Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 27-04-2005, 06:08 PM   #141
Lihny
gái hàng Da

Lihny's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 339

Bác Cả nói gu phim bác thích xem là gì, tự khắc có người vào phím thôi bác ơi, lo gì:-)
Lihny vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2005, 06:20 PM   #142
Liu Tiu
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
TanNg viết:
Có cái là nhiều phim quá, nên giờ ko biết mua đĩa gì để mà xem nữa.

Thế cho nên phim nào hay thì phải cho cái dấu 5* vào. Bây giờ nó là các danh sách phim đã xem chứ không còn là phim hay nữa, đủ thể loại, thượng vàng hạ cám.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2005, 07:29 PM   #143
Walküre
Khách

Trích dẫn:
Lihny viết:
To bác Walküre: Đèn lồng đỏ treo cao là Raise the red lantern. Mấy phim này vẫn có bán ở số 5 Đinh Liệt, bác chịu khó ngồi lục rổ, hơi đau lưng tẹo í mà :-)

Oh em vừa vào imdb check thấy có phim Red sorghum (aka My grandma)
http://www.imdb.com/title/tt0093206/

Chắc chính nó bác ạ

Cám ơn bác, em không ở HN nên không mua được rồi, chỉ còn cách thuê films thôi. Mấy cái films này muốn thuê phải đặt. Muốn xem ngay chỉ có chưởng tầu đấm đá túi bụi thôi! :d
Old 27-04-2005, 07:37 PM   #144
hangtoe
Vì một ngày mai tươi rói

hangtoe's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: Quỹ Tháng Ba Thăng Long
Bài : 973

Ấy, các bác đùa, em là em chỉ recommend những phim em cho từ 4-5* thôi ạ. Em chắc các bác khác cũng thế, căn cái bản là mỗi người có một gu phim và đánh giá phim khác nhau. Chậc, tỉ dụ như phim "hạ cám" nhà bác Lìu Tìu có khi lại là phim "thượng vàng" của nhà em í chứ. Hị hị....Chứ còn mà ngồi liệt ra những phim TLger đã xem rồi thì riêng một tối chắc cũng được một rổ. Nhá, phim trên VTV1, phim VTV3, phim HTV, vâng vâng và vâng vâng

Em marketing 1 tí cho mấy cái phim t/y của em vậy, ko các bác lại bảo em phét!!
1, Ngày thứ 8
Theo em thì còn hay hơn cả Forest Gump! Hài, nhưng nghẹn lắm...híc híc.. Cũng chuyện về một anh giai béo bị down, sắp chết rồi mới biết đến hương vị tình yêu của một chị cũng béo!! Phim này em xem lâu lắm lắm rồi, nhưng lúc nào cũng có thể nhắm mắt là tưởng tượng đến cảnh cuối, khi anh béo cười ngờ nghệch bay lên thiên đàng...

2, Frida
Phim về nữ họa sĩ người Mexico Frida Kahlo (Salma Hayek), vợ của Diego Rivera (Alfred Molina), cũng được Oscar gì đấy. Mối tình lạ lạ của 2 người cách nhau đến 30 tuổi! Hình ảnh đẹp và nghệ thuật, nhạc nền hay! Frida tài năng nhưng....bisexual (cho dù biết đấy ko phải là một tội!). Xem xong đi triển lãm tranh ảnh nào cũng nhận ngay ra được tranh của Frida và Diego được.

3, Along came Polly
Hé, hài nhẹ nhàng thôi, xem với bồ là tốt nhất.
Triết: Trong cuộc sống ko phải cái gì cũng lên kế hoạch được, ko phải người nào cũng cho vào máy tính mà phân tích ra những số với má được. Sống phải biết...liều một tí!!

4, Bố của cô dâu
Cũng hài, chuyện gia đình í mà. Khoái nhất là xem tập 2 khi cả mẹ và con gái đều pregnant một lúc. Ông bố cứ gọi là...hề hề..

5, Blind Shaft (Tàu)
Phim này có lẽ tìm hơi khó, xem thì hơi nặng nề, nhưng càng nghĩ càng đau. Phim của Tàu mà như xem phim VN các bác ợ, có phần nó thâm hơn nhiều. Chuyện về các chú nông dân rời quê hương đi làm mỏ, rồi tìm mọi cách kiếm tiền, thậm chí bằng cách dã man nhất, chà đạp lên những người cùng cảnh. Nói chung là ám ảnh, ám ảnh lắm

6, Happy Together (Tàu)
Hé, có xem mới biết bọn Tàu bọn nó dám làm, và bọn nó dám thay đổi cách nhìn như thế nào. Phim về 2 anh gay, góc quay và hình ảnh rất đẹp, nhưng em thề là điện ảnh VN dù có cách mạng thế nào cũng ko dám làm phim như thế.
(Em thật, càng ngày em càng thấy xem phim Tàu rất tốn nơ rôn thần kinh!)

7, 4 đám cưới và 1 đám ma
Khỏi bàn nhá!

8, L'Auberge Espanol (hay vãi)
hehe...có mà lăn ra cười vì bọn châu Âu nó nói xấu nhau 1 anh ku người Pháp sang Barcelona học, ở một cái nhà có đủ SV từ Bỉ, Anh, Đức, TBN, ... Mỗi người một tính, rất đặc trưng cho dân tộc mình!
@Lihny: Em nó ko ở HN ợ. Em toàn xem phim chùa, chả giữ được cái đĩa nào phục vụ các t/y cả

9, Et tu mama tambien :">
Em thật, ai xem phim này rồi, nghĩ chán rồi, may ra mới hiểu em :"> Đừng nghĩ oan cho em, nhưng chỉ cần xem 10 phút kết thúc phim xem, Oscar hơi bị xứng đáng của nó!

Còn đoạn này đúng là phim hay em mới thu thập được...Nói chung là sâu sắc phết, chuyện tình yêu, chuyện lý tưởng cả đấy...xem bõ công!
10,Le plus beau jour de ma vie (hài)
11, Quand la mer monte
12, The Edukators

À, còn các chị One, chị Hồng, và các t/y máu bếp núc thì em đề cử phim "Mostly Martha" (2001) , hợp tác Đức, Ý, Áo, Thụy Sỹ. Chuyện về chị đầu bếp khách sạn, bỏ chồng, cuối cùng cũng tìm được tình yêu qua dạ dày với một anh chàng cũng đầu bếp Xem để thấy, ăn ko phải chỉ để tồn tại, mà còn để...yêu

@TanNg: bác cứ tin vào chất lượng list mấy cái phim em đưa, bác nhá Còn lúc nào bác có demand, tâm sự gì (ví dụ: buồn-gái bỏ, hay, buồn-ko có gái, hay, chán-thù sếp) thì bác cứ ới lên một tiếng, các chị sẽ chạy ra ầm ầm recommend phim cho đúng tâm trạng bác..cứ gọi là nhiệt tình!

Đặt khách sạn toàn thế giới cho người Việt iVIVU.com: csc@ivivu.com | 08 3930 8290
hangtoe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2005, 10:40 PM   #145
lifegoeson
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2005
Nơi Cư Ngụ: US
Bài : 1,350

tiếp tục cái list của em :

1. The Good Girl: Jennifer Aniston trong phim này, không biết liệt kê nó vào loại phim gì . Tâm lý xã hội /Drama ? Phim kể về 2 vợ chồng chưa có con với cuộc sống hôn nhân nhàm chán . Phim chậm rãi, ai thích phim hành động chắc sẽ không thích đâu . Em rate 3 stars cho phim này . Coi được

2. The Butterfly Effect: Ashton Kutcher, phim thuộc dạng drama . Một anh chàng muốn thay đổi quá khứ của mình . Em cho 3 sao rưỡi

3. Mean Girls: Linsay Lohan, các em hs, phim về các em highschool, nhưng kết cục bất ngờ, kịch bản do Tina Fey lần đầu viết, Tina Fey là một cây hài trong show Saturday Night Live . Phim thành công bất ngờ . Thuộc dạng giải trí, nhưng có chút triết lý trong đó, không đơn giản như những phim teen khác . Em cho 3 sao
lifegoeson vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2005, 11:14 PM   #146
lifegoeson
Đại tướng

Trích dẫn:
lifegoeson viết:
phim nào cũng hay, nhớ cái nào trước thì viết cái ấy
1. I am Sam
2. Mystic River
3. The Virgin Suicides
4. The Bird Cage
5. How to lose a guy in 10 days
6. còn nữa, nhưng bây giờ chưa nhớ ...

1. I am Sam: Sean Penn, Dakota Fanning . Phim thuộc dạng drama . Kể về một ông bố bị bệnh khờ phải nuôi con vất vả ra sao . Phim này em coi em khóc quá chừng . Thích nhất cảnh con bé (DF) dù đã chuyển sang nhà mẹ ở tối tối vẫn xách cái gối con trốn ra khỏi nhà mẹ chạy về nhà bố, rồi ông bố lại cõng ngược trở lại nhà mẹ . Thương lắm (( Em cho 5 sao .

2. Mystic River: Sean Penn tiếp . Dạng drama . Phim này em tìm coi là do em đọc sách xong, thích quá nên kiếm phim coi . Sách lấy bao nhiêu nước mắt của em, nên coi phim em biết hết cốt truyện rồi, coi chẳng có cảm giác gì cả . Tuy vậy coi lại lần thứ hai thì mới thấy được . Chuyện về 3 người bạn ở một phố nhỏ . Một người bị bắt cóc trước mặt 2 người kia và dẫn đến những chuyện kế tiếp . Bàn về việc nếu không có chuyện này xảy ra trong hiện tại liệu có những chuyện khác trong tương lai không ? Em cho 3 sao rưỡi

3. The Virgin Suicides: Kirsten Dunst và Josh Harnett . Drama. Cũng là em đọc sách rồi tìm phim coi . Đây là phim đầu tiên em thấy diễn tả được đầy đủ nội dung của sách . Kể về 5 chị em gái xấp xỉ tuổi nhau, học trung học, sống trong một gia đình cha mẹ nghiêm khă'c . Người em út tự tử trước ..... Coi xong em nhớ đôi mắt gợi tình của Kirsten Dunst, mái tóc ngố của Josh Harnett . Phim được 4 sao .

4. The Bird Cage: phim hài . Robin Williams . Kể về ông chủ quán bar (gay) và bạn tình của ông ta tiếp bố mẹ của cô bạn gái của con trai họ . Bố mẹ cô gái là người bảo thủ . Cười ra nước mắt, khúc cảm động có lẽ lúc hai người gay ngồi ở ghế đá gần bến tàu tâm sự về sống chết . Phục tài diễn xuất của Nathan Lanes . Em dành cho phim 5 sao: diễn xuất hay, có hài, có bi, có nội dung, coi xong có lẽ thông cảm hơn về vấn dề đồng tính .

5. How to lose a guy in 10 days: cái này chắc phổ biến lắm, ai chắc cũng coi qua, em không tóm tắt chi . Chỉ nhớ Kate Hudson dễ thương ơi là dễ thương .
Old 28-04-2005, 12:24 AM   #147
TuMeManques
Khách

Trích dẫn:
Lihny viết:
To bác Walküre: Đèn lồng đỏ treo cao là Raise the red lantern. Mấy phim này vẫn có bán ở số 5 Đinh Liệt, bác chịu khó ngồi lục rổ, hơi đau lưng tẹo í mà :-)

Chắc chính nó bác ạ

Nếu ngại lục lọi, ra thẳng phố Nguyễn Khắc Cần, cạnh mặt bên của khách sạn Dân Chủ, nguyên là của cửa hàng đĩa trên đường Tràng Tiền chuyển về.
Mở cửa vào, nhìn thẳng vào các giá đĩa được mặt, sát góc bên tay trái, hàng thứ 4 hoặc 5 từ dưới lên là thấy liền.
Bây giờ ở đó đĩa cũng chỉ 18k thôi, không còn 24k như ngày xưa nữa. Chỉ có điều là bọn bán hàng kiêu căng vãi, mặt lúc nào cũng vênh lên như thể cửa hàng chúng nó là duy nhất ở Hà nội vậy.
À, sao không thấy các bác nhắc đến "The Band of Brothers", "Bay qua tổ chim cúc cu", "Ngày thứ 8" và "love story" nhỉ???

thay đổi nội dung bởi: TuMeManques, 28-04-2005 lúc 12:38 AM.
Old 28-04-2005, 01:00 AM   #148
Latda
Khách

Thanks Damphu cái, đúng là Christine đấy, phim đấy có 2 tên, nhớ mãi không ra cái tên này...:')
Tớ xem ở Alliance française cũng lâu lắm rồi, rồi trên ti vi cũng chiếu hình như là 2 lần thì phải.

Auberge espagnol đáng để xem đấy, nhất là đối với cái lũ xa mẹ như chúng ta. Xem cái phim đấy xong đâm ra lại nghiền.... No woman no cry.... hehehhe

Mà trong list không biết đã có Bonnie and Clyde chưa ấy nhỉ.

Tớ còn nhớ có hồi xem phim Pháp, có cái phim mà một cô yêu hai anh trong chiến tranh thế giới thứ 2 ấy, chả nhớ nổi phim gì nữa vì lâu quá rồi nhưng xem một lần là ấn tượng ngay. Bác nào nhớ bổ xung cái.
Old 28-04-2005, 01:11 AM   #149
hangtoe
Vì một ngày mai tươi rói

hangtoe's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Quỹ Tháng Ba Thăng Long
Bài : 973

@Latda: có phải Chiếc xe đạp màu xanh ko nhỉ?

Đặt khách sạn toàn thế giới cho người Việt iVIVU.com: csc@ivivu.com | 08 3930 8290
hangtoe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-04-2005, 01:35 AM   #150
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Bài : 5,469
Send a message via Yahoo to iznogoud

Western này:

A Fistful of Dollars (cái phim này thực chất là ăn theoYojimbo của Kurosawa)
For A Few Dollars More
Unforgiven - Hit của anh già Clint Eastwood.
Tombstone
Pale Rider
The Wild Bunch
The Mangificent Seven (ăn theo Seven Samurai của Kurosawa)

iznogoud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-04-2005, 01:40 AM   #151
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Erotic, hí hí. Thêm vài phim Hàn xẻng diễn viên xinh, rên rỉ hơi bị to nhá.

La Belle (Hàn Xẻng)
Summer Time (Hàn Xẻng)
The Sweet Sex And Love (Hàn Xẻng)
Tarzan X (cái này như là SGK về erotic, sao không ai nhắc đến nhờ.)
Romance X (Hehe, let's talk about sex)
Show Girls

Ai cho cả The Lover vào category Erotic thế, hài vãi.

Old 28-04-2005, 01:44 AM   #152
lifegoeson
Đại tướng

em lại nhớ thêm:

1. The Pledge: drama, Jack Nicholson, Sean Penn directed. Kể về một cảnh sát sắp nghĩ hưu, ngày cuối cùng lại phải tham gia phá một án . Ông thề với bà mẹ của bé gái bị giết là phải tìm cho bằng được thủ phạm bằng mọi giá, kể cả .... Em thích cái kết cục phim, không happy ending nhàm chán như những phim khác. Phim em cho 4 sao .

2. About Schmidt: Jack Nicholson, không biết liệt vào drama được chưa nhỉ ? Kể về ông nọ, vợ mất đột ngột, con gái ở xa, bỏ ông cô đơn . Cô con gái lấy một anh chồng ông ghét. Phim về những xung đột trong gia đình, sự cô đơn của người già lúc cuối đời . Coi xong cứ có cảm giác bãng lãng (không biết em dùng từ đúng không ?) làm sao. Em cho 3 sao .

list ra mới thấy mình coi toàn drama hmmm.....
Old 28-04-2005, 01:47 AM   #153
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

X ai để kinh dị mí lị viễn tưởng vào một rọ. Em bổ sung thêm ít kinh dị, xem giải trí này.

Texas Chainsaw Massacare (Hơi bị tởm, dùng cưa máy xử lý người)
Dawn of the dead
Final Destination
Child Play
Pet Cemetary (1 and 2)
Jaws
Deep Blue Sea
The Sleepy Hollow
Rosemary's Baby 5* - Roman Polanski.
The Birds - Alfred Hitchcock
Rebbeca - Alfred Hitchcock
North By Northwest - Alfred Hitchcock
The Shining 5* - Stanley Kubrick

Old 28-04-2005, 03:09 AM   #154
corpse
Trung úy

corpse's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 237

Đ/c gù xem cái dawn of the dead rồi thì đã xem cái shawn of the dead chưa? Cái này mock lại cái tứ corpses walk the earth của ông kia xem tức cười lắm.

Các đ/c chí ở đây xem nhiều biết rộng toàn kể những phim hay ơi là hay. Có điều không thấy đ/c nào liệt kê những phim screwed up nhỉ. Xem những phim screwed up có cái thú riêng mà xem các phim hay không bao giờ có được. Có điều xem xong mấy phim này thì hay quên mất tên. Đ/c nào biết cho tớ cái list để còn sưu tầm dần.

Nhân nói chuyện phim screwed up, tớ thú thực những ngày xa mẹ, phim ảnh tây tàu ê hề mà sao lại cứ nhớ đến những buổi thứ 7, CN nhàn rỗi nằm xem văn nghệ chủ nhật trên TV, nhớ đến quay quắt những câu chuyện về ông giám đốc tham ô đeo kính trắng, anh kỹ sư nghèo vật chất nhưng lắm lương tâm, bác trưởng thôn bỗ bạ nhưng chân chất ... những câu chuyện ấy dù ngô nghê đến sởn cả gai ốc mà sao vẫn thấy thân thương đến lạ. Lại nhớ cái đận xem Rừng o Thắm với thằng tây, đến đoạn cô thanh niên xung phong nhìn con kiến leo ra leo vào trên cành cây rồi bỗng phá lên cười ha ha vang động cả núi rừng, thằng tây nghệt mặt hỏi vậy chứ em ấy cười cái gì, tớ cũng có hiểu đe/o đâu nên phải bảo là đấy là cái pop culture của chúng tao nó thế. Cũng như Pulp Fiction của chúng mày ấy mà, chúng tao hiểu thế đe/o nào được.
corpse vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-04-2005, 05:39 AM   #155
uatkimhuong
Đại tướng

uatkimhuong's Avatar

Bài : 2,698

Còn phim The Mask of ZoRo do Catherine Zeta Zones đóng cùng Luis Banderas nữa. Phim này cũng có bản đen trắng nhưng không hay bằng bản có Zeta.
Phim hài có phim The Mask nữa. Một trong những bộ phim hài xem được là Meet the parents (phần 1) và Meet the Fockers (phần 2).
Sao bác Tỳn không cho phim The picture of Dorian Gray vào phim kinh điển ạ? Bộ phim ấy xem hơi rợn người 1 tí nhưng hay lắm đấy ạ. Truyện đấy còn hay hơn nhiều. Nội dung kể về 1 anh chàng rất đẹp trai, có mắc bệnh đồng tính, bị mê hoặc bởi chính vẻ đẹp của mình và lần lượt giết chết người yêu, người hoạ sĩ vẽ chân dung mình, ,,, và cuối cùng thì tự giết mình. Xem phim đấy hay rợn cả người đi ấy ạ.
Cách đây mấy tháng em mới xem phim The Phantom of the Opera, phải nói là hơi bị tuyệt, bài hát Think of me và bài The Phantom of the Opera hơi bị tuyệt vời.
Còn những phim rùng rợn như Hàm cá mập, Cá mập trắng, xem cũng thấy kinh phết đấy chứ.
A, còn phim Gladiator nữa

thay đổi nội dung bởi: uatkimhuong, 28-04-2005 lúc 05:49 AM.
uatkimhuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-04-2005, 05:46 AM   #156
Bắc Thần
..anh thích..

Bắc Thần's Avatar

Bài : 1,519

Antonio Banderas.
Bắc Thần vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-04-2005, 05:50 AM   #157
uatkimhuong
Đại tướng

uatkimhuong's Avatar

Bài : 2,698

Trích dẫn:
Bắc Thần viết:
Antonio Banderas.

hehehe, thank chú Bắc. Mình hay bị lộn, cứ thằng nào nói tiếng TBN là thành Luis hết!
uatkimhuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-04-2005, 03:52 PM   #158
DangTuan
Minh Tỳn

DangTuan's Avatar

Bài : 3,061
Send a message via Yahoo to DangTuan

Trích dẫn:
DangTuan viết:
Không chỉ Edit, thêm thoải mái mà, click vào nút edit (soạn thảo) ở phía trên cùng cho phép ta edit toàn bộ nội dung list.

Khi cick vào nút edit-> chuyển vào editor, soạn thảo, thêm bới, cắt dán như editor thông thường.

Khi chuyển từ phim từ mục chưa phân loại sang các mục khác thì nên vào chế độ edit toàn bộ list (nút edit(soạn thảo ở phía trên cùng) thì dễ dàng copy(cut)/paste hơn.

Chú ý: thêm một mục mới bằng cách gõ thêm dòng mới như sau:
==Tên của mục mới==

Mỗi phim bắt đầu bằng dấu (#) thì Wiki sẽ tự động đánh số thứ tự cho mình.

list đây
Tâm lý
  1. 2046 (èo sex nhiều)
  2. A Beautiful Mind 5*
  3. A short film about love
  4. American beauty
  5. Before sunrise
  6. Before sunset (làm tiếp Before sunrise sau 9 năm)
  7. Cao lương đỏ (Tàu)
  8. Chỉ là một nụ hôn (Anh)
  9. Chocolate
  10. Chungking Express
  11. Cinema Paradiso
  12. City of God
  13. Closer (có anh chàng Jude Law gợi cảm)
  14. Cô nàng ngổ ngáo
  15. Con hủi
  16. Đèn lồng (đỏ) treo cao (Raise the red lantern)
  17. Đời kỹ nữ
  18. Eternal Sunshine of the Spotless Mind
  19. Eyes wide shut (Tom Cruise & Nicole Kidman)
  20. Field of dreams (Cánh đồng mơ ước)
  21. Fight Club (Edward Norton-Brat Pitt)
  22. Frida
  23. Ghost
  24. Hable con ella (Talk to her-Almodovar)
  25. Happy Together
  26. I am Sam
  27. In the mood for love
  28. It happened One Night
  29. L' Appartement
  30. Lái xe cho Vera
  31. Legend of the fall (Truyền thuyết mùa thu)
  32. Life is Beautiful (Vita è Bella) 5*
  33. Lost in transslation
  34. Love actually
  35. Love in the affternoon
  36. Love letter (phim Nhật)
  37. Love story
  38. Malena (phim Ý)
  39. Mask of ZoRo (Catherine Zeta Zones đóng cùng Luis Banderas)
  40. Million Dollar Baby
  41. My Sassy Girl
  42. Mystic River
  43. Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên
  44. Người cha (phim của Anh)
  45. Người đàn bà nhỏ bé (có Liz Taylor đóng, chuyển thể từ Ba người con gái của bác sĩ March)
  46. Người tình
  47. Những cây cầu quận Madison
  48. Notting hill
  49. Nữ hoàng Phi châu (Katherine Herpburn đóng)
  50. One Flew Over the Cuckoo's Nest
  51. Quills (Kate Winslet và Geoffrey Rush đóng)
  52. Philadenphia
  53. Rain man (Dustin Hoffman-Tome Cruise)
  54. Ray
  55. Roman Holiday
  56. Romeo & Juliet
  57. Sabrina
  58. Se7en (seven, Brat Pitt, Kevin Spacey)
  59. Sea Biscuit
  60. Sent of a Woman (diễn xuất tuyệt vời của Al Pacino)
  61. TaeGukGi - The Brotherhood of War (Hàn Quốc)
  62. Temptress Moon (TQ): Củng Lợi và Leslie Chung (?) đóng buồn đến ghê người
  63. Tess of the d’Urbervilles (Cô Tess của dòng họ Đờ-bơ-vin)
  64. Thầy lang
  65. The Bicycle Thief
  66. The brothers (Phim về 2 anh em hổ con)
  67. The Cranes Are Flying (Khi đàn sếu bay qua)
  68. The English Patient
  69. The girl with pearl earing
  70. The Good Girl 3*
  71. The notebook
  72. The Pianist
  73. The Piano 5*
  74. The picture of Dorian Gray (đen-trắng)
  75. The postman
  76. The Terminal
  77. The thief (phim Nga)
  78. Titanic
  79. Todo sobre mi madre (All about my mother-Almodovar)
  80. Top gun
  81. Trainspotting
  82. Xa mãi châu Phi
  83. You've got mail (Tom Hank and meg Ryan) - rất thích hợp cho TL member! (dạ ko hợp lắm đâu ạ)
[edit]
Hành động
  1. Airforce 1 (anh già Harrison Ford)
  2. Apollo 13 (Tom hank)
  3. Black Hawk Down
  4. Con air-Không tặc(Nicolas Cage)
  5. Dances with wolves (Nhảy múa với bầy sói)
  6. Der Untergang
  7. Desperado (Antonio Banderas)
  8. Die Hard 1,2,3 (Bruce Willis)
  9. Enemy at the gate (Jude Law)
  10. Face off-Lật mặt (John Travolta, Nicolas Cage)
  11. Fight Club (Edward Norton-Brat Pitt)
  12. Hồ sơ thần chết
  13. Identity
  14. Indiana Jones đủ bộ (Harrison Ford,Sean Connery)5*
  15. Jurasic Park 1,2
  16. Kiếm sĩ mù (Zaitochi)
  17. Kill Bill (Uma Thurman)
  18. Matrix 1,2,3(Keanu Reeves) 5*
  19. Mission Impossible 1,2 (Tom Cruise)
  20. Một mình chống lại Mafia (phim Ý)
  21. Ngọa hổ tàng long (phim này kịch bản kém, nhưng hình võ thuật rất hấp dẫn. Châu Nhuận Phát, Dương Tử Quỳnh, Chương Tử Di)
  22. Ocean's Eleven(George Clooney,Julia Robert, Brad Pitt, Matt Damon...)
  23. Once upon a time in Mexico(Antonio Banderas)
  24. Punisher (A. Russell Andrews)
  25. Saving Private Ryan(Tom Hank, Edward Burns,Barry Pepper, Adam Goldberg, Vin Diesel..)5*
  26. Saw
  27. Se7en (seven, Brat Pitt, Kevin Spacey)
  28. Speed 1 (Keanu Reeves, Sandra Bullock)
  29. Speed 2 (Sandra Bullock,????)
  30. Stalingrad
  31. Teminator 1,2,3 (Arnold Schwarzenegger) 5*
  32. The Bourne Identity (Matt Damon)
  33. The Bourne Supremacy (Matt Damon)
  34. The day after tomorкow
  35. The Eagles has landed
  36. The last samurai(Tom Cruise)4*
  37. The Negotiator
  38. The sixth day
  39. The untouchable (Những người cảnh sát lương thiện)
  40. Trên từng cây số
  41. Troy (Brad Pitt, Orlando Bloom)
  42. Universal Soldiers (J.C.Van damm)
  43. Vô gian đạo 1, 2, 3 (Lương Triều Vĩ, Lưu Đức Hoa)
  44. Water world
  45. Wyatt Earp (Chàng cao bồi)
[edit]
Kinh điển
  1. An American In Paris (Gene Kelly)
  2. Bá Vương Biệt Cơ
  3. Bài ca người lính (Ballad of a Soldier - phim Nga) 5*
  4. Ben Hur 5*
  5. Billy Elliot
  6. Breakfast at Tiffany's (Audrey Hepburn)
  7. Casablanca
  8. Casanova
  9. Chiến hạm Potemkin(đã đúng chính tả chưa?)
  10. Chuông nguyện hồn ai (Ingrid Bermand?)
  11. Citizent Cane
  12. City light (Charlie Chaplin0) 5*
  13. Doctor Zhivago
  14. Forest Gump 5*
  15. Gone with the wind
  16. It Happened One Night (Clark Gable) 5*
  17. Lawrence ở xứ Arập
  18. Love In The Afternoon (Audrey Hepburn) 5*
  19. Mary Poppins
  20. Mr Deeds Goes To Town
  21. My Fair Lady (Audrey Hepburn)
  22. Raging Bull (Hit of Robert De Niro) 5*
  23. Roman Holiday (Audrey Hepburn) 5*
  24. Sabrina (or Sabrina Fairchild - 1954) - Audrey Hepburn and Humphrey Borgart.
  25. Schindler's List 5*
  26. Singin' In The Rain (Gene Kelly) 5*
  27. Spartacus (Kirk Douglas)
  28. Taxi Driver (Robert De Niro)
  29. The African Queen (Katherine Hepburn and Humphrey Borgart)
  30. The Godfather 1&2&3 (Marlon Brando, Al Pacino) 5*
  31. The Kid (Charlie Chaplin)
  32. The letter from an Unknown woman (đen-trắng)
  33. The picture of Dorian Gray
  34. The Sound of music 5*
  35. The Wizard of Oz 5*
  36. Và thượng đế đã tạo ra người đàn bà. Đạo diễn là Roger Vadim, diễn viên chính BB - And God Created Woman.
  37. War and Peace (Audrey Hepburn)
  38. Wuthering Heights
[edit]
Erotic
  1. Blind Shaft (phim Ta`u, xem xong nghe.n dda*'ng co^?! Tha^m cu*.c!
  2. Emanuelle (Hình như cái này có cả một serie, bác nào vào confirm hộ phát - exor.)
  3. Et tu mama tambien... (phim TBN, ai xem roi chac chi con nuoc ... hi' hi')
  4. Island Fever
  5. Jan Dara
  6. Killing Me Softly
  7. La Belle (Hàn Xẻng)
  8. L'Auberge Espanol
  9. Le plus beau jour de ma vie (Phap)
  10. Lolita
  11. Malena (phim Ý, (star Monica Bellucci), người phụ nữ mang lại ám ảnh tình dục cho chàng trai mới lớn. Mặc dù ý nghĩa của bộ phim nằm ở chỗ khác, but there's sex and nudity anyway )
  12. Quand la mer monte (Bi?)
  13. Romance X (Hehe, let's talk about sex)
  14. Sex is zero
  15. Show Girls
  16. Summer Time (Hàn Xẻng)
  17. Tarzan X (cái này như là SGK về erotic, sao không ai nhắc đến nhờ.)
  18. The Dreamers
  19. The Edukators (Duc)
  20. The Lover (?)
  21. The Sweet Sex And Love (Hàn Xẻng)
[edit]
Hoạt hình/thiếu nhi
  1. 101 con chó đốm (101 Dalmatians - phim có 2 version, 1961 & 1996))
  2. 80 ngày vòng quanh thế giới
  3. A bug's life (Cartoon)
  4. Bambi
  5. Beauty and the Beast
  6. Castle in the Sky (cartoon)
  7. Chicken Run 5*
  8. Cinderella
  9. Cô bé từ trên trời rơi xuống
  10. Cowboy Bebop - ooooh nhac phim nghe ti ta luon
  11. Finding Nemo 5*
  12. Grave of the fire flies
  13. Hãy đợi đấy
  14. Ice Age 5*
  15. Kiki's Delivery Service (cartoon)
  16. Lady and the Tramp
  17. Lain (Cartoon)
  18. Last Exile (cartoon)
  19. Monsters Inc.
  20. My neighbor Totoro (Cartoon)
  21. Nàng bạch tuyết và 7 chú lùn
  22. Parents Trap (ai ko yeu em Lindsay Lohan, ko lay tien)
  23. Pinocchio
  24. Princess Mononoke (Cartoon)
  25. Shark Tale
  26. Shrek 5*
  27. Spirited away (hoạt hình nhật)
  28. Spirit (Soundtrack phim này toàn do Bryan Adam hát, hay cực)
  29. Stitch & Lilo (hoặc Lilo và người bạn ngoài hành tinh)
  30. Beauty and The Beast
  31. The Cat's return, Pompoko, Totoro,...
  32. The Incredibles
  33. The land before time (Khủng long thời tiền sử)
  34. The Lion King I,II 5*
  35. The Simpsons (series hài hoạt hình trên TV cho người lớn) 5*
  36. The Sleeping Beauty
  37. Thủy thủ Popeye
  38. Tokyo the Godfather (Cartoon)
  39. Tom & Jerry
  40. Toy Story (cả I, II, III)
[edit]
Kinh dị
  1. Child Play
  2. Cá mập trắng
  3. Dawn of the dead
  4. Deep Blue Sea
  5. Final Destination
  6. Hàm cá mập
  7. Hannibal
  8. I still know what you did last summer
  9. Identity
  10. Jaws
  11. Ngôi nhà của những hồn ma
  12. North By Northwest - Alfred Hitchcock
  13. Pet Cemetary (1 and 2)
  14. Psycho
  15. Rebbeca - Alfred Hitchcock
  16. Rosemary's Baby 5* - Roman Polanski.
  17. Se7en (seven, Brat Pitt, Kevin Spacey)
  18. Silence of the Lambs
  19. Texas Chainsaw Massacare (Hơi bị tởm, dùng cưa máy xử lý người)
  20. The Birds - Alfred Hitchcock
  21. The Exocist
  22. The Grudge
  23. The Others 5*
  24. The Ring 5*
  25. The Shining 5* - Stanley Kubrick
  26. The Sixth Sense 5*
  27. The Sleepy Hollow
  28. Val Helsing (Hugh Jackman,Kate Beckinsale)
[edit]
Viễn tưởng
  1. Artificial Intelligence
  2. Back To The Future
  3. Jurasic Park
  4. Lord of the Rings
  5. Spider man I,II
  6. Star Wars (tuốt!)
  7. Still know what you did
  8. The Red Violin
  9. X men
[edit]
Hài
  1. 50 first dates
  2. Along came Polly
  3. Amelie (phim Pháp có tình yêu Audrey Tautou xinh vãi)
  4. American Pie 1,2,3 (phim trẻ em có cảnh người lớn )
  5. Bắt được tình yêu - Head over heels (Phim Mỹ nhố nhăng nhưng cũng vui phết)
  6. Bride's Father (1,2)
  7. Bringing down the house
  8. Các kiểu Louis de Funes
  9. Các phim của Mr Bean
  10. Các phim hài của Charlie Chaplin
  11. Down with Love (comedy)
  12. European Trip
  13. Fanfan la Tulip
  14. Four Weddings and A Funeral
  15. Friends (series hài trên TV 1994-2004) 5*
  16. Harold & Kumar Go to White Castle
  17. How to lose a guy in 10 days
  18. Kungfu Hustle
  19. Le plus beau jour de ma vie (hài)
  20. Love Actually
  21. Meet the Fockers
  22. Meet the Parents
  23. Ms Double Fire
  24. Naked Gun (Leslie Nielsen)
  25. Quand la mer monte
  26. Rain man (Dustin Hoffman-Tome Cruise)
  27. Rat Race
  28. Shaolin Soccer
  29. The Edukators
  30. The girl next door (phim trẻ em có cảnh người lớn )
  31. The God must be crazy
  32. The Mask
  33. White chicks ( Comedy )
  34. Without a paddle ( Comedy)
[edit]
Musical
  1. Chicago (musical)
  2. Evita
  3. Grease (John Travolta), bài hát Summer lover trong phim này vẫn đang chiếm số hàng thứ nhất trong 100 bài hát múa hay nhất trong các bộ phim hát múa)
  4. Moulin Rouge (muscial)
  5. Powaqqatsi
  6. Singin' in the rain.
  7. Tango (hợp tác giữa Argentina và Pháp, bộ phim tập hợp những điệu nhảy Tango tuyệt vời)
  8. The bodyguard
  9. The Phantom of the Opera
  10. The rythm (Giai điệu), bộ phim được 1 giải Oscar về âm nhạc
  11. The Sound of Music
  12. West side Story
  13. The Wall (khong thieu film nay duoc)
[edit]
Documentary
  1. Fahrenheit 9-11
  2. JFK
  3. Mein Kampf
[edit]
Phim Việt Nam
  1. Ai xuôi vạn lý
  2. Ba mùa
  3. Bao giờ cho đến tháng mười
  4. Biệt động Sài Gòn
  5. Cánh đồng hoang
  6. Chị Dậu
  7. Chuyện cổ tích tuổi 17
  8. Của để dành
  9. Cyclo
  10. Đất và người
  11. Đến hẹn lại lên (Như Quỳnh)
  12. Đời cát
  13. Hà Nội trong mắt ai (phim tài liệu)
  14. Indochine
  15. Làng Vũ Đại ngày ấy (Chí phèo, Thị Nở, lão Hạc, Bá Kiến...)
  16. Mê Thảo
  17. Mùa hè chiều thẳng đứng
  18. Mùi đu đủ xanh
  19. Những người thợ xẻ
  20. Nổi Gió (Trà Giang+???)
  21. Phương án 3 bông hồng
  22. Sao tháng Tám
  23. Sóng ở đáy sông
  24. Thị trấn không yên tĩnh (Trịnh Thịnh)
  25. Thời xa vắng
  26. Vĩ tuyến 17 ngày và đêm (Trà Giang)
  27. Vợ chồng A Phủ
  28. Vụ án hồ con Rùa
  29. X30 phá lưới
[edit]
Chưa phân loại
  1. Catch me if you can
  2. Alfie ( cũng Jude Law )
  3. Arabella
  4. Bay qua tổ chim cúc cu
  5. Bread and Tulips (Ý): Chống chỉ định với các chị các cô không đắm đuối cá chuối với chồng con
  6. Darkness" (2002)
  7. Dog ville
  8. French kiss
  9. Gladiator
  10. Hide and Seek
  11. Hildalgo
  12. Hồng lâu mộng
  13. Le Femme/Women (Pháp): Rất nhiều yêu đương!
  14. Love Me If You Dare (Pháp): Vẫn muốn tặng một bản cho BB
  15. Marco Polo, Robison (xịn, chứ không phải phim do Tom Hank đóng!)
  16. Meet Joe Black
  17. Orfeu (Braxin) – Hợp với cảm hứng khiêu vũ gần đây của bác Tỳn. Samba tơi bời luôn
  18. series phim về thám tử Poirot của Agatha (phim UK)
  19. Shine
  20. Something gotta give
  21. Spring, Summer, Fall. Winter, and Spring (HQ)
  22. The 8th day (Ngay thu 8) (hay hon ca Forest Gump)
  23. The Band of Brothers
  24. The Bird Cage
  25. The devil's own
  26. The Hire
  27. The legend of 1900
  28. The notebook
  29. The quick and the dead
  30. The Terminal
  31. The Virgin Suicides
  32. Valentine
  33. Vénus beauté (institut) (Pháp): Có Nathalie Baye & Audrey Tautou (“Amelie”)
  34. Whale Rider (Úc)
  35. White noise
[edit]
Phim chiến tranh, lịch sử
  1. Alexandrer
  2. Cleopatra
  3. King Athur
  4. Pie đại đế
  5. Troy (Brad Pitt, Orlando Bloom)
[edit]
Phim Chiến tranh WW2
  1. A Bridge too Far (chiến dịch Market Garden của Đồng Minh nhằm kết thúc WW2 nhanh chóng nhưng không thành công)
  2. All Quiet on the Western Front - Mặt trận phía tây vẫn yên tĩnh (Liên Xô)
  3. As Far As My Feet Will Carry Me - So weit die Fuesse tragen (tù binh Đức tại Siberia)
  4. Band of Brothers - Đồng đội (4DVD)(Mỹ và Đức)
  5. Brigde on the River Kwai - Cầu sông Kwai (tù binh Anh)
  6. Captain Corelli's Mandolin - Cây đàn măng đô lin của đại úy Corelli
  7. Der Untergang - The Downfall (Những ngày cuối cùng trong đời Hitler tại hầm ngầm)
  8. Enemy at the gate - Kẻ thù trước cổng (Nga và Đức - trận Stalingrad)
  9. Hart's War - Cuộc chiến của Hart (tù binh Mỹ)
  10. Life is beautiful - Cuộc sống tươi đẹp (Mỹ - Ý)
  11. Pearl Habor - Trân Châu Cảng (trận chiến Trân Châu cảng)
  12. Saving private Ryan - Giải cứu binh nhì Ryan (trận chiến Normandy)
  13. Schindlerlist - Bản danh sách Schindler (tàn sát dân Jew)
  14. Soldiers and Saint - Người lính và vị Thánh (Mỹ và Đức)
  15. Stalingrad (Nga và Đức - trận Stalingrad)
  16. The ballad of soldier - Bài ca người lính (Liên xô)
  17. The Longest Day - Ngày dài nhất (Đồng Minh và Đức - trận chiến Normandy)
  18. The Pianist - Người chơi đàn dương cầm (tàn sát Do Thái)
  19. The thin red line - Làn đạn đỏ (Mỹ - Đức)
  20. Tora! Tora! Tora (Mỹ và Nhật - trận chiến Trân Châu cảng)
  21. U571- Tàu ngầm U571 (tàu ngầm Mỹ - Đức)
  22. Windtalkers - Những người đọc mã (Mỹ và Nhật)
[edit]
Phim về chiến tranh Việt Nam
  1. Apocalypse Now
  2. Born in 4th July
  3. Cuộc chiến 10 nghìn ngày
  4. Dienbienphu - Điện Biên Phủ (Việt Nam)
  5. Full Metal Jacket - Áo giáp (Việt Nam)
  6. Good morning Vietnam
  7. Green dragon - Rồng Xanh
  8. Hamburger Hill - Đồi thịt băm
  9. Heaven and Earth - Trời và đất
  10. Indochine - Đông Dương
  11. Platoon - Trung đội
  12. The Deer Hunter
  13. Unkown images (Những hình ảnh chưa biết về chiến tranh VN)
  14. We were Soldiers - Chúng ta là những người lính (Việt Nam)
[edit]
Phim Nội chiến
  1. Behind Enemy Lines - Sau chiến tuyến địch (Bosnia)
  2. Black Hawk Down - Diều hâu gãy cánh (Somali)
  3. Braveheart - Trái tim dũng cảm (USA)
  4. Cold Mountain - Chuyện tình núi Tuyết (USA)
  5. Gone with the Wind - Cuốn theo chiều gió (USA)
  6. Guerreros - Warriors (Kosovo)
  7. Hotel Rwanda - Khách sạn Rwanda (Somali)
  8. JSA - Joint Security Area - Giới tuyến (Korea)
  9. Master and Commander: The Far Side of the World (USA)
  10. No Man's Land - Vùng đất không người (Bosnia)
  11. Robin Hood (phim của Anh mới hay, phim của Mỹ không hay bằng)
  12. Taegukgi hwinalrimyeo - Tình Anh em (Korea)
  13. The Killing Fields - Cánh đồng chết (Campuchea)
  14. The Last Samurai - Chiến binh Samurai cuối cùng (Japan)
  15. The Patriot - Người yêu nước (USA)
  16. Thuỷ hử
[edit]
Western
  1. A Fistful of dollars (Ăn theo Yojimbo - Akira Kurosawa)
  2. For A Few Dollars More
  3. High Noon (5 stars)
  4. Oh brothers where are thou
  5. Once Upon a Time in the West
  6. Pale Rider
  7. The Good, the Bad, and the Ugly (5 stars).
  8. The magnificent seven
  9. The Unforgiven (5 stars)
  10. The Wild Bunch
  11. Tombstone
[edit]
Phim giải trí
  1. Điệp viên 007
  2. Mean Girls: Linsay Lohan, các em hs, phim về các em highschool,
  3. Mostly Martha (2001-bếp núc)
  4. Sahara
DangTuan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-04-2005, 11:28 PM   #159
Lovelace
Khách

phim hài bửn thì xem thằng cu Rob Schneider cũng vui vui
mấy cái như Deuce Bigalow,hot chick này nọ là hắn đóng, thằng này chuyên môn đóng mấy vai nhìn là buồn cười ròi

không biết có đồng chí nào hay xem phim của Ai Kurosawa không ? mấy cái như Ran, Throne of Blood, cũng hay phết, có 1 lần em được xem cái phim "heaven and earth" chuyện về Takeda đánh nhau với cả Imagawa hay sao á, chứ cóc phải cái Heaven& Earth nhà bà Ngọc hiệp đóng, bây giờ tìm mãi không thấy cái đấy.

thêm mấy phim nữa này

Fire Light ( Sophie Marceau ), gái pháp ngon thiệt

Sade , phim nói về Marquis de Sade, và 1 chút cách mạng Pháp, hay và có chiều sâu chứ không xuyên tạc như The Quill.

có 1 cái phim gì của Ý cũng rất hay, thằng chồng là dân bisexual, bị tai nạn chết, vợ là 1 bác sỹ mới tình cờ tìm được manh mối và truy ra bạn tình của chồng (dân gay), rồi 2 người kết bạn với nhau, cuối cũng yêu nhau, xem rồi thấy khá hay, không phủ nhận gay nhưng hoàn toàn ủng hộ tình yêu khác giới.

còn mớ nữa, hôm nào nhớ được nhiêu thì lại nói tiếp
Old 29-04-2005, 01:21 AM   #160
Latda
Khách

Bác Hangtoe : em chả nhớ nổi bác ợ. Tình hình là trí nhớ kém quá, nhưng cũng nhớ là trong đấy có cảnh ba người cùng đi xe đạp khi họ còn là bạn bè, tức là lúc 2 anh cùng yêu thầm nhớ trộm cái cô bé ấy, mà cô bé ấy thì đáng yêu phải biết.... :'). Mới lị về sau khi chiến tranh kết thúc, 3 người cùng ở chung thì phải
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài