Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 27-04-2005, 09:48 AM   #121
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Trích dẫn:
one viết:
Em vừa xem qua cái list bên wiki, ôi mẹ ơi, có bác nào xếp Anna and the King vào hàng ngũ phim kinh điển thế?

Anna and the King theo mình biết có 2 bản mà. Một bản gần đây có Châu Nhuận Phát và Judi Foster đóng. Một bản đúng là kinh điển có chú gì đầu trọc đóng, tên là Byrne gì gì thì phải. Chú này cunngx hay đóng cao bồi nữa.
Tây Độc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2005, 10:13 AM   #122
butter
Trung sĩ

butter's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Nơi Cư Ngụ: U.S.
Bài : 72

Quên mất không kể đến mấy phim có Nicolas Cage đóng ví dụ như Leaving Las Vegas (I don't know if my wife left me because of my drinking or I started drinking 'cause my wife left me ), Face Off (đóng cùng John Travolta), 8 MM, Gone in Sixty Second (Which is better, having sex or steaing cars? Having sex, WHILE boosting cars ;) ), gần đây là National Treasure
this sort of penetration
will increase the population
of the younger generation.
butter vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2005, 11:51 AM   #123
Trố
Trung úy

Trố's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 281

Có bác nào giúp em mới, lúc trước em có được xem một bộ phim nói về tụi sinh viên trường luật của Mỹ rất hay, nhưng không nhớ tên phim là gì cả. Có bác nào biết không?

Sao trong mục Erotic em thấy có cả phim Tặc Dăng do Rocco Siffredi và Rosa Caracciolo thủ vai nữa hả bác Tuấn , chết mất. Cái này mà erotic cái gì nữa.
Trố vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2005, 12:16 PM   #124
TanNg
Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu

TanNg's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Bài : 4,743
Send a message via Yahoo to TanNg

Trích dẫn:
Trố viết:
Sao trong mục Erotic em thấy có cả phim Tặc Dăng do Rocco Siffredi và Rosa Caracciolo thủ vai nữa hả bác Tuấn , chết mất. Cái này mà erotic cái gì nữa.

Trích dẫn:
Biển viết:
Vừa vào xem cái list buồn cười wá thể. Cái Sex Toy Story vẫn để bên tâm lý hê hê. Còn thêm cái quả Phim Nội chiến mới kinh chứ, cái này nhà tớ không phản đối nhưng bè lũ admin dè chừng nha. Chưa có sách nào xuất bản VN nhà mình mà dám gọi thế đâu.
Mà cbn chứ, Điện Biên Phủ mí lại Đông Dương thì cho vào nội chiến à? Đấy rõ ràng là chiến tranh giải phóng dân tộc nhá. Em mà biết được thằng nào viết em chưởi cho vỡ mẹt.

Trích dẫn:
one viết:
Em vừa xem qua cái list bên wiki, ôi mẹ ơi, có bác nào xếp Anna and the King vào hàng ngũ phim kinh điển thế?

Tớ quote mấy cái trên làm ví dụ cho cách ứng xử không hợp lý trong wiki. Ứng xử hợp lý trong wiki là: thay cho việc phê phán và thắc mắc những gì sai, hãy tự mình sửa những chỗ sai đó. Thành ra nếu mọi người thấy chỗ nào sai, không hợp lý thì cứ tự nhiên bấm vào edit mà sửa lại theo ý mình, nếu mình sửa không hợp lý thì khắc có người sửa lại. Đừng ngại việc sửa cái mà mình thật sự cho rằng không hợp lý.
Old 27-04-2005, 12:16 PM   #125
lifegoeson
Đại tướng

Nơi Cư Ngụ: US
Bài : 1,350

Legally Blond ? Có Reese Witherspoon đi học Harvard Law đó ?
lifegoeson vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2005, 12:26 PM   #126
Aivi
Khách

Bài : n/a

Phim Alan Delon đóng cùng với Romy Schneider có phải là Catherine không nhỉ? Romy đóng phim Nữ hoàng Victoria cũng nhắng nhít như Audrey Hepburn trong Roman Holiday í, nhưng mà tớ thích.

Phim VN: Đất và người, Của để dành, Sóng ở đáy sông, Phương án 3 bông hồng, Mê Thảo...
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2005, 12:27 PM   #127
Biển
Trung úy

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 242

Hợ hợ. Đúng theo cái tai tồ của bác Tân, ngẫm nghĩ lâu lói hay ra phết nhờ. Em xin tiếp thu ý kiến phê bình của bác. À mà cái wiki hay lém, nhưng mà cũng nhiều chỗ bất đồng ý kiến, thế nó không cho phép vote à. Nếu nhiều người vote cho một phim thì thường là phim hay.
Xem cái thread này thấy chị damphu bình phim rất có chiều sâu. Hiểu biết rất rõ ràng về điện ảnh. Đạo diễn, diễn viên, năm sản xuất..., lại đề cử những phim rất độc nữa. Thằng em chưa xem bao giờ, thậm chí còn chưa nghe nói tới. Giá như có bác D bạn chị ấy ở Fansland vào cho ý kiến thì hay nhờ.
Em cứ mong là chị rảnh vào edit cái Kinh điển cho thằng em dại tìm tòi phim ảnh cho mở mang đầu óc và có những giây phút ngất ngây con gà tây :-rose
Old 27-04-2005, 12:31 PM   #128
Trố
Trung úy

Trố's Avatar

Bài : 281

Chắc là không phải đâu bác liffegoeson ạ. Trong phim này cách ứng xử và đối đáp của tụi sinh viên hay lắm :-), không có blone đặc biệt đâu.
Trố vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2005, 01:13 PM   #129
DangTuan
Minh Tỳn

DangTuan's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 3,061
Send a message via Yahoo to DangTuan

Ặc, mấy cái phim này có phải bác cho vào đó đâu, đấy là lỗi của tập thể ạ :-).
Có hơn 20 nhân vào edit chứ đâu phải có mỗi mình bác. Cái nào bác không biết xếp vào đâu, bác cho vào mục "Chưa phân loại".

Anyway, các đ/c cứ mạnh dạn vào mà edit đi, mà ngon hơn nữa thì vào wiki đó đăng ký cái nick giống bên TL để còn sang đây tranh luận cho nó rộng đường http://wiki.vietkey.net.

Cái Wiki là công cụ làm việc nhóm cực kỳ tốt, nếu không có nó thì quả thực rất khó quản lý thông qua forum, rất khó đưa ra được cái list đẹp như thế. Qua list Phim và list truyện trẻ em chúng ta đã thấy hiệu quả của wiki như thế nào.

Sau sự thành công của list truyện trẻ em và list phim hay, có lẽ ta thêm vài cái list nữa bà con nhể, kiểu như list truyện VN, list truyện kinh điển, list truyện viễn tưởng...etc.

Trích dẫn:
Trố viết:

DangTuan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2005, 02:35 PM   #130
damphu
Mẹ mìn hạng hai

Bài : 89

Trích dẫn:
R.S. viết:
Phim Alan Delon đóng cùng với Romy Schneider có phải là Catherine không nhỉ?

Là "Christine" thì phải.
Old 27-04-2005, 02:44 PM   #131
felicité
đang phê...

felicité's Avatar

Bài : 2,679

Bác Tỳn ơi, sao em add thêm vào và thay đổi 1 tẹo, bấm Lưu lại thì nó lại báo là xung đột ạ?
Những vì sao đang kể chuyện
Giấc mơ của mái nhà
Giấc mơ của một người đang ngủ...
felicité vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2005, 02:47 PM   #132
DangTuan
Minh Tỳn

DangTuan's Avatar

Chắc cùng lúc đó có người đã lưu trước em, nên bản sau của em cũ hơn. Chịu khó chỉnh lại theo bản mới của người trước nhé.

Trích dẫn:
felicité viết:
Bác Tỳn ơi, sao em add thêm vào và thay đổi 1 tẹo, bấm Lưu lại thì nó lại báo là xung đột ạ?

thay đổi nội dung bởi: DangTuan, 27-04-2005 lúc 03:01 PM.
Old 27-04-2005, 02:59 PM   #133
damphu
Mẹ mìn hạng hai

Bài : 89

Trích dẫn:
Biển viết:
bác D bạn chị ấy ở Fansland

Thế này thì ngông quá, chết chết.
Không phải bạn ạ. Là người ngày xưa nộp tiền đều cho bác ý thôi ;).
Old 27-04-2005, 04:50 PM   #134
aTa100
La liếm kiếm khách

aTa100's Avatar

Bài : 2,171

Trích dẫn:
DangTuan viết:
Ặc, mấy cái phim này có phải bác cho vào đó đâu, đấy là lỗi của tập thể ạ :-).
Có hơn 20 nhân vào edit chứ đâu phải có mỗi mình bác. Cái nào bác không biết xếp vào đâu, bác cho vào mục "Chưa phân loại".

Anyway, các đ/c cứ mạnh dạn vào mà edit đi, mà ngon hơn nữa thì vào wiki đó đăng ký cái nick giống bên TL để còn sang đây tranh luận cho nó rộng đường http://wiki.vietkey.net.

Cái Wiki là công cụ làm việc nhóm cực kỳ tốt, nếu không có nó thì quả thực rất khó quản lý thông qua forum, rất khó đưa ra được cái list đẹp như thế. Qua list Phim và list truyện trẻ em chúng ta đã thấy hiệu quả của wiki như thế nào.

Sau sự thành công của list truyện trẻ em và list phim hay, có lẽ ta thêm vài cái list nữa bà con nhể, kiểu như list truyện VN, list truyện kinh điển, list truyện viễn tưởng...etc.

Bác Tỳn sướng nhé, sau mấy quả lập list thế này thì yên tâm cái wiki của vietkey phong phú lên nhiều là cái chắc chắn.

Em đề nghị tiếp theo là cái topic http://diavn.free.fr/thanglong/show...11&page=1&pp=20 vào wiki ạ
aTa100 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2005, 05:21 PM   #135
hangtoe
Vì một ngày mai tươi rói

hangtoe's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Quỹ Tháng Ba Thăng Long
Bài : 973

Các bác edit các list film của bác Tỳn thì làm quả abc theo bảng chữ cái tí cho nó có tổ chức trật tự nhá, mai sau anh em còn dễ tìm

Kỳ thật, chửa thấy ai nhắc đến các t/y của em, edit ngay roài ạ
1, Ngày thứ 8
2, Frida
3, Along came Polly
4, Bố của cô dâu
5, Blind Shaft (Ta`u)
6, Happy Together (Ta`u)
7, 4 đám cưới và 1 đám ma
8, L'Auberge Espanol (hay vãi)
9, Et tu mama tambien :')
10,Le plus beau jour de ma vie
11, Quand la mer monte
12, The Edukators
.....

Đặt khách sạn toàn thế giới cho người Việt iVIVU.com: csc@ivivu.com | 08 3930 8290

thay đổi nội dung bởi: hangtoe, 27-04-2005 lúc 05:26 PM.
hangtoe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2005, 05:38 PM   #136
uatkimhuong
Đại tướng

uatkimhuong's Avatar

Bài : 2,698

Có 1 series phim everything in one là Điệp viên 007. Em thích xem phim này vì cái gì nó cũng có 1 tí và diễn viên nam+nữ toàn là người đẹp lại ăn mặc đẹp. Loại phim này để giải trí rất tốt.
Phim tâm lý có 1 phim nữa rất hay là Quills do Kate Winslet và Geoffrey Rush đóng.
Ngày xửa ngày xưa có 1 bộ phim nhựa Ấn Độ, loại phim hát có tiêu đề là "Đời kỹ nữ" nói về 1 cô gái đẹp bị bán cho lầu xanh. Phim này buồn nẫu cả người nhưng diễn viên thì đẹp hết ý, và đặc biệt là toàn bộ bộ phim được dịch ra đúng theo các câu thơ trong truyện Kiều!
Em mới xem phim hành động của Bruce là Hostage, thấy cũng thường. Phim Sahara thì để giải trí cho vui. Phim The interpreter thì có khá hơn 1 chút nhưng xem xong thấy cái gì đó không ổn.
Bác Tỳn mở thêm mục Phim giải trí đi, có những loại phim không biết xếp nó vào cái thể loại gì như điệp viên 007 ấy, những loại đó đúng là để giải trí, xem khi ngồi với gái!
uatkimhuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2005, 05:41 PM   #137
DangTuan
Minh Tỳn

DangTuan's Avatar

Hmm, bác vừa làm quả sorting cái list rồi đấy. Kinh thật, 2 ngày mà đã có gần 200 lần cập nhật, với hơn 400 đầu phim. TL ta cũng điệu nghệ ghê cơ.

Chịu khó edit list nhé pà con.

Edit toàn list click vào đây.

Trích dẫn:
hangtoe viết:
Các bác edit các list film của bác Tỳn thì làm quả abc theo bảng chữ cái tí cho nó có tổ chức trật tự nhá, mai sau anh em còn dễ tìm

1, Ngày thứ 8

.....
Old 27-04-2005, 05:43 PM   #138
Lihny
gái hàng Da

Lihny's Avatar

Bài : 339

hangtoe ở đâu đấy, có L'Auberge Espanol cho tớ mượn copy phát, khiếp HN thì hết hàng kiếm mãi không ra.
Lihny vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2005, 06:06 PM   #139
TanNg
Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu

TanNg's Avatar

Bài : 4,743
Send a message via Yahoo to TanNg

Có cái là nhiều phim quá, nên giờ ko biết mua đĩa gì để mà xem nữa.

Trích dẫn:
DangTuan viết:
Hmm, bác vừa làm quả sorting cái list rồi đấy. Kinh thật, 2 ngày mà đã có gần 200 lần cập nhật, với hơn 400 đầu phim. TL ta cũng điệu nghệ ghê cơ.
Old 27-04-2005, 06:06 PM   #140
X.
Thiết kế trim Việt

X.'s Avatar

Bài : 1,220

Bác Tỳn định làm list tập thể " Những film đã xem của TLgers" ah )

Không biết có 4C nào tán gái đỉnh như trong " Top gun" chưa?

@Toe: em list những film đã xem ah :-o), mà hình như là những film mới xem thì phải
Trích dẫn:
hangtoe viết:

1, Ngày thứ 8
2, Frida
3, Along came Polly
4, Bố của cô dâu
5, Blind Shaft (Ta`u)
6, Happy Together (Ta`u)
7, 4 đám cưới và 1 đám ma
8, L'Auberge Espanol (hay vãi)
9, Et tu mama tambien :')
10,Le plus beau jour de ma vie
11, Quand la mer monte
12, The Edukators
.....

thay đổi nội dung bởi: X., 27-04-2005 lúc 06:10 PM.
X. vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài