.
Nhưng mà chả sao cả đâu, yêu đi, đơn phương cũng đựơc. Vì mới 18 tuổi thôi.

Ôi ước gì bây giờ mình cũng mới 18 tuổi, hoa nở trong tim.
MinhNgoc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-02-2008, 11:35 AM   #11
gin
Khách

Đùa chự mình hơi bị ghen tị với bạn Andy, yêu là phải cảm xúc dâng trào, sẵn sàng làm tất cả vì em, những thứ khác vứt hết. Mỗi tội yêu kiểu này chả bao giờ đi đến được đâu. Có 1 thời, mình cũng đã từng yêu như thế ...
Old 05-03-2008, 03:23 PM   #12
Andy
Khách

Em là "vợ" của tôi.

Hồi mới vào cấp 3, hầu hết học sinh trong lớp đều không quen nhau. Tôi và em cũng chẳng thân quen. Đùng một cái, mấy thằng dở hơi trong lớp chơi trò gia đình. Đi nhận "vợ" ,"chồng", "con cái", "ông", "bà", "bố", "mẹ" loạn cả lên. Không theo một gia phả nào cả. "Bố" thằng này làm "mẹ" thằng kia. Tôi và em bỗng dưng thành "vợ", thành "chồng".

Và để rồi mỗi lần có đám đánh nhau là em kéo tay tôi, bắt tôi chen vào, cõng em lên để em xem cho rõ. Chúng nó có xé quần áo nhau ra không, hay thằng kia chảy bao nhiêu máu. Để rồi mỗi lúc em vui em rủ tôi đi chơi, và buồn thì em sẽ chửi thậm tệ thằng nào làm em buồn. Nhưng lần nào đi chơi em cũng không mang tiền, và em chửi thì như là em bực tức với tôi chứ không phải ghét thằng đẹp trai kia.

Em thích nhiều người, em yêu cũng nhiều. Nhưng chẳng bao giờ em yêu tôi cả. Sao nhỉ? Với em tôi không phải là đàn ông chăng. Em yêu những thằng khác, và em bị chúng nó bội bạc. Em buồn, em nói với tôi rằng trên đời không có tình yêu vĩnh cửu. Và để rồi em lại yêu, rồi lại khóc. Tôi ái ngại cho em, và chính tôi cũng thấy rằng tôi chẳng thể nào đem lại cho em một tình yêu vĩnh cửu.
Old 06-03-2008, 08:57 PM   #13
MinhNgoc
Liệt sĩ

Gia nhập: Nov 2007
Bài : 1,842

Andy khéo vẫn đang là học sinh nhỉ . Trẻ trung ghê gớm.
Cái chuyện nhận vợ chồng họ hàng này lại làm em nhớ lại ngày xưa cách đây nửa năm "bố" của em đi cưới chồng nên nắn nót viết thiếp hồng mời em như sau:
Thân mời: Con gái
Đến dự lễ thành hôn của: Bố làm gia đình em một phen ngẩn ngơ.
Xong mấy đứa bạn học nghe em a lô cứ: mai bố cưới hả, mấy giờ cưới để con qua thì lại phục sát đất tưởng gia đình em hiện đại thế hệ mới, bố nó lấy vợ hai mà mặt nó cứ hớn hở như không.
MinhNgoc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-03-2008, 01:52 AM   #14
che3mau
Viết léo gì lắm thế.

che3mau's Avatar

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 1,898

Các cụ đã dạy rồi ca ve kể chuyện con nghiện trình bày.

Theo cái hình mà chú treo to tướng trên kia thì y như là con nghiện còn theo lời buồn tình của chú thì y như là cave
che3mau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-03-2008, 07:26 AM   #15
Quenh
1 week

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 699

Trích dẫn:
Andy viết:
Em là "vợ" của tôi.

Hồi mới vào cấp 3, hầu hết học sinh trong lớp đều không quen nhau. Tôi và em cũng chẳng thân quen. Đùng một cái, mấy thằng dở hơi trong lớp chơi trò gia đình. Đi nhận "vợ" ,"chồng", "con cái", "ông", "bà", "bố", "mẹ" loạn cả lên. Không theo một gia phả nào cả. "Bố" thằng này làm "mẹ" thằng kia. Tôi và em bỗng dưng thành "vợ", thành "chồng".

Và để rồi mỗi lần có đám đánh nhau là em kéo tay tôi, bắt tôi chen vào, cõng em lên để em xem cho rõ. Chúng nó có xé quần áo nhau ra không, hay thằng kia chảy bao nhiêu máu. Để rồi mỗi lúc em vui em rủ tôi đi chơi, và buồn thì em sẽ chửi thậm tệ thằng nào làm em buồn. Nhưng lần nào đi chơi em cũng không mang tiền, và em chửi thì như là em bực tức với tôi chứ không phải ghét thằng đẹp trai kia.

Em thích nhiều người, em yêu cũng nhiều. Nhưng chẳng bao giờ em yêu tôi cả. Sao nhỉ? Với em tôi không phải là đàn ông chăng. Em yêu những thằng khác, và em bị chúng nó bội bạc. Em buồn, em nói với tôi rằng trên đời không có tình yêu vĩnh cửu. Và để rồi em lại yêu, rồi lại khóc. Tôi ái ngại cho em, và chính tôi cũng thấy rằng tôi chẳng thể nào đem lại cho em một tình yêu vĩnh cửu.

Đoạn này chú nên cho "Trái tim bên lề" làm nhạc nền để đạt độ Sến cần thiết.
Đây demo cho chú: Trái tim bên lề
Quenh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-03-2008, 12:35 PM   #16
quác quác
Á quân Tathy YFF AllStars 2014

Gia nhập: Oct 2006
Bài : 1,139

Mới 18 tuổi mà đã kêu, Anh đầu 2, đít gần chơi vơi rồi mà đã biết mùi Yêu nó chua, cay, ngọt, mặn thế đ éo nào đâu.
Old 08-03-2008, 02:45 PM   #17
Andy
Khách

How Am I Supposed To Live Without You

Theo lời kể của một người dùng Google được trích dẫn trong cuốn "Thế giới phẳng". Thì chị này đã tìm thấy tình yêu của đời mình. Số là chị này có một người em trai bị ly tán, chị ta dùng Google để tìm kiếm thông tin về em mình. Trong một lần tìm kiếm kết quả cho ra một link dẫn vào một trang web của Mexico. Trang này chuyên cung cấp trai gọi. Em chị này là một gã điếm (boy call). Ngay lập tức chị ta đi đến Mexico giải thoát cho em mình khỏi bọn ma cô. Thật bất ngờ là chị ta gặp một "đồng nghiệp" của em trai. Và đem lòng yêu mến anh này. Chị nói: "Nếu không có Google, tôi sẽ chẳng bao giờ tìm thấy em trai mình, chồng mình, hay biết về dịch vụ trai gọi đầy lợi nhuận của Mexico! Cảm ơn các bạn, Google!"

Kể cũng hài, em đã bao nhiêu lần google mà chẳng bao giờ kiếm được tình yêu cho cuộc đời mình. Đối với em ngôn ngữ, chữ viết, là những ma thuật lớn nhất. Nó chứa đựng tất cả, miêu tả tất cả, lưu giữ tất cả. Nó là đỉnh cao của văn minh nhân loại. Có từ khoá là có tất cả. Kể cả tình yêu.

Em thích Nat King Cole, Louis Armstrong, Frank Sinatra, Bobby Darin. Search. Không ai ở độ tuổi 9x thích nhạc Jazz. Em không có từ khoá.

Em thích The Shawshank Redemption, The exorcist, The Shining, Casablanca, It happened One Night. Search. Có lẽ mình già thật, các em gái không xem, hoặc không biết. Em không có từ khoá.

Hôm trước nghe kể chuyện, một đàn anh phá lên cười rồi bảo em như ông cụ Khốt. Rồi bảo em cố chờ đến khi các bạn gái thích Nat King Cole, Louis... Công nhận buồn. Em đã chờ 6 năm rồi.

Có một bài hát em rất thích. How Am I Supposed To Live Without You của Michael Bolton. Nhưng chắc là chẳng bạn gái xinh đẹp 9x nào thích đâu.

Tell me how am I supposed to live without you
Now that I've been lovin' you so long
How am I supposed to live without you
How am I supposed to carry on
When all that I've been livin' for is gone.

I didn't come here for cryin'
Didn't come here to breakdown
It's just a dream of mine is coming to an end
An how can I blame you
When I built my world around
The hope that someday we'd be so much more than friends
And I don't wanna know the price I'm gonna pay for dreaming
When even now it's more than I can take.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài